[Funland] Đồng phạm khai bị Nguyễn Đức Chung mắng chửi, yêu cầu phải trồng cây thật nhanh

Mytv

Xe điện
Em chứng kiến nhiều cuộc họp trong khối NN căng ra phết rồi cụ ạ.
Còn thời anh Cc thì về cách điều hành họp hành báo cáo em rất ủng hộ. Ko có chuyện trưởng đùn phó đi họp hoặc đi họp mà ú ớ số liệu, đá bóng loanh quanh; chỉ thẳng mặt đuổi luôn.
Nhiều mà cụ. Trong cuộc họp mày tao các kiểu. Nhắc đến e lại nhớ cái a phó mới xin nghỉ. Lên báo ăn nói nhẹ nhàng mà họp hành lơ tơ mơ a ấy chỉ mặt : mày là thằng nào? Đơn vị nào? ... :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều mà cụ. Trong cuộc họp mày tao các kiểu. Nhắc đến e lại nhớ cái a phó mới xin nghỉ. Lên báo ăn nói nhẹ nhàng mà họp hành lơ tơ mơ a ấy chỉ mặt : mày là thằng nào? Đơn vị nào? ... :D
Mình đang nghĩ sao ông kia không trả lời, tôi yêu cầu anh nghiêm túc trong cuộc họp, đây không phải cái chợ :D anh dùng từ cho đúng chuẩn mực thì tôi trả lời nhé :D, thì sao nhỉ :D

Phỗng new

Xe điện
Những ông đối đáp đanh thép được như thế thì đã ko "tơ lơ mơ" để bị anh kia chỉ mặt chửi và hỏi "mày là con cháu nhà ai rồi" :))
Mình đang nghĩ sao ông kia không trả lời, tôi yêu cầu anh nghiêm túc trong cuộc họp, đây không phải cái chợ :D anh dùng từ cho đúng chuẩn mực thì tôi trả lời nhé :D, thì sao nhỉ :D

Đào Xuân hán

Xe tải
Em tò mò ngoài lề tý.Tại sao lại gọi Nguyễn Đức Chung là (Chung con) thế còn (Chung lớn) là ai?

bmt1986

Xe tăng
Nói gì thì nói anh Chung làm được khối thứ cho HN, phố đi bộ cuối tuần, nhiều cây xanh đẹp cho thành phố, giải quyết vụ đồng tâm, nước sông Đuống, suýt xong cái đường đua F1, sông Tô lịch nữa thì hay.
Cũng hợp lý cụ nhỉ.

Về cơ bản thì quan nào cũng tham cả, nhưng anh Chung nhả ra nhiều hơn các vị kia.

zaiwaz123

Xe điện
Những ông đối đáp đanh thép được như thế thì đã ko "tơ lơ mơ" để bị anh kia chỉ mặt chửi và hỏi "mày là con cháu nhà ai rồi" :))
Nhớ đến họp về giá xăng dầu có anh còn khoe mình học chuyên toán cơ mà ...:)):)):))

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Chung con chết là đúng thôi, cách điều hành bẩn, ăn bẩn như thế chả chết.

Phân công nhiệm vụ cho các phó nhưng chỉ đạo tất. Anh toàn chỉ đạo mồm nhưng giao các phó ký và chịu trách nhiệm trước pháp luật. Ăn tất tật mọi thứ, từ cống rãnh cho đến cây xanh, thế thì họ chả bới lên để cho anh ăn cơm cân.

Trong vụ này, đến khi ra pháp đình thì thầy trò chửi nhau, chứ thời hoàng kim của công ty cây xanh, Chủ tịch Trung ra vào phòng riêng Chủ tịch Chung như đi chợ, chủ tịch công ty công ích nhưng nhiều khi ngồi cả lên đầu GĐ Sở.

Được cái giống đ/c #, làm dư luận rất tốt, dân khen nức lời.
Thuẹc ra a # anh ý ăn nhưng còn nhả cho cấp dưới , nên đồ đệ anh khá nhiều, có đợt a vào miền Nam ở Khách sạn, mà buổi sáng có đến gần trăm đệ tử anh ngồi kín sảnh chờ tháp tùng a đi ăn sáng. A Ch thì ăn bẩn quá, ăn tham nữa nên cấp dưới cấp trên đều ghét cả, tạo ra quá nhiều kẻ thù

El Jefe 2

Xe tăng
Anh trưởng của anh phó đấy họp cũng phang ghê lắm cụ nhỉ. Phang các anh phó luôn ấy.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung làm việc muốn nhanh thì lãnh đạo cứ phải chửi mạnh, mắng mạnh thì bộ máy mới chạy được. Còn không thì cứ ù lỳ, nhất là "Hà Nội ko vội được đâu".

"Ông ko làm được thì ông nghỉ mẹ nó đi", "Tôi nói mãi rồi sao ông đ.é.o làm được thế, mai ông nghỉ mẹ đi", "Ông về mẹ nó đi", "Ông ăn tiền của nó à mà cứ bênh nó thế", "Sao các ông làm ăn như c.ứ.t chó thế", "Ông ko nắm được gì thì ông đi họp làm éo gì, để tôi điện cho sếp ông, tôi đuổi mẹ hết, cả ông cả sếp ông".. đấy, những câu đấy em nghe thường xuyên khi tham gia nhiều cuộc họp. Mà chửi như vã vào mặt thế cũng có làm được đâu, cứ ì ra.
Đúng vậy, HN và TPHCM bộ máy rất trì trệ cần người quyết liệt như a # hay a Chung con thì mới làm đầu tầu kéo bộ máy đi được, nhưng với đk là ko được tham quá, phải có tâm. Chứ như bác Chu hay anh Thanh giờ thì đì đẹt lắm, trì trệ như hồi xưa

khanhtb

Xe điện
e nhớ hồi a Chung họp ban chỉ đạo dịch Covid, chỉ đạo giao nhiệm vụ cấp dưới rất rõ ràng rành mạch

New car 2023

Xe container
Nói chung làm việc muốn nhanh thì lãnh đạo cứ phải chửi mạnh, mắng mạnh thì bộ máy mới chạy được. Còn không thì cứ ù lỳ, nhất là "Hà Nội ko vội được đâu".

"Ông ko làm được thì ông nghỉ mẹ nó đi", "Tôi nói mãi rồi sao ông đ.é.o làm được thế, mai ông nghỉ mẹ đi", "Ông về mẹ nó đi", "Ông ăn tiền của nó à mà cứ bênh nó thế", "Sao các ông làm ăn như c.ứ.t chó thế", "Ông ko nắm được gì thì ông đi họp làm éo gì, để tôi điện cho sếp ông, tôi đuổi mẹ hết, cả ông cả sếp ông".. đấy, những câu đấy em nghe thường xuyên khi tham gia nhiều cuộc họp. Mà chửi như vã vào mặt thế cũng có làm được đâu, cứ ì ra.
Ô lala, like câu: "Ông ăn tiền của nó à mà cứ bênh nó thế".
Chắc ảnh bị sếp ảnh chưởi câu y hệt, nên về mắng lại cấp dưới, bác ạ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhắc tới vụ triển lãm, cụ sai nhé.

Đ/c Chung đã đẻ ra cái quy hoạch chiều cao nhà cao tầng của HN, nhét cái gọi là "điểm nhấn đô thị" của khu triển lãm GV rồi cụ ạ.

Chẳng qua lên trên vì dư luận ghê quá nên không duyệt thôi.
Có nhiều tt ko tiện nói. Còn việc em nói chuẩn đấy cụ, em nói chuyện vs những người trong cuộc.

fallingwater

Xe tăng
Đây là lỗi hệ thống rồi, ai lên cũng sẽ ăn vậy thôi. Em đảm bảo nếu bác Trọng sống thêm 100 năm nữa thì cũng không hết củi để đốt đâu :)

dpl

Xe lăn
trồng gần 400 tỉ tiền cây mà quà cáp có 2,6 tỉ, thế thì phải khen thưởng mới đúng
26 / 400 tỉ thì còn tạm tin được cụ nhỉ
Lại quả chủ tịch ít cũng 5%

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ gọi ai người nấy dạ nhỉ, từ #, cc, Đà thành, Bắc Hà, FLY. Còn mỗi ông anh đẹp trai là chưa cụ nhỉ. Hồi anh # ở bộ giao, nhà cháu ai cũng khen, mỗi cháu bảo anh ấy phá số hai thì không ai số một. Kể ra anh cc cũng làm được một số việc như là cấp HC online, rồi người già đi Buýt free. Nhưng sau vụ cá chết với nước sống Đuống thì anh ấy đúng chuẩn vô độc bất trượng phu. Anh to nhưng ăn từ những cái rất nhỏ cụ nhỉ
Thì từ Số 7 về Sở thì anh Cc đã giành ký chứng từ có giá trị từ 10 nghìn đồng Việt Nam đổ lên thì đủ biết độ Tham của anh đạt level nào :P
Cụ thấy kinh chưa :P

Pigwalk

Xe container
E thấy vụ cá chết hồ tây, vụ xả nước vào sông tô lịch và hóa chất xử lý nước là mất dạy nhất.

hahuanvn

Xe buýt
Vụ cây cối này em thấy quá bt, chẳng qua ngã ngựa thì giờ dìm nhau.
Ở cái đất nước này chả có ai đi mua sắm cho cơ quan mà ko nâng giá, kể cả làm cho tư nhân.
Đến em là thằng bán bánh quèn mà đầy khách đến đặt tiệc trà cho cty cũng đòi ghi hoá đơn cao hơn giá mua, rồi ck ngc lại phần chênh cho họ. Dân đen còn thế thì đừng trách quan.
Còn anh Chung có ưu điểm là chỉ đạo nhanh và làm đc việc.
Với tư cách là 1 công dân Hà Nội thì e đánh giá là hắn vẫn đc việc nhất trong 3-4 đời chủ tịch gần đây, tuy ăn nhưng làm đc cho Hà Nội.
Nhờ có anh Chung mà em không bị 4 loa phường trên 1 cột điện tra tấn từ 6-7h sáng(ca 1) và 17-17h30 chiều(ca 2) hàng ngày :))