[Funland] Đồng phạm khai bị Nguyễn Đức Chung mắng chửi, yêu cầu phải trồng cây thật nhanh

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Đấy là lời khai từ 1 phía , ko có tình tiết nào cho thấy A. Chung gợi ý hay bắt buộc phải đưa và người nhận cũng tưởng nhầm là quà nhân dịp lễ tết thông thường.
Chả có ông nào khai nhận tôi đã nhận tiền abc nếu chi mỗi lời khai bên đưa tiền. Em là Chung con, em cũng chối phắt, ngu gì nhận ạ.
Trước anh Son cũng cãi không nhận 3tr US$ đó thôi.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Hồi lâu lâu, lúc anh ấy còn đương chức, em có dịp nói chuyện với một số người làm việc tại một số sở ở HN thì phần lớn đều chê a Chung con ăn tham quá, tham kiểu không muốn chia phần cho người khác, ăn đc gì là anh ấy ăn hết (chứ định lượng thì chưa chắc đã hơn mấy thằng khác), quân ở dưới vừa ko có ăn vừa bị anh ấy thúc ép làm việc.
Chính xác, kiểu: " mỗi người làm việc bằng hai để cho chủ nhiệm sắm đài mua xe (xe đạp)" thời xưa. Anh ấy ăn tất còn mọi người phía dưới chỉ ...việc làm như trâu.
Việc anh ấy thúc đẩy guồng máy của UBND HN chạy nhanh hơn hẳn nhiệm kỳ trước là có thật, nhưng động cơ lại rất...cá nhân.
Chứ anh #, theo em biết, giỏi phép tính chia hơn nhiều (nên tầm a ấy cao hơn hẳn CC là nhìn rõ). CC chỉ giỏi mỗi phép cộng.
Công bằng mà nói, thời anh là trưởng phòng CSHS, rồi PGD, anh ấy là người (có lẽ duy nhất) mưa ngược (làm phép chia hơi bị giỏi thời kỳ này) cho cấp dưới: từ trưởng phường, lãnh đạo quận đến các đội trưởng... đều có túi quà tết của....siêu thị MH :P

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Có ăn mới có làm ông nào chẳng thế, giờ bảo anh Chung nộp 500ti cho về cũng có đủ luôn hi
tin vỉa hè, đã có mặc cả thế này, và con số đưa ra lớn hơn nhiều lần con số này, nhưng phía trên ...lắc đầu.

lsakvn

Xe tăng
Đấu tranh , thua thì phải chịu thôi, cuộc chơi mà. A Cc mà thắng thì khối anh lại đổi đời !!!
Đấu tranh với tội phạm thì dễ vì đúng chuyên môn được đào tạo, còn đấu tranh với đồng chí đồng đội có giáo trình nào dạy đâu. Anh thua cũng là một bài học cho người sau.

Kyson1

Xe điện
lớp người cũ an phận, đều đều nhận thưởng từ khoản chia lãi do phân chia liên doanh thì họ kêu và phán xét vậy cũng phải 🙂. Mỗi thời mỗi khác,1 bàn tay ô # cũng ko tạo nên được các mũi nhọn, nhưng tập hợp được tương đối nhân sự cho các cv ạ
Vâng. Em quan tâm đến PVN vì em có bạn làm PVN. Nó thần tượng anh # lắm.

Nó nói thời anh # có nhìu nhân tài như anh Thanh, anh Thuận, anh Tr. PVFC, anh S. sau sang Vinashin, anh Khánh + anh Sơn...

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ nói em nghe những thông tin mà anb # đã làm tốt cho PVN đi. :D
Hồi đầu thấy anh Thăng quyếc liệc đi kiểm tra..ngửi nhựa đường, trảm nhà thầu chậm tiến độ..em tấm tắc khen anh ý với cậu bạn bên 319. Bạn em bảo ông bị loè đấy…trảm nhà thầu xong thì mới đưa nhà thầu của mình vào được chứ. Hài =))

polizia

Xe container
Ngay cả chuyện tỉa cây. Các đời chủ tịch trc chỉ le ve tỉa mấy cây trên phố lớn, mà cũng làm qua quýt vì chả có máy móc gì, công nhân leo lên cưa cưa đại khái vài cành rồi mệt là nghỉ. Trong khi Hà Nội luôn bô bô là kết nghĩa vs nhiều thành phố châu Âu, năm nào cũng đi tham quan giao lưu nhưng để đấy.
Thời Chung con lên bê ngay cái xe nâng vs xe nghiền cây về, đừng ai nói là thời các chủ tịch trc chưa có công nghệ này nhé, châu Âu nó dùng từ mấy đời rồi.
Anh Chung bê mấy con này về, chỉ 1 buổi sáng cắt tỉa gọn gàng 1 con phố, công nhân làm cũng nhàn, vì có máy móc hỗ trợ nên cắt xong phố lớn thì cắt cả phố nhỏ, cả các hàng cây trong các khu dân cư nhỏ… điều mà trước đây ko ai đoái hoài tới.
Nói thẳng luôn là ai cũng hiểu chắc chắn nhập các xe đó về là sân sau của anh ý thôi, nhưng rõ ràng anh ý đã nghĩ đến và dùng hiệu quả.

Mytv

Xe điện
Chính xác, kiểu: " mỗi người làm việc bằng hai để cho chủ nhiệm sắm đài mua xe (xe đạp)" thời xưa. Anh ấy ăn tất còn mọi người phía dưới chỉ ...việc làm như trâu.
Việc anh ấy thúc đẩy guồng máy của UBND HN chạy nhanh hơn hẳn nhiệm kỳ trước là có thật, nhưng động cơ lại rất...cá nhân.
Chứ anh #, theo em biết, giỏi phép tính chia hơn nhiều (nên tầm a ấy cao hơn hẳn CC là nhìn rõ). CC chỉ giỏi mỗi phép cộng.
Công bằng mà nói, thời anh là trưởng phòng CSHS, rồi PGD, anh ấy là người (có lẽ duy nhất) mưa ngược (làm phép chia hơi bị giỏi thời kỳ này) cho cấp dưới: từ trưởng phường, lãnh đạo quận đến các đội trưởng... đều có túi quà tết của....siêu thị MH :P
Lúc lên Gđ mới thực hiện dc phép chia .. quà tết siêu thị MH cụ ơi. =)) Ơ nhưng ko liên quan. E nộp vào siêu thị chị nhà a chung nhiều phết. Tiện đường & nhiều đồ tốt:D
Ngay cả chuyện tỉa cây. Các đời chủ tịch trc chỉ le ve tỉa mấy cây trên phố lớn, mà cũng làm qua quýt vì chả có máy móc gì, công nhân leo lên cưa cưa đại khái vài cành rồi mệt là nghỉ. Trong khi Hà Nội luôn bô bô là kết nghĩa vs nhiều thành phố châu Âu, năm nào cũng đi tham quan giao lưu nhưng để đấy.
Thời Chung con lên bê ngay cái xe nâng vs xe nghiền cây về, đừng ai nói là thời các chủ tịch trc chưa có công nghệ này nhé, châu Âu nó dùng từ mấy đời rồi.
Anh Chung bê mấy con này về, chỉ 1 buổi sáng cắt tỉa gọn gàng 1 con phố, công nhân làm cũng nhàn, vì có máy móc hỗ trợ nên cắt xong phố lớn thì cắt cả phố nhỏ, cả các hàng cây trong các khu dân cư nhỏ… điều mà trước đây ko ai đoái hoài tới.
Nói thẳng luôn là ai cũng hiểu chắc chắn nhập các xe đó về là sân sau của anh ý thôi, nhưng rõ ràng anh ý đã nghĩ đến và dùng hiệu quả.
Chuyện cây có vẻ a ấy nhiệt tình & làm dc ( dù thế nào thì kq thời a ấy làm trồng dc nhiều cây thật ). Nhưng có nhiều cái a ấy vì tham bỏ đá cái cũ đi thay = cái mới như l. Vd như xe rửa đường đang chạy ngon a thay mịe nó = xe hút bụi. E ám ảnh luôn mỗi khi gặp mấy cái xe này.

Chontenkhac

Xe tải
Em đánh giá anh Chung làm được việc, có năng lực, dám làm, từ những việc nhỏ như trồng cây, đến việc lớn như ép tiến độ đường sắt trên cao... còn các quan bây giờ làm đc gì ạ?

lạc lối

Xe điện
Chung con ăn tý tẹo, dăm ba tỷ bọ, đúng là ăn không đáng bao nhiêu so với quan tham khác. Nhưng sao lại bị bắt và nhiều người rất hả hê.
Vì Chung con ăn bẩn, ăn lặt vặt không để phần cho người khác. Ăn bẩn không xứng đáng với tầm của chủ tịch, ăn không chừa phần cho người khác nên bị ghét.
Chưa kể cách sống không có hậu nên khi có cơ hội là bị người khác thịt ngay thôi.
Ăn to ăn đậm đà hoành tráng thì chúng nó bảo quan tham sâu mọt hại dân hại nước đáng xử bắn , giờ ăn miếng nhỏ nhỏ xinh xinh thì chúng nó lại bảo ăn tạp ăn bẩn - túm lại chả biết ăn kiểu gì cho vừa lòng mạng mõ.m . Nhẽ các quan sau đận này nên rút kinh nghiệm , trước khi ăn gì nên hỏi trước ý kiến Offer !!

minhab

Xe điện
Em đảm bảo cái thớt này biểu quyết luận tội Cc kiểu gì cũng 50/50 ;;)

Kyson1

Xe điện
Hồi đầu thấy anh Thăng quyếc liệc đi kiểm tra..ngửi nhựa đường, trảm nhà thầu chậm tiến độ..em tấm tắc khen anh ý với cậu bạn bên 319. Bạn em bảo ông bị loè đấy…trảm nhà thầu xong thì mới đưa nhà thầu của mình vào được chứ. Hài =))
Em AHA, anh # vốn là thần tượng của em. Sau lại chịu cảnh tù đầy, bây h nghe đâu giảm 10kg, chân phải đau, đi lại khó khăn nên có chút thương cảm anh ạh.

May có anh sắt con hỉu chuyện cũng chỉ vẽ đc nhìu điều.

sthd

Xe lăn
Anh ấy giỏi phép chia đấy. nghe đồn cốp xe luôn có vài ca táp.

tiếc là anh thiếu nhạy cảm chính trị tí thôi.

chính trường khắc nghiệt quá

DaDieuchienxu

Xe container
Ăn to ăn đậm đà hoành tráng thì chúng nó bảo quan tham sâu mọt hại dân hại nước đáng xử bắn , giờ ăn miếng nhỏ nhỏ xinh xinh thì chúng nó lại bảo ăn tạp ăn bẩn - túm lại chả biết ăn kiểu gì cho vừa lòng mạng mõ.m . Nhẽ các quan sau đận này nên rút kinh nghiệm , trước khi ăn gì nên hỏi trước ý kiến Offer !!
Là công bộc ko nhất thiết là phải "ăn" cụ ạ. (Tất nhiên, điều này ko phải ai cũng làm đc, vì khi ngồi vào cái ghế "có màu" thì phải "biết điều" vs cấp trên, ko "ăn" thì sẽ ko có nguồn để "cống nạp")
Vị quản lý thuế của Cty mình, cho đến khi về hưu, vẫn sống 1 cuộc đời bình dị. Đến nhà thăm, gặp lúc 2 vc đang ăn cơm. Bữa cơm rất đơn giản, sống trong căn nhà cũ kỹ...
Mình cười, hỏi chơi: "Sao lúc còn làm việc Anh ko tích lũy mà giờ về hưu sống thanh đạm thế?". Ông ấy rep: "Tôi biết chứ. Tôi còn biết người dân có thành kiến ko tốt về ngành nghề chúng tôi. Chính vì vậy, khi các DN đến biếu xén, tôi dặn bà nhà tôi, tất cả quà cáp có phong bì tuyệt đối ko đc nhận, Quà bánh trái nói lắm thì nhận, nhưng phải kiểm tra kỹ, ko để họ nhét tiền bạc trong ấy. Vì tôi ko muốn 2 đứa con tôi hư. Chúng phải đi bằng đôi chân của chúng!"

sắt con

Xe điện
Em AHA, anh # vốn là thần tượng của em. Sau lại chịu cảnh tù đầy, bây h nghe đâu giảm 10kg, chân phải đau, đi lại khó khăn nên có chút thương cảm anh ạh.

May có anh sắt con hỉu chuyện cũng chỉ vẽ đc nhìu điều.
Em cũng chỉ biết thông tin hạn hẹp vậy thôi, tựu chung như bác nào bên trên nói có công/có tội , nước trong thì không có cá. Những người đã ngồi vào vị trí đấy thì họ cũng ko chỉ chăm chăm cắm đầu vào ăn hay ăn bất chấp, rõ ràng gi dấu ấn trong em là dân những việc như: hàng cây xanh, thiết kế đồn Công an phường xây dựng đồng bộ, vệ sinh môi trường sạch đẹp hay một mình vào thương thuyết với thằng ngáo đá để giải cứu cháu bé…🙂
Còn chửi thì vô cùng, nay hô mai chửi 🤭🤭🤭

thientudolong

Xe container
Em đánh giá anh Chung làm được việc, có năng lực, dám làm, từ những việc nhỏ như trồng cây, đến việc lớn như ép tiến độ đường sắt trên cao... còn các quan bây giờ làm đc gì ạ?
Cho thằng bán ĐT thắng thầu viết phần mềm thì kinh dồi :))

victory_1980

Xe điện
Các cụ cứ chửi Cc thoải mái, nhưng hỏi thật là từ các đời CT trước Cc có ông nào làm được như thế không đã, còn ăn bẩn ăn tận gốc thì em đồng ý 🤣
Nguyên cái chuyện ko thấy trồng cây, nhưng chi phí đắt đỏ hơn, mới thấy bọn lđ đời trc còn ăn bẩn cỡ nào.