[Thảo luận] đừng có mà đùa xxx dẫn đoàn.

lai thue

Xe điện
dị ứng với những bác chửi người ta là ngu dốt ,điên,ngông ...các bác nên tôn trọng ng ta chút .các bác bị như thế rồi cũng bị người khác vào chửi nhé . 4room là nơi chia sẻ với anh em bị nạn các bác nhé .
Không cần phải tôn trọng những loại này, nếu bác là lái mới xin mời bác đi các lớp bổ túc tay lái, ra đường ko chỉ có 1 mình bác tham gia giao thông, có rất nhiều người tham gia, bác đừng đổ tại lái mới, bác có làm sao thì kệ bác nhưng nó nguy hiểm đến người khác bác à, còn nếu mình sai người ta chửi mình ngu thì phải chịu thôi.
20h là trời quá tối rồi, kể cả lái mới người ta cũng phát hiện ra nháy đèn, nhất là đèn ưu tiên, còn trong trường hợp này em dự rằng "Rất lì và ngu" ạ

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Các Cụ phải có trải nghiệm thì mới có những nhận xét chuẩn đc. Các Cụ cứ thử đi sau "Chim mồi" ở đoạn Ngọc Lặc_Cẩm Thủy trên đường HCM mà xem, đi rồi thi em đố ai có lời bênh vực cho bác Fe kia được nữa.

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Không cần phải tôn trọng những loại này, nếu bác là lái mới xin mời bác đi các lớp bổ túc tay lái, ra đường ko chỉ có 1 mình bác tham gia giao thông, có rất nhiều người tham gia, bác đừng đổ tại lái mới, bác có làm sao thì kệ bác nhưng nó nguy hiểm đến người khác bác à, còn nếu mình sai người ta chửi mình ngu thì phải chịu thôi.
20h là trời quá tối rồi, kể cả lái mới người ta cũng phát hiện ra nháy đèn, nhất là đèn ưu tiên, còn trong trường hợp này em dự rằng "Rất lì và ngu" ạ
Bác có ý kiến rất chuẩn đấy ah! Ngu thì phải có bài học cho hết ngu. Cũng như lúc các tài mới lấy bằng vậy, lúc ấy ai mà chẳng bị va quệt cùng đôi lần bị XXX vịn Bác nhỉ. Mất tiền nhiều + kinh nghiệm là sẽ khôn ra thôi mà!

Bình X-Five

Xe container
Xe dẫn thường còn đỡ, chú này mà gặp con Ford Expedition 5.4 thì các bác Security vụt cho khổ luôn! ^:)^

tran_thuat_lai

Xe lăn
vỡ mặt gương là may, vỡ cả mặt chứ chả chơi

745Li

Xe container
Xe dẫn thường còn đỡ, chú này mà gặp con Ford Expedition 5.4 thì các bác Security vụt cho khổ luôn! ^:)^
Chuẩn ạ,em biết có thứ trưởng BCA hay đi con xe Ford đó mà,BCA cũng có một vài con. Còn cấp cao hơn có ai đi ko thì em ko rõ.

accord_89

Xe tăng
Học một điều luật nhường đường cho xế ưu tiên, bác SAN đã chi hết 1 mặt gương chiếu hậu. Đắt nhưng được cái kiến thức và kinh nghiệm quýX_X

Tribute

Xe container
Gặp xe dẫn đường có đèn còi hẳn hoi là phải xi nhan phải ngay dù có thể chưa kịp dẹp vào do vướng phương tiện khác, như vậy sẽ ko bao giờ bị vụt.

hihodu

Xe tăng
Trường hợp của bác này thì sai hoàn toàn rồi, câu chuyện của em thì khác,khoảng 1 năm trước trên cầu Thăng long lúc đó đang tắc đường,em đi qua giữa cầu thì thấy còi hú có xe của CS phát loa ầm ĩ,em cứ nghĩ là CSGT làm nhiệm vụ giải tỏa chống tắc đường,khi xe CS đi qua em liền bám sát đuôi xe với tốc độ của người vừa bị tắc đường thoát ra khỏi đám tắc,được khoảng 200m thì thấy CS mở cửa kính thò mặt ra giơ cạp nong vẫy vẫy chỉ đi vào lề đường,em giật mình nhìn gương hậu,Úi giời ! 1 loạt xe biển xanh đi sau xe em,em vội vàng ghạt xinhan vào lề đường và đi chậm lại, lúc đó cũng thấy hơi run nhưng mừng là thoát ra khỏi đám tắc đường. Ô ! Thế mà lại hay.

hitle888

Xe điện
xxx cũng quá đáng quá, thái độ như thế quá ăn cắp, côn đồ hung hãn, ít ra cũng có nhiều cách khác để xử lý chứ k cần phải làm thế, xấu cả bộ mặt ngành
cách khác theo em có thể ép cho tông xuống ruộng, hoặc chèn cho lật xe. bác thích kiểu nào hơn.
lái mới hay cũ thì cứ ra đường phải biết luật. Em làm ở m3-m4 còn thấy trường hợp sau khi bị ăn gậy còn bị ép lại để CSTT tại chổ xử lý cơ

echkep

Xe tải
xxx dẫn đoàn là tối thượng khi tham gia giao thông rồi, kể cả xe biển đỏ cũng phải nhường nữa ạ. Nhìn chung pác nào mà dính với xxx dẫn đoàn chỉ có dại thôi ạ. Nhưng khi tham gia giao thông ở VN nhiều pác cũng rất vô ý thức, xe dẫn đoàn hú còi, xe cứu thương hú còi mà cứ kệ như không, tuy nhiên cũng xuất phát từ một phần việc hú còi nhiều khi không đúng với thực tế. Em có lần chứng kiến xe cứu thương hú còi dí *** loạn cả lên, em tránh vào nhường đường thì từ đuôi xe cứu thương thấy một lô két bia chai (ko biết vỏ hay có bia) cùng với mấy đồng chí ngồi hể hả trên đó, trông rất phản cảm.
Em mà như bác thì em đuổi bằng được, rồi ép cho bọn c.hó đấy hết đường luôn.

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Nói chung là có còi hú thì bất kể xe nào e cũng nhường cho đi trước kể cả 2 bánh.

Bakanbonko

Xe tải
Quả này xxx xử lý chuẩn, đúng trách nhiệm và quyền hạn rồi. Âu cũng là bài học cho bác kia nhớ.

thongdong

Xe máy
Nhiều bác không rõ luật, ngay ở thớt này cũng chỉ biết bình luận xxx làm thế là "cảm" hay "phản cảm". Em thì nghĩ đối với xxx dẫn đoàn thì "đoàn" quan trọng hơn xxx. Về nguyên tắc thì đoàn ấy có thể là khách cấp cao nước ngoài, phải bảo vệ an toàn tuyệt đối và không để bị tấn công cảm tử kiểu bom xe. Nếu bác nào là lái xe mà định trêu đoàn thì rất giống kiểu có ý định ám sát VIP. Theo em thì không được làm vậy. Ở VN mình còn xử lý nhẹ chứ nhiều nơi khác, họ "bắn bỏ" ngay tại trận đó ợ.

ynhi2208

Xe điện
dị ứng với những bác chửi người ta là ngu dốt ,điên,ngông ...các bác nên tôn trọng ng ta chút .các bác bị như thế rồi cũng bị người khác vào chửi nhé . 4room là nơi chia sẻ với anh em bị nạn các bác nhé .
chả có nhẽ em mời cụ vang đỏ,cụ gặp xe dẫn đoàn,cụ gây cản trở,cụ bị nó bắn thẳng cẳng cụ cũng có mà kiện củ khoai thôi

BMW735

Xe tăng
Ra đường bây giờ rất hay gặp cái thể loại này, em mà là XXX thì bác kia còn ăn đòn nặng hơn nhiều.

Carnegie

Xe tải
Sanfe công nhận cách âm tốt :)

autobahn-hanoi

Xe tăng
chắc bác santafe mới đi làm lại chồng ồn, cách âm nên ko nghe thấy :))
nhiều người mới lái tập chung cao độ phía trước nên ko để ý đc phía sau, xxx hành sử vậy cũng khác nào quân ăn cướp
các kụ ơi, khi dẫn đoàn, là bất khả xâm phạm, chúng ta phải nhường, và nếu thấy có tình hình nguy hiểm, xxx được quyền hành xử, tuy nhiên, trường hợp này, người dân có thể kiện xxx tội lạm dụng chức quyền. Các kụ vodka em phát.

bmw_9680

Xe tải
Công nhận tức thật , đi đúng tốc độ thì cực đúng nhưng đi không đúng tốc độ thì quá tức mà lại đi dưới tốc độ mà không nhường đường thì lại cực kỳ khó chịu cho những người đi sau
Em cũng đã dính chuyện này rồi , đường 80km/h nhưng chỉ đi 60 , xin vượt các kiểu không được đi sau đến 3km . Em tức quá không chịu nổi đành vượt phải nhưng cứ đi xong xong với nhân vật đó chỉ hơn một lốp trước và 2 xe chỉ cách nhau 20cm . Chiêu này rất có kết quả chỉ sau 2 phút nó tự phanh lại và ngoan ngoãn ngay tắp lự
Nếu các bác có ra đường gặp thằng nào đi như vậy thì đó là em đấy nhé L-)
nếu thằng kia nó lạc tay lái sang phải thì sao ạ?? vị trí này hình như đúng chỗ ông ngồi lái cụ ạ

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Ra đường bây giờ, nhiều lái xe ô tô cứ như bố đời, em nhiều lần chứng kiến cảnh xe cứu thương cứ hú còi, các xe ô tô khác thì cứ nghênh ngang đằng trước, nếu người nằm trên cái xe cứu thương đấy là người thân của mấy ông lái xe "ngu như bò" ấy thì sao?
Em nói ngu như bò vì em hay đi đường 6 cây từ cầu T.Long rẽ sang đông anh, thi thoảng gặp cả đàn bò nghênh ngang giữa đường, còi nó cũng mặc[-(