[CCCĐ] Đông Bắc - Nơi có những cảm xúc Medley bị bỏ quên

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Tối qua e đi nhậu với mod, đang chém to thì bị tuýt còi năn nỉ mãi mới thả cho đi tiếp á cụ
Cụ tiếp đi em chắc không đi cung Đông Bắc nên hóng bài cụ lắm, du lịch online thôi cụ ạ.

Anh_Possible

Đi bộ
Cứ mỗi độ tết xong là lại nhàn rỗi các cụ ạ, tháng giêng là tháng ăn chơi tháng hai cờ bạc tháng ba rượu chè. Ok vậy nên ngay đầu tháng hai em quyết định sẽ làm một canh bạc lớn, canh bạc đánh cược số phận mình với những cung đường, trên chiếc 2 bánh quen thuộc. Nhìn đi nhìn lại thì mấy lão già như em lão nào cũng lười, ngày xưa cưỡi xe máy phi vèo vèo khắp mọi nơi nhưng giờ bảo cưỡi xe máy đi nhậu thôi cũng là cả vấn đề. Đi một mình thì lại không vui lắm, tính em là cứ phải thích đi team cho có người chém gió.

Đời kể ra cũng thú vị, đang loay hoay không biết đi với ai thì có ông bạn đồng nghiệp nhắn cho cái tin. Rảnh không cuối tuần đi cung Đông Bắc bạn ơi. Rảnh chứ, rảnh chứ đi ngay bây giờ cũng được, mà đi đông không lịch trình thế nào, đi bằng cái gì? Đi với tụi nhỏ, bọn nó rủ tôi mà đang bận công việc không đi được, nhớ đến ông nên gọi hỏi. Đi được thì sáng mai qua tôi rồi đi off bàn chuyện nhỉ. Ok sờ đùi bạn phát hehe.

Sáng hôm sau lão bạn chở ra quán cafe off team. Hẹn 9h có mặt mà các bé bán kẹo cao su mãi 9h30 mới tới, em với lão bạn ngồi kéo gần hết gói Man trắng và chém gió tí tốc váy em gái bàn bên.

Ngồi cafe ở Cộng Lý Thường Kiệt không biết các cụ sao chứ em là em thấy cái ly nó đã không ngon con mắt rồi.

Lúc sau các bạn biker cũng tới, sau màn chào hỏi bắt tay bắt chân giời thiệu giới tính gia cảnh và bề thế như con lão này cháu cụ kia thì bọn em đi thẳng vào vấn đề. Lịch trình sơ bộ được liệt kê như sau:
LỘ TRÌNH:
NGÀY 1:
- 9h00: Tập trung tại CASA Hà Nội, check-in, xếp đồ.
- 10h00: Lên đường Hà Nội – Chi Lăng (125km)
- 13h00: Đến Ải Chi Lăng. Ăn trưa, thăm quan, chụp ảnh.
- 14h00: Đi Chi Lăng - TP. Lạng Sơn (35km)
- 15h00: Đến TP. Lạng Sơn. Lên đỉnh Cột cờ Phai Vệ, ngắm toàn cảnh thành phố. (Mua thêm đồ ăn tối)
- 16h00: Xuất phát TP.Lạng Sơn – TT.Mẫu Sơn (30km).
- 17h00: Đến TT.Mẫu Sơn. Ngắm hoàng hơn trên đỉnh núi. Lấy phòng và nghỉ ngơi.
NGÀY 2:
- 5h00: Dậy sớm. Săn mây đỉnh núi Mẫu Sơn. Ăn sáng. Đi loanh quanh chụp ảnh.
- 10h00: Trở về nhà nghỉ. Chuẩn bị đồ đạc. Xuống núi tìm chỗ ăn trưa.
- 13h00: Xuất phát Mẫu Sơn – TT.Bình Liêu (110km). Trên đường đi nhiều cảnh đẹp. Tham quan cầu treo Nà Làng.
- 17h00: Đến TT. Bình Liêu. Lấy phòng, ăn tối và nghỉ ngơi.
NGÀY 3:
- 5h00: Dậy sớm săn mây núi Cao Ly (cách 25km)
- 7h00: Ăn sáng dọc đường. Khám phá đường tuần tra biên giới, đi sống lưng khủng long check các cột mốc 1305.
- 12h00: Trờ về TT.Bình Liêu. Ăn trưa, nghỉ ngơi.
- 14h00: Xuất phát TT.Bình Liêu - Bãi Dài Vân Đồn (90km)
- 16h00: Đến Bãi Dài. Lấy phòng, tắm biển, ngắm hoàng hôn, nướng hải sản ăn tối và ngủ lều.
NGÀY 4:
- 6h00: Dậy sớm đón bình minh trên bãi biển. Hạ trại làm màu.
- 8h00: Ăn sáng. Dỡ trại, chuẩn bị đồ đạc lên đường.
- 9h00: Đi Bãi Dài Vân Đồn – Chùa Cái Bầu (5km). Check-in, tham quan, ngắm cảnh.
- 10h00: Đi Cái Bầu - Hạ Long (60km).
- 11h30: Tới Hạ Long check-in. Ăn trưa, leo núi Bài Thơ (cân nhắc vì giữa trưa)
- 13h00: Đi Hạ Long - TP.Uông Bí (35km). Cân nhắc tham quan Chùa Ba Vàng (cách Uông Bí 5km)
- 14h00: Xuất phát TP.Uông Bí – Hà Nội (120km). Ăn tối dọc đường.
- 19h00: Về tới Hà Nội. Kết thúc chuyến đi.
Đoàn sẽ di chuyển bằng chiếc Piagio Medley 125cc (mới nghe quả xe ga mà đi leo đèo dốc em đã kinh rồi tính bàn lùi nhưng về sau trong chuyến đi em cảm nhận thì khác hoàn toàn), team có 4 cụ 1 mợ. Cụ em già nhất trong đoàn nên được xếp ngồi xe với một cụ (theo quan điểm của diễn đàn thì cứ đực là em gọi bằng cụ hết các cụ nhé, mặc dù thằng cụ nó kém em gần giáp hehe) có kinh nghiệm lái cứng nhất.
Bài cụ viết hay quá, em cũng sẽ trải nghiệm cung này nhưng chắc em đi 4b với lại đi đến Móng Cái, không biết ở đấy có gì không nhưng chỗ em nổi tiếng lắm hihi

Chaukga

Xe container
Tối qua e đi nhậu với mod, đang chém to thì bị tuýt còi năn nỉ mãi mới thả cho đi tiếp á cụ
Thì em đoán vậy, cái thằng cụ ấy cũng khoai phết :)
Mà em hỏi thêm tý: bãi cát của Vân Đồn thời xưa có vẻ lắm mảnh sò, chạy vậy lốp Medley có xây xát dì không :-?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Mà em hỏi thêm tý: bãi cát của Vân Đồn thời xưa có vẻ lắm mảnh sò, chạy vậy lốp Medley có xây xát dì không :-?
Có cụ ạ. Nó đi vỡ hết vỏ sò :))

hgb

Xe container
Có xây xát cụ ạ. À cơ như vậy lại tăng ma sát, đi bám dg lắm :D

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào lội còm ngắm ảnh và hành trình của cụ Chủ thớt

VBA

Xe buýt
Em vào ngó hành trình Cụ chủ thớt

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Cụ tiếp đi em chắc không đi cung Đông Bắc nên hóng bài cụ lắm, du lịch online thôi cụ ạ.
Em cũng thích du lịch online giống cụ . Làm sao mà đi hết được các nơi Cụ nhỉ

chungdungvn

Xe điện
Sau khi nghịch chán thí bọn em tìm chỗ rửa xe và tìm phòng để nghỉ. Xe có thể xuống biển nghịch nhưng không nên để cho máy móc ngập trong nước biển dễ bị ăn mòn và nhanh hỏng máy. Nghịch xong phải rửa ngay kẻo lại không về tới Hà Lội.

Khu vực này nhà nghỉ rất hiếm, các khu nhà có hướng quay ra ra biển đại đa số là biệt thự không kinh doanh. Gớm mấy cụ làm ăn phát đạt đầu tư xây nhà to đoành thế này cuối tuần đưa vợ đưa con và cũng có thể là đưa bồ về đây nghỉ ngơi tâm hự đêm khuya thì có mà nhất. Bọn em loay hoay tìm được chỗ rửa xe xong phải phi ngược lại gần thị trấn Vân Đồn mới tìm được cái khách sạn. Mùa này không phải mùa du lịch nên giá khách sạn cũng tèn tèn từ 250k-500k tùy từng căn. Bọn em tìm nhà nghỉ Ling có view quay ra biển nhưng giá hơi chát. Được cái chủ nhà là hai bác trung tuổi cũng khá vui vẻ dẫn bọn em đi xem phòng sau khi không đồng ý thuê thì bác chào bọn em mai tới ăn sáng uống cafe nhé. Công nhận hai bác mến khách quá.

Chạy ngược lên một đoạn thì bọn em tìm được một khách sạn có phòng cũng ưng, view không phải biển nhưng phòng ốc có vẻ tốt với giá 400k đêm/phòng đôi. Bọn em chọn 2 phòng. Vào tắm rửa và giặt giày xong đâu đấy mới thấy thằng cụ cùng đoàn tìm được chỗ. Thằng này to con, đen hôi, người đầy mồ hôi dầu mà đặc những thằng vai u thịt bắp thường não nó không u mấy các cụ ạ. Chẳng hiểu sao đi cùng đoàn mà lúc bọn em dừng lại tìm nhà nghỉ nó phóng một mạch quay ngược về thị trấn Vân Đồn qua gần QL18 luôn ấy. Xong nó cứ lang thang ở đấy bọn em gọi rồi gửi thông tin địa chỉ mãi nó mới mò tới.

Đúng 21h bọn em mới xách xe đi ăn. Phi từ nhà trọ lên gần 6km mới thấy có quán ăn mở cửa, trên quãng đường đi bọn em thấy có cái bar Vân Đồn đang rủ nhau tí ăn uống no say về đấy dẩy đầm tí cho nó phê, vói lại tranh thủ ngó xem ở Vân Hồn có tí...hồn nào xinh xinh hay không :))

Phi xe vào một quán nho nhỏ, nhìn ngoài nho nhỏ thế chứ vào trong toa đoành các bác ạ. Chị chủ quán ra hỏi ăn gì để chị cho người làm, ngó ngó một lúc thì em đồng loạt gọi quả lẩu hải sản. Chả mấy khi đi biển mà đã đi biển là phải ăn hải sản các cụ nhỉ, cũng giống như các cụ đi Quất Lâm hay Đồ Sơn là cứ sò lông sò huyết mà húp thì đây bọn em gọi hẳn cái lẩu hải sản 800k. Trong đầu đang suy nghĩ, ở phố cái lẩu bèo nhèo mấy con cá ươn mực thối cũng đã hơn chẹo ở đây 800k thì có cái gì. Đang khi đói thì trời đổ cơn mưa tầm tã. Mưa, đói, lạnh bọn em hối chủ quán mấy lần là đồ ăn của bọn em xong chưa chị ơi, bọn em đói lắm rồi. Nhưng đáp lại cái bụng cồn cào của bọn em thì chị chủ bảo chờ đi chị đang xúc tôm và mổ cá.

Ngó nghiêng thấy bàn bên cạnh ăn xong mà còn nguyên đĩa trâu khô thằng em len lén qua ẵm cả đĩa mang về. Bọn cùng bàn ban đầu nhìn em với con mắt dị vãi cả nồi kiểu như thằng này tởm vãi, đi nhặt đồ ăn thừa kìa. Kinh. Nhưng màu mè vậy thôi em vừa nhón tay bốc miếng trâu bỏ vào mồm là bọn nó cũng bốc rầm rầm. Chết đói vớ được miếng gì cho vào mồm chả ngon các bác hầy. Chưa đến 2p đĩa trâu đã nhẵn bóng. Liếc sang bàn bên thấy còn mấy con sò huyết lăn lóc tính tiện tay nhón thiếp nhưng thôi. Cái nào ăn được thì ăn không ăn được thôi bỏ, cố quá đêm đau bụng thì thôi rồi.

Chờ mãi đồ cũng ra nguyên một mâm luôn các bác ạ. Toàn đồ tươi, cá còn giãy đành đạch luôn

Trong mâm có cá (cá gì em quên xừ mất rồi nhưng cá nó tươi ăn ngọt cực luôn) có mực, có hến hay sò gì đó. Cứ tưởng thế là hết, vậy mà chị chủ quán lại bê ra thêm một bát tô tôm to đùng. Bọn em ban đầu thấy lạ, sao không bỏ tôm vào mâm luôn đựng vô cái tô chi mất công vậy nhưng ở đời cái gì nó cũng có nguyên do các bác ạ. Thằng cu cùng bàn tiện tay bê cái bát tôm đổ ra mâm để lấy tô xin ít nước lẩu nữa vừa đổ ra phát gần 20 chục con tôm to bằng ngón chân nhảy rào rào trên bàn, và một vài con rơi cả xuống đất. Cả quán ngó qua nhìn bọn em với vẻ mặt khó hiểu. Trời đất, tôm còn sống nguyên các bác ạ. Đúng là tươi roi rói luôn ấy.

chungdungvn

Xe điện
Hôm đấy điện thoại em hết pin nên chả chụp được mấy cái ảnh, tiếc ơi là tiếc giá mà có đủ ảnh là em kể cho các bác chảy hết nước miếng rồi.

Sau khi có mấy miếng mực bỏ vào mồm thì màu sắc cuộc sống quay trở lại các bác ạ, gớm nhịn cả ngày đói há mồm nhìn đâu cũng thấy u ám. Nghe bảo ở đây có món bia Hạ Long ngon lắm, ngon thì phải làm vài vại uống thử.

Ở đây bia họ không uống bằng vại các bác ạ, họ uống bằng cái ly uống trà nóng ở mình ấy. Mà bia công nhận uống rất ngon, vị thơm và không nồng lắm uống phát nào là mát đến tận đấy phèo phát nấy. Chỉ tội cho thằng rót bia phải luôn chân luôn tay.

Bọn em uống đâu tầm 4 ca thì nghỉ. Trời thì cũng đã tạnh mưa và lồi lẩu thì cũng chỉ còn lác đác vài miếng xương và vỏ tôm. Tính tiền thì rẻ quá thể đáng luôn toàn đồ tươi và ngon thế mà chị chủ quán chỉ tính có 800k cho nồi lẩu, đấy là chị đã bonus cho bọn em 2 gói mì tôm không tính tiền. Bia thì cứ 50k/ca 2l.
Đánh chén no say bọn em lại phi về phòng. Đi ngang qua quả bar thì lúc ấy trời đang mưa nhỏ nên cũng chả ghé lại làm gì về thẳng phòng đi ngủ luôn. À tiện em up ít ảnh phòng ở đây cho các cụ xem nhé.

Khổ ban đầu cứ tưởng cái tay nắm bị hỏng hóa ra không phải. Chỉ là phải gạt thật sâu xuống mới được. Báo hại thằng cu này mỗi lần ra là phải trèo cửa sổ sang phòng bên để ra. May không ai thấy chứ không lại hô lên ăn trộm thì toi

Hết ngày thứ 3

Chỉnh sửa cuối:

chungdungvn

Xe điện
Em tìm ít ảnh của hôm đấy up khoe tí các cụ đừng mắng nhá :D

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào ngắm Ảnh mới của Cụ chủ thớt

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Em vào lội còm theo dõi hành trình cụ chủ

VBA

Xe buýt
Ngày mới em lại vào hóng

Phét!

Xe tải
Em đi du lịch online cùng cụ Chủ thớt

Đoành!

Xe tải
Em vào hóng ảnh mới

chungdungvn

Xe điện
Sang ngày thứ tư (em muốn nói là ngày thứ tư chứ dùng ngày cuối có vẻ hơi buồn các bác nhỉ X_X)
Khi mà mặt trời còn đang le ve bay từ biển cả vào đất liền, em và mấy đứa đã quần áo chỉnh tề, râu ria cạo sạch, xịt nước bông thơm nức để phi ra biển đón ánh bình minh. Hổm rày toàn mây mưa nên xuống biển cái nó phải khác các bác nhỉ. Ngồi trên bờ thả đôi bàn chân trần trên cát mặc cho những con sóng cứ xô vào các kẽ ngón chân mang theo hơi ấm của biển, thả tâm hồn mình lãng du theo những cơn gió đậm vị biển. Thi thoảng những cơn gió còn đặt lên môi người lũ khách một nụ hôn mằn mặn. Phê lắm các bác ạ.

chungdungvn

Xe điện
Bọn em đi vào bãi này phí tổn cho xe là 5k/xe còn phí tổn cho người là 20k/người. Vì mới có 5h10 sáng nên bãi chẳng có ai, tranh thủ lúc bảo vệ còn ngáp ngắn ngáp dài bọn em phi tọt vào tít trong bãi và ra hẳn chỗ cái chòi này luôn. Gớm phi trên cái cầu gỗ run cầm cập các bác ạ, các thanh gỗ cứ nhún theo mỗi nhịp xe qua, thi thoảng có có tiếng rắc nghe rất là đau tim.

Bọn kia tranh thủ lôi đạo cụ ra săn ảnh ọt tí, em thì lang thang nghịch cát nghịch nước.

Ánh vàng ban mai đầy sức sống nhìn phê không các bác. Em nghe bảo chịu khó ra ngồi đón nắng ban mai buổi sớm rất là tốt cho xương khớp, tuổi cao sức yếu xương cốt rão hết cả nên là phơi càng nhiều càng tốt.