[Thảo luận] đừng có mà đùa xxx dẫn đoàn.

tricoi

Xe buýt
Trường hợp này, em dự là do bác này mới lái nên mới ra nông nỗi thế

Tuy nhiên, theo cá nhân em chứng kiến nhiều tình huống vụ việc, LLX đa phần rơi vào các tài có xe riêng tầm tuổi này, và thường là Santa Fe, Camry, Innova và Fortuner :( Bất kể tài non hay tài già :( :(

tuanzs

Xe container
Hồi trước em còn thấy 3x chèn lật một con xe dám trêu đoàn ở bên kia cầu TL cơ, chớ có đùa với xe dẫn đoàn - Luật đã nói rồi.

billnantes

Xe container
1.Tối qua, em có việc lên sân bay NB. lúc đó cũng gần 20h, xe vi vu đến đoạn ngã 4 Nam Hồng thì vướng bác Santafe 30x- 17.. cứ giữa đường mà đi, các xe xin thoải mái, kệ. cứ giữa đường mà chạy 60km. các xe rình rình vượt phải. cú thật. đúng lúc gần lên cầu vượt đoạn siêu thị mê linh thì có xe xxx dẫn đoàn hú còi xin vượt, kệ nốt, cứ chèn xe xxx khoảng 50m. đến lúc xxx vượt ngang thì 1 chú xxx cầm dùi cui vụt cho vỡ mặt gương. e cũng theo đà bám theo xe xxx thì thấy bác lái xe cũng tầm 50t không biết cười hay khóc được nữa.
2. sáng nay e thấy đoạn Phạm Văn Đồng đối diện metro có xe 4 chỗ biển 52... đang giương súng bắn, đi mãi chẳng thấy chốt bắt. hay thử nghiệm nhỉ.

chỗ đấy hôm nay bắn thật đấy ,mấy bác vượt em qua bị gọi vào hết .

xuho

Xe tải
Chỉ có thể nói: ăn trộm gặp chó dữ

ECO-arch

Xe tăng
chắc bác santafe mới đi làm lại chồng ồn, cách âm nên ko nghe thấy :))
nhiều người mới lái tập chung cao độ phía trước nên ko để ý đc phía sau, xxx hành sử vậy cũng khác nào quân ăn cướp
Làm vậy còn quá hiền, CS nước ngoài nó sẽ có ngay một đội ở lại xử lý, súng dí vào mặt bắt ra khỏi xe, úp mặt vào capo và còng luôn tại trận, đoàn vẫn cứ đi.

Duong_Anh

Xe buýt
bác này chắc lái mới, chỉ chăm chú vào đường trước mắt thôi đã đủ mệt lắm rồi, có mà tên lửa đằng sau cũng kệ.
PS: xxx hành sử như giang hồ

cuongdt86

Xe tăng
Các cụ cũng phải thông cảm, quyền hành trong tay chúng nó rồi mà. Nhìn ông SF kia cứ dạng háng ra đi giữa đường, chẳng ra cái làn nào thì nói gì xxx, người bt còn ngứa mắt mà. Thôi thì cứ nghĩ bác SF kia mới lái đi vậy chứ k có ý trêu xxx cho nhẹ đầu.

SU-CAMRY

Xe tải
Bác San này chắc chưa đọc vụ này nhể

http://www.otofun.net/threads/100335-thu-do-lai-them-1-thang-dien

Thủ đô: Lại thêm 1 thằng điện

"Chạy đua với đoàn xe ưu tiên, một ô tô bị lật úp

xảy ra vào khoảng 8h sáng 25-7, tại tuyến đường cao tốc Thăng Long-Nội Bài (đối diện với khu công nghiệp Thăng Long) giữa chiếc xe ô tô mang BKS 29X-0195 với đoàn xe dẫn đoàn bảo vệ đoàn đại biểu Quốc hội nước CHDN Nhân dân Lào trên đường ra sân bay Nội Bài.
Trung tá Nguyễn Văn Quyết thuộc Đội CSGT CAH Đông Anh cho biết: đoàn gồm xe 4 ô tô trong đó có 3 xe ô tô 4 chỗ ngồi và 1 chiếc xe ô tô 12 chỗ chở các đại biểu của Quốc hội nước CHDC Nhân dân Lào ra sân bay Nội Bài.

Khi đi đến chân cầu Thăng Long, phát hiện xe ô tô mang BKS 29X-0195 điều khiển đi ở phía trước, lực lượng CSGT đã phát tín hiệu yêu cầu giảm tốc độ, nhường đường cho đoàn xe ưu tiên đi qua theo đúng quy định nhưng lái xe vẫn không chấp hành.

Từ đầu cầu Thăng Long đến phía cuối cầu Thăng Long, chiếc xe ô tô BKS 29X-0195 còn chạy song song với đoàn xe ưu tiên. Không những vậy, chiếc xe trên còn len vào trong đoàn xe ưu tiên và đi trước chiếc xe 12 chỗ chở đoàn đại biểu.

CSGT đã lách về phía bên trái phóng lên yêu cầu chiếc xe trên đi ra khỏi đoàn xe ưu tiên và chấp hành quy định nhường đường cho đoàn xe ưu tiên. Không dừng lại ở đây, chiếc xe BKS 29X-0195 đã vượt phải xe của CSGT và va chạm với xe CSGT. Cú va chạm đã khiến chiếc xe trên bị mất lái đâm vào dải phân cách bên đường và lật úp.

Tại trụ sở của đội CSGT CAH Đông Anh, nam thanh niên điều khiển chiếc xe BKS 29X-0195 là Đỗ Trung Hiếu (SN 1983, trú tại Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội) và người ngồi trong xe là chị Vũ Thị Thu Hà (SN 1986, ở Hà Nội). Tại cơ quan công an, lái xe Đỗ Trung Hiếu chỉ xuất trình được giấy phép lái xe và giấy bảo hiểm trách nhiệm dân sự còn giấy đăng ký xe, đăng kiểm lưu hành phương tiệnthì lái xe không xuất trình được. "

Vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.​

totorauxom

Xe điện
xxx khốn nạn nhỉ, vụt vào xe người ta, đúng là bọn côn đồ.nhiều người đi xe có người dốt người giỏi, ai cũng bỡ ngỡ rồi mới lái giỏi được

tdhien

Xe buýt
xxx dẫn đoàn là tối thượng khi tham gia giao thông rồi, kể cả xe biển đỏ cũng phải nhường nữa ạ. Nhìn chung pác nào mà dính với xxx dẫn đoàn chỉ có dại thôi ạ. Nhưng khi tham gia giao thông ở VN nhiều pác cũng rất vô ý thức, xe dẫn đoàn hú còi, xe cứu thương hú còi mà cứ kệ như không, tuy nhiên cũng xuất phát từ một phần việc hú còi nhiều khi không đúng với thực tế. Em có lần chứng kiến xe cứu thương hú còi dí *** loạn cả lên, em tránh vào nhường đường thì từ đuôi xe cứu thương thấy một lô két bia chai (ko biết vỏ hay có bia) cùng với mấy đồng chí ngồi hể hả trên đó, trông rất phản cảm.

Boing767

Xe điện
nhiều người mới lái tập chung cao độ phía trước nên ko để ý đc phía sau, xxx hành sử vậy cũng khác nào quân ăn cướp
xxx làm thế là ko sai đâu cụ ! mấy bác đi này bị sử lý thế là nhẹ rồi !

KarinMoon

Xe tăng
Có thể là lái mới ko để ý. Hôm em mới lái ra đường xe 115 xin đường em còn chả để ý cơ ạ ~X(

Eric N'Guyen

Xe tải
xxx khốn nạn nhỉ, vụt vào xe người ta, đúng là bọn côn đồ.nhiều người đi xe có người dốt người giỏi, ai cũng bỡ ngỡ rồi mới lái giỏi được
Việt Nam mình quen đi xe máy nên có thói quen luồn lách không tuân thủ luật. Dốt hay giỏi không biết nhưng không đi đúng luật thì không nên ra đường ạ.

Nhà cháu rất nhiều lần chạy Pháp Vân Cầu Giẽ, xin vượt các kiểu không cho, vượt phải thì mình phạm luật, chạy làn 80-100 mà phải chạy 60-70 mới thấy dân mình đi lung tung thế nào. Vụ này nhà cháu cho rằng XXX làm đúng.

tricoi

Xe buýt
Phải bị úp mặt vào capo, chân quỳ, tay còng và có quyền giữ im lặng thì mới thích bác nhỉ :D

7030

Xe buýt
E tởm đội dẫn đoàn này lắm rồi. Ô bạn e 30 Ngày giữ bằng và phạt 500k. Xin xỏ mãi mới được án như vậy

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
ngu 50 năm dại 1 giờ, cho phát thế hết dạng háng tè he trên đường. Còn có thể loại đi chính giữa vạch phân làn cơ, ko đi bên trái cũng chẳng đi bên phải, cứ dạng háng thê mà đi trên đường.

F.I.A.T

Xe điện
Sao cụ lại nói thế, xxx làm sao mà biết ai mới lái, ai lái nhiều, nếu học luật nghiêm chỉnh thì cũng chả đến nỗi thế cụ ạ.

Em đi đường là cực ghét cái loại đi dưới tốc độ cho phép nhưng xin vượt cũng ko cho, lại còn đi dạng háng.

Em chạy đoạn đầu đường 5 cứ đúng 50 em chạy, xe nào xin vượt sang phải mà vượt, hết biển tốc độ em chạy 80, nếu ko chạy đủ 80 xe nào xin vượt em cho luôn, đường của mình đâu mà giữ khư khư, có ngày nó tạt đầu cho thì khổ

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
vụt cho thế vẫn là may chán.e biết nhiều vụ còn kinh hơn cơ

mrkibeo

Xe buýt
Xin lỗi cụ nhé..E tháy cụ nói thế hơi quá đáng và cũng chẳng hiểu luật...XXX dẫn đoàn có quyền dẹp bỏ các phưong tiện gây cản trợ và dảm bảo an toàn cho đoàn xe được dẫn đi..bất cứ xe nào vi phạm vào làn đường có xe dẫn đoàn đang chạy đề có thể bị quy vào tội cản trở ngừoi thi hành công vụ và làm ảnh hưởng tới đoàn xe ưu tiên(Có thể là ngoại giao,ngừoi đứng đầu chính phủ,nhà nước)...Hành vi này bị xuwr nặng đấy cụ ạ