[Funland] Đời buồn của ông bố đơn thân (trích từ báo VNexpress)

wanderersg

Xe tăng
Và thêm nữa là các em miền tây cũng khá là hiếu thảo với cha mẹ, có nhiều em quyết định đem đổi cái ngàn vàng của mình để lấy tiền sửa nhà cho cha mẹ ở dưới quê, cho tiền em út đi học trên thành phố chứ kiên quyết không có cho anh người yêu đầu đâu nhé, cái này thì em biết.
Thà thế còn hơn cho thằng bồ nó hưởng chả dc xu nào mà nó còn ăn rồi nhậu.đàn ông miền tây khá lười, mê ăn nhậu, đá gà cá độ.
ông nào chăm thì chăm lắm nhưng đa số là lười.
mấy thợ phụ hồ miền tây đa phần rất khoẻ và chăm ,ngoan chứ ko ranh ma như miền khác. Ăn uống toàn cơm cá khô với miếng dưa hấu.

zolahn

Xe điện
về chuyện hiếu thảo cha mẹ và lo cho em út thì em công nhận, em biết có một trường hợp một em gái MT đi bán cái ngàn vàng để lấy tiền sửa nhà cho bá má ở quê, cho tiền em đi học ĐH trên TP,
Cụ đừng nghe cave kể chuyện

Tv1913

Xe đạp
Các cụ căng thẳng quá, mỗi gia đình là một câu chuyện, mỗi người phụ nữ là một bài toán, người chồng không giải được nên phải chịu vất vả một mình thôi! :D

Có thể cccm tiền bạc không phải nghĩ nên quan điểm nó cũng tích cực, chứ em mà là anh chồng trong bài báo em sẽ hỏi thẳng bác sỹ khả năng chưa khỏi là cao hay thấp? Cao thì bán nhà mà chạy chữa, thấp thì thôi! Mua các loại thuốc giảm đau cho em bé sống vui vẻ ngày nào hay ngày đó, chứ thật lòng mà nói cố chạy chữa cho em bé sống mòn trong đau đớn thêm vài tháng hay vài năm cũng chưa hẳn là nhân đạo!

just for fun

Xe lăn
Ai cũng là nạn nhân trong câu chuyện của mình.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Gái miền trong ly hôn là họ trả con cho chồng nhiều chứ k hiếm đâu ạ. Thương e bé xấu số thôi ạ.

paprika

Xe tải
Bỏ cả con lúc mà nó đang cần người mẹ nhất, như thế này cháu nó được ngày nào hay ngày đó, vậy mà ko được một cái ôm của người mẹ. Quả thật là quá đau thương, đúng là không còn nhân tính, thử hỏi sống thế cũng sống được hay sao?

Mr.Alo

Xe lăn
Hai cụ, người thân, người quen và bạn bè từng rơi vào hoàn cảnh này hay chỉ “nghe nói” mà kết luận ghê vại?

Sau một thời gian tham gia of, em thấy rằng rất rất nhiều cụ ở xa tít mù khơi, thông tin nghe loáng thoáng, chưa kiểm chứng nhưng lại kết luận rất vội vàng và chém loạn hết cả lên. Cho dù có kiểm chứng thì một vài người cũng không thể đại diện cho văn hoá, lối sống của 1 vùng, 1 khu vực.
cái này là sự thật chứ nghe gì cụ , nó là nét đặc trực rồi

duonglamkhoa

Xe tăng
Ý kiến cá nhân tôi sống trong Nam 35 năm cũng như gặp nhiều trường hợp thế thì đúc kết thế đó.ông ko tin thì cũng là ý kiến cá nhân của ông. Còn ko ai cấm người khác dược quyền đưa ra ý kién của họ cả nhé.
Sống trong Nam nhưng Đông Nam bộ nó khác với Tây Nam bộ, cụ trẻ ạ. Cụ trẻ có quyền đưa ra ý kiến, tôi chả cấm, nhưng cái ý kiến của cụ nó ảnh hưởng đến nhiều người khác đấy. Cụ trẻ nói sống trong Nam 35 năm nghĩa là cụ trẻ đã ít nhất 35 tuổi nhưng sao ý kiến còn nông nổi, bồng bột thế!?

Leean

Xe tăng
Các cụ các mợ đừng đi vào khía cạnh vùng miền mà lại gây ra sự chia rẽ nữa. ở đâu cũng sẽ có nhưng ông bố, bà mẹ đáng kinh trọng, dù họ đã ly hôn nhưng vẫn có trách nhiệm đầy đủ với con cái, em tin trong xã hội này họ là đa số.

Ở đây có rất nhiều ý kiến qua lại về sự thờ ở bỏ mặc con cái của bà mẹ kia, lên án cũng có mà một số tỏ ra thông cảm ( vì lý do gì cũng chẳng biết nữa, cảm thấy mình cũng có một phần hình ảnh của bà mẹ kia chăng). Nhưng lại quên đi cái mấu chốt vấn đề đó là đứa nhỏ kia đang mang trọng bệnh và chẳng sống được lâu, nó rất cần vòng tay yêu thương ôm ấp của người mẹ trong những ngày cuối cùng, đổi lại là sự thờ ở và tuyệt tình của mẹ cháu bé. Báo chí tuy đưa tin một phần câu chuyện và không đi xâu vào nội tình dẫn đến từ bỏ trách nhiệm của người mẹ kia, nhưng nó cũng đang cho thấy một sự thật là hiện chỉ còn người cha là người thân duy nhất , anh ta cũng đang khó khăn , và người mẹ thì đã chối bỏ trách nhiệm của mình.

Ta lên án người mẹ kia vì điều gì ? chẳng phải vì chuyện ly hôn của cô ta với người chồng, mà vì sự nhân đạo của một con người với một con người, chứ chưa xét đến góc độ một người mẹ.

Em mới biết thêm là đã có rất nhiều người từ hôm qua đến nay đã đến khoa ung thư bệnh viện UB Thủ Đức thăm và cho tiền hỗ trợ cháu bé để tiếp tục điều trị, phòng công tác XH của BV cũng đã lưu tâm và ưu tiên hơn với trường hợp của bé này sau khi các báo đưa tin.

Thế mới thấy trên đời vẫn còn rất nhiều người xa lạ nhưng tốt vụng, chẳng hề quen nhau nhưng cũng sẵn lòng bỏ ra hơn 1 tiếng đi lại chỉ để đến cho cháu bé ít trăm ngàn, người nhiều hơn thì 1 triệu hay hơn
và động viên anh chồng cố vượt qua khó khăn và cố gắng chữa trị cho con.

Không bàn đến việc cô vợ kia là người thế nào, chỉ cần xét góc độ trách nhiệm cha mẹ với con cái trên những chuẩn mực đạo đức thì đó là điều không thể tha thứ.

Chỉnh sửa cuối:

ongtrumxd

Xe buýt
Cụ có lòng, có tình cảm, chứ 1 số em gái e biết (thậm chí mới 17,18) miền Tây làm ở các quán (ko nói các cụ cũng biết), các em ấy cho biết là bố mẹ các em ấy mặc định là các em ý phải đi làm (làm gì cũng được, mà làm gì có khi họ cũng biết) để gửi tiền về nuôi thằng em trai và cho bố mẹ đi đánh bài, với mua vàng khoe hàng xóm.
Với lối suy nghĩ đó thì khó hy vọng họ đồng cảm cộng khổ ở lại chăm sóc người con bị bệnh lắm.
Các cụ các mợ đừng đi vào khía cạnh vùng miền mà lại gây ra sự chia rẽ nữa. ở đâu cũng sẽ có nhưng ông bố, bà mẹ đáng kinh trọng, dù họ đã ly hôn nhưng vẫn có trách nhiệm đầy đủ với con cái, em tin trong xã hội này họ là đa số.

Ở đây có rất nhiều ý kiến qua lại về sự thờ ở bỏ mặc con cái của bà mẹ kia, lên án cũng có mà một số tỏ ra thông cảm ( vì lý do gì cũng chẳng biết nữa, cảm thấy mình cũng có một phần hình ảnh của bà mẹ kia chăng). Nhưng lại quên đi cái mấu chốt vấn đề đó là đứa nhỏ kia đang mang trọng bệnh và chẳng sống được lâu, nó rất cần vòng tay yêu thương ôm ấp của người mẹ trong những ngày cuối cùng, đổi lại là sự thờ ở và tuyệt tình của mẹ cháu bé. Báo chí tuy đưa tin một phần câu chuyện và không đi xâu vào nội tình dẫn đến từ bỏ trách nhiệm của người mẹ kia, nhưng nó cũng đang cho thấy một sự thật là hiện chỉ còn người cha là người thân duy nhất , anh ta cũng đang khó khăn , và người mẹ thì đã chối bỏ trách nhiệm của mình.

Ta lên án người mẹ kia vì điều gì ? chẳng phải vì chuyện ly hôn của cô ta với người chồng, mà vì sự nhân đạo của một con người với một con người, chứ chưa xét đến góc độ một người mẹ.

Em mới biết thêm là đã có rất nhiều người từ hôm qua đến nay đã đến khoa ung bứu bệnh viện UB Thủ Đức thăm và cho tiền hỗ trợ bé gái để tiếp tục điều trị, phòng công tác XH của BV cũng đã lưu tâm và ưu tiên hơn với trường hợp của bé này sau khi các báo đưa tin.

Thế mới thấy trên đời vẫn còn rất nhiều xa lạ nhưng tốt vụng, chẳng hề quen nhau nhưng cũng sẵn lòng bỏ ra hơn 1 tiếng đi lại chỉ để đến cho cháu bé ít trăm ngàn, người nhiều hơn thì 1 triệu hay hơn
và động viên anh chồng cố vượt qua khó khăn và cố gắng chữa trọ cho con.

Không bàn đến việc cô vợ kia là người thế nào, chỉ cần xét góc độ trách nhiệm cha mẹ với con cái trên những chuẩn mực đạo đức thì đó là điều không thể tha thứ.

Leean

Xe tăng
Cụ có lòng, có tình cảm, chứ 1 số em gái e biết (thậm chí mới 17,18) miền Tây làm ở các quán (ko nói các cụ cũng biết), các em ấy cho biết là bố mẹ các em ấy mặc định là các em ý phải đi làm (làm gì cũng được, mà làm gì có khi họ cũng biết) để gửi tiền về nuôi thằng em trai và cho bố mẹ đi đánh bài, với mua vàng khoe hàng xóm.
Như vậy họ cũng đang thương mà.

Thật ra vẫn tốt hơn việc có nhiều thằng con nghiện ngập, ngáo đá , hành hạ cha mẹ, trở thành hiểm hoạ bất kỳ lúc nào với XH hội chứ?

Tỷ lệ phổ cập văn hoá ở đông và tây nam bộ không cao,mục tiêu cũng chỉ đạt được phổ cập mức tiểu học. Không nghề nghiệp, bằng cấp mà muốn kiếm tiền nhanh thì còn làm những công việc gì nữa hả cụ một khi có cái vốn sẵn có ?

Em chẳng bao giờ khinh thường những cô gái này, họ cũng chỉ là con người như chúng ta, họ không có nhiều lựa chọn lắm đâu. EM chỉ khinh bọn đạo đức giả mà thôi

ongtrumxd

Xe buýt
Như vậy họ cũng đang thương mà.

Thật ra vẫn tốt hơn việc có nhiều thằng con nghiện ngập, ngáo đá , hành hạ cha mẹ, trở thành hiểm hoạ bất kỳ lúc nào với XH hội chứ?

Tỷ lệ phổ cập văn hoá ở đông và tây nam bộ không cao,mục tiêu cũng chỉ đạt được phổ cập mức tiểu học. Không nghề nghiệp, bằng cấp mà muốn kiếm tiền nhanh thì còn làm những công việc gì nữa hả cụ một khi có cái vốn sẵn có ?

Em chẳng bao giờ khinh thường những cô gái này, họ cũng chỉ là con người như chúng ta, họ không có nhiều lựa chọn lắm đâu. EM chỉ khinh bọn đạo đức giả mà thôi
À cụ nhầm, e ko nói về chuyện các em gái kia, e cũng ko cho rằng các e gái kia đáng thương hay dám khinh gì vì nói thật thu nhập của các e ý cao lắm :))
Ở đây e đang nêu ra ý là nhiều bố mẹ, nhất là bố mẹ trẻ bây giờ nhiều khi đẻ con ra mà có tính toán kinh lắm, chứ ko chỉ có mỗi lòng yêu thương con trẻ đâu

dracula_bg

Xe điện
Phụ nữ bỏ chồng, hay chồng bỏ mà ko dành được quyền nuôi con thì em ko đánh giá cao ạ.
Mợ không đánh giá cao thì kệ, nếu bỏ vợ em cũng sẽ giành quyền nuôi con chứ không có chuyện để con cho vợ nuôi.
em lạy các cụ, các cụ đẻ con ra không có nghĩa các cụ có quyền coi con như món hàng mà giành với giật, chính suy nghĩ như vậy nên mới làm con nó khổ hơn đấy.

Nên để cho con ở với người có điều kiện chăm sóc, dạy dỗ tốt hơn, môi trường tốt hơn
nhiều người không nghĩ được như vậy đâu cụ, khi ly hôn họ coi nhau như kẻ thù, em biết vài trường hợp thằng bố giành nuôi bằng được chỉ để thỏa mãn hành hạ mẹ nó về tinh thần. đến khi có vk mới nó mới chịu nhả ra.