Đôi lời xin góp ý cho anh em đi xe ga "đắt tiền"

MÃI MÃI !

Xe buýt
em mới mua SH việt 125 lay hoay mãi với cái đồng hồ báo giờ mà ko chỉnh được...~X(

duyky.228

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã cho ae những kiến thức bổ ích .

Thanh_longbien

Xe hơi
Em ngó qua ở cái động này thấy rất nhiều cụ có vẻ như chưa am nhiều lắm về cách sử dụng,sửa chữa,bảo dưỡng...về xe ga
Ví như cụ Bancuocdoi http://www.otofun.net/threads/223460-van-de-xe-sh-150
này chẳng hạn...
Em có vài lời đơn giản xin được góp ý cùng các cụ như sau:

+Việc các cụ đi như thế nào thì tùy,muốn bay nhảy sao cũng đc,nhưng phải thay dầu định kỳ,đúng độ nhớt.Thường thì các loại như Vistra,Castrol...,các cụ đi cho em 2.000km vào mùa đông,1.500km vào mùa hè .Dầu láp thì lâu hơn,2 năm thay cũng chả sao cả.

+1 tháng nên vệ sinh lọc gió 1 lần.
Lọc gió bẩn dẫn đến xe ăn xăng (-vì thiếu không khí để đốt cháy) ,đi ko đc thoát máy và lướt...
Khi đi rửa xe,các cụ cứ bảo thợ ng ta xịt cho cái lọc gió.Hết 10.000đ thôi

+Bảo dưỡng định kỳ.Tuyệt đối ko nghe thợ dụ thay đồ.Chỉ thay những thứ hao mòn tự nhiên như:Má phanh,lốp...

+Kiểm tra thường xuyên và đổ thêm nước làm mát-1 tháng 1 lần.Cách nhận ra dấu hiệu bất ổn là ở trên mặt đồng hồ có chữ C và H.Kim chỉ ở giữa mức C-H là ko vấn đề gì

+Khi đi đc 1 thời gian dài 1-2 năm,lúc này sẽ dẫn đến hiện tượng côn mòn.Dấu hiệu là:kéo tay ga sâu mà xe vẫn chưa chạy,đi giật,chạy xe không lướt,và đặc biệt là tốn xăng
Các cụ nên mang ra cửa hàng chứ ko nên mang vào Hãng để khắc phục vấn đề này,bởi Hãng thì ng ta chỉ có thay,mà thay sẽ dẫn đến "mất chất" bộ côn zin.Mang ra cửa hàng,người ta sẽ dán lại 'phíp' khác cho côn,và tiện lại 'phíp' chuẩn theo độ bám...

+Đối với những loại xe thiết kế ko có công tắc tắt đèn (đèn lúc nào cũng sáng),như Sh,Spacy,... ,tuyệt đối ko được tự ý đấu thêm công tắc để ngắt đèn sáng.Làm điều này dẫn đến lượng điện dư thừa->phồng bình acquy....

+Với những cụ đang đi Shi (ko như Sh thường nhé),việc cháy bộ Xạc điện là không tránh khỏi.Khi bị cháy,các cụ ko nên thay Xạc có hình thức giống y xì phoóc như thế,(bởi ko có đồ xịn đâu)mà nên thay Xạc chế từ xe phân khối lớn.Vừa bền lại rẻ,cũng chả ảnh hưởng gì

Đôi lời từ kinh nghiệm chơi xe của bản thân
Mong các cụ cùng góp ý thêm
Thân
may quá, kịp đọc bài Cụ dạy, tí bị bọn Thanh Gia Long Bên hù dọa thay hết đồ. Em Vodka Cụ

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
may quá, kịp đọc bài Cụ dạy, tí bị bọn Thanh Gia Long Bên hù dọa thay hết đồ. Em Vodka Cụ
Thành Gia còn có 1 cái ở 176 Định công
Bố khỉ, bọn này rửa tiền hay sao mà lừa tình vãi ái
Hội bọn em toàn tin tưởng chỗ bác Thành râu ở 170 Định công cạnh đấy.
Cụ ý chuyên tay ga. Điện đóm côn láp...là sở trường

nghiablack

Xe tải
em chỉ xin góp ý là /
các bác đi xe trong phố đừng bật đèn pha. rất ảnh hưởng đến ngừoi khác . đêm qua em tí phi xuống rãnh vì 1 ông đi SH chạy ngược chiều bật pha :((

love.acm

Xe hơi
em mới mua SH việt 125 lay hoay mãi với cái đồng hồ báo giờ mà ko chỉnh được...~X(
Giữ chặt nút clock, đồng hồ sẽ nháy. Lúc đó thì bác ấn từng phát 1 để chỉnh giờ, khi nào xong thì 1 là tắt chìa khóa, 2 là cứ để im 1 lúc đồng hồ sẽ hết nháy => Đồng hồ đã đc cập nhật giờ giấc

libertyievn

Xe buýt
em đi mấy đời xe ga rồi ah....mà em chưa dán chưa thay côn bao giờ.....mua xe mới đi tầm 20.000km--25.000km là em đổi xe rồi các cụ ah.....(hihi Fun tí)

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua vừa đi đón thằng bạn ở bên đức 10 năm mới về. Nó bảo xe SH nhập từ ý bên đó toàn dùng để đi giao hàng, vứt đầy đường. Nghĩ đến Vịt mình mà thương quá

hOan_kiD

Xe máy
E đánh dấu phát.:D

vuthien86

Xe buýt
Hôm qua vừa đi đón thằng bạn ở bên đức 10 năm mới về. Nó bảo xe SH nhập từ ý bên đó toàn dùng để đi giao hàng, vứt đầy đường. Nghĩ đến Vịt mình mà thương quá
Chuẩn cụ ợ. Bạn bè bên nước ngoài nó bảo dong xe này toàn đi chở hàng, chở bánh pizza

pap_pol

Xe hơi
Hay quá, nhiều khi không chú ý nên cứ thấy trục trặc là mang ra hãng