[Funland] Dự án Louis City

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
thế để e mua rồi tặng mỗi cụ 1 căn xem có cụ nào về ở cho vui ko? Cụ hackgirl ở trên xác nhận cho cũng ko ở rồi :D
Cụ nói thế là oan cho cụ hackgirl rồi. Cụ ấy nói “cho tiền” cụ ấy cũng không về ở, còn cho thì cụ ấy bán lấy tiền ợ.

Cháu thì ngâm cứu, tìm kiếm thêm thông tin để mua thôi chứ xác định chả xin được với cũng chẳng ai cho mình. Nghiệt nỗi mua xong thì không biết làm thế nào để vào được nhà cụ ây vì đường không có, vỉa hè cũng không nốt :((:((:((

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
À, hoá ra là mấy đồng chí cò Lú i xì ti đại mỗ à. Chủ đầu tư thì chạy mất tăm, bỏ gần chục tỉ vào đây bao giờ có sổ thế các bác để em nghiên cứu làm vài lô nào

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
À, hoá ra là mấy đồng chí cò Lú i xì ti đại mỗ à. Chủ đầu tư thì chạy mất tăm, bỏ gần chục tỉ vào đây bao giờ có sổ thế các bác để em nghiên cứu làm vài lô nào
đã cắt lỗ đc ở thanh hà chưa mà có tiền đầu tư bác

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế là oan cho cụ hackgirl rồi. Cụ ấy nói “cho tiền” cụ ấy cũng không về ở, còn cho thì cụ ấy bán lấy tiền ợ.

Cháu thì ngâm cứu, tìm kiếm thêm thông tin để mua thôi chứ xác định chả xin được với cũng chẳng ai cho mình. Nghiệt nỗi mua xong thì không biết làm thế nào để vào được nhà cụ ây vì đường không có, vỉa hè cũng không nốt :((:((:((
em nhớ mang mang ở lú í xờ ti này mới bị công nhân kiện vì không trả lương hay sao ấy nhể
hay là bị kiện dùng hàng đểu để xây ấy :))
nói chung ở đây đen lắm, e thấy thằng lã vọng chả đến độ sai phạm gì kinh khủng lắm nhưng lại hở ra tí nào là báo chí nó dìm cho tơi tả đến đó =))

mà cũng từ vụ này mà anh..... R con bị lôi ra ở vụ N.......c đấy
cũng tội a ấy nhể, ăn đc ở đây cỡ 2-3 chục tỉ thôi mà bị đánh mất con bài buôn lâu mấy trăm tỉ ở NC

Chỉnh sửa cuối:

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
em nhớ mang mang ở lú í xờ ti này mới bị công nhân kiện vì không trả lương hay sao ấy nhể
nói chung ở đây đen lắm, e thấy thằng lã vọng chả đến độ sai phạm gì kinh khủng lắm nhưng lại hở ra tí nào là báo chí nó dìm cho tơi tả đến đó =))

mà cũng từ vụ này mà anh..... RIÊNG con bị lôi ra ở vụ nhật cường đấy
cũng tội a ấy nhể, ăn đc ở đây cỡ 2-3 chục tỉ thôi mà bị đánh mất con bài buôn lâu mấy trăm tỉ ở nhật cường
Chả sai phạm gì mấy sao lặn ko thấy tăm hơi gì vậy hả bác. Kể mà còn thấy anh ý em cũng nghiên cứu làm vài lô. Bây giờ ko thấy tăm tích đâu ai lo cho người mua

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]

Vang mạnh nữa đi bác cò. Trên of này em chưa vang lại bất kì ai đâu mà lo. Fun mà

Vào thớt này thấy nhiều gương mặt thân quen phết

Cư dân cũng có khi chả mấy ai biết, mà cư dân tức là chỉ mua để ở thì sổ có chậm cũng chả sao cả (và nếu cần thì cũng cần có kế hoạch làm việc để CĐT phải hoàn thành việc cấp sổ sớm vì quyền lợi người mua nếu Hợp đồng có quy định rõ thời gian làm sổ đỏ), vì chỉ để ở thôi mà.

Muốn biết tiến độ cấp sổ đỏ và điều kiện khu đô thị này chỉ có thể có sổ đỏ khi hoàn thành đầy đủ:
1- Việc triển khai dự án BT của Chủ đầu tư là nạo vét hồ Vục, Đầu Băng, Tư Đình bên Gia Lâm được hoàn thành, nghiệm thu
2- Hoàn thành việc thanh quyết toán mọi Công - Nợ của dự án BT nạo vét hồ hồ Vục, Đầu Băng, Tư Đình bên Gia Lâm với giá trị đất được trả đối ứng dự án BT chính là đất của khu Louis City
3- Hồ sơ hoàn công xây dựng các công trình trên khu Louis City, tuân thủ quy hoạch tỷ lệ 1/500 đã được phê duyệt

Rảnh rang lượm lặt một số thông tin báo chí:

Một dự án BT có vẻ ngon hơn, nuột hơn của TASCO là BT đường Trần Hữu Dực và đất đối ứng là khi đô thị TASCO, đường BT, đô thị TASCO bàn giao nhà xong từ 2016, đến nay hình như cũng chưa được cấp sổ do CĐT chưa thực hiện đầy đủ quyền, trách nhiệm:

Kiến nghị xử lý gần 400 tỷ ở dự án BT đổi 70 ha đất của Hà Nội
Zing 25/05/19 13:28 GMT+7 1 liên quan Gốc

Kiểm toán Nhà nước phát hiện nhiều sai phạm gây thất thoát lớn tại dự án mà Hà Nội trao 70 ha đất cho Tasco để đổi lấy 3,51 km đường giao thông.
https://nld.com.vn/thoi-su/duong-bt-ngan-ti-o-ha-noi-nhieu-sai-pham-kien-nghi-xu-ly-gan-400-ti-dong-20190528133739473.htm

Vẫn chưa quyết toán xong, công nợ vẫn đang được kiểm toán nêu và đòi xử lý.

Và dự án BT nạo vét hồ của anh Vọng thực hiện đây:

2018, 2019, tiến độ dự án BT của Chủ đầu tư là nạo vét hồ Vục, Đầu Băng, Tư Đình bên Gia Lâm báo VoV mới đăng đây, cũng chỉ có thông tin vậy thôi, cụ nào máu thì sang tận nơi mục sở thị về report cho xôm đủ thông tin:
Những 'viển vông' từ Tập đoàn Lã Vọng?! (Bài 1)
13/03/2019 08:28:39
http://baotnvn.vn/tin-tuc/Phap-luat/2456/Nhung-vien-vong-tu-Tap-doan-La-Vong-Bai-1

Bài 2 - : http://baotnvn.vn/tin-tuc/Phap-luat/2498/Viet-tiep-bai-Nhung-vien-vong-tu-Tap-doan-La-Vong

https://vietnambiz.vn/bai-2-nhung-muu-tinh-va-tham-vong-cua-ong-chu-tap-doan-la-vong-57942.htm

https://vietnambiz.vn/bai-1-nhung-chiec-banh-ve-tu-tap-doan-la-vong-57568.htm

https://thuonghieucongluan.com.vn/diem-mat-cac-du-an-bt-doi-dat-lay-ha-tang-dinh-day-tai-tieng-a57557.html
Luật pháp mà rõ ràng thế này thì BT mấy tháng trước chả bị tạm dừng. Cái 1 và 2 không đúng với dự án BT trước 1/10 đâu nhé, sau này thì có thể. Vấn đề sổ đỏ thì tự đi tìm hiểu đi, cư dân biết đấy. Nói chung mua nhà ở HN mà muốn cái gì cũng hoàn hảo thì đợi thêm vài trăm năm nữa.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lão Vọng mượt này trước làm cái ngôi nhà mới đã bánh vẽ rồi đem con bỏ chợ. Đến cái Louis này tưởng khá khẩm hơn ai ngờ từ quy hoạch, chất lượng xây dựng, ..... nói chung quá vớ vẩn ~o)~o)~o)

kvboto

Xe container
thế để e mua rồi tặng mỗi cụ 1 căn xem có cụ nào về ở cho vui ko? Cụ hackgirl ở trên xác nhận cho cũng ko ở rồi :D

Của cụ cụ dùng, cho em chả lấy, làm gì có cái mùa xuân cổ tích giữa chốn phồn hoa đô thị ấy. Em biết tỏng.

Lão Vọng mượt này trước làm cái ngôi nhà mới đã bánh vẽ rồi đem con bỏ chợ. Đến cái Louis này tưởng khá khẩm hơn ai ngờ từ quy hoạch, chất lượng xây dựng, ..... nói chung quá vớ vẩn ~o)~o)~o)
Thế thì bỏ đi, đừng mua nữa. Đừng tìm hiểu dự án này làm gì mất công ra. Chơi BĐS mà vừa đái vừa run thì ướt quần suốt thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vang mạnh nữa đi bác cò. Trên of này em chưa vang lại bất kì ai đâu mà lo. Fun mà

Vào thớt này thấy nhiều gương mặt thân quen phết
Cháu là cò đất ở cái thớt Louis City này mấy năm nay rồi, cụ chả chịu đọc rồi nói linh tinh ~o)~o)~o)

mà cũng từ vụ này mà anh..... RIÊNG con bị lôi ra ở vụ nhật cường đấy
cũng tội a ấy nhể, ăn đc ở đây cỡ 2-3 chục tỉ thôi mà bị đánh mất con bài buôn lâu mấy trăm tỉ ở nhật cường
Kiện nhiều, vấn đề nhiều. Nhưng quan tâm mấy cái đấy làm gì cho rách việc? Cái cần quan tâm là nó có khả năng tăng giá không? Có cơ sở để tăng không?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế thì bỏ đi, đừng mua nữa. Đừng tìm hiểu dự án này làm gì mất công ra. Chơi BĐS mà vừa đái vừa run thì ướt quần suốt thôi.
Cụ có tin gì tốt hay mới không ? Ít tiền nên cháu vẫn phải tìm hiểu thêm ạ, cân nhắc cận thận cụ êy. Chứ nhiều tiền thì mua đánh zoẹt cái là xong. Cụ đã mua ở đây chưa hay bán hàng ở dự án này ?

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Kiện nhiều, vấn đề nhiều. Nhưng quan tâm mấy cái đấy làm gì cho rách việc? Cái cần quan tâm là nó có khả năng tăng giá không? Có cơ sở để tăng không?
vâng, đẹp, có cơ sở để tăng giá, nếu ra đc sổ đỏ nữa thì chắc chắn còn lên ... hơn năm nay e cũng chả quan tâm ở đây đâu, thấy các cụ vào bàn luận e cũng chém gió cho vui thôi chứ ai mua thì cứ mua thôi, có gì mà cụ gắt thế :))

kvboto

Xe container
Tự dưng xôm nhỉ,

Có thông tin trích dẫn, có góc nhìn tư duy, nhận định, đánh giá cụ thể thì hay, buông dăm câu trù ẻo, áp đặt ý kiến vô lối,... em chả ham,...

vâng, đẹp, có cơ sở để tăng giá, nếu ra đc sổ đỏ nữa thì chắc chắn còn lên ... hơn năm nay e cũng chả quan tâm ở đây đâu, thấy các cụ vào bàn luận e cũng chém gió cho vui thôi chứ ai mua thì cứ mua thôi, có gì mà cụ gắt thế :))
Gắt đâu? Đến tuổi tôi ít khi lên cơn gắt lắm. Tôi làm kinh doanh cũng vài chục năm rồi, nghiệm ra anh nào có tính hơi tí là gắt thì khó làm ăn lắm. Cứ sống đi rồi biết.

kvboto

Xe container
Luật pháp mà rõ ràng thế này thì BT mấy tháng trước chả bị tạm dừng. Cái 1 và 2 không đúng với dự án BT trước 1/10 đâu nhé, sau này thì có thể. Vấn đề sổ đỏ thì tự đi tìm hiểu đi, cư dân biết đấy. Nói chung mua nhà ở HN mà muốn cái gì cũng hoàn hảo thì đợi thêm vài trăm năm nữa.
Cụ thể đi cụ, quy định pháp luật liên quan, bản chất sự việc, hiện tượng, đối tượng, hành vi,... nhận định, đánh giá với thông tin chất lượng, xác đáng đi cụ,...

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tự dưng xôm nhỉ,

Có thông tin trích dẫn, có góc nhìn tư duy, nhận định, đánh giá cụ thể thì hay, buông dăm câu trù ẻo, áp đặt ý kiến vô lối,... em chả ham,...
Lâu lâu đào mộ lên thẩm lại tý thôi cụ ah. Như thế cho nó xôm chợ, xem có tin gì mới không.

Thấy cụ gì Đảo chủ ... mới ghé thớt chắc có nhiều tin ~o)

kvboto Muốn mua được, muốn có lãi thì phải bỏ công ra mà tìm hiểu học hỏi, không ai cho không ai cái gì, trên mạng lại càng không. Bài lâu lâu trước tôi đã chỉ cho cậu lỗi khi tính lãi khi mua BĐS rồi, bài hôm nay tôi chỉ thêm cho cậu về sổ đỏ. Cậu nên tự đi tìm hiểu tiếp.