[CCCĐ] Đông Bắc - Nơi có những cảm xúc Medley bị bỏ quên

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào lội còm ngắm ảnh và xem video của cụ chủ thớt

Chaukga

Xe container
Hôm qua giờ này là có mớ bài mới mà nay chả có dì :(

chungdungvn

Xe điện
Em lại tiếp tục đây, xin lỗi các cụ qua em bận quá
--
Sau khi xuống mua thuốc và nước bọn em lại tranh thủ nghỉ tí và xem xét đường đi, điểm đến tiếp theo là Vân Đồn. Thấy là cứ cắm thẳng QL18 là về đó, đường này dẽ đi nên chắc sẽ sớm được tắm biển thôi. Bây giờ là gần 15h, chỉ tầm 17h là đang quần đùi cởi trần (có khi còn chả thèm mặc quần đùi ấy chứ :))) ngồi hóng gái mặc bikini tắm biển rồi.

Quán tạp hóa vùng biên có vẻ rất nhiều đồ nhưng mà gói thuốc đắt quá huhu. Em lại tranh thủ sạc tí pin của cam hành trình và điện thoại. Con xe này có thiết kế một chân jac usb để sạc pin điện thoại các cụ ạ, tiện lắm nên đi đường có chẳng may điện thoại hết pin cũng chả có gì phải lo. Đi đường em bật cam suốt mà cái cam nó chất lượng đời tống quá nên hơi chán. Quay ròng rã 4 ngày trời gần 100gb dữ liệu các cụ ạ.

chungdungvn

Xe điện
Đường đẹp nên là cứ thế mít thôi, cứ căng đét tốc độ cho phép mà rít. Đoạn này theo biển báo thì tối đa bọn em được chạy 70, mà con xe này kéo 70 thì chán òm. Tranh thủ những đoạn thẳng, tầm nhìn tốt và vắng em lại thử tốc độ tí có đoạn xe em kéo đến gần 100 (hix hix các cụ đừng báo xxx nhé chết em).

Trên đoạn đường gần tới Vân Đồn có đoạn rừng ngập mặn bên đường đẹp phết các cụ ạ, mấy thanh nhiên kia xuống chụp hình này nọ còn xe em thì tít luôn tới Vân Đồn. Khi đồng hồ chỉ đến 16h45 là bọn em đã checkin được cây cầu Vân Đồn rồi.

Mấy ngày lăn lộn trên núi với mưa, sương mù và lạnh nay xuống biển thấy trời quang mây tạnh, những cơn gió mát từ đại dương thổi vào mang theo những mùi cá, mùi rong và cả mùi muối nghe dịu mát cả cõi lòng. Phía xa xa sau những ngọn núi, mặt trời đang vội vã từ giã đại dương để đi tìm giấc ngủ, những con tàu sau chuyến đi dài nằm lim dim nghe sóng hát rì rào. Xin chào biển, tôi đến đây.

chungdungvn

Xe điện
Mới nhìn thấy biển cái là em với cu xế thích quá lần mò tìm đường xuống chơi. Ngó thấy một dải cát trắng dài phía xa bọn em liền ngược xuôi tìm đường xuống. Sau mấy lần đi nhầm ngõ, cuối cùng bọn em cũng tìm lối xuống các thấy được lối xuống biển các cụ ạ.

Mỗi tội chỗ này không phải là đường xuống cái dải cát trắng kia mới chết chứ. Thế là hai đứa em cứ lần mò đi dọc theo ven biển mà bò tới. Thủy triều đang giờ ngấp nghé nên những dải bồi trơ hết cả ra.

Gời ngồi xem lại hình ảnh từ cam mà nó hình cầu cứ như trái bóng vậy

Những ụ cát nhỏ do còng còng đào cát cứ thế nhấp nhô xen lẫn những vũng nước nhỏ. Sau khi kiểm tra mặt đường, bọn em chọn những chỗ mấp mô để đi vì độ lún của nó rất nhỏ. Cái xác xe cỡ 130kg cộng với cái xác đói há mồm của hai thằng em thì tổng trọng lượng tầm 260kg phi ầm ầm trên bãi biển. Gặp con rạch nhỏ, nước đang chảy từ trong đất liền ra, nhìn có vẻ cũng sâu nhưng không có đường vòng qua, chẳng có nhẽ lại quay lại. Cu xế của em xuống kiểm tra, sau một lúc hội ý nhỏ, hai thằng em liều phóng qua luôn. Sợ gì, chẳng may sập thì xuống kéo xe thôi, chả mấy khi có hứng.

Liều ăn nhiều các cụ ạ, qua ngon ơ luôn.

chungdungvn

Xe điện
Đang đi thì điện thoại reo, thì ra là đồng bọn cũng vừa tới gọi hỏi ở đâu để tới luôn. Bọn em gửi cho cái location thì nó map nó báo đang ở ngoài biển các bác ạ. Bọn kia bảo các ông đùa à, nhưng thề em thật đùa là đùa thế nào.

Phía trước là con rạch lớn hơn mà nhìn thì cũng biết là có gan mấy cũng không dám ngồi mà phóng qua chỗ này nên bọn em vòng vào phía trong để đi tiếp.

Để chắc ăn hơn em kều cu xế bảo xuống check đê, nó nhón nhón mãi trên bờ vì sợ ướt giày. Mãi sau em hò lắm thì nó cũng chịu hi sinh đôi giày mà phi xuống.

Qua tốt nhưng cuối cùng cũng hơi đen. Dưới lòng con rạch thì cứng còn phía trên thì khá là lầy. Mình em hì húc dắt mãi nhưng không qua được, cuối cùng hai thằng phải vừa đẩy vừa kéo cũng qua được phía bên kia.

papa2nhoc

Xe tải
Cụ về qua chợ Cọc 6 (đi qua Cửa Ông 5 Km) nhớ ghé quán Đàm Thanh ăn món Khâu nhục thử xem nhé. Em lâu rồi không qua đấy.

Chaukga

Xe container
Theo giờ em lại vào hóng 8->

chungdungvn

Xe điện
Em bỏ cái video lên để các cụ cùng xem trò nghịch ngu của bọn em ạ.

hgb

Xe container
Đường đẹp nên là cứ thế mít thôi, cứ căng đét tốc độ cho phép mà rít. Đoạn này theo biển báo thì tối đa bọn em được chạy 70, mà con xe này kéo 70 thì chán òm. Tranh thủ những đoạn thẳng, tầm nhìn tốt và vắng em lại thử tốc độ tí có đoạn xe em kéo đến gần 100 (hix hix các cụ đừng báo xxx nhé chết em).

Trên đoạn đường gần tới Vân Đồn có đoạn rừng ngập mặn bên đường đẹp phết các cụ ạ, mấy thanh nhiên kia xuống chụp hình này nọ còn xe em thì tít luôn tới Vân Đồn. Khi đồng hồ chỉ đến 16h45 là bọn em đã checkin được cây cầu Vân Đồn rồi.

Mấy ngày lăn lộn trên núi với mưa, sương mù và lạnh nay xuống biển thấy trời quang mây tạnh, những cơn gió mát từ đại dương thổi vào mang theo những mùi cá, mùi rong và cả mùi muối nghe dịu mát cả cõi lòng. Phía xa xa sau những ngọn núi, mặt trời đang vội vã từ giã đại dương để đi tìm giấc ngủ, những con tàu sau chuyến đi dài nằm lim dim nghe sóng hát rì rào. Xin chào biển, tôi đến đây.

Hình như cầu Vân Đồn có tới 3 cái phải ko cụ?

Ferroli

Xe máy
Website
pmie.vn
thích quá các cụ nhỉ

bodi

Xe tăng
có tuổi trẻ và có đam mê là có tất cả

Chaukga

Xe container
Thôi xong, chủ thớt mất bằng :-?