[Funland] Dự án Louis City

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Cái D/a bên Long Biên bỏ ra tý làm mà anh ấy thu hơn hai ngàn tỷ ở cái Lu Ít này rồi đấy ạ!
tiền lo lót em sợ cũng same same con số đó rồi đấy
chưa kể đối với 1 doanh nghiệp dính 1 cái án "THANH TRA" lơ lửng trên đầu suốt 2 năm như thế thì cũng đi tong tương đối nhiều "CƠ HỘI" phát triển đấy ....
có ai dám "ĐẦU TƯ GÓP VỐN" vào 1 doanh nghiệp mang tên BÓNG MA VŨ NHÔM như vậy ko :)) https://vn.sputniknews.com/vietnam/201801114622807-tap-doan-la-vong-bong-ma-vu-nhom-o-ha-noi/

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/dau-tu/ket-luan-thanh-tra-9-du-an-lien-quan-la-vong-590271.html
Em thấy vietnamnet đăng khá đầy đủ thông tin, sao công bố thời điểm này các cụ nhỉ?
Nếu thế này thì Louis city bao giờ mới có sổ đỏ được.
Lã Vọng với cư dân Louis thì đang vui như hội vì thanh tra không kết luận dự án có sai phạm gì, chủ yếu là CĐT phải đóng thêm tiền. Sổ đỏ thì CĐT nộp hồ sơ cho hơn trăm nhà rồi, mấy ông bà sale dự án khác cứ khéo lo hộ người ta.

HuongCrv

Xe điện
Lã Vọng với cư dân Louis thì đang vui như hội vì thanh tra không kết luận dự án có sai phạm gì, chủ yếu là CĐT phải đóng thêm tiền. Sổ đỏ thì CĐT nộp hồ sơ cho hơn trăm nhà rồi, mấy ông bà sale dự án khác cứ khéo lo hộ người ta.
Cụ làm gì mà nặng lời vậy? Làm đc sổ là mừng cho các nhà đầu tư, cư dân louis, có ai dám trù dập điều gì đâu. Theo em thấy với các vị phạm đó, thỉ việc bản chất sai phạm từ ban đầu trong hợp đồng đối ứng bt, và vì thế nó kéo theo các vđ pháp lý khác thôi.
Note: nộp thì nộp đc nhưng liệu có cấp đc hay k với những kết luận thanh tra đó mới là vd mà cụ!

Cụ làm gì mà nặng lời vậy? Làm đc sổ là mừng cho các nhà đầu tư, cư dân louis, có ai dám trù dập điều gì đâu. Theo em thấy với các vị phạm đó, thỉ việc bản chất sai phạm từ ban đầu trong hợp đồng đối ứng bt, và vì thế nó kéo theo các vđ pháp lý khác thôi.
Note: nộp thì nộp đc nhưng liệu có cấp đc hay k với những kết luận thanh tra đó mới là vd mà cụ!
Tớ mới tập đầu tư BĐS có hơn 20 năm nay thôi. Mới làm sổ đỏ vài chục cái nhà thôi và được biết đến có hơn chục trường hợp dự án khác cũng bị thanh tra thế này thôi. Tớ lớn tuổi, va chạm nhiều, có gì không phải mong các bạn sale bỏ quá cho ạ.

HuongCrv

Xe điện
Tớ mới tập đầu tư BĐS có hơn 20 năm nay thôi. Mới làm sổ đỏ vài chục cái nhà thôi và được biết đến có hơn chục trường hợp dự án khác cũng bị thanh tra thế này thôi. Tớ lớn tuổi, va chạm nhiều, có gì không phải mong các bạn sale bỏ quá cho ạ.
Vâng em cũng biết có làm đc một đợt sổ, nhưng ý em đang lăn tăn là liệu kết luận này có bị ảnh hưởng k đến các đợt tiếp theo?
Cụ mới có 20 năm thì kinh nghiệm đầy mình rồi! Xin kính cụ!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nghe gì cụ đấy cụ ơi. Theo quy định, nếu đầy đủ hồ sơ thì sau khi tiếp nhận chậm nhất 45 ngày sẽ trả sổ. Mấy cụ đó nói nộp hơn 100 bộ từ cách đây mấy tháng rồi mà đã ai có sổ đâu.

Louis City là dự án đối ứng được Thành phố trả bằng đất cho Lã Vọng khi làm dự án BT cải tạo và xây dựng hệ thống cống nối Hồ Vục - Hồ Đầu Băng - Hồ Tư Đình bên Long Biên. Vì vậy khéo phải đợi quyết toán dự án BT bên Long Biên mới có thể xác định chính xác nghĩa vụ tài chính về đất tại Louis City, trong khi đó dự án BT chưa hoàn thành, việc quyết toán thì lâu lắm (nhanh thì 1-2 năm, chậm thì có khi kéo dài 5-7 năm).

tuansonktkh

Xe hơi
Sắp xếp tranh ăn xong rồi thì công bố thôi chẳng có gì lạ =)) =)) miếng bánh còn lại dự án đã sắp xếp xong và chuẩn bị mở bán

apple.developer

Xe buýt
Cái bất thường của thằng lù í này là noa bị đánh hội đồng trên báo chí khá là gắt, cách đánh hội đồng này tiếp tục xảy ra khi hà nội công bố làm bt 700ha đất năm 2018 và vụ nhật cường 2019

quangkhunglong

Xe tăng
Công bố kết luận ngày 7 tháng 11 thì cuối tháng 11 anh ý trở lại đây. Đề nghị phi đội dìm hàng và phi đội ghen ăn tức ở tiếp tục làm việc.

http://m.cafef.vn/sau-mot-thoi-gian-dai-o-an-dai-gia-le-van-vong-sap-tro-lai-voi-du-an-nghin-ty-tai-hoa-binh-20191122102452471.chn
Lạy cụ. Cụ lớn tuổi kinh nghiệm BDS đầy mình nên còm câu nào sắc sảo câu đó. Em vẫn theo dõi cụ đấy nhé, cả nick chính của cụ lẫn nick này, ke ke. Nghe lỏm học lỏm cụ thôi. Nhưng em góp ý thật với cụ là giọng văn của cụ đọc thấy khó chịu lắm, cụ chịu khó hạ giọng xuống tí đê cụ. Trên mạng này nhiều dân đởn, để ý nó làm gì cụ. Cụ cứ sa đà cãi vã loãng cả thớt. Em có vài nhời thế cụ đừng mắng em nhé.

trucbach76

Xe hơi
Vụ này còn kịch hay đang chờ
mấy năm nay ăn đất vàng đất công theo kiểu BT lắm quá giờ nôn ra thôi
Mùa đông đến rồi mà lò đang thiếu củi cần tí lửa cho ấm

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
điều tra, xử lý hình sự, .... và đầu tư thì có liên quan gì tới nhau đâu..... ko chỉ hoà bình, a ấy còn đang muốn làm ở thanh hoá, phú yên nữa cơ .... để xem tương lai thế nào .... ai mà biết đc
https://enternews.vn/tap-doan-la-vong-cuoc-thao-chay-tai-ha-noi-den-cac-du-an-nghin-ty-o-tinh-le-161911.html

https://bizlive.vn/quy-hoach/thanh-hoa-lap-khu-do-thi-newhouse-city-nam-tren-3-xa-3518100.html
https://tbck.vn/giao-khao-sat-lap-quy-hoach-khu-do-thi-newhouse-city-45847.html
https://hosocongty.vn/cong-ty-co-phan-dau-tu-phat-trien-do-thi-dai-viet-com-1529041.htm
em trai a ấy đây

Chỉnh sửa cuối:
Các cụ ko phân tích nữa à?
Các trường phái đang xung đột quan điểm. Phi đội dìm hàng và GATO thì bảo thanh tra kết luận thế này Lã Vọng nguy rồi, lôi cả miếu mạo với Nam Cường vào cho nó có vẻ âm mưu. Chủ đầu tư với các nhóm cư dân thì thở phào, vì họ đợi cái kết luận này lâu rồi, CĐT nhân cơ hội đòi cư dân đóng tiền xây dựng và rậm rich giai đoạn 3. Sale thì gọi điện điếc tai gạ chú bán đi có kết luận rồi.

anh kao

Xe tăng
Nói chung kết luận như vậy là a Vọng thoát rồi,lỗi là do chính quyền cũ mà thôi,còn xử lý tiếp như nào thì tùy thuộc vào độ bẩn hay sạch của chính quyền hiện tại.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
dễ dàng thế thì đã chả bị truy nã đỏ của interpol
dễ dàng như thế thì đã chả phải vào diện theo dõi của Ban Chỉ đạo phòng chống tham nhũng....
dễ dàng như thế mà hồi tháng 6 phải trả lại ......
ôi dào cứ thử chờ màn kịch hạ màn thế nào......

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Dự án này có lẽ là có 1 không 2 ở Việt Nam mà, từ thời sơ khai anh Vọng mượt đã dùng chiêu bài thăm dò và test thị trường qua hệ thống sale để mua lại toàn suất “ngoại giao” :))