[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

anhminh1

Xe hơi
Vin Cổ Loa giá có thể cao nhưng vẫn có nhiều cụ sẽ đặt cọc mua.
- Nhiều nhất là các sàn phân phối muốn "lướt cọc" ăn chênh, cọc vài trăm các căn đẹp và chênh lên vài tỏi là bình thường, dự án nào họ cũng tham gia ntn. Dc thì ăn, ko thì lại bỏ cọc như đấu giá, khác biệt là chắc chắn CĐT sẽ chạy truyền thông làm khách hàng phải hiểu "giá này vẫn là F0, còn rất rẻ".
- Đối tượng tiếp theo là những nhà đầu cơ đã thoát - chốt lời thành công tại các dự án khác của Vin như OCP 1 2 3, thậm chí cả lứa đầu tư ở riverside, gardenia...đây cũng là vòng lặp của nhà đầu cơ em đã nói nhiều, bán chốt lời x2 x3 nhưng lại tiếp tục mua căn mới với giá cũng x lần...
- Khách hàng tiếp theo ko thể bỏ qua các cụ XXX. Vin Cổ Loa khác Vin Vũ Yên hay Vin Hưng Yên vì có giá trị sử dụng thật. Và với các cụ X thì ko thể bỏ qua 1 kênh vừa tích sản vừa cho đời con cháu an cư. Với các cụ X thì giá cả ko phải vấn đề, miễn là thích.
- Khách hàng tiếp theo là các cụ đang muốn đổi nhà. Khi mà giá 1 căn chung cư cũ nát cũng vài tỷ, nhà trong ngõ cũng lên gần 200 triệu/m2, liền kề ở 1 khu phía Tây nào đó cứ mưa là ngập lụt cũng hàng triệu đô, thì đây là cơ hội để các cụ ấy chuyển đến 1 nơi ở mới tốt hơn. Ko phải tự nhiên mà "anh tay to" chủ động bơm thổi làm giàu cho nhiều cụ đang có bds.
- Khách hàng tiếp theo là tầng lớp có thu nhập cao: Nhiều cụ có lương hàng tháng vài trăm triệu đến vài tỷ, thậm chí hơn cũng ko phải hiếm ở HN. Những cụ này khi được truyền thông "dẫn dắt" cũng sẽ ko ngại xuống tiền để dc về ở 1 khu đẳng cấp nhất HN.
- Ngoài ra, việc sở hữu nhà giá cao của Vin cũng ko khó như các cụ nghĩ. Người mua chỉ cần 20-30% số tiền, số còn lại dc vay bank ko phải trả gốc lãi vài năm, dc tặng thêm 1 xe điện, thêm 1 thẻ thành viên tham gia vào clb những người "đẳng cấp cao"...
- Giờ chỉ cần đợi 1 gói kích cầu "bơm tiền" của chính phủ là có khi lại bán cháy hàng. "Tiền rẻ" +"truyền thông vả liên tục" thì mọi mức giá đều có thể là bình thường, dù nó đã "trên mây" so với thu nhập.
- Nhưng việc Vin ra hàng hơi gấp gáp đúng lúc bão lũ, cũng là dấu hiệu gì đấy cho "kinh tế" sắp tới...em lờ mờ đoán vậy thôi :D
Xem tivi thấy các cụ lên sóng thương cảm cho dân bão lũ nhưng vẫn ko quên chốt hạ KPI tăng 7% GDP thì em dự đất còn chưa giảm được nếu ko muốn nói là tăng nữa. VCL bán đắt như tôm tươi cũng có khả năng. Ko rõ cơn cuồng đất lần này sẽ chấm dứt bằng sự kiện nào ?

Chỉnh sửa cuối:

huydang69

Xe buýt
Nghe các cụ lên tivi truyền thông về mất mát bão lũ vẫn ko quên chốt hạ thêm câu GDP 7% là em thấy no-hope cho nhóm dừng mua nhà rồi. Năm ngoái em cũng tạm dừng mua và đã phải trả giá vì đánh gia sai quyết tâm cứu BĐS cu

Xem tivi thấy các cụ lên sóng thương cảm cho dân bão lũ nhưng vẫn ko quên chốt hạ KPI tăng 7% GDP thì em dự đất còn chưa giảm được nếu ko muốn nói là tăng nữa. VCL bán đắt như tôm tươi cũng có khả năng. Ko rõ cơn cuồng đất lần này sẽ chấm dứt bằng sự kiện nào ?
Vẫn còn bơm tiền thì giá bđs vẫn tăng ít nhất đến 2026.
Fed hạ ls, kinh tế Mỹ suy thoái, TQ rút đầu tư khỏi VN, lạm phát VN quá cao thì phải hút tiền về dẫn đến vỡ bong bóng bđs.

DonaldTrump79

Xe tăng
Cụ nói rất chuẩn và chắc cũng dc sale dự án này tư vấn rồi.
Khi CĐT và Bank, XXX chung 1 con thuyền, thì "nhân dân lao động" có trách nhiệm đẩy con thuyền đó đi :D Chính xác hơn thì là "nhân dân lao động thủ đô" thôi ...
Em công dân thủ đô đây nhưng mà kmn em không đẩy nhé :P

kasim

Xe tải
Vẫn còn bơm tiền thì giá bđs vẫn tăng ít nhất đến 2026.
Fed hạ ls, kinh tế Mỹ suy thoái, TQ rút đầu tư khỏi VN, lạm phát VN quá cao thì phải hút tiền về dẫn đến vỡ bong bóng bđs.
Cụ phán như bíp ấy 🤣
Hôm họp thông báo hạ ls, chủ tịch Fed bảo kt Mỹ ổn định, có tỉ lệ thất nghiệp tăng hơn dự báo thôi.
Còn thông tin TQ rút đt khỏi VN ở đâu ra? Hôm qua tôi vừa đi Bắc Ninh họp với bác thủ đây, lượn ngoài đường toàn xì xồ tiếng Hoa!
Đang cạnh tranh bầu cử Mỹ, Trump mà lên thì FDI Trung Quốc lại càng dồn vào VN né Tax ấy.

Vãi thanh niên phán như … 😂

huydang69

Xe buýt
Cụ phán như bíp ấy 🤣
Hôm họp thông báo hạ ls, chủ tịch Fed bảo kt Mỹ ổn định, có tỉ lệ thất nghiệp tăng hơn dự báo thôi.
Còn thông tin TQ rút đt khỏi VN ở đâu ra? Hôm qua tôi vừa đi Bắc Ninh họp với bác thủ đây, lượn ngoài đường toàn xì xồ tiếng Hoa!
Đang cạnh tranh bầu cử Mỹ, Trump mà lên thì FDI Trung Quốc lại càng dồn vào VN né Tax ấy.

Dzậy thì giá bđs còn tăng đến 2036 ợ

eterniti

Xe điện

Đông86

Xì hơi lốp
Sốt đất đợt này chủ yếu ở HN trên cả 3 hướng CC- Nhà liền thổ- Đất nền,
nhưng hôm qua 1 bạn MG nói giá đã dừng lại.
CC kiểm tra xem thế nào.
Nếu đúng như vậy thì tốt.

eterniti

Xe điện

lenhaque2

Xe buýt
Cụ phán như bíp ấy 🤣

vui thôi đừng vui quá........ thế giới vẫn đang căng thẳng địa chính trị, cạnh tranh bá chủ thế giới...., chiến tranh ở đông âu.......cẩn thận chỉ là cú tráp để rồi sa đà mà mất đi cả cuộc đời .................

nhaque_tb

Xe tăng
Ls còn rẻ thì bđs hn chưa biết khi nào ngừng tăng. Nhưng chắc chắn nhiều người chậm chân sẽ mất thêm 10 năm cày cuốc vay mượn nữa mới đủ để mua căn nhà mà có thể mua được từ năm ngoái. Và đừng nghĩ ko mua đc thì đi thuê, vì sau khi kinh tế phục hồi sẽ là cú lên gối của chủ nhà cho thuê. Gút lắc!!!!

lenhaque2

Xe buýt
Sốt đất đợt này chủ yếu ở HN trên cả 3 hướng CC- Nhà liền thổ- Đất nền,
nhưng hôm qua 1 bạn MG nói giá đã dừng lại.
CC kiểm tra xem thế nào.
Nếu đúng như vậy thì tốt.
e cũng nghe bẩu thế, năm nay kỳ lạ là tháng 7 âm lại cực sốt, qua tháng 7 thì chìm, nhwung sợ cuối năm là lên cực đoan ạ @@

Minh Quoc 79

Xe buýt
Cụ phán như bíp ấy 🤣

Bạn đi họp với Thủ tướng về mà văn vẻ cũng bình dân quá, thật ngưỡng mộ bạn vì là lãnh đạo mà lại dân dã và gần dân đến thế
Bạn ngồi bàn đầu hay bàn hai để cháu tra xem bạn bên lĩnh vực nào, thật ra tra ra cũng dễ vì các lãnh đạo trăm công nghìn việc mà vẫn có lãnh đạo lên of vi hành hiếm có lắm

viet7500

Xe buýt
Làm em nhớ cái mục tiêu "kép-kép" gì đó của năm bị Covid cụ ạ!

anphudong

Xe tăng
Bạn đi họp với Thủ tướng về mà văn vẻ cũng bình dân quá, thật ngưỡng mộ bạn vì là lãnh đạo mà lại dân dã và gần dân đến thế
Bạn ngồi bàn đầu hay bàn hai để cháu tra xem bạn bên lĩnh vực nào, thật ra tra ra cũng dễ vì các lãnh đạo trăm công nghìn việc mà vẫn có lãnh đạo lên of vi hành hiếm có lắm
:D :D :D

kasim

Xe tải
Cụ nên tập trung vào nội dung bài viết, xem có gì hữu dụng ko? Thay vì mất công móc máy nhau làm gì.
Khi có vc thì CN mưa gió vẫn phải đi chứ sướng gì.
Cụ thích soi thì soi đi 🤣

eterniti

Xe điện
Nhà báo còn lên of viết bài đầy, cụ coi thường ae forum quá

Minh Quoc 79

Xe buýt
Cụ nên tập trung vào nội dung bài viết, xem có gì hữu dụng ko? Thay vì mất công móc máy nhau làm gì.
Khi có vc thì CN mưa gió vẫn phải đi chứ sướng gì.
Cụ thích soi thì soi đi 🤣
Oh
Sory cụ chứ các bài viết và nội dung các bài viết cháu ít đọc và không quan tâm làm gì
...
Chỉ đi tìm các cụ có dấu hiệu là Trung Uỷ đi vi hành để thấy rằng người dân, dù thấp cổ bé họng đến đâu hay bất cứ lĩnh vực nào cũng được UVTW quan tâm, soi xét đến thôi
Mà ảnh cụ chụp ở góc cao và xa thế này thì không phải mấy bàn đầu rồi
Trân trọng lắm

Chỉnh sửa cuối: