Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Giờ thì nhà em mời các Cụ lên mặt đập với em nhé!

Còn đây là Anh lái xe người Mỹ gốc Phi. Người mà em đã giới thiệu ở trên với các Cụ. Anh tài này rất vui tính, nhiệt tình và cực kỳ quý các thành viên trong Đoàn, trong đó có em ... Cứ lúc nào em chụp hình là anh ấy xin đứng vào chụp chung... he....he...

Chỉnh sửa cuối:

Hai Thu

Đi bộ
Ôi ngưỡng mộ mợ quá,
Đọc bài của mợ em cứ bám riết theo dõi,
I have a " Mỹ" Dream .

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Đây là cửa xả nước trong trường hợp con đập bị quá tải, em ngó thử vào thấy nó sâu như đến đáy của trái đất ấy.#:-s

View toàn cảnh con Đập 1 lần nữa rồi nhà em đi xuống. Trong chương trình chiều nay, nhà em lại có dịp ngồi trên trực thăng để ngắm con đập này rồi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Về đến KS, chỉ kịp rửa cái mặt là xe của bên Tour họ đến đón để đi Đại Vực rồi. Tour này tụi em mua riêng (không nằm trong chương trình của Vietranvel). Đến Las Vegas mà các Cụ không đi cái tour này thì coi như chưa đến Las. Tour này tụi em mua trọn gói cho 1 người là 500$. Các Cụ sẽ được ngồi trên trực thăng bay trên sa mạc và thăm Đại Vực, nó chính là vết nứt của vỏ trái đất. Phải nói là dù em rất say máy bay nhưng cứ nghĩ đến cái cảm giác được ngồi trên đó và view hết tầm mắt thôi đã đủ phê rồi.

Cả Đoàn nhà em chỉ có 6 người đi, trong đó có em.
:)

Người Mỹ họ đúng giờ lắm, đã hẹn giờ là cấm có sai.

Đoàn nhà em đi chung với các bạn Tây khác. Tổng cộng là hơn chục người nên chỉ đi xe nhỏ này thôi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thôi, em về đã. Hẹn các Cụ sang ngày mai. Giờ em pot vội là chả kịp thuyết minh đâu. Các Cụ xem sẽ giảm đi mất 1 nửa hứng thú mất.:)

chuotlang

Xe lừa
Chào các Cụ/Mợ.>:D< Tuần mới lại đến rồi. Em chúc các Cụ/Mợ tuần mới dồi dào năng lượng để có thể làm tốt mọi công việc của mình nhé!:)

Vừa họp giao ban xong, em tranh thủ tiếp tục hành trình của mình đây ạ:

Mua bán chán chê, cho đến lúc mặt trời lặn cả Đoàn nhà em mới chịu lên xe đi ăn tối rồi về Khách sạn.

Một ngày ăn chơi, rồi shopping quá tải rồi các Cụ, giờ đến lúc nhà em phải nghỉ ngơi thôi...

Đêm nay em lại 1 mình với 2 cái giường ...(:|

Chả thấy rủ nhỉ ;)

Xe tăng

Xe tăng
Em theo thay dấu trang đây :P

cumina

Xe tải
Mợ cho em hỏi tí, khi nhập cảnh Mỹ mình phải tự điền tờ khai nhập cảnh hay bên Vietravel họ điền cho mình? và phải trình PP và tờ khai này cho bộ phận US Deartment of Homeland Security và trả lời 1 vài câu hỏi bằng tiếng Anh ntn nữa trước khi họ đóng dấu nhập cảnh cho phép mình lưu trú tại Mỹ bnhieu ngày, em đọc bên diễn đàn OS có vài trường hợp k qua được cửa này, em hơi lo vì tiếng Anh nửa chữ cắn đôi cũng k biết, tks mợ!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ cho em hỏi tí, khi nhập cảnh Mỹ mình phải tự điền tờ khai nhập cảnh hay bên Vietravel họ điền cho mình? và phải trình PP và tờ khai này cho bộ phận US Deartment of Homeland Security và trả lời 1 vài câu hỏi bằng tiếng Anh ntn nữa trước khi họ đóng dấu nhập cảnh cho phép mình lưu trú tại Mỹ bnhieu ngày, em đọc bên diễn đàn OS có vài trường hợp k qua được cửa này, em hơi lo vì tiếng Anh nửa chữ cắn đôi cũng k biết, tks mợ!
Nếu Cụ đi theo Tour thì khi làm thủ tục nhập cảnh, HDV sẽ có trách nhiệm nói với nhân viên làm thủ tục đây là khách Đoàn. Cụ chỉ việc chìa hộ chiếu ra cho họ coi và làm theo chỉ dẫn của họ. Cụ thể là họ sẽ yêu cầu lấy dấu vân tay của Cụ, nếu khớp với dấu vân tay của Cụ khi cấp Visa ở Đại Sứ Quán là Ok.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em tiếp đây, các Cụ đang mong rồi...

Bác Tài da trắng này người phải đô gấp 3 - 4 lần em ấy. Nom cứ như diễn viên phim hành động của Mỹ mà em hay xem. Đầu thì cạo trọc lốc, cơ mà lái thì thôi rồi ...:-bd

Chỉ mất khoảng 20' là nhà em tới khu nhà đón tiếp để đi thăm Đại Vực. Đây là 1 số hình ảnh tại nhà đón tiếp và trưng bày. Tại đây trong lúc chờ làm thủ tục, cân trọng lượng từng người và check an ninh rồi mới bố trí chia thành nhóm. Nhà em tranh thủ ngó nghiêng ...

Mời các Cụ xem Bức ảnh chụp toàn cảnh Đại Vực để thấy nó hoành tráng như thế nào...

Đồ lưu niệm mang đậm chất Thổ dân:

Em rất thích nhưng chỉ ngó nghiêng chứ chả dám mua về, vì mình em lúc này đã là 3 cái valy rồi.

Và đây là anh Phi Công trẻ rất handsome nhất Đoàn nhà em hôm ấy:), người mà lát nữa thôi sẽ đưa nhà em thưởng ngoạn để biết thế nào là Đại Vực.

Nào, giờ thì ra sân bay thôi...

Chỉnh sửa cuối:

XuanNA.TamViet

Xe hơi
ước mong của tôi là mang đến nụ cười cho tất cả mọi người - đặc biệt là các Ofer nữ b-)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ồi, vào đây em choáng. Trực thăng nhiều đến nỗi em nhìn cứ như đồ chơi mô hình ấy các Cụ ạ.;;) Phải công nhận là người Mỹ họ ăn chơi thật, đây chỉ là 1 Công ty Tư nhân thôi đấy!#:-s

Trước khi lên máy bay, cả Đoàn sẽ được anh Phi Công Trẻ hướng dẫn các thao tác cài và thắt dây an toàn, sau đó cả Đoàn sẽ được người của Công ty Dịch Vụ bay chụp chung 1 Pic ảnh. Kết thúc hành trình bay Cụ nào thích thì xì ra 10$ để lấy ảnh.

Đây là chiếc trực thăng mà nhà em sẽ bay ngày hôm nay.

Rất tỉ mẩn các Cụ ạ, vì cái này nó thuộc phạm vi an toàn bay, mà người Mỹ thì họ quan tâm tới tính mạng con người lắm.

Tỉ mỉ thế mà lúc lên ngồi, mọi người trong Đoàn em cứ lóng ngóng. Em thì uỵch 1 cái là xong luôn.

Nào, giờ thì các Cụ cùng fly với em nào ...:-bd