Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

son-shark

Xe buýt
Em nhờ cụ Sơn tí,chả là em có khoảng 80t liệu có mua được Sh Việt 2010-2011 k cụ? Em mù tịt về xe nếu đi mua xe e sợ bị lừa,nếu có xe em nhờ cụ đi check xe giúp e được không? Chi phí thế nào e xin gửi cụ.
Tầm tiền này hơi khó mua bạn ạ! Nếu mua được của người dùng thì may ra chứ xe thợ thì nát quá! Bạn tìm được xe mang qua mình kiểm tra giúp cho thôi, ko phải tiền nong gì đâu bạn nhé!
Em cảm ơn Cụ Sơn đã cho ý kiến. Vợ em thì cứ k phải trả tiền là vợ em đi thôi ạ :) hí hí. Thế mới đau.

SHmode này có hay lỗi lầm gì không hả Cụ ? Đàn bà con gái đi mà lỗi này nọ em cũng lo lo ạ.

Cảm ơn Cụ
Xe này ít lỗi thôi mà có thì chỉnh lại tí là ổn bạn nhé!
e đang đi SH 2010 125i (xe đã đi được 3 vạn) nếu chạy dưới 60km/h thì có cảm giác hơi rung rung dưới chỗ để chân, nhưng nếu chạy tốc độ cao thì không còn thấy rung rung nữa, đi rất êm. Em hỏi nguyên nhân tại sao? có mắc bệnh lý gì ko? để em còn mang qua chỗ bác Sơn.
Và còn một điều nữa là lúc đang đi chậm chậm mình tăng ga lên cũng hơi rung rung, giảm ga thỉnh thoảng có tiếng phẹt phẹt ở bô có làm sao ko ạ?
Mong sớm nhận được hồi âm. Em xin cảm ơn >;)
Xe bạn cần kiểm tra, thay mới vài chi tiết của côn, vệ sinh cảm biến phun xăng là ổn thôi!

svngheo

Xe máy
xe liberty tho thoảng bị khựt khựt xong chết máy đề lại dc thì là bị sao hả bác Sơn

itra

Đi bộ
Xe em SH 150i. Xe em thỉnh thoảng bị giật lúc lên ga. Đi tầm dưới 40km/h thì rõ nhất. Em hỏi nguyên nhân tại sao? có mắc bệnh lý gì ko?

Dr_nghi

Xe hơi
Cụ cho em hỏi. Xe em Sh 125 việt 2011 em nới lắp chống trộm litech 3500 được 2 tháng hôm rồi bị nổ tụ suýt cháy mất xe( khói um tùm phải đổ nước vào mới hết) sau đó e gọi được bảo hành cái khác. Nhưng bây giờ đi cứ sợ sợ bị như lần trước thì chết. Theo bác có nên lắp nữa ko hay tháo ra ạ.

son-shark

Xe buýt
Cảm ơn Cụ Sơn nhiều
OK cụ!
Bác Sơn cho hỏi con này của em mà thay thế tuốt như các cụ dưới comment thì hết nhiều ko ạ http://www.otofun.net/threads/886343-cu-nao-di-sh-150-vn-2011-cho-em-hoi-chut
Nếu xe bạn chạy dưới 2 vạn km thì cần vệ sinh lại bộ côn là tương đối ổn! Dây curoa và búa côn chắc chưa phải thay đâu!
xe liberty tho thoảng bị khựt khựt xong chết máy đề lại dc thì là bị sao hả bác Sơn
Phần nhiều do chân chống điện bị move thôi bạn! Vệ sinh lại là hết!
Xe em SH 150i. Xe em thỉnh thoảng bị giật lúc lên ga. Đi tầm dưới 40km/h thì rõ nhất. Em hỏi nguyên nhân tại sao? có mắc bệnh lý gì ko?
Vệ sinh căn chỉnh lại côn là xong bạn nhé!
Cụ cho em hỏi. Xe em Sh 125 việt 2011 em nới lắp chống trộm litech 3500 được 2 tháng hôm rồi bị nổ tụ suýt cháy mất xe( khói um tùm phải đổ nước vào mới hết) sau đó e gọi được bảo hành cái khác. Nhưng bây giờ đi cứ sợ sợ bị như lần trước thì chết. Theo bác có nên lắp nữa ko hay tháo ra ạ.
Mình ko rành về khoá từ nhưng mà nổ tụ thì bây giờ mới nghe thấy! Cụ lắp khoá ở đâu? mang qua cụ Chiến khoá từ kiểm tra lại cho chắc ăn! ĐT cụ Chiến 01656531386.

hungttri

Đi bộ
Bác Sơn ơi giúp em với, em mới thay bộ nhông với dây curoa mới cho chiếc Shark trong hãng rồi, mà vẫn còn hú, rít ga chưa chạy thôi mà cũng bị hú, giờ em phải làm sao bây giờ !!

whyisme

Đi bộ
Chào bác Sơn. Bác cho em hỏi con liberty ie của em khi đi sơn mâm về thì chảy 1 ít dầu bên thụt trước bên phải lau chùi đi thì ko thấy chảy nữa .
Trong lúc lau chùi có lau cái vỏ chụp thụt trước bằng inox sáng sáng thì phát hiện em kéo nó tụt xuống dưới được ( nghĩa là cái vỏ chụp thụt đo di chuyển lên xuống được ) do em ko có xe khác tét nên hỏi bác là cái vụ di chuyển cái miếng inox đó là bth hay do gắn sai .
VỤ chảy dầu 1 ít đó có ảnh hưởng ji không hay phải đi thay vậy bác !

giahuy156

Xe buýt
Cụ cho e hỏi xe liberty 125 của e chưa có ie đi trên 60km máy gằn cảm giác máy gằn từng đợt là sao ạ. E cảm ơn ạ

Traithanhpho

Xe đạp
Bác sơn cho em hỏi. Xe em shi2010 cách đây 2 tháng e có mang qua chỗ bác thay bi côn,lắp tản nhiệt sạc, dây curoa và khoan chuông đấy ạ. Xe em đi vẫn bt nhưng mà có mấy vấn đề bác trả lời hộ e nhé. E ở bắc ninh đó bác.
1 là. Khi bắt đầu tăng ga thì máy hơi ì máy đến khoảng tốc độ 30km trở lên thì máy lại êm.
2 la: xe em đang đi nhanh mà giảm ga thì thấy tiếng pô nó kêu pụp pụp pup mấy lần. Chỉ khi giẢm ga mới kêu thôi ạ.
3 là. Bóng đen cos của e thỉnh thoảng đang đi lại tắt cái rồi lại lên bt kiểu như bị lỏng công tắc đấy ah. Nếu bật pha thì ko bị. Mà bật pha thì sáng quá sợ ngta chửi :)).
Bác tư vấn sớm hộ em đe có gì e sắp xếp thời gian qua bác nhé.

Traithanhpho

Xe đạp
Bác sơn cho e hỏi

Bác sơn cho em hỏi. Xe em shi2010 cách đây 2 tháng e có mang qua chỗ bác thay bi côn,lắp tản nhiệt sạc, dây curoa và khoan chuông đấy ạ. Xe em đi vẫn bt nhưng mà có mấy vấn đề bác trả lời hộ e nhé. E ở bắc ninh đó bác.
1 là. Khi bắt đầu tăng ga thì máy hơi ì máy đến khoảng tốc độ 30km trở lên thì máy lại êm.
2 la: xe em đang đi nhanh mà giảm ga thì thấy tiếng pô nó kêu pụp pụp pup mấy lần. Chỉ khi giẢm ga mới kêu thôi ạ.
3 là. Bóng đen cos của e thỉnh thoảng đang đi lại tắt cái rồi lại lên bt kiểu như bị lỏng công tắc đấy ah. Nếu bật pha thì ko bị. Mà bật pha thì sáng quá sợ ngta chửi :)).
Bác tư vấn sớm hộ em đe có gì e sắp xếp thời gian qua bác nhé.

anhviettran

Đi bộ
bác sơn ơi cứu em... e sh 2008 của em hiện nay có hiện tượng bị hao dầu, e đi khoảng 3000km là dầu bị hao mất nửa rồi...
1 bênh nữa là cứ rửa xe xong là k nổ đc máy... hoặc lúc bình thường tự nhiên cũng khộng nổ đc, toàn phải để đến sáng hôm sau thì lại đề bt

minhbimbim

Xe buýt
e có chú liberty 3v ie lâu lắm rồi ko đi, e mún dọn dẹp lại để bán thì làm ở đâu tốt cụ nhỉ?

phuquan

Xe tải
Bác Sơn cho em hỏi con AB của em tăng ga tư từ bị giật giật là bị sao, cần phải thay gì và thiệt hại dự kiến khoảng bao nhiêu ah

nghialobo

Xe đạp

xe em đi là sh 150 vn đc 500km. Hôm qua ra gần nhà thay dầu máy lần 1 cho xe thì thay loại này có sao không bác? đến 2000km thì nên thay loại nào là tốt nhấy cho xe vậy? Em lượn qua mấy chỗ sửa xe gần nhà mạn Ba đình nhưng hầu hết toàn dùng loại dầu nhớt này.

bangmua74

Xe buýt
Cụ Sơn cho em hởi với: xe em là SHi 2006 dạo này đi đều ga thì ko sao, nhưng cứ giảm ga nó có tiếng pạch pạch ở bô, khi bắt đầu tăng ga nó cũng có tiếng đó,ga to lên khoảng 30km/h thì hết. Thank cụ

duckhai1985

Xe hơi

xe em đi là sh 150 vn đc 500km. Hôm qua ra gần nhà thay dầu máy lần 1 cho xe thì thay loại này có sao không bác? đến 2000km thì nên thay loại nào là tốt nhấy cho xe vậy? Em lượn qua mấy chỗ sửa xe gần nhà mạn Ba đình nhưng hầu hết toàn dùng loại dầu nhớt này.
Sặc. Đây đâu p dầu dành cho xe ga bạn. k có chữ Scooter, cũng chẳng có chỉ số MB. Đây là dành cho xe số r bạn à