Thảo luận Động cơ xe Vinfast thế này đã được coi là Việt Nam sản xuất chưa?

ngu ngơ

Xe điện
E nghĩ các cụ cứ chờ xem xe thật nó như nào, chứ toàn bánh vẽ. A Dê tuyên bố lắp ráp BMW, thế a Vê cũng ráp Bê Mờ Vê thì bán cho Pháp ah ?
Anh D là gia công cho BMW, anh V chỉ mua lại bản quyền động cơ mà BMW đã thôi không lắp cho xe BMW. Không hiểu động cơ BMW mà hãng đang bị kiện vì gây cháy là loại nào.

backmaster

Xe buýt
Ngẫn cũng được.
Nhưng Niềm tự hào dân tộc cùng Lòng yêu nước của em nhất định không rẻ như của chúng nó. Rặt hạng 5 xu cũng mua được 1 mớ cả hồn lần xác :P :P :P
Em đồng ý LÒNG TỰ HÀO DÂN TỘC CÙNG LÒNG YÊU NƯỚC của bác nó ko rẻ tẹo nào. Có điều có những kẻ đ.éo phân biệt được thế nào là TỰ HÀO và thế nào là TỰ HÀO DÂN TỘC đấy bác. Nói thế là bác biết văn hoá bọn này nằm tầm nào rồi. Liệu có cần giải thích thêm ko ạ

backmaster

Xe buýt
Em thì hiểu thế này: Bmw bán công nghệ + dây chuyền chế tạo phần cứng động cơ chi VF ( được sx bn cái..... thì ko ai biết) còn phần mềm đk thì không bán. Vì nó là linh hồn của động cơ giống hệ điều hành máy tính vậy. Nếu bmw bán cả cục sắt và pm nữa thì xe vf chạy giống mẹ nó bmw rồi => ảnh hưởng tới những khách mua bmw vì đam mê nó. Vậy nên mới phải thuê bên khác viết hệ điều hành gọi là TINH CHỈNH. Thành công hay không còn chờ tg trả lời. Chê hay khen cũng phải có lý lẽ cho đàng hoàng phải ko các bác

edc

Xe lăn
Em thì hiểu thế này: Bmw bán công nghệ + dây chuyền chế tạo phần cứng động cơ chi VF ( được sx bn cái..... thì ko ai biết) còn phần mềm đk thì không bán. Vì nó là linh hồn của động cơ giống hệ điều hành máy tính vậy. Nếu bmw bán cả cục sắt và pm nữa thì xe vf chạy giống mẹ nó bmw rồi => ảnh hưởng tới những khách mua bmw vì đam mê nó. Vậy nên mới phải thuê bên khác viết hệ điều hành gọi là TINH CHỈNH. Thành công hay không còn chờ tg trả lời. Chê hay khen cũng phải có lý lẽ cho đàng hoàng phải ko các bác
Cụ đoán mò hay Pr ..... em chả quan tâm. Vin nói là mua động cơ BMW..... vân vân.
Vậy thì sâu cái mã động cơ hay số hiệu động cơ Vin mua của BMW cho mấy lão offer sáng mắt ra đê :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Bác này làm được gì thì chia sẻ để mọi người cùng tự hào đi ạ. Hi vọng bác có cái gì đó hơn mấy anh nổ kia
Giờ em cho bác ăn trứng thối, trứng hỏng khắm như cứt bác cũng phải ăn, cấm cãi cấm chê. Giỏi thì tự đẻ trứng như gà mà ăn
Đúng không?

Tiger Hunter

Xe container
Việt Nam có cái lol gì khác với thế giới mà phải tinh chỉnh để phù hợp với riêng VN ?
Có chứ. Xe ở vn phải: bên ngoài nhỏ gọn như spark, bên trong rộng rãi như Escala, tiết kiệm xăng như xe máy, mạnh mẽ như G63, dễ sửa như Jeep lùn, túi khí nhiều như S600, công nghệ an toàn như Volvo.. Đấy phải hiệu chỉnh như thế.. :))
Cuối cùng giá phải thật yêu thương =))

backmaster

Xe buýt
Giờ em cho bác ăn trứng thối, trứng hỏng khắm như cứt bác cũng phải ăn, cấm cãi cấm chê. Giỏi thì tự đẻ trứng như gà mà ăn
Đúng không?
Chê người hơn mình vạn lần thì là loại người gì. Hố hố, chằng cần bằng người nhưng đến gót người thì hẵy lên tiếng. Không thì câm đi còn hơn. Tích góp cả đời chẳng mua nổi căn hộ của bọn nó. Chửi thì được chứ mở mồm ra chê à

Bigmoto

Xe container
Đúng không?
Ủa, nói như cụ là Vin nó bắt cụ phải mua xe của nó à? căng nhể :|

edc

Xe lăn
Có chứ. Xe ở vn phải: bên ngoài nhỏ gọn như spark, bên trong rộng rãi như Escala, tiết kiệm xăng như xe máy, mạnh mẽ như G63, dễ sửa như Jeep lùn, túi khí nhiều như S600, công nghệ an toàn như Volvo.. Đấy phải hiệu chỉnh như thế.. :))
Cuối cùng giá phải thật yêu thương =))
Chỉnh chuẩn như toy. Túi khí bền vãi :))

backmaster

Xe buýt
Giờ em mới hiểu khái niệm “tinh chỉnh” bằng ngôn ngữ mẹ đẻ đấy ah. Trình của cụ có thể biên từ điển tiếng Việt ngon đới !
Vâng trình của bác cũng chỉ đến vậy thôi. TINH CHỈNH tôi đã viết hoa cả chữ mà cũng ko phân biệt được ngữ nghĩa thì đúng là... thôi nói lại thành xúc phạm nhau

F_175.46

Xe tăng
Em cảm giác ạ, một thằng sx một ông khác viết phần mềm đk thì liệu có phát huy được hết cs của động cơ không ạ? Thời gian R&D như vậy sẽ mất khá. :(

backmaster

Xe buýt
N20
Cụ đoán mò hay Pr ..... em chả quan tâm. Vin nói là mua động cơ BMW..... vân vân.
Vậy thì sâu cái mã động cơ hay số hiệu động cơ Vin mua của BMW cho mấy lão offer sáng mắt ra đê :D
Mã N20 cả nước biết, nó còn nói ầm cả báo quốc tế còn ko biết còn vào bàn luận gì. Mẹ ko mua của bmw mà dám nói phét lấy bmw làm thương hiệu mà được à. Còn phần mêmd đk nó cũng nói là ko mua mà nhờ thằng Áo làm đấy thôi. Muốn bàn luận thì trước tiên phải đọc hiểu đã chứ đừng nói leo thế

edc

Xe lăn
N20
Mã N20 cả nước biết, nó còn nói ầm cả báo quốc tế còn ko biết còn vào bàn luận gì. Mẹ ko mua của bmw mà dám nói phét lấy bmw làm thương hiệu mà được à. Còn phần mêmd đk nó cũng nói là ko mua mà nhờ thằng Áo làm đấy thôi. Muốn bàn luận thì trước tiên phải đọc hiểu đã chứ đừng nói leo thế
Lại chụp ảnh bằng mồm. Trích nguồn cả thế giới biết đi

coolpix8700

Xe ngựa
Cái giọng văn chưa hơn gì thì ko được chê thấy quen vãi :))
Trên ọp này có nhiều người không biết ngớ ngẩn thật hay chỉ giả vờ là ngớ ngẩn đang đưa ra một cái "Quy định" cực nực cười.
Cái tụi tham ô, buôn bán gian lận, lừa lọc thường giầu hay rất giầu, giầu hơn đại đa số những người làm ăn chân chính rất nhiều.
Ví dụ như Khải Silk, gắn mác Việt để bán hàng tầu nên cũng rất giầu, tài sản không chỉ mấy cửa hàng bán lụa tầu đính lại nhãn Việt mà còn khá nhiều cơ sở DA BĐS khác.
Nhưng các ông ngớ ngẩn trên lại đặt ra cái quy định là ai mà chê việc làm của cái lũ giầu có bất chính ấy là không được, vì muốn được phép chê thì phải giầu hơn lũ kia!

tranxuan

Xe buýt
Cũng vui, hóa ra các cụ anti lại là người quảng bá tốt nhất.

Mr.Alo

Xe lăn
Trên ọp này có nhiều người không biết ngớ ngẩn thật hay chỉ giả vờ là ngớ ngẩn đang đưa ra một cái "Quy định" cực nực cười.
Cái tụi tham ô, buôn bán gian lận, lừa lọc thường giầu hay rất giầu, giầu hơn đại đa số những người làm ăn chân chính rất nhiều.
Ví dụ như Khải Silk, gắn mác Việt để bán hàng tầu nên cũng rất giầu, tài sản không chỉ mấy cửa hàng bán lụa tầu đính lại nhãn Việt mà còn khá nhiều cơ sở DA BĐS khác.
Nhưng các ông ngớ ngẩn trên lại đặt ra cái quy định là ai mà chê việc làm của cái lũ giầu có bất chính ấy là không được, vì muốn được phép chê thì phải giầu hơn lũ kia!
văn của bọn ăn cơm chúa mà cụ , kệ bọn nó đi :))