[Funland] Dự án Louis City

quangkhunglong

Xe tăng
Louis City đây. Cụ nào muốn biết rõ hơn đến nơi mà xem.

"Dự án Cải tạo và Xây dựng hệ thống cống nối hồ Vục- hồ Đầu Băng- hồ Tư Đình theo hình thức hợp đồng BT (xây dựng- chuyển giao) được Thủ tướng Chính phủ đồng ý. Tuy nhiên, nếu dự án được phê duyệt điều chỉnh giảm quy mô, thì tổng mức đầu tư còn khoảng 400 tỷ đồng. Số tiền sử dụng đất của dự án đối ứng tạm tính phải nộp bổ sung ngân sách nhà nước là 124,7 tỷ đồng.

Việc chậm giải phóng mặt bằng do chậm điều chỉnh dự án đầu tư và xử lý phần giải phóng mặt bằng trùng lắp, dẫn đến tiến độ dự án BT chậm không có cơ sở xác định khối lượng xây dựng và giá trị của dự án BT, để làm căn cứ xác định giá trị hợp đồng BT.

Dự án Xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật và nhà ở trên diện tích 14,5 ha tại Khu chức năng đô thị Tây Nam đường 70 được cho phép áp dụng hình thức chỉ định nhà đầu tư."

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
hôm trước có tin này ra hôm nay lại phun luôn ra cái lã vọng,cũng hơi hơi tình cờ
https://vnexpress.net/phap-luat/vu-an-nhat-cuong-bi-dua-vao-dien-theo-doi-4014084.html

Theo kết luận thanh tra, quỹ đất bố trí tăng gần 1ha so với diện tích đất cam kết trong hợp đồng BT. TTCP cho rằng việc Hà Nội đã thanh toán quỹ đất cho Công ty Ngôi Nhà Mới khi chưa hoàn thành công trình BT xây dựng 1,85km cống nối 3 hồ này là chưa đủ cơ sở.

https://tuoitre.vn/vi-sao-la-vong-cau-duoc-mot-loat-9-du-an-vang-giua-thu-do-20191121080826963.htm

https://baomoi.com/cong-bo-ket-luan-thanh-tra-tap-doan-la-vong/c/33037745.epi

Thanh tra Chính phủ cho rằng để xảy ra những tồn tại, vi phạm nêu trên là trách nhiệm thuộc về Sở Kế hoạch và Đầu tư, Sở Quy hoạch - Kiến trúc, Sở Tài chính và UBND TP. Hà Nội.

Với dự án tại phường Đại Mỗ, thanh tra đề xuất Hà Nội yêu cầu nhà đầu tư nộp bổ sung ngân sách khoản tiền 44,3 tỷ tiền giải phóng mặt bằng chưa tách khỏi dự án. Ngoài ra, cần điều chỉnh dự án BT để xác định nghĩa vụ tài chính của chủ đầu tư.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
cứ tưởng vụ lã vọng này chìm xuồng từ lăm ngoái rồi, ai dè nó tự dưng nổi lên đúng thời điểm quá :V ... tình cờ một cách bất ngờ hiiiii

su29v

Xe hơi
Tương lai khu này sau thế nào các cụ, vị trí đẹp thế mà để không thì cũng phí nhỉ?
LQĐ mà thông thì vị trí nó quá đẹp.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Tương lai khu này sau thế nào các cụ, vị trí đẹp thế mà để không thì cũng phí nhỉ?
LQĐ mà thông thì vị trí nó quá đẹp.
tương lai của nó đang treo lơ lửng ở cái quyết định này nè, quan trọng nhất là sẽ điều chỉnh BT thế nào ? và bao lâu để điều chỉnh cái bt đấy :))
trước khi có quyết định đấy thì đừng mơ có sổ đỏ nhé
Với dự án tại phường Đại Mỗ, thanh tra đề xuất Hà Nội yêu cầu nhà đầu tư nộp bổ sung ngân sách khoản tiền 44,3 tỷ tiền giải phóng mặt bằng chưa tách khỏi dự án. Ngoài ra, cần điều chỉnh dự án BT để xác định nghĩa vụ tài chính của chủ đầu tư.

hntiger2001

Xe đạp
Tóm lại Vọng mượt phải nộp cho nhà nước bao nhiêu? Vọng mượt liệu có bị truy tố hình sự ko?
Em thấy Louis City Hoàng Mai đang san lấp mặt bằng, liệu có bị ảnh hưởng gì ko?
Bác nào có thông tin thì cho em xin nhé. Phân tích nữa càng tốt

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại Vọng mượt phải nộp cho nhà nước bao nhiêu? Vọng mượt liệu có bị truy tố hình sự ko?
nói hơi tế nhi chứ cái đấy nó lại phụ thuộc vào tiến triển của vụ án NC mobile nữa nhé :)
vụ án này nó lq tới CT nữa, sự việc mười mươi nhưng hành động thì phải từng bước... nhiều khi thấy tưởng như sự việc chìm hẳn, ai dè nó lại tự dưng lở ra bất ngờ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Căng nhỉ, chỉ được giao có 14,5ha mà đã phải nộp thêm 125 tỷ. Vậy phần ngoài 14,5ha đã phân lô bán chắc quá nan giải ~o)

Bèo Bọt

Xe tăng
khu đô thị mang tên tây các cụ nên rón rén tý nhá.

Trần Quang Khuê

Xe đạp
Em xem trong cafef: Theo Kết luận của TTCP, Hà nội giao cho UDIC thực hiện dự án không qua đấu thầu là vi phạm luật đấu thầu. Thế thì dự án này sẽ thế nào các cụ?

Cmajor

Xe hơi
Tôi đọc thì không thấy có báo nào chỗ nào nói kiểu "chuyển hồ sơ Lã Vọng sang cơ quan điều tra". Nhớ hồi xưa thanh tra dự án ông Thản xong, báo nào cũng viết đại loại là "đề nghị xem xét xử lý hình sự". Tôi nghĩ Lã Vọng không bị hình sự. Tôi đọc thấy Lã Vọng chỉ bị bắt đóng thêm tiền. Không thấy nói sai phạm nào về xây dựng. Thế này thì coi như chả có gì à?

quangkhunglong

Xe tăng

tung1311 .

Xe container
Căng nhỉ, chỉ được giao có 14,5ha mà đã phải nộp thêm 125 tỷ. Vậy phần ngoài 14,5ha đã phân lô bán chắc quá nan giải ~o)
mấy bố vớ đc giá 3x/m2 đúng là thành béo cụ nhỉ? Giờ cđt chẵng lẽ bảo tao trả tiền đòi lại hợp đồng :D

quangkhunglong

Xe tăng
Tôi đọc thì không thấy có báo nào chỗ nào nói kiểu "chuyển hồ sơ Lã Vọng sang cơ quan điều tra". Nhớ hồi xưa thanh tra dự án ông Thản xong, báo nào cũng viết đại loại là "đề nghị xem xét xử lý hình sự". Tôi nghĩ Lã Vọng không bị hình sự. Tôi đọc thấy Lã Vọng chỉ bị bắt đóng thêm tiền. Không thấy nói sai phạm nào về xây dựng. Thế này thì coi như chả có gì à?
Em đọc cũng thấy họ chỉ phải đóng thêm tiền và hoàn thiện thủ tục. Nhưng tiền cũng khá khá, hơn 44 tỏi.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài khu 14.5 ha làm gì có chỗ nào phân lô? Nó là đất chung cư và trường học chưa làm. Mà báo viết là chỉ phải nộp bổ sung 44 tỷ.

https://www.tienphong.vn/dia-oc/yeu-cau-cong-ty-la-vong-nop-bo-sung-hon-44-ty-dong-1489211.tpo
mấy bố vớ đc giá 3x/m2 đúng là thành béo cụ nhỉ? Giờ cđt chẵng lẽ bảo tao trả tiền đòi lại hợp đồng :D
Em đọc cũng thấy họ chỉ phải đóng thêm tiền và hoàn thiện thủ tục. Nhưng tiền cũng khá khá, hơn 44 tỏi.
Đáng chú ý, để đổi lấy số đất này, Lã Vọng chỉ cần bỏ ra khoảng 400 tỷ đồng (so với dự toán ban đầu là 610 tỷ đồng) để xây dựng công trình cho Hà Nội. Thanh tra Chính phủ kiến nghị doanh nghiệp này phải nộp thêm 125 tỷ đồng vào ngân sách.

125 tỉ nhé

thế còn hình sự ?
cái đấy nó là vđ về CT nữa, cứ yên tâm, ở mấy trang trc tôi đã nói rồi, 2 vụ này với NC nó liên quan na ná tới nhau, đợi dẹp 1 thể nhé :)
1 khi đã nêu rõ sai phạm như thế kia, chả nhẽ lại còn để yên đc mãi, ai đã ký quyết định gây thất thoát ngân sách, ai đã ký quyết định giao cho lã vọng mà không đấu thầu .....

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đáng chú ý, để đổi lấy số đất này, Lã Vọng chỉ cần bỏ ra khoảng 400 tỷ đồng (so với dự toán ban đầu là 610 tỷ đồng) để xây dựng công trình cho Hà Nội. Thanh tra Chính phủ kiến nghị doanh nghiệp này phải nộp thêm 125 tỷ đồng vào ngân sách.

125 tỉ nhé

thế còn hình sự ?
cái đấy nó là vđ về CT nữa, cứ yên tâm, ở mấy trang trc tôi đã nói rồi, 2 vụ này với NC nó liên quan na ná tới nhau, đợi dẹp 1 thể nhé :)
1 khi đã nêu rõ sai phạm, như thế kia, chả nhẽ lại còn để yên đc mãi, ai đã ký quyết định gây thất thoát ngân sách, ai đã ký quyết định giao cho lã vọng mà không đấu thầu .....
Phần nộp thêm cụ thể là 124,7 tỷ thì quá muỗi với LV và không thành vấn đề cụ ah. Vấn đề lớn nhất là phần đã làm ngoài dt được giao 14,5ha và các sai phạm trong đầu tư và giao đất cụ ah. Sợ khó qua cửa ải lao lý ~o)

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Phần nộp thêm cụ thể là 124,7 tỷ thì quá muỗi với LV và không thành vấn đề cụ ah. Vấn đề lớn nhất là phần đã làm ngoài dt được giao 14,5ha và các sai phạm trong đầu tư và giao đất cụ ah. Sợ khó qua cửa ải lao lý ~o)
cũng ko muỗi lắm đâu cụ ạ, nói thật nếu mà đóng 125 tỉ đấy lớ ngớ lỗ đấy :)) ==> 4 căn biệt thự hôm trước nhập lại bán đi chưa chắc đã đủ 125 tỉ đâu https://baomoi.com/nu-doanh-nhan-9x-chi-hang-chuc-ty-dong-mua-4-lo-dat-cua-tap-doan-la-vong-la-ai/c/31306190.epi
chưa kể là đã kim thiền thoát xác cmnr, tiền mua nhà cũng thu đủ rồi, thân ai người đấy đi mà lo nhé !

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
cũng ko muỗi lắm đâu cụ ạ, nói thật nếu mà đóng 125 tỉ đấy lớ ngớ lỗ đấy :)) ==> 4 căn biệt thự hôm trước nhập lại bán đi chưa chắc đã đủ 125 tỉ đâu https://baomoi.com/nu-doanh-nhan-9x-chi-hang-chuc-ty-dong-mua-4-lo-dat-cua-tap-doan-la-vong-la-ai/c/31306190.epi
chưa kể là đã kim thiền thoát xác cmnr, tiền mua nhà cũng thu đủ rồi, thân ai người đấy đi mà lo nhé !
Cái D/a bên Long Biên bỏ ra tý làm mà anh ấy thu hơn hai ngàn tỷ ở cái Lu Ít này rồi đấy ạ!