Động cơ Ford Focus mới tinh có vấn đề ?

mrthuongcapital

Xe hơi
Cụ yên tâm cái jì cũng có nguyên nhân của nó đừng quá lo lắng máy mà có vấn đề là sắc xất nhỏ vì trước khi xuất xưởng quy trình kiểm tra của FORD là rất nghiêm ngặt. Mà máy bảo hành 3 năm cơ mà cụ cứ đưa đến hãng kiểm tra rồi kết luận chưa vội.1
Chúc cụ nhiều niềm vui vời Ford Focus nhe !(b)

namgianghp86

Xe tải
xe em 3k3 rồi có vấn đề gì đâu, vẫn ngon lành cành đào.có cái là em hay chạy số 1&2.ở cái số này chân ga không khéo là nó hay bị giật...nói chung bình thường.
-em dự xe bác ko vấn đề gì, kiểm tra dầu, nước làm mát, sensor...chắc mấy cái lặt vặt thôi chứ máy thì ko sao đâu ợ.:)

cutivanquan

Xe đạp
Xe em cung bi the 1 lan khi di duoc k 2000km gi do,

(đầu tiên khởi động không được, sau đó em đạp phanh nổ được máy ngay tuy nhiên khi vào số thì máy ỳ không chạy được, - khi đó xuất hiện đèn báo check engine. e lại tắt máy khở động lại và chạy bình thương đến hãng.

Bác kT của ford mang laptop ra kiem tra 1 hồi rồi phán là lỗi sensor bộ lọc gió tí, kiem tra mat 15p thoi tuy nhiên chờ mất 3 hrs các bác jạ.

Mong xe của bác không bị sao.

Thang N.

Xe tăng
[FONT=&quot]Thưa các Bác, xe em gặp vấn đề em tả ra đây để các bác tham khảo và tư vấn cho em với.
[/FONT]
[FONT=&quot]Hôm nay ngày 17/1/09[/FONT]
[FONT=&quot]Xe em 1.8 MT, mới chạy 3.000 km[/FONT]
[FONT=&quot]Cách đây, khoảng 3 tuần: Hết giờ làm, em ra xe, nổ máy vào số thì ga mãi không thấy xe đi, nhìn kim động cơ chưa thấy chỉ lên mức 1. Em phải đạp một lúc nó mới bò bò dần được xe.....[/FONT]
Mấy bữa đầu (trong khoảng 1000km) em đi xe của em (1.8 AT) cũng bị trường hợp như cụ, xe đề nổ máy rất lâu, xe nổ máy xong rung bần bật, ấn ga không chịu nhúc nhích, kim đồng hồ dưới 1, cố lái xe đi thì xe của em cứ như bị hen ấy, nó cứ ì ra vừa đi vừa rung, chán không chịu được. Những lúc đó em không hiểu tại sao, nghĩ xe có vấn đề nên em tắt máy đi đề nổ lại thì lại êm ru đi lại ngon như bình thường. Bây giờ em đi được 2500km rồi thì không gặp trường hợp như thế nữa, em nghĩ có lẽ là do xăng kém chất lượng cũng nên.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
xe em 3k3 rồi có vấn đề gì đâu, vẫn ngon lành cành đào.có cái là em hay chạy số 1&2.ở cái số này chân ga không khéo là nó hay bị giật...nói chung bình thường.
-em dự xe bác ko vấn đề gì, kiểm tra dầu, nước làm mát, sensor...chắc mấy cái lặt vặt thôi chứ máy thì ko sao đâu ợ.:)
Con vợ này nặng nên đỡ côn không tốt rất dễ chết máy. Buổi sáng thường đề 2 phát mới nổ ngon, 1 phát chưa nổ, đề lại phát lại nổ ngon ngay.
Em nghĩ bác cứ đưa vào trạm bảo hành là xong ngay thôi mà, bảo hành 3 năm sợ gì(b)

PPit

Xe máy
dung noi xau Ford the! xe di loi the ma ko vao hang ngay ma con co chay, hoa chang cu co rat nhieu tien hoac ko bgio biet doc huong dan su dung.

isabinh

Xe điện
Cái này là do cụ bật chìa khóa lên xong đề máy nổ ngay. Cụ phải bật chìa khoa sau đó chờ 10s sau mới dwwd máy, bảo đảm ngon luôn. Mà xe nào cũng vậy cụ ạ, nhất là xe để qua đêm. Nguyên nhân là bơm xăng xe hơi yếu cụ ạ

fordhaiphong

[Tịch thu bằng lái]
không sao đâu bác ơi ! Dưới HP em còn có xe mới lấy về, khách vừa nổ máy thử đèn báo hiệu nó còn hiện thông tin loạn lên đây này. Nó do hệ thống máy tính trên xe có chút trục trặc thui, ra hãng , các bác dịch chỉnh sửa lại 1 chút xíu là ok thui.
Mong là vợ của bác sẽ không có vấn đề gì, không bác lại kêu Ford của em là F......ò...(b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em lại nhớ truyện ngày xưa đi Focus, tự nhiên phát hiện cái hình vòng tròn có dấu chấm than ở giữa, chả biết làm sao nhưng vẫn thấy đi bình thường. Cố gắng đi chậm về đến nhà. Vẫn ngủ ngon. Hôm sau gọi điện hỏi kỹ thuật viên Ford thì được trả lời là ..... đèn báo phanh tay chưa hạ hết :'(:'(:'(
Cái này là do cụ bật chìa khóa lên xong đề máy nổ ngay. Cụ phải bật chìa khoa sau đó chờ 10s sau mới dwwd máy, bảo đảm ngon luôn. Mà xe nào cũng vậy cụ ạ, nhất là xe để qua đêm. Nguyên nhân là bơm xăng xe hơi yếu cụ ạ
Nó do hệ thống máy tính trên xe có chút trục trặc thui, ra hãng , các bác dịch chỉnh sửa lại 1 chút xíu là ok thui.
(b)
Em nghĩ cụ nên xem lại các ý kiến này, em thấy chuẩn. Em 1 lần đã bị cái vòng đỏ dấu than ấy rồi - phanh tay chưa hạ hết.
Cái biểu tượng check engine thì khó nói, vì rất nhiều lỗi nó báo như thế. Xe em là do con sensor tuần hoàn khí thải, nguyên nhân là xăng kém vì lẫn nước. Em cứ để thế chạy lâu lâu nó lại hết, chẳng sao cả.

Tabac

Xe đạp
Thỉnh thoảng các Cụ cứ làm cú sốc thế này thì Ford Vịt nhà ta chịu sao nổi... Ấy thế mà em vẫn bồ kết Ford lắm, niềm đam mê mà.. (l)(l)

dungcarnival

Xe tăng
Em dự là kụ chua hạ phanh tay khi chạy thôi

MrWarm

Xe máy
Thưa các cụ, cám ơn các cụ nhiều. Em thấy nhiều ý kiến hay và thấy chia sẻ như thế này rất có ích trong kinh nghiệm lái xe. Nói thật là em đã dùng 2 con xe Nhật bổn nhưng chưa bị lỗi gì ngoài đổ xăng, thay dầu nên hoảng thế. Kiếp con gái mừ, em chưa lấy chồng chứ có ông xã rùi thì mặc bố ông xã :) đi sửa tội gì mà phải lo cho ảnh hưởng tới dung nhan chứ.

Sáng nay em mang đến hãng, các bác dịch vụ ở đó rất tử tế. Xe đang được kiểm tra, hẹn em chiều nay có kết quả. Em cũng hy vọng là do xăng, tuột dây hoặc do lỗi sử dụng thì may quá.

Em xin update thông tin vào buổi tối các cụ ạ.

PS: tối qua em nằm mãi mà không ngủ được, bình thường ngủ em hay mặc đồ nỉ, tối qua mặc mỗi bộ 2 dây mùa hè mà vẫn nóng rực :69:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thưa các cụ, cám ơn các cụ nhiều. Em thấy nhiều ý kiến hay và thấy chia sẻ như thế này rất có ích trong kinh nghiệm lái xe. Nói thật là em đã dùng 2 con xe Nhật bổn nhưng chưa bị lỗi gì ngoài đổ xăng, thay dầu nên hoảng thế. Kiếp con gái mừ, em chưa lấy chồng chứ có ông xã rùi thì mặc bố ông xã :) đi sửa tội gì mà phải lo cho ảnh hưởng tới dung nhan chứ.

Sáng nay em mang đến hãng, các bác dịch vụ ở đó rất tử tế. Xe đang được kiểm tra, hẹn em chiều nay có kết quả. Em cũng hy vọng là do xăng, tuột dây hoặc do lỗi sử dụng thì may quá.

Em xin update thông tin vào buổi tối các cụ ạ.

PS: tối qua em nằm mãi mà không ngủ được, bình thường ngủ em hay mặc đồ nỉ, tối qua mặc mỗi bộ 2 dây mùa hè mà vẫn nóng rực :69:
Cụ nào kiếp con trai chưa lấy vợ để ý vụ này nhé!:21:
Đọc xong dòng PS cuối của mợ mà iem phát sốt! Tối qua em nguyên bộ nỉ + Gấu mẹ vĩ đại + Gấu con nữa mà vẫn phải chạy điều hòa sưởi mợ ạ!:))

ducvu

Xe tải
[FONT=&quot]Thưa các Bác, xe em gặp vấn đề em tả ra đây để các bác tham khảo và tư vấn cho em với.
[/FONT]
[FONT=&quot]Hôm nay ngày 17/1/09[/FONT]
[FONT=&quot]Xe em 1.8 MT, mới chạy 3.000 km[/FONT]
[FONT=&quot]Cách đây, khoảng 3 tuần: Hết giờ làm, em ra xe, nổ máy vào số thì ga mãi không thấy xe đi, nhìn kim động cơ chưa thấy chỉ lên mức 1. Em phải đạp một lúc nó mới bò bò dần được xe. Hôm đó em nghĩ chắc là do trời rét quá xe chưa nóng máy nên nó ì thế :^)[/FONT]
[FONT=&quot]Hôm qua, nhà em có việc em trở trên xe 4 người + em lái xe là 5 (Lần đầu tiên từ lúc mua xe trở nhiều như vậy), quãng đường đi là 50km. Lúc đi thì không sao. Lúc về khi em nổ máy thì thấy hiện tượng máy cứ giật cục, nghe tiếng giật giật đều như kiểu máy yếu quá (giống như khi ta đi xe máy mà thiếu gió). Em đi được vài chục mét thì thấy đèn báo động cơ bật lên, và một đèn cảnh bảo thận trọng có dấu chấm than. Em dừng lại ngó nghiêng, nhưng nghĩ xe mới thì có làm sao nên cứ đi về nhà :([/FONT]
[FONT=&quot]Sáng nay (17/1) em nổ máy để đi (quãng đường 60km) thì thấy đèn báo động cơ vẫn đỏ + Đèn cảnh bảo thận trọng, em mở sách hướng dẫn của Ford thì ghi:[/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]Đèn động cơ (hình động cơ): nếu đèn này lúc đã nổ máy mà vẫn sáng thì động cơ có vấn đề, bạn không nên đi mà phải mang đến hãng ngay[/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]Đèn cảnh báo thận trọng (hình tam giác có dấu chấm than) thì không nên đi xe phải gọi ngay trạm bảo hành.[/FONT]
[FONT=&quot]Như vậy xe em bị cả 2 đèn cảnh báo không nên đi xe
[/FONT]
[FONT=&quot]Em hoảng quá gọi điện cho Bác hỗ trợ kỹ thuật của Ford, Bác ý hướng dẫn em kiểm tra nước và dầu, em mở máy làm theo hướng dẫn thấy mọi thứ đều ổn, Bác ý bảo cứ đi đi, mai thứ 2 mang đến hãng để kiểm tra.[/FONT]
[FONT=&quot]Em viết lên đây có 2 vấn đề:[/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]Để các bác nào có chuyên môn thì cho em ý kiến máy xe của em có dởm không? Có bị gì đó nặng không[/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]Em rất buồn vì chiếc xe là cả đống tiền của em tích cóp mà tại sao lại dởm thế, dù chỉ mới đi có 3000km. Ford ơi là Ford em cứ nghĩ mua Ford để được khung gầm, máy tốt :'(.
[/FONT]
[FONT=&quot]Dù rằng chưa kiểm tra nhưng có sự cố này em không chấp nhận chất lượng xe được vì cả đống tiền của em (đối với nhiều bác có thể là không đáng kể), xe mới tinh. Sáng mai em mới mang đến hãng kiểm tra nhưng đêm nay em rất buồn
[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Cám ơn các cụ đã đọc bài của em :6:[/FONT]
Thú thật văn mợ MEN lắn nên em cứ tưởng bác, mà đêm không ngủ được sao không ôm cần số là ngủ ngon thôi mợ ạ. Hôm nay xe mợ ngon chưa? Đêm nay mợ mà không ngủ được thì BUZZZ lão để lão kể chuyện cho mợ nghe chứ xe thì lão phải nhòm thì mới dám phán.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thú thật văn mợ MEN lắn nên em cứ tưởng bác, mà đêm không ngủ được sao không ôm cần số là ngủ ngon thôi mợ ạ. Hôm nay xe mợ ngon chưa? Đêm nay mợ mà không ngủ được thì BUZZZ lão để lão kể chuyện cho mợ nghe chứ xe thì lão phải nhòm thì mới dám phán.
Mợ ấy làm gì đã có cần số để mà ôm hả lão!!!???:))

warchild243

Xe hơi
Hết ngày thứ 02 rùi, chưa thấy bác lên báo bệnh em nó nhỉ?