[Funland] Đồng phạm khai bị Nguyễn Đức Chung mắng chửi, yêu cầu phải trồng cây thật nhanh

fadco

Xe container
Em chắc chắn với các cụ là nếu gói thầu là 400 tỷ thì lại quả không thể là 2,6 tỷ được. Gói thầu trồng cây cỏ không thể chỉ là 0,65% được. Nói người ta cười cho :)
nếu thanh liêm thì ít nhất 10%, còn ko thì .....tùy:))))

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Chung con chết là đúng thôi, cách điều hành bẩn, ăn bẩn như thế chả chết.

Phân công nhiệm vụ cho các phó nhưng chỉ đạo tất. Anh toàn chỉ đạo mồm nhưng giao các phó ký và chịu trách nhiệm trước pháp luật. Ăn tất tật mọi thứ, từ cống rãnh cho đến cây xanh, thế thì họ chả bới lên để cho anh ăn cơm cân.

Trong vụ này, đến khi ra pháp đình thì thầy trò chửi nhau, chứ thời hoàng kim của công ty cây xanh, Chủ tịch Trung ra vào phòng riêng Chủ tịch Chung như đi chợ, chủ tịch công ty công ích nhưng nhiều khi ngồi cả lên đầu GĐ Sở.

Được cái giống đ/c #, làm dư luận rất tốt, dân khen nức lời.
Chả hiều sao nhiều cụ ở đây vẫn khen được.

mà nếu em không nhầm thì anh Riêng này cũng dính vụ vỉa hè Hà Nội mà? Violet2013 . Thời anhlsf cũng đào vỉa hè không những thế còn đào toàn bộ vỉa hè để thay bằng loại đá gì mà anh kêu là đá tự nhiên,vĩnh cửu gì đó. Giờ mới mấy năm đã hỏng...

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Em chắc chắn với các cụ là nếu gói thầu là 400 tỷ thì lại quả không thể là 2,6 tỷ được. Gói thầu trồng cây cỏ không thể chỉ là 0,65% được. Nói người ta cười cho :)
Bác có lộn không đấy, như thế là phù hợp rồi.

Tôi biết có vụ cỡ 8000, mà lại quả có hơn 60 kia kìa. Tỷ lệ đại khái tương đương.

bilic

Xe buýt
Chậc, em chỉ ấn tượng là tay này ngồi đâu cũng cất kỹ bút chẳng chỉ đạo , điều hành gì sất, thế nên về HN vọt miệng cái thành trò cười cho quần chúng thủ đô
Vầng. Mình cứ trong veo thì sợ cái gì.

vietbamboo

Xe điện
Nhìn cái đường Âu Cơ là rõ, thời anh Chung làm chậm anh ý chửi, vù 1 cái xong con đường và đê bê tông. Giờ anh ý nghỉ, giai đoạn 2 làm từ Âu Cơ lên cầu Nhật Tân chúng nó làm như mèo mửa, nhất là đoạn Xuân Diệu, có nhõn hơn 1 km mà nó bôi ra lâu ko thể tả đc, đến giờ vẫn chưa xong.
Làm lãnh đạo cứ phải nhanh như thế dân mới đc nhờ. Dân họ cũng méo quan tâm ông ăn bao nhiêu, họ chỉ cần quan tâm con đường họ hay đi qua làm nhanh, sạch đẹp là họ đã cám ơn rồi.
LOẠI DÂN ĐÓ THÌ ĐÁNG NGÀN ĐỜI LÀM NÔ LỆ

NNS

Xe ngựa
nói chung em cũng ít gặp anh lđ nào ăn chăm, ăn tham, ăn khỏe và nhất là chịu ăn từ nhỏ đến lớn, ăn ko chừa phần ai như thằng C con này, tài thật =))

Kµ.Çòi

Xe buýt
Xin lỗi bác chứ, giờ chả thằng quan chức nào muốn làm gì quyết liệt cả vì vào lò lúc nào chả hay. Cả xã hội đang bị đạp phanh sát..sàn (xe) luôn rồi. Giờ cái gì cũng phải ĐÚNG QUY TRÌNH đã, còn nhanh chậm quan trọng quái gì :P
Sáng nay E đi công chứng cái sổ đỏ mà còn BỎ HẾT DỊCH VỤ
Cứ ĐÚNG QUY TRÌNH mà làm. Vậy thì lại KHỔ DÂN

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Nói chung làm việc muốn nhanh thì lãnh đạo cứ phải chửi mạnh, mắng mạnh thì bộ máy mới chạy được. Còn không thì cứ ù lỳ, nhất là "Hà Nội ko vội được đâu".

"Ông ko làm được thì ông nghỉ mẹ nó đi", "Tôi nói mãi rồi sao ông đ.é.o làm được thế, mai ông nghỉ mẹ đi", "Ông về mẹ nó đi", "Ông ăn tiền của nó à mà cứ bênh nó thế", "Sao các ông làm ăn như c.ứ.t chó thế", "Ông ko nắm được gì thì ông đi họp làm éo gì, để tôi điện cho sếp ông, tôi đuổi mẹ hết, cả ông cả sếp ông".. đấy, những câu đấy em nghe thường xuyên khi tham gia nhiều cuộc họp. Mà chửi như vã vào mặt thế cũng có làm được đâu, cứ ì ra.
Ông nào mồm to thế, nhưng mình thích. Việc éo gì phải rào đón, cứ thẳng tưng mà làm. Nhưng cũng khổ CT HN, mắng nó nhưng anh nó còn to hơn CT

fallingwater

Xe tăng
Bác có lộn không đấy, như thế là phù hợp rồi.

Tôi biết có vụ cỡ 8000, mà lại quả có hơn 60 kia kìa. Tỷ lệ đại khái tương đương.
Có thể lĩnh vực nào đó thì có tỷ lệ của cụ. Riêng các gói thầu về cây cỏ thì em khẳng định không có tỷ lệ kia. Nếu cụ đã từng tham gia và đọc spec của một gói thầu cây cỏ, cảnh quan thì cụ sẽ hiểu vì sao.

blackpaint

Xe container
Em nghĩ nhẹ cũng phải 40 củ tỏi, nói 2,6 củ trẻ con nó cười cho. Làm méo dám nhận

viet7500

Xe buýt
Từ những năm 200x em đã nghe tin tay này là mafia rồi. Có công được thưởng, có tội chịu phạt, tiếng nhơ còn mãi cũng là lẽ thường thôi ạ.
“Khi Thượng Đế muốn hủy diệt một người nào, Ngài sẽ biến kẻ đó thành anh hùng trước đã”.

Trường hợp của A Chung là khá rõ

bohong88

Xe tải
trồng gần 400 tỉ tiền cây mà quà cáp có 2,6 tỉ, thế thì phải khen thưởng mới đúng
Nếu ít thế cháu thấy cũng đáng khen cụ nhỉ. Người ta bảo 1 người làm quan cả họ đc nhờ. Tức là làm quan phải có bổng lộc, chứ làm quan mà ăn lương như công chức, công việc và trách nhiệm lại nặng nề gấp 4 thì ai làm? Làm dân sướng hơn.
Cháu vote cho vẫn ăn mà vẫn làm đc việc là đc.

New car 2023

Xe container
Có thể lĩnh vực nào đó thì có tỷ lệ của cụ. Riêng các gói thầu về cây cỏ thì em khẳng định không có tỷ lệ kia. Nếu cụ đã từng tham gia và đọc spec của một gói thầu cây cỏ, cảnh quan thì cụ sẽ hiểu vì sao.
Bác thật thà quá.

Lá Mơ

Xe buýt
Nhìn cái đường Âu Cơ là rõ, thời anh Chung làm chậm anh ý chửi, vù 1 cái xong con đường và đê bê tông. Giờ anh ý nghỉ, giai đoạn 2 làm từ Âu Cơ lên cầu Nhật Tân chúng nó làm như mèo mửa, nhất là đoạn Xuân Diệu, có nhõn hơn 1 km mà nó bôi ra lâu ko thể tả đc, đến giờ vẫn chưa xong.
Làm lãnh đạo cứ phải nhanh như thế dân mới đc nhờ. Dân họ cũng méo quan tâm ông ăn bao nhiêu, họ chỉ cần quan tâm con đường họ hay đi qua làm nhanh, sạch đẹp là họ đã cám ơn rồi.
Tâm thế hèn mạt này đâu đại diện cho dân chúng mà cụ cứ đánh đồng.

meodenmatlua

Xe container
nói chung em cũng ít gặp anh lđ nào ăn chăm, ăn tham, ăn khỏe và nhất là chịu ăn từ nhỏ đến lớn, ăn ko chừa phần ai như thằng C con này, tài thật =))
Ăn mà còn làm láo cụ ạ.
Cả dọc đường Láng Hạ nó cho trồng toàn cây phượng ở giữa dải phân cách. Cây này dễ gãy đổ mà lưu lượng xe ở đây thì cực kỳ đông.

bohong88

Xe tải
Sờ đâu toi đó thôi :D
Đúng cụ nhỉ, giờ cháu thấy làm quyết liệt hệ thống đúng quy trình xã hội cứ tê liệt lại. Cái gì cháu thấy cũng chậm chạp, dường như ko ai muốn làm gì.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ nhỉ, giờ cháu thấy làm quyết liệt hệ thống đúng quy trình xã hội cứ tê liệt lại. Cái gì cháu thấy cũng chậm chạp, dường như ko ai muốn làm gì.
Quy trình này do các anh ý đặt ra nhưng nhiều cái nó ko thực tế và khả thi nên nó vậy, nôm na là chất lượng văn bản thấp