[Funland] Dự án Louis City

kvboto

Xe container
Tiền nộp 80-90% rồi, nhà cũng xây rồi, nhanh thì giao/nhận nhà sớm thì nhận/trả nốt tiền sớm, hoàn thiện vào ở cho nhanh, sớm thì chỉ có tốt cho CĐT thôi, cụ nhẩy,... ;));));))

Chúc mừng cụ được nhận nhà sớm nhé.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Tiền nộp 80-90% rồi, nhà cũng xây rồi, nhanh thì giao/nhận nhà sớm thì nhận/trả nốt tiền sớm, hoàn thiện vào ở cho nhanh, sớm thì chỉ có tốt cho CĐT thôi, cụ nhẩy,... ;));));))

Chúc mừng cụ được nhận nhà sớm nhé.

nhận nhà thì em thấy là điều đương nhiên rồi cụ, đợi là đợi cái khác í chứ

Trong hợp đồng mua bán thể hiện rõ ngày bàn giao cụ nhé. Mai em đi làm em chụp ảnh cho các cụ tham khảo. Hôm nay em bận quá ko có thời gian xem các cụ ạ.
em hóng cái 16 ha ở đâu nè cụ, bản đồ hình như ko có chỉ rõ nhỉ, với thắc mắc của cụ trump trên kia là cuối năm nay có bắt đầu cái trường học với chung cư không kìa

cụ không quan tâm thì cũng chém gió tí chứ mất gì đâu :v

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
hôm trc e mơ 2020 thì xong lê quang đạo kéo dài cụ ạ =)))
kiểu như hồi xưa tố hữu cũng 2010 là xong đó :v
e vẫn nhớ cảm giác đầu tiên khi chạy xe trên tố hữu, mà hồi đó đất nhảy múa điên cuồng luôn :v

cụ , cụ đầu tư ở đâu hay có dự tính gì ở đâu trao đổi a e cái nhể
Tối thứ 7 bồ bỏ rơi, rảnh rỗi sinh nông nổi, đọc báo chí chơi, có tý thóc đang kiếm nhà ở, nhiều thì chưa đủ, ít thì có tý tẹo gọi là, vậy mà bối cảnh có vẻ rối rắm:
(1)- Chính phủ/Ngân hàng siết cho vay bất động sản từ cuối 2017.
(2)- Chính phủ/Bộ trưởng bộ TC ngày 26/5/2018 cho biết sẽ không tăng thuế VAT, nghiên cứu thu thuế tài sản để bù vào ==> vậy là nhanh thu thuế tài sản trong đó có Nhà đất để bù vào thâm hụt ngân sách rồi.
https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin...vat-nghien-cuu-them-thue-tai-san-3754954.html
(3)- Ngân sách vẫn bội chi, không có nhiều tiền cho đầu tư phát triển hạ tầng nhất là hạ tầng đường xá vùng ven dân cư còn ít
(4)- Lọai hình dự án BT nhiều tai tiếng, không còn được ưu tiên, dự án BT làm đường trả đất sẽ không dễ dàng nữa, như vậy hạ tầng đường xá vùng ven sẽ chậm làm, hạ tầng chậm phát triển
(5)- Chứng khoán suy giảm, nhà đâu tư nhỏ lẻ cá nhân hầu như thua lỗ không thể có lãi lớn để quay sang mua sắm bđs, chỉ có các nhà đầu tư tài chính chuyên nghiệp, cá mập lớn thắng và sẽ tiếp tục tạo sóng chứng khoán, chứ xoay ngang sang bất động sản là rất ít.
(6)- Chính phủ đẩy mạnh cổ phần hóa các doanh nghiệp nhà nước lớn trong 2018-2020, dòng tiền đầu tư lớn sẽ hứng các đợt cổ phần hóa này hơn là xoay ngang sang bđs.

Vậy cụ có thể cho em tham khảo với là từ nay đến cuối năm và sang 2019 nữa, thị trường bđs nó sẽ rơi vào trạng thái nào: nổ, xẹp, cua bò ngang, hâm hấp, sốt vừa, sốt cao, sốt sùng sục,... tâm tư quá xá ~X(~X(~X(

kvboto

Xe container
e vẫn nhớ cảm giác đầu tiên khi chạy xe trên tố hữu, mà hồi đó đất nhảy múa điên cuồng luôn :v

Giời ạ, cụ mơ, sao cụ mơ bủn xỉn thế, sao cụ không mơ là LQĐ kéo dài sẽ được HN cho làm dự án BOT - tức là cho nhà đầu tư bỏ tiền làm đường này và được quyền dựng trạm thu giá 50 năm để thu hồi vốn, ví dụ thu xe đạp 2 nghìn/lượt, xe máy 5 nghìn/lượt, oto dưới 7 chỗ 20 nghìn/lượt, oto trên 7 chỗ 35 nghìn/lượt, như thế thì chỉ quý 2/2019 là xong, ~X(~X(~X( thảo nào cụ chả mua được nàng lu i cờ i ti, đến mơ mà cũng mơ bủn xỉn

Tối thứ 7, tặng cụ con đường mơ của cụ nhá,... ;;);;);;)

tung1311 .

Xe container
"Ahihi" thớt ngày càng nóng :D
Có khi đổi tên thớt thành "louis city - behind senses" hehe

Trung1234

Xe đạp
Em chỉ thấy thông báo bàn giao nhà bắt đầu từ ngày 1-6. Chủ đầu tư chưa nói gì đến việc cấp sổ đỏ.

Em mua ở Louis city để ở thôi chứ k phải đầu tư ạ. Em mua từ trước Tết nên giá cũng còn mềm mặc dù em mua lại chứ k mua trực tiếp của chủ đầu tư.

tung1311 .

Xe container

Em mua ở Louis city để ở thôi chứ k phải đầu tư ạ. Em mua từ trước Tết nên giá cũng còn mềm mặc dù em mua lại chứ k mua trực tiếp của chủ đầu tư.
Cụ mua giá bn? E thấy cái lịch bàn giao em hơi sốc. Nội khu chưa hoàn thiện, ngổn ngang thế, nhiều căn sang 2019 mới bàn giao. Vậy cụ nhận từ đầu tháng 6 để làm gì???

Trung1234

Xe đạp
Cụ mua giá bn? E thấy cái lịch bàn giao em hơi sốc. Nội khu chưa hoàn thiện, ngổn ngang thế, nhiều căn sang 2019 mới bàn giao. Vậy cụ nhận từ đầu tháng 6 để làm gì???
Em mua lô góc, giá 43. Họ thông báo thế, em cũng chưa thấy ngày bàn giao chính thức. Họ cứ gửi thông báo trước cho mình đấy. Theo hợp đồng thì căn của em có ngày bàn giao dự kiến là 15-9. Nhân đây cho em hỏi có bác nào trong nhóm mình cũng nhận được thông báo này rồi không ạ?

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Sổ đỏ phải đợi xây xong cả khu bao gồm cả cái trường học àh cụ hay sao

Vuvu2510

Xe máy
Nhà em đang thấy sơn với lắp ban công, chắc tháng sau.xây nhanh quá cũng chưa muốn nhận. Nhà cụ là xây từ đợt đầu sau mấy cái shophouse dg 70 thì phải

Vuvu2510

Xe máy
Sổ đỏ phải đợi xây xong cả khu bao gồm cả cái trường học àh cụ hay sao
Dự án nào chẳng xây xong hết rồi mới làm sổ đỏ. Dự án này BIDV, TP bank tài trợ vốn. HD em để NH quản lý hộ rồi chắc cũng ko vội cần sổ đỏ.

Trung1234

Xe đạp
Nhà em đang thấy sơn với lắp ban công, chắc tháng sau.xây nhanh quá cũng chưa muốn nhận. Nhà cụ là xây từ đợt đầu sau mấy cái shophouse dg 70 thì phải
Vâng đúng rồi ạ. Em mua Louis 2; trước mặt là vườn hoa, đối lưng với dãy đường 70 ạ.

Trung1234

Xe đạp
lô góc cũng là 96m2 hả cụ? Có mở thêm cửa sườn hay gì đc ko ạ?
Chắc mở được cửa phía sau nhà thôi, bên cạnh có cửa sổ ạ. Nhưng em thấy lô này cũng thoáng, em mua để ở nên chỉ cần thế thôi.

HuongHuy

Xe hơi
Em k rõ giờ giá bao nhiêu, cách đây khoảng 1 tháng em xuống xem nhà thì bạn môi giới nói căn góc kiểu như như em giá khoảng 53. Có khách trả 51 nhưng chủ nhà không bán.
Hôm nay em cũng vào dự án. thấy bạn sale bên An phát xin sdt. Em hỏi giá bn bạn ấy bảo căn góc l2 thì giá từ 52-54 tuỳ gặp khách. Nhưng căn góc bj cũng hiếm, ít người bán

nhaocvoi

Xe tải
Nóng quá, rảnh rỗi chém chơi, qua 1 số thông tin các cụ luận bàn, báo chí về loại hình dự án BT thì em túm cái quần lên, vén cái váy lại, hở ra 1 chòm lùm lùm, mờ mờ, thâm thâm, đen đen,.... có thể chỉ là:
(1). Cấp trên (chính phủ hoặc trên nữa là quạt, thổi lò) có thanh tra thanh mẹ thanh dì gì về các hồ sơ, thủ tục, quyết định mà Chính quyền địa phương/hn đã duyệt, đã cấp không ? và các hồ sơ, thủ tục, quyết định đã duyệt/cấp đó có sơ hở, có thiếu sót, sai phạm,... hay đầy đủ, đúng pháp luật,... gì, ntn không ?...
===> em chịu, chuyển cụ hỏi cấp trên của chính quyền HN giúp.
(2). Đất có thời hạn sử dụng bao lâu thì theo quy hoạch được cấp có thẩm quyền phê duyệt, nếu đã được phê duyệt quy hoạch là đất ở đô thị, thời hạn sử dụng là lâu dài và ở (1) nếu có là đúng, đủ,... thì người mua nhà đất sẽ được cấp sổ với quyền sử dụng đất là đất ở lâu dài, còn khi nào được cấp thì tùy thuộc khi nào CĐT thực hiện đầy đủ các thủ tục, nghĩa vụ về thuế đất, chuyển đổi đất, hồ sơ xây dựng,... theo quy định của pháp luật với nhà nước,...
===> em chịu nốt, chuyển cụ hỏi chủ đầu tư giúp.

Xin chúc mừng tất cả các cụ, mợ luôn luôn vui, khỏe, có ích....;));));))
Tôi chưa hiểu tại sao ông lại lôi tôi vào đây. Tôi mua đầu tư khu này thì mắc gì ông? Việc ông nói gì thì mặc ông, nhưng nếu lôi tôi vào thì có chuyện với tôi đấy. Tôi là phụ nữ, nhưng tôi thấy ông không đáng mặt đàn ông tí nào. Hay ông cũng mặc váy?

Tôi chưa hiểu tại sao ông lại lôi tôi vào đây. Tôi mua đầu tư khu này thì mắc gì ông? Việc ông nói gì thì mặc ông, nhưng nếu lôi tôi vào thì có chuyện với tôi đấy. Tôi là phụ nữ, nhưng tôi thấy ông không đáng mặt đàn ông tí nào. Hay ông cũng mặc váy?
Cụ làm gì bức xúc thế. Cụ ấy đặt chế độ tự động nên ai cũng bị nhắc tên chứ không phải là độc mợ, nhưng cũng chỉ là những cái chém gió chém bão với nhau thôi, có nhất thiết nặng lời với nhau nhwu thế không cụ.
Em cung chỉ mong các cụ cứ lên đây chém gió, có gì sấu gì đẹp cứ lôi ra để chúng ta biết mà phòng. Đừng đưa những thông tin sai sự thật là ok.