[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

sodo123

Xe đạp
E nghĩ thuế chưa đánh đâu, hoặc đánh ko đáng kể để thử nghiệm dần thôi. Lâu lâu các cốp lại lôi vụ thuế ra cho xôm ấy mà.

ncs

Xe buýt
chuẩn, chả nhẽ lại ban hành luật đánh thuế mỗi HN, nhìn toàn cảnh cả nước thì đóng băng làm gì có giao dịch đâu $-)
Cụ nói bừa. Cả nước giá tăng nhưng thấp hơn HN và vẫn giao dịch tương đối. Đóng băng là giá nằm ngang và xuống

Vova

Xe container
Cụ nói bừa. Cả nước giá tăng nhưng thấp hơn HN và vẫn giao dịch tương đối. Đóng băng là giá nằm ngang và xuống
Cụ cũng nói bừa. Các khu đất cụ thể ở hai địa phương em có sở hữu và quan tâm giá chẳng tăng gì so với 1, 2 năm trước cả. Tuy nhiên nói đi nói lại, trên này cũng chỉ là để chém gió cho vui (hoặc tranh luận, tung tin có mục đích nào đó). Em cũng xin phép dừng, đi chém gió chỗ khác. Có gì các cụ cứ coi như là em bốc phét cũng được :P

sky_driver

Xe tăng
Chả ai vác đá ghè chân mình, ai là người nf nhà đất thì ai cũng biết, giá bđs mà giảm là ngân hàng bể, khi nào cho phép ngân hàng phá sản như âu Mỹ thì may ra bđs có giảm, nên thuế má bđs ở VN là để mang ra gieo hi vọng và xoa dịu ấm ức của cần lao tý thôi.

eterniti

Xe điện
đúng là em nói bừa theo mấy ô nói bừa cụ ạ ))

eterniti

Xe điện
Cụ cũng nói bừa. Các khu đất cụ thể ở hai địa phương em có sở hữu và quan tâm giá chẳng tăng gì so với 1, 2 năm trước cả. Tuy nhiên nói đi nói lại, trên này cũng chỉ là để chém gió cho vui (hoặc tranh luận, tung tin có mục đích nào đó). Em cũng xin phép dừng, đi chém gió chỗ khác. Có gì các cụ cứ coi như là em bốc phét cũng được :P
Cụ cứ ở lại bốc phét cho chủ thớt vui ))

eterniti

Xe điện
Thứ 6 ra đường thấy các cụ đi ăn nhậu ác thật, fnb đúng là kinh tế mũi nhọn của vn, có lẽ do một phần bds tăng giá, dân tình phấn khởi vì tài sản tăng lên nên mạnh dạn chi tiêu hơn , thế là lại kích thích tiêu dùng ))

redbuttlerkt

Xe buýt
E dự 2 chỗ của cụ liên quan đến du lịch :))

LAVIC

Xe buýt
Dạo này cụ Vova bị nhiều bất lợi quá.
Big 4 đã hạn chế cho vay. Giờ đang tốn bao nhiêu $ "bơm thổi" VCL thì lại có cụ X đăng đàn "ko xây cầu năm nay", làm nhiều "nhà đầu cơ trung thành" chết đứng ở Miền Đông Nước Anh.
Cụ mà có sao thì còn ai cầm đầu "đội quân cò vạc" chặt chém dân HN nữa.
Dự là sắp tới có nhiều trò vui...

eterniti

Xe điện
Dạo này cụ Vova bị nhiều bất lợi quá.
Big 4 đã hạn chế cho vay. Giờ đang tốn bao nhiêu $ "bơm thổi" VCL thì lại có cụ X đăng đàn "ko xây cầu năm nay", làm nhiều "nhà đầu cơ trung thành" chết đứng ở Miền Đông Nước Anh.
Cụ mà có sao thì còn ai cầm đầu "đội quân cò vạc" chặt chém dân HN nữa.
Dự là sắp tới có nhiều trò vui...
Big 4 hạn chế cho vay từ bao giờ đấy cụ