Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

Chaukga

Xe container
Em cũng đặt dấu tiếp :D

cumina

Xe tải
Vc nhà em sống ở miền Trung cũng đặt tour bờ đông như mợ qua Vietravel HCM, khởi hành giữa tháng 12, và may mắn cả 2 vc được LSQ cấp Visa, dõi theo chuyến đi của mợ em thấy háo hức quá! Em đang bàn với gấu đổi tour khởi hành sớm hơn, tks mợ đã chia sẻ những hình ảnh chuyến đi, chúc mợ luôn khỏe!

trung102

Xe tăng
Cám ơn mợ đã cho mọi người xem và những chia sẻ qua những bức hình của mợ và hy vọng lại được xem những bức ảnh đẹp của mợ nữa. Chúc mợ luôn trẻ xinh và khỏe mạnh

libicure1208

Xe hơi
theo dọi của mợ này hay nhỉ, kể ra cũng như kiểu đang đi du lịch Mẽo....hehe

lamborghini6789

Xe hơi
Em xem từ đầu tới cuối không bỏ sót chỗ nào :) Cảm ơn mợ em coi như là du lịch qua ảnh :D

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em cũng đặt dấu tiếp :D
Vâng, cảm ơn Cụ.:)

Vc nhà em sống ở miền Trung cũng đặt tour bờ đông như mợ qua Vietravel HCM, khởi hành giữa tháng 12, và may mắn cả 2 vc được LSQ cấp Visa, dõi theo chuyến đi của mợ em thấy háo hức quá! Em đang bàn với gấu đổi tour khởi hành sớm hơn, tks mợ đã chia sẻ những hình ảnh chuyến đi, chúc mợ luôn khỏe!
Dạ, nếu đổi được thì Cụ và Mợ nên đi ngay thời điểm giữa tháng 10 hoặc cuối tháng 10. Lúc ấy lá cây đã chín vàng, cảnh sắc sẽ cực kỳ quyến rũ đấy Cụ. Thu nước Mỹ thì khỏi phải bàn rồi. Chúc 2 vợ chồng Cụ có chuyến đi như ý nhé! Em sẽ cố gắng pot thật nhanh cho đủ hành trình của nhà em, hy vọng Cụ sẽ có thêm 1 chút cẩm nang trong hành trình sắp tới ạ.:)

[/QUOTE]Cám ơn mợ đã cho mọi người xem và những chia sẻ qua những bức hình của mợ và hy vọng lại được xem những bức ảnh đẹp của mợ nữa. Chúc mợ luôn trẻ xinh và khỏe mạnh
Vâng, cảm ơn Cụ rất nhiều. Bản thân em, tuy bận rộn nhưng mỗi khi vào OF được các Cụ động viên như thế này, em cũng vui lắm Cụ ạ.:)

theo dọi của mợ này hay nhỉ, kể ra cũng như kiểu đang đi du lịch Mẽo....hehe
Tks Cụ.:)

Em xem từ đầu tới cuối không bỏ sót chỗ nào :) Cảm ơn mợ em coi như là du lịch qua ảnh :D
Tks Cụ đã bỏ công theo dõi hành trình của nhà em nhé!:)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chào các Cụ/Mợ.>:D< Tuần mới lại đến rồi. Em chúc các Cụ/Mợ tuần mới dồi dào năng lượng để có thể làm tốt mọi công việc của mình nhé!:)

Vừa họp giao ban xong, em tranh thủ tiếp tục hành trình của mình đây ạ:

Mua bán chán chê, cho đến lúc mặt trời lặn cả Đoàn nhà em mới chịu lên xe đi ăn tối rồi về Khách sạn.

Một ngày ăn chơi, rồi shopping quá tải rồi các Cụ, giờ đến lúc nhà em phải nghỉ ngơi thôi...

Đêm nay em lại 1 mình với 2 cái giường ...(:|

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngày thứ 5: Hành trình đến với Bờ Tây.

Theo lịch trình, sáng hôm nay nhà em trả khách sạn, lại tiếp tục đi Shopping, chiều tạm biệt Thủ đô Washington DC để bay sang Las Vegas, nơi có những sòng bài có thể nói là lớn vào bậc nhất trên TG. Và đây cũng là TT giải trí lớn nhất của nước Mỹ. Nói chung là tại điểm di chuyển này không có vấn đề gì ngoại trừ 1 chút chút, nhưng em vẫn xin chia sẻ 1 chút kinh nghiệm để các Cụ/Mợ biết mà tránh. Ngay từ đầu, lúc ở nhà cả Đoàn nhà em đã được cậu HDV khuyến cáo là bay trong nội địa, mỗi người chỉ được mang 2 va ly hành lý. Xách tay thì 12kg, còn ký gửi thì được 22kg. Nếu quá số cân, quá lượng trên phải trả thêm tiền cước vận chuyện. OK, cả Đoàn ai cũng quán triệt rồi. Nhưng ... mấu chốt là ở cái chữ nhưng này đây: Đây cũng chính là nỗi bức xúc mà rất nhiều người gặp phải chứ chả riêng gì nhà em. Quy định là thế nhưng ở sân bay nó đóng cái khung sắt theo tỉ lệ mà tự nó đặt ra (để lấy tiền của khách), tất cả hành lý xách tay lên máy bay đều phải đặt qua cái khung đó, bất luận là cân nhiều hay ít nhưng phải lọt qua cái khung đó thì mới được xách lên máy bay. Đây là qui định riêng của sân bay nội địa Mỹ. Cái valy xách tay của em, bình thường em vẫn kéo đi khắp nơi chả làm sao. Ấy vậy mà đến cái sân bay củ chuối này nó lại không vừa, cho dù là em cân cả bì nó cũng chưa đến 10kg. Vậy là phải móc hầu bao ra trả 55 đồng (hơn 1tr VNĐ) cho cái valy nhẹ tênh này để gửi theo đường hành lý ký gửi đấy các Cụ ạ. Cụ nào đi máy bay nội địa Mỹ thì phải cẩn thận cái này kẻo mất tiền oan nhé!

Tạm biệt Thủ Đô:

Những con đường với những thảm cây xanh, và những bức tường cách âm và ánh sáng:

Còn đây là cái outlet mà nhà em vào mua sắm:

Có biển chỉ dẫn các thương hiệu cho các Cụ mua sắm:

Em chỉ mua mấy thứ nhẹ nhẹ như khăn, áo thôi. Vì mua nhiều phải trả cước thì cũng tội.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Shopping chỗ này xong, cả Đoàn đi ăn trưa rồi qua chỗ mua thực phẩm chức năng. Mãi tới chiều nhà em mới ra sân bay. Từ đây bay sang Los mất 6 tiếng lận đấy các Cụ ạ.

May cho nhà em thế, cứ lên xe thì mới mưa các Cụ ạ. Giờ thì đến sân bay rồi, Em không nhớ tên nó là gì nữa.

Là sân bay nội địa thôi, nhưng nó cũng lớn gấp mấy lần cái sân bay Quốc tế nhà mình ấy:

Vì bay chuyến muộn nên cả Đoàn nhà em tối nay ăn BBQ ngay tại sân bay.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Sau 6h bay, cả Đoàn nhà em bắt đầu hạ cánh và đặt chân đến chốn ăn chơi của Đất Hoa Kỳ.

Ăn chơi tới mức mà vừa đặt chân xuống sảnh của sân bay đã thấy ngay sòng bài rồi.:)) Các Cụ mê đỏ đen có thể kiếm xèng ngay lập tức nhá!

Đấy, đón Đoàn nhà em là cả dòng tít đỏ rực như thế này đấy các Cụ::)

Đây là chỗ nhà em chờ lấy đồ. Không có cảm giác là mình đang ở sân bay các Cụ ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ra khỏi chỗ này, xe đón Đoàn nhà em đã chờ sẵn. Chỉ việc lên xe và về KS thôi. Em tiếc là ở ngay cửa chỗ xe Đoàn nhà em đỗ, có mấy chiếc Carilac 3 khoang chờ sẵn. Mải xách đồ lên xe nên em không kịp chụp để khoe các Cụ.

TP Las Vegas bây giờ đã vào đêm:

Muốn thăm quan TP thì còn ngày mai, ngày kia. Vội gì, giờ cứ về nhận phòng khách sạn nghỉ ngơi đã. 6h bay chứ có phải ít đâu....

Khách sạn em ở ngay gần với sân bay. Đây là Pic em chụp view từ cửa sổ phòng khách sạn sang phía sân bay ạ.

Còn đây, nhà em sẽ có 2 đêm ở cái Tổ chuồn chuồn này. Nom nó y hệt như toà lâu đài của Alibaba và 40 tên cướp ấy các Cụ ạ.:x

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
[Vc nhà em sống ở miền Trung cũng đặt tour bờ đông như mợ qua Vietravel HCM, khởi hành giữa tháng 12, và may mắn cả 2 vc được LSQ cấp Visa, dõi theo chuyến đi của mợ em thấy háo hức quá! Em đang bàn với gấu đổi tour khởi hành sớm hơn, tks mợ đã chia sẻ những hình ảnh chuyến đi, chúc mợ luôn khỏe!]

[ Dạ, nếu đổi được thì Cụ và Mợ nên đi ngay thời điểm giữa tháng 10 hoặc cuối tháng 10. Lúc ấy lá cây đã chín vàng, cảnh sắc sẽ cực kỳ quyến rũ đấy Cụ. Thu nước Mỹ thì khỏi phải bàn rồi. Chúc 2 vợ chồng Cụ có chuyến đi như ý nhé! Em sẽ cố gắng pot thật nhanh cho đủ hành trình của nhà em, hy vọng Cụ sẽ có thêm 1 chút cẩm nang trong hành trình sắp tới ạ.:)]

Em xin phep Mợ chủ giúp ý kien các cụ mợ du lich Mỹ ngắn ngày và nhất là theo tour.
Mợ chủ chính xác ạ.
Bằng mọi giá các cụ phải tránh du lịch mùa lạnh nếu không muốn đi ski và đến nhưng nơi sang trọng mùa đông rất-rất đắc tiền và ko có gì để thưởng ngoạn. Và ko phải lúc nào cũng có tuyết mà xem, tuyết nó như mưa thôi, lúc nào tuyết thì tuyết lúc nào khô thì tiêu điều xác xơ lắm. Ai muốn shopping triệt để và thấy màu mè Giàng Sinh thì cũng còn chút ngắm nghía mà chỉ nội thất thôi.

Mùa lạnh bên này theo lịch trinh Mợ Hoa đi, thì sẽ xơ xác hết chổ nói, lạnh, tuyết nhầy nhựa, bầu trời xám xịt triền mien, mưa lạnh ghê lắm (thường là dưới 0 độ C)và nhất là, nhất là: giờ sang trong ngày rất ngắn làm thời gian thấy rất it. Trời 8 giờ sang mới sang và chiều thì 5 giờ (17:00 giờ) là đường xá tối thui rồi, ko thấy cảnh quan gì đâu. Ngoài ra ăn mặt mùa lạnh rất kềnh càng, khó xử ngay cả với người địa phương phải mất công quyết định mặc gì cho mỗi điều kiện và sự kiện, mang theo hành lý nhiều thứ để chọn thì nặng, mua tại chổ đúng mùa thì sẽ khá tốn kém mà mang về VN thì chỉ có để làm kiểng thôi.
Theo hình ảnh cảnh quan của mợ chủ, chổ nào các cụ mợ thấy có lá cây thì mua Thu sẽ có màu vàng hay đò, mùa xuân phần lớn là hoa trắng, hồng hay chồi nọn xanh mướt, mùa Đông thì sẽ trơ trọi cành khô nhìn thấy trời mây xám xit thôi nhé.

Các cụ mợ bằng mọi giá yêu cầu đi trề nhất là 15 tháng 11, sớm nhất là 1 thàng 4 mỗi năm. Nếu cần tư vấn them xin PM em sẽ giúp ý kiến hầu các cụ mợ đỡ that vọng một khi đã bỏ 1 số tiến khá lớn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Thật tình e rất thích thớt du lịch của Mợ chủ, ở cái chổ là nó rất thiết thực, cái nhìn và nhận xét của một... Mợ nữa :) (shopping thí dụ :) ) Hình ảnh là hình ảnh xác thực tự nhiên từ góc 1 người tham quan, nhận xét và thắc mắc, bức xúc thực sự của 1 người lữ hành do đó độc giả có thể rút kình nghiệm thực tế.
Hình ảnh nước Mỹ đâu đâu cũng có rồi, câu chuyện chuyến đi của 1 người bang da bằng thịt theo dõi mới thú vị.

ThomasThang

Xe điện
Mợ chủ chụp hình nay là khu Chinatown của Washing ton, DC. Khu nhỏ thương mại nhỏ của người Hoa và có Việt gốc Hoa. Phi trường mợ chủ chụp là phi trường nội địa Ronald Reagan cón gọi là National Airport. Hình khu đô thị cũ mợ chủ đi ăn là thành phố Georgetown xưa nhất vùng, đơn sơ nhưng rất sang trong và có nhà hang nhỏ nhưng rất mắc tiền, có khi mợ ngồi kề bàn 1 bên có người quyền quý có công cán bên thủ đô qua ăn, ngồi gần mình nhưng nói chuyện và quyết định nhưng chuyện đại sự của thế giới, có khi hang tỷ bạc Mỹ mà mình ko biết.

Hình cái đồng hồ này e hợi lạ vì ở Las Vegas là nơi ăn chơi em chưa thấy có 1 cái đồng hồ nào công cọng cả. Nó dấu rất kỷ để mình ăn chơi tiêu xài mà ko nghĩ đến thời gian, ko nghĩ đến ngày mai! :)

Nhưng vì đây là phi trường ai cũng cần đi đứng đúng giờ (ngồi đánh bạc quên giờ, lên tàu trể thì sau sẽ nguyền rũa cái tp mắc dịch này :)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ chủ chụp hình nay là khu Chinatown của Washing ton, DC. Khu nhỏ thương mại nhỏ của người Hoa và có Việt gốc Hoa. Phi trường mợ chủ chụp là phi trường nội địa Ronald Reagan cón gọi là National Airport. Hình khu đô thị cũ mợ chủ đi ăn là thành phố Georgetown xưa nhất vùng, đơn sơ nhưng rất sang trong và có nhà hang nhỏ nhưng rất mắc tiền, có khi mợ ngồi kề bàn 1 bên có người quyền quý có công cán bên thủ đô qua ăn, ngồi gần mình nhưng nói chuyện và quyết định nhưng chuyện đại sự của thế giới, có khi hang tỷ bạc Mỹ mà mình ko biết.

Hình cái đồng hồ này e hợi lạ vì ở Las Vegas là nơi ăn chơi em chưa thấy có 1 cái đồng hồ nào công cọng cả. Nó dấu rất kỷ để mình ăn chơi tiêu xài mà ko nghĩ đến thời gian, ko nghĩ đến ngày mai! :)

Nhưng vì đây là phi trường ai cũng cần đi đứng đúng giờ (ngồi đánh bạc quên giờ, lên tàu trể thì sau sẽ nguyền rũa cái tp mắc dịch này :)
Ôi, Em cảm ơn Cụ Thắng rất nhiều ạ. :) Chuyến đi của em quả thật nếu nói đúng thì mới chỉ là cưỡi ngựa xem hoa nước Mỹ thôi. Vì thời gian có hạn nên có nhiều điểm nhà em chỉ kịp ngó nghiêng mà chưa kịp cảm nhận và ghi nhớ và trong đầu. Thật may là có Cụ bổ sung thêm nhiều thông tin quí cho em và các Cụ OF đây theo dõi chi tiết và thiết thực. Em xin cảm ơn Cụ rất rất nhiều. Mong Cụ tiếp tục đồng hành cùng với em cho đến cuối chặng đường thăm nước Mỹ Cụ nhé! Tks Cụ nhiều ạ.>:D<

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thật tình e rất thích thớt du lịch của Mợ chủ, ở cái chổ là nó rất thiết thực, cái nhìn và nhận xét của một... Mợ nữa :) (shopping thí dụ :) ) Hình ảnh là hình ảnh xác thực tự nhiên từ góc 1 người tham quan, nhận xét và thắc mắc, bức xúc thực sự của 1 người lữ hành do đó độc giả có thể rút kình nghiệm thực tế.
Hình ảnh nước Mỹ đâu đâu cũng có rồi, câu chuyện chuyến đi của 1 người bang da bằng thịt theo dõi mới thú vị.
Hi...hi.... Tks Cụ Thắng đã động viên và khích lệ nhà em nhé!:)

giangsuki

Xe ngựa