[Funland] Dự án Louis City

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đọc cái văn bản 1489/SXD-QLN của Sở xây dựng thì Lã Vọng mới có tất cả là 51+ 239 = 290 căn thôi chứ nhỉ. Vậy các cụ nào tinh mắt đếm trên cái sơ đồ mặt bằng chào hàng và đã bán xem có bao nhiêu căn ~X(

Goyave

Xe buýt
Nếu là e e sẽ bỏ cọc........
Trên diễn đàn trc khi có quyết định thanh tra e thấy có nhiều bài viết cảnh báo rồi mà nhỉ ???
Vâng, chắc do không tìm hiểu kĩ. giá giờ có vẻ hạ nhiệt, bỏ cọc mất 1 giá nhưng sau này muốn mua lại khéo giảm thêm mấy giá so với giờ.
Bạn cụ cứ yêu cầu cung cấp tài liệu pháp lý đầy đủ từ bản vẽ quy hoạch 1/500 được duyệt, quyết định giao đất, ... nếu họ không cung cấp được thì mình đòi lại cọc và mắng cho một trận. Trừ khi họ cung cấp được tài liệu pháp lý đầy đủ mà vẫn ko mua thì mới bị mất cọc nhé!
Vậy là khu này chưa có quy hoạch 1/500 mà LV vẫn xây bán hả cụ. Trước còn có em sale giới thiệu 1 lô mà hợp mấy chục căn còn chung 1 hợp đồng nữa cơ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, chắc do không tìm hiểu kĩ. giá giờ có vẻ hạ nhiệt, bỏ cọc mất 1 giá nhưng sau này muốn mua lại khéo giảm thêm mấy giá so với giờ.

Vậy là khu này chưa có quy hoạch 1/500 mà LV vẫn xây bán hả cụ. Trước còn có em sale giới thiệu 1 lô mà hợp mấy chục căn còn chung 1 hợp đồng nữa cơ.
Đấy là của bà C (nếu cháu nhớ không nhầm). Cái này chỉ có từ thời chuyển nhượng và tách từ hợp đồng góp vốn. Bà này mua hơn 2 chục căn chủ yếu là ở Louis 1 và 2 nhưng mới vào chưa được 30% tiền, sau bà ý bán hết rồi!

chivas_21

Xe đạp
Chờ giá xuống mua để ở cũng đc các cụ nhỉ? Em thấy nó vẫn xây ầm ầm công nhân đông như kiến

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Chờ giá xuống mua để ở cũng đc các cụ nhỉ? Em thấy nó vẫn xây ầm ầm công nhân đông như kiến
Chưa có kết quả thanh tra nên h nó xây cố hết sức cho xong sớm, nhưng cẩn thận sau ko có sổ đỏ đâu, ở ko đc mà bán ko xong

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại 20 căn cùng một hợp đồng nhỉ cụ giải thích cụ thể e hiểu phát
Đấy là của bà C (nếu cháu nhớ không nhầm). Cái này chỉ có từ thời chuyển nhượng và tách từ hợp đồng góp vốn. Bà này mua hơn 2 chục căn chủ yếu là ở Louis 1 và 2 nhưng mới vào chưa được 30% tiền, sau bà ý bán hết rồi!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sao lại 20 căn cùng một hợp đồng nhỉ cụ giải thích cụ thể e hiểu phát
Cái này là hợp đồng góp vốn lúc đó chưa có đủ điều kiện pháp lý, chưa cụ thể lô số/diện tích cụ thể để bán. Kiểu như nhà đầu tư thứ cấp ý cụ!

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa từng mua ở hợp đồng góp vốn, bác cho hỏi là nếu còn chưa biết lô số bao nhiêu và diện tích thì đến lúc ra hợp đồng mua bán họ tranh nhau chọn vị trí ngon thì vẫn giá như thế àh
Cái này là hợp đồng góp vốn lúc đó chưa có đủ điều kiện pháp lý, chưa cụ thể lô số/diện tích cụ thể để bán. Kiểu như nhà đầu tư thứ cấp ý cụ!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cháu nghĩ cụ nào mua từ trục đường 17m hất về phía trên đến đường 70 là yên tâm nằm trong phần đất đã được giao, vấn đề chỉ là nó có chia lô/thửa theo đúng quy hoạch hay không thôi.

Còn những lô từ sau đường 17m này hất về phía cuối dự án vớ vẩn chưa được giao đất thì vỡ mồm!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em chưa từng mua ở hợp đồng góp vốn, bác cho hỏi là nếu còn chưa biết lô số bao nhiêu và diện tích thì đến lúc ra hợp đồng mua bán họ tranh nhau chọn vị trí ngon thì vẫn giá như thế àh
Có lô thửa theo dãy rồi dựa trên tài liệu, sơ đồ phân lô của CĐT nhưng đang hoàn thiện trình duyệt vì vậy chưa tuyệt đối chính xác. Hồi đó cháu định quất 02 lô mặt đường 27m hướng Tây nam thuộc Louis 4 giá 38,5. Thích mặt LQĐ và Louis 9 đường 21,5 nhưng bà đó không có căn nào của 2 dãy này nên cháu thôi!

Nghe nói bà này đầu tư sô giá có 32-34 hay sao đó, tiền thì mới xuống ít (chưa đến 30%) xong cũng muốn lướt nhanh nên bác Vọng không cho xé lẻ, đổi tên trong hợp đồng góp vốn.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc cụ ơi
Cháu nghĩ cụ nào mua từ trục đường 17m hất về phía trên đến đường 70 là yên tâm nằm trong phần đất đã được giao, vấn đề chỉ là nó có chia lô/thửa theo đúng quy hoạch hay không thôi.

Còn những lô từ sau đường 17m này hất về phía cuối dự án vớ vẩn chưa được giao đất thì vỡ mồm!

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghe sale nói là ở mặt lê quang đạo người của công ty lã vọng đứng tên toàn bộ ở hợp đồng góp vốn là 50 và bán chênh là 85
Có lô thửa theo dãy rồi dựa trên tài liệu, sơ đồ phân lô của CĐT nhưng đang hoàn thiện trình duyệt vì vậy chưa tuyệt đối chính xác. Hồi đó cháu định quất 02 lô mặt đường 27m hướng Tây nam thuộc Louis 4 giá 38,5. Thích mặt LQĐ và Louis 9 đường 21,5 nhưng bà đó không có căn nào của 2 dãy này nên cháu thôi!

Nghe nói bà này đầu tư sô giá có 32-34 hay sao đó, tiền thì mới xuống ít (chưa đến 30%) xong cũng muốn lướt nhanh nên bác Vọng không cho xé lẻ, đổi tên trong hợp đồng góp vốn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thì nghe sale nói là ở mặt lê quang đạo người của công ty lã vọng đứng tên toàn bộ ở hợp đồng góp vốn là 50 và bán chênh là 85
Vâng, bán cho người mua thật từ giá 78 trở lên cụ ah. Nói chung thời buổi này ông nào có chống lưng to đồng thời làm ăn bài bản, chuyên nghiệp thì còn có cửa sống. Chứ cái kiểu làm ăn chộp giật, thiếu bài bản chuyên nghiệp như ông Lã Vọng này thì sớm muộn gì cũng chỉ là vỗ béo xong nó thịt thôi!

kvboto

Xe container
Vâng, bán cho người mua thật từ giá 78 trở lên cụ ah. Nói chung thời buổi này ông nào có chống lưng to đồng thời làm ăn bài bản, chuyên nghiệp thì còn có cửa sống. Chứ cái kiểu làm ăn chộp giật, thiếu bài bản chuyên nghiệp như ông Lã Vọng này thì sớm muộn gì cũng chỉ là vỗ béo xong nó thịt thôi!
Nói vỗ béo rồi thịt thà thế mất quan điểm quá, đầu tư, kinh doanh phải dần chuyên nghiệp lên, có hổ báo cáo chồn chống lưng được ưu đãi hơn người khác chút lúc nhỏ bé, lớn rồi phải có uy tín, danh chính ngôn thuận. Chứ ông nào cứ mãi làm kiểu dựa vào hổ báo cáo chồn rồi làm láo, làm sai, làm ẩu,.... bòn rút tài nguyên của cải nhà nước/nhân dân thành của mình một cách lé lút rồi đến trơ trẽn, ngang nhiên hết vụ này đến vụ khác,... thì người ta gọi là nghiệp chướng, là quả báo, là trời có mắt,... sớm muộn thì cũng bị vạch trần, bị xử lý,...

Chỉnh sửa cuối:

toyota88

Xe tải
Nói vỗ béo rồi thịt thà thế mất quan điểm quá, đầu tư, kinh doanh phải dần chuyên nghiệp lên, có hổ báo cáo chồn chống lưng được ưu đãi hơn người khác chút lúc nhỏ bé, lớn rồi phải có uy tín, danh chính ngôn thuận. Chứ ông nào cứ mãi làm kiểu dựa vào hổ báo cáo chồn rồi làm láo, làm sai, làm ẩu,.... bòn rút tài nguyên của cải nhà nước/nhân dân thành của mình một cách lé lút rồi đến trơ trẽn, ngang nhiên hết vụ này đến vụ khác,... thì người ta gọi là nghiệp chướng, là quả báo, là trời có mắt,... sớm muộn thì cũng bị vạch trần, bị xử lý,...

bác cứ nnìn lã vọng đã làm gì ở trung hoà nhân chính và chỗ bán đảo hồ hoàng cầu, đã bị tuýt còi, yêu cầu dừng rồi nó lại chuyển sang làm quán cafe, lã vọng rất trơ chẽn và quyết tâm làm láo tới cùng

vì vậy nếu nhìn việc lã vọng đang tung thêm công nhân vào cố xây thật nhanh ở louis citty thì e lại càng thấy tính chất manh động của lã vọng

Nhung nen nho lan nay chinh quyen ha noi ko phai la ben chi dao nua, ma thay vao do thu tuong truc tiep chi dao thanh tra

Trong bản đồ 1/500 không có cái gì là chung cư lẫn trường học đâu các bác nhé. Nhưng các bác lưu ý đây là bản 1/500 của chủ đầu tư e có thư mật chứ ko phải chính thức của thành phố, e không có bản của thành phố. Nếu các bác muốn có bản này thì phải lên sở tài nguyên môi trường chắc chắn có !!!

Chỉnh sửa cuối:

toyota88

Xe tải
Thì đúng rồi mà cụ, Như các bài em đã nêu (cố tình trích đủ thông tin cần thiết, quan trọng trong các văn bản của HN) thì cho đến nay:
- Quyết định phê duyệt thiết kế quy hoạch 1/500 Khu chức năng đô thị Tây nam đườg 70 có diện tích 30,5ha của UBND HN thì có Chung cư nhà ở xã hội và trường học (trog này có thể triển khai có nhiều dự án khác nhau)
- Quyết định phê duyệt chủ trương đầu tư dự án Xây dựng Hạ tầng công trình kỹ thuật và nhà ở trong khu chức năng đô thị Tây nam đường 70 có diện tích 14,5ha thì mới chỉ có nội dung liền kề và đường xá, cây xanh, bãi đỗ xe ngầm, Chủ đầu tư cũng chỉ được quản lý, khai thác lô đất CX13 hơn 10.441 m2 theo quy hoạch là cây xanh và bãi đỗ xe ngầm 2 tầng, còn lại bàn giao hạ tầng cho Nhà nước/quận hết, không có quyền quản lý, sử dụng khai thác.
--> Các quy hoạch trường học, chung cư là chưa có chủ đầu tư được phê duyệt
--> CĐT quản lý tất cả cả khu đô thị 14,5ha là sai so với quyết định phê duyệt chủ trương đầu tư, còn ngay cả cái QĐ phê duyệt chủ trương đầu tư 14,5ha tthifungx còn phải xem xét lý do giao, phạm vi, quy mô CĐT được nhận đất đối ứng cho dự án BT nạo vét hồ thực chất là bao nhiêu nữa ?

Một điều dẫn ra nữa từ QĐ phê duyệt chủ trương đầu tư dự án Xây dựng Hạ tầng công trình kỹ thuật và nhà ở trong khu chức năng đô thị Tây nam đường 70 có diện tích 14,5ha:
- CĐT chỉ được quản lý, khai thác ở lô đất CX13 là 10.441 m2 theo quy hoạch là cây xanh, TDTT: công trình 1 tầng và bãi đỗ xe ngầm 2 tầng.
- Nhà liền kề bàn giao người mua, Hạ tầng, đất cây xanh, đường xá, tiện ích,... còn lại bàn giao hạ tầng cho Nhà nước/quận hết, không có quyền quản lý, sử dụng khai thác ==> CĐT có được "chăm sóc, quản lý, khai thác,..." và thu tiền dịch vụ không ?
bác giải thích hộ em việc 4 5 căn nhà có cùng 1 mã số trên bản cad 1/500 ???

kvboto

Xe container
bác giải thích hộ em việc 4 5 căn nhà có cùng 1 mã số trên bản cad 1/500 ???
Em chỉ dựa vào các văn bản đã được HN phê duyệt để phân tích, nhìn nhận đánh giá,...cũng đã thấy nó sao sao rồi ý, chưa logic chưa hiểu hết được. Nếu cụ cung cấp bản được phê duyệt của HN thì em sẽ phân tích, còn bản cad của CĐT tự vẽ thì em chả biết đường nào mà lần vì nó ảo diệu lắm cụ ạ.

Xem wc tham ra diễn đàn mong được thông não mà chờ lâu quá xá,...

toyota88

Xe tải
T
- CĐT chỉ được quản lý, khai thác ở lô đất CX13 là 10.441 m2 theo quy hoạch là cây xanh, TDTT: công trình 1 tầng và bãi đỗ xe ngầm 2 tầng.
- Nhà liền kề bàn giao người mua, Hạ tầng, đất cây xanh, đường xá, tiện ích,... còn lại bàn giao hạ tầng cho Nhà nước/quận hết, không có quyền quản lý, sử dụng khai thác ==> CĐT có được "chăm sóc, quản lý, khai thác,..." và thu tiền dịch vụ không ?
cái phần đất cây xanh không phải của chủ đầu tư thì họ cũng không có quyền thu tiền phí dịch vụ

nhưng bác cho e hỏi sao ở đây nó lại nói là toàn thể dự án là 24,3 ha
và đất được giao là 50 năm