[Funland] Đồng phạm khai bị Nguyễn Đức Chung mắng chửi, yêu cầu phải trồng cây thật nhanh

polizia

Xe container
Nhìn cái đường Âu Cơ là rõ, thời anh Chung làm chậm anh ý chửi, vù 1 cái xong con đường và đê bê tông. Giờ anh ý nghỉ, giai đoạn 2 làm từ Âu Cơ lên cầu Nhật Tân chúng nó làm như mèo mửa, nhất là đoạn Xuân Diệu, có nhõn hơn 1 km mà nó bôi ra lâu ko thể tả đc, đến giờ vẫn chưa xong.
Làm lãnh đạo cứ phải nhanh như thế dân mới đc nhờ. Dân họ cũng méo quan tâm ông ăn bao nhiêu, họ chỉ cần quan tâm con đường họ hay đi qua làm nhanh, sạch đẹp là họ đã cám ơn rồi.

polizia

Xe container
Nhờ có anh Chung mà em không bị 4 loa phường trên 1 cột điện tra tấn từ 6-7h sáng(ca 1) và 17-17h30 chiều(ca 2) hàng ngày :))
Nhiều cái lắm, mà toàn cái sát sườn với dân nên nói chung em vẫn thích.
Ví dụ vụ làm khai sinh cho con, đứa sau làm đã nhanh gọn nhẹ hơn lúc làm cho đứa đầu rồi. Một lần làm đc cả khai sinh, hộ khẩu, bhyt … mà chỉ mất đúng 1 lần ra nộp giấy tờ.

TNT_123

Xe buýt
Ở đời, việc mà mang lại lợi ích cho trực tiếp cho chính mình thì người ta mới có động lực làm nhanh, dồn hết sức. Đó chính là lý do các công ty hay có kiểu thưởng KPI với tỷ lệ % tăng dần theo mỗi mức đạt được hoặc thưởng cổ phiếu cho nhân viên để kích thích họ làm việc.
Trong sự kiện này thì trồng cây mang lại lợi ích lớn cho anh ấy nên anh ấy chỉ đạo quyết liệt là việc dễ hiểu.

cưỡi chổi

Xe lăn
Vâng, không như bên nn họ cứ cộng dồn có người bị tuyên ngồi tù > 100 năm.
Đúng vậy. Chơi kiểu cộng đồn thế này nó mới khét. Tù chung thân thì chết là hết tù nhưng kiểu án trên 100 năm thì đến chết vẫn chưa hết tù. May mắn sống được vài trăm tuổi thì ngon :))

ubisapro

Xe trâu
Sờ đâu toi đó thôi :D

moly

Xe điện
Em cũng vote vụ cây xanh hà nội, nhiều đường giờ nhìn cây thích, cây khắp nơi. Mà anh ăn có vậy cũng ít đó chứ, lẽ ra tốt thiếu 5% ko phải 10%

HI_CLASS

Xe điện
Trước e làm dự án, đề tài thế mà cái nào cũng phải lại quả cỡ 30-35% mới dc duyệt. Mỗi năm bao nhiêu dự án, đề tài dc duyệt thì tổng cỡ hàng chục nghìn tỉ dc lại quả.

victory_1980

Xe điện
Đang định nói cụ lại tranh mất của em:)). Không có vụ đó thì HN chắc chưa có cây xanh như bây giờ, nhiều cái cứ đấu với thầu, nói toẹt ra thì vẫn thế. Có khi tốn thêm tiền rườm rà, còn rơi vãi thì ai mà chả biết.
Thời a thay cây, thì tốn kém hơn, mà lại chẳng thấy cây đâu.
Vậy ông nào hơn ông nào

duongphong

Xe container
Đúng vậy, HN và TPHCM bộ máy rất trì trệ cần người quyết liệt như a # hay a Chung con thì mới làm đầu tầu kéo bộ máy đi được, nhưng với đk là ko được tham quá, phải có tâm. Chứ như bác Chu hay anh Thanh giờ thì đì đẹt lắm, trì trệ như hồi xưa
Cái anh gì mới về, chém được mấy câu loa đài rồi mất hút con mẹ hàng lươn. Không biết chủ tịt HN bây giờ là ai nữa :D

TieuFu

Xe container
Vote anh Chung khi điều hành công việc , không nói đến chuyện khác nhưng tốc độ trồng cây khi anh làm chủ tịch chắc trước và sau anh không ai có thể làm được.....!
Chủ tịch nó phải vậy ! Nhẽ chủ tịch lại nghe tay trồng cây nó mắng mới tốt ! Trồng thì phải nhanh chứ ! Ăn lương thì phải làm ! Kk !

Thời buổi bây giờ nó rác rưởi các cụ ợ. Xin hỏi các cụ có cụ nào có người nhà làm quan ko, có ô quan nào miễn phí ko. Ko miễn phí thì ng ta phải gỡ lại sau khi đầu tư chứ. Quan trọng là khi ng ta gỡ lại thì có lợi hay có hại cho dân thôi. Cho nên e vẫn thích kiểu ngày xưa, thi để làm quan. Nó loại bỏ đc toàn bộ thành phần cơ hội và chọn đc người tài, ít nhất là tài hơn các ô thi với họ. Thời nay đố các cụ tìm đc quan nào trình như ông Lê Quý Đôn. Đều phải TP cơ hội mới bọn đc trên con đường chính trị, chỉ dân là khổ

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Xem bói ra ma quét nhà ra rác thôi cụ, vụ này xuất phát điểm từ vụ buôn lậu cây từ TQ

Nhưng nếu đúng như báo đưa tin thì a C cũng chả coi quy dịnh PL ra gì cả, gọi 1 ông e xh trốn nợ về làm cây, rồi bỏ hết đấu thầu (thực ra e cũng chả tin cái đâu thầu lắm, cũng quân xanh quân đỏ các kiểu con đà điểu)
Đúng là coi trời bằng vung còn gì.

Mà tầm cỡ đấy, vị trí đấy, có thiếu gì tiền đâu mà phải ăn vặt thế! Có vẻ là ăn không chừa một cái gì!

ngoctu2109

Xe tăng
E hay để ý Đám cây phong trồng chuột bạch ở Trần Duy Hưng, chết gần hết từ năm ngoái rồi, còn sót mấy cây thấy trơ trụi năm nay chắc cũng oẳng nốt,

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Vụ cây cối này em thấy quá bt, chẳng qua ngã ngựa thì giờ dìm nhau.
Ở cái đất nước này chả có ai đi mua sắm cho cơ quan mà ko nâng giá, kể cả làm cho tư nhân.
Đến em là thằng bán bánh quèn mà đầy khách đến đặt tiệc trà cho cty cũng đòi ghi hoá đơn cao hơn giá mua, rồi ck ngc lại phần chênh cho họ. Dân đen còn thế thì đừng trách quan.
Còn anh Chung có ưu điểm là chỉ đạo nhanh và làm đc việc.
Với tư cách là 1 công dân Hà Nội thì e đánh giá là hắn vẫn đc việc nhất trong 3-4 đời chủ tịch gần đây, tuy ăn nhưng làm đc cho Hà Nội.
nâng từ 30 tỷ thành 241 tỷ mà cụ vẫn thấy là bình thường? Chưa kể vụ lập khống hoá đơn để hợp thức hoá hàng lậu! Sai phạm to tổ bố thế mà cụ coi là chuyện chả có gì?

Moriarty

Xe container
Nhiều cái lắm, mà toàn cái sát sườn với dân nên nói chung em vẫn thích.
Ví dụ vụ làm khai sinh cho con, đứa sau làm đã nhanh gọn nhẹ hơn lúc làm cho đứa đầu rồi. Một lần làm đc cả khai sinh, hộ khẩu, bhyt … mà chỉ mất đúng 1 lần ra nộp giấy tờ.
Cái khối hành chính nó chưa đc áp KPI như bên sự nghiệp nên những cái thực sự làm đc/tốt thì bị coi là bình thường, làm đc hay phá ai nói gì cũng được

thichdonhat

Xe buýt
Thời buổi bây giờ nó rác rưởi các cụ ợ. Xin hỏi các cụ có cụ nào có người nhà làm quan ko, có ô quan nào miễn phí ko. Ko miễn phí thì ng ta phải gỡ lại sau khi đầu tư chứ. Quan trọng là khi ng ta gỡ lại thì có lợi hay có hại cho dân thôi. Cho nên e vẫn thích kiểu ngày xưa, thi để làm quan. Nó loại bỏ đc toàn bộ thành phần cơ hội và chọn đc người tài, ít nhất là tài hơn các ô thi với họ. Thời nay đố các cụ tìm đc quan nào trình như ông Lê Quý Đôn. Đều phải TP cơ hội mới bọn đc trên con đường chính trị, chỉ dân là khổ
Cụ lại lý thuyết suông

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Cái bản chất lưu manh nó ngấm sâu quá rồi, lên tầm thị trưởng rồi mà vẫn lưu manh.
Mụ vợ thì tham lam từ ngày quay rượu tây, có anh em phàn nàn ra siêu thị của mụ ấy mua rượu đến chúc tết anh, thì bán nguyên chai rượu cùng túi của ông bạn đi hôm qua!
Tầm đó tiền rồi mà còn kéo cả vợ con vào vòng xoáy tù tội thì đúng là anh thấp như con gián.
không hiểu sao cái mặt như thế + cái "phẩm chất" như thế mà cũng lên được chức Thị trưởng Thủ đô nhỉ?

sắt con

Xe điện
Cụ ấy nhầm đó cụ. Em nhớ cụ Xỹ Xanh là CVP QH thôi.
Chậc, em chỉ ấn tượng là tay này ngồi đâu cũng cất kỹ bút chẳng chỉ đạo , điều hành gì sất, thế nên về HN vọt miệng cái thành trò cười cho quần chúng thủ đô

fallingwater

Xe tăng
Em chắc chắn với các cụ là nếu gói thầu là 400 tỷ thì lại quả không thể là 2,6 tỷ được. Gói thầu trồng cây cỏ không thể chỉ là 0,65% được. Nói người ta cười cho :)

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Thích làm thích chén, phá bằng được nếu không được chén, quyết liệt đến tận cùng nhưng đầu óc thì mục rễ thối nát. Loại này nếu có kể ra công trạng thì hậu quả còn tai hại hơn nên diệt là đúng người đúng tội. Giờ dân HN vẫn ngửi nước thối Tô Lịch đấy. Việc phủ xanh HN không khó nên cũng không cần tung hô công trạng, chẳng qua là so với đời trước có khi vẫn hơn thì thằng lớp 3 kiểu gì chả giỏi hơn thằng lớp 1 nhưng mãi mãi không thể tốt nghiệp tiểu học.
cụ chuẩn ạ!