Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonbh

Xe tăng
Hình như bác này cố tình không hiểu anh em ở đây nói gì.....rõ ràng khi so phải so với số tiền phải bỏ ra gần tương đương nhau chứ.....chứ cái Altis của bác mà giờ đem ra so với Mondeo thì chả biết nói gì....

Bác không thích thì lập riêng 1 topic ở TOY mà chê bai FOCUS....chả ai bận tâm đâu
Cụ Mazspeed cụ ý hiểu đấy cụ ah :D, cụ ý đùa cho vui thôi chứ cụ ý biết thừa toy bán ở Việt Nam thế nào.

Sonbh

Xe tăng
To Bác Sơn và Bác Thắng: Thực ra câu chuyện của 2 bác rất là nhỏ....thậm chí chẳng có gì....cũng chỉ tại tiếng Việt của chúng ta quá giàu và đẹp.

Vâng! Vì tiếng Việt quá giàu và đẹp nên chỉ thiếu đi ngữ điệu trong lời nói cũng có thể khiến 1 câu văn trở thành 1 thứ vũ khí gây đến cảm giác bị khó chịu, bị xúc phạm, bị nóng mặt.......

Đọc các bài của 2 bác - cũng chỉ là câu chuyện nhỏ để dần dần mỗi người hiểu 1 ý rồi lại thành tranh cãi.....mà các bác biết đó, khi ta tức thì lời nói đã chẳng còn khôn ngoan. Xét ở quan điểm cá nhân, em thấy 2 bác đều có lỗi trong những lời văn đầy ẩn ý, châm chọc hay khinh thường .....và em nghĩ chỉ là do tiếng Việt ta quá giàu quá đẹp mà thôi.

Vậy 2 bác ngẫm lời em nói nhé ....dễ nhất là nóng giận nhưng khó hơn thế nhiều là 1 câu nói xin lỗi + việc bỏ qua tất cả. Đàn ông cần phải rộng lượng các bác ạ!

Chúc 2 bác vui vẻ trở lại.....
Cám ơn cụ đã góp ý, em nói thật nhé, em cũng quên chuyện này lâu rồi quan điểm tranh luận cho vui, tranh luận về lĩnh vực xe hơi , có kiến thức thì chia sẻ cho nhau , cảm thấy ko hài lòng thì thôi miễn tranh luận nữa. Bực tức làm gì hả cụ, bản thân em thấy ảnh hưởng đến người khác thì em cũng đã gác kiếm rồi chả cần các cụ phải nhắc. Chứ còn em mà nóng giận nữa, nói thật em chửi còn ác hơn cụ thangnln kia nhiều, lúc đó thì còn ra gì nữa phải ko cụ, còn chuyện nhỏ thì cần gì phải đến đàn ông rộng lượng đâu cụ, cái này nó chỉ là chuyện rất bình thường trên diễn đàn thôi, ko phải bận tâm đâu cụ, cụ chắc cũng như em thôi gần tết rồi bao thứ phải lo, thời gian đâu mà tranh cãi nhau, thời gian đâu mà làm việc vô bổ phải ko cụ. Ah mà bàn về chủ đề chính đi cụ, lại lạc đề mất rồi :D

coanhvaem

Xe hơi
Theo em nghĩ 100 người đã mua, sử dụng rồi xe Ford thì tầm 90 người rời bỏ nhãn hiệu Ford mà chọn nhãn hiệu khác.

bob07

Xe tải
Lần đi Mẫu Sơn, cụ SVĐ "chưởi" khéo những người chi nhiều hơn cho FC mà không chọn Altis, bằng một câu rất thẽ thọt : Mình mà chi 36K obama chọn altis hoặc Focus chắc là rung rinh lắm. Cụ SVĐ vào cho ít cảm xúc đi.

Nói thêm về cụ SVĐ, con chiên ngoan ngoãn phò FC, cực ghét hàn xẻng, không yêu Toy lắm nhưng có cảm tình riêng với vẻ đẹp nội tâm Đức.

Đọc đến trang 11 của các cụ, em tâm đắc nhất câu của cụ VW, ô tô là hàng hoá, mặt hàng dùng nhiều chưa đủ để khẳng định là hàng tốt. Việc mua ô tô mà tham khảo diễn đàn thì có mà loạn hết, kiểu lắm thầy nhiều ma, lắm cha con khó lấy chồng.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Theo em nghĩ 100 người đã mua, sử dụng rồi xe Ford thì tầm 90 người rời bỏ nhãn hiệu Ford mà chọn nhãn hiệu khác.
Đó là bác nghĩ vậy, nhưng bác nghĩ ở thị trường nào. Việt Nam hay ở nước ngoài (tại Mỹ hay tại Châu Âu như Vương quốc Anh chẳng hạn).
Em cũng đang đi xe Ford đây và em cũng muốn khi đổi xe sẽ không mua xe Ford nữa nhưng dường như em không có ý định mua xe Nhật hay xe Hàn. Mong muốn của em là mua một chiếc xe Châu Âu. Nếu khi đổi xe mà chưa có điều kiện để mua xe Châu Âu thì có lẽ một chiếc Focus đời 2012 cũng không phải là lựa chọn tồi.

vutrongducx

Đi bộ
Các bác đừng làm em nản, mai (24 âm) em mới lấy con Ếch còi

Mazspeed

Xe container
Hình như bác này cố tình không hiểu anh em ở đây nói gì.....rõ ràng khi so phải so với số tiền phải bỏ ra gần tương đương nhau chứ.....chứ cái Altis của bác mà giờ đem ra so với Mondeo thì chả biết nói gì....

Bác không thích thì lập riêng 1 topic ở TOY mà chê bai FOCUS....chả ai bận tâm đâu
Anh em ở đây nói gì em hiểu hết từ lâu tám đời trước khi nick bác được sinh ra cơ, chứ cãi nhau chửi nhau ở cái box Phò này nói nhanh cho nó vuông là em chả có gì lạ hết :). Em không định chê bai cái xe nào cả, vì thật ra em chả thần tượng hãng nào, xe nào. Nó đơn giản chỉ là cái xe thôi, đâu có ghê gớm đến mức phải bận tâm quá!

À mà hình như vừa có tin Toy vẫn là hãng có doanh số bán số 1 thế giới năm 2010 thì phải, bất chấp thu hồi kẹt ga kẹt bướm. Có mấy cụ cứ chửi đi Toy là ngu, là kém văn minh do thị trường ô tô VN đi sau so với thế giới. Hóa ra cả thế giới nó ngu chư có phải mỗi Vịt mình đâu, nhể :)) :)) :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

xe hybrid

Xe hơi
nhà cụ thống kê ở đâu mà hay thế. e không đông tình với ý kiến của cụ này.ngược lại thì đúng hơn.

KIA Q7

Xe tăng
Vui lên các cụ , tết tết đến rồi. Em đang chạy ếch của nhà Fo thật đấy, em cũng thích Fo đấy, nhưng với đa số vời người VN ta ô tô là tài sản lớn, mà tài sản lớn thì không dễ thay và cũng mong muốn chi phí sử dụng là thấp nhất:bz. Vì thông thường mua xe là phải vay mượn và phải tiết kiệm vài năm rồi. Đâu như các nước phương tây được, xe chỉ là phưong tiện, ko thích thì thay vì thu nhập cao. Người Nhật cũng có tâm lý như người Việt ta và lại đánh trúng tâm lý người Việt nữa :o3nên thắng lớn ở Việt Nam. Ăn chắc mặc bền mà.
Khi đã có thương hiệu rồi thì hãng khác lấy được thị phần càng khó nên Toy ngày càng mạnh hơn. Em có những người bạn thay xe như thay áo nhưng trong đầu chỉ có Xe Toy là ô tô đáng để thay thôi. :o3
Em thì nghĩ khác cụ. Em đang dùng xe Hàn, khi đổi xe em sẽ dùng xe Đức hoặc Mỹ, bỏ qua xe Nhật (kể cả Lexus or Acura, Infiniti v.v.v...) mèng cũng phải Volskwagen trở lên, còn nếu không cứ xe Hàn mà đi. Em có con Santa Fe chạy từ lúc mới đến nay được 64.000 km, dạo này thấy chán chán, hôm nọ thử Honda CR-V mới tinh của cu em mới thấy lại yêu xe mình hơn trước.
Thị trường xe hơi ở Vịt mình quá nhỏ nên các đánh giá về các hãng xe không chuẩn xác ( bác nào giỏi về xác xuất thống kê chắc biết các phép thử phải có đủ số mẫu tối thiểu thì kết quả mới tin cậy được).

KIA Q7

Xe tăng
Em thấy Ford Việt nam vẫn tiếp tục cho ra thị trường phiên bản ESCAPE từ đời ô kìa rồi trong khi phiên bản mới đã ra mắt từ 2007. Chúng nó bóc lột người dùng của Vịt mình quá tàn tệ, quay đi quay lại chỉ thay đổi thêm bớt vè chắn bùn, mấy các đèn vớ vỉn, còn lại vẫn là phiên bản cũ.
Còn Toyota thì không biết ngượng mồm : Camry, Altis mà gọi là sedan hạng sang:)) hay chúng nó coi thường dân mình quá. Mà coi thường là đúng thôi, xe lởm, giá đắt, vừa bán vừa chửi, bắt mua kèm phụ kiện giá cắt cổ (như kiểu bia kèm lạc thời bao cấp) mà còn lăn vào mua. Em thấy bác nào mua xe kiểu ấy chắc cũng thiếu tự trọng. Mất tiền tỷ mà còn bị làm nhục, giống như cô gái nhà lành phải trả tiền cho thằng du côn vì nó đã cưỡng hiếp mình.
Cứ xe nhập mà đi. Vừa được đi xe tốt lại đóng góp nhiều cho Tổ quốc: đi một xe, tặng hai xe cho nhà nước thông qua các khoản thuế chồng lên thuế.

bob07

Xe tải
Cụ KiA Q7 ní nuận tuyệt kú cbn mèo. Em khoái. Vodka cụ nhé.

Sonbh

Xe tăng
Em thấy Ford Việt nam vẫn tiếp tục cho ra thị trường phiên bản ESCAPE từ đời ô kìa rồi trong khi phiên bản mới đã ra mắt từ 2007. Chúng nó bóc lột người dùng của Vịt mình quá tàn tệ, quay đi quay lại chỉ thay đổi thêm bớt vè chắn bùn, mấy các đèn vớ vỉn, còn lại vẫn là phiên bản cũ.
Còn Toyota thì không biết ngượng mồm : Camry, Altis mà gọi là sedan hạng sang:)) hay chúng nó coi thường dân mình quá. Mà coi thường là đúng thôi, xe lởm, giá đắt, vừa bán vừa chửi, bắt mua kèm phụ kiện giá cắt cổ (như kiểu bia kèm lạc thời bao cấp) mà còn lăn vào mua. Em thấy bác nào mua xe kiểu ấy chắc cũng thiếu tự trọng. Mất tiền tỷ mà còn bị làm nhục, giống như cô gái nhà lành phải trả tiền cho thằng du côn vì nó đã cưỡng hiếp mình.
Cứ xe nhập mà đi. Vừa được đi xe tốt lại đóng góp nhiều cho Tổ quốc: đi một xe, tặng hai xe cho nhà nước thông qua các khoản thuế chồng lên thuế.
Vâng riêng vụ Escape của ford em thấy cụ nói quá đúng, dòng xe ra từ bao lâu rồi chả thay đổi gì cả, chả nói so đâu xa chỉ so với escape của Thái Lan hoặc Đài Loan đã thấy chán rồi, được focus còn đỡ hơn chút mọi người chê mãi mới cho thêm được cái túi khí thứ 2 và Lazang 16" ko chắc cũng còn lâu. Nói chung dân mình vẫn chuộng Toy lắm cụ ah, em thấy cái giá xe vios sao mà nó vô lý quá mà vẫn nhiều người mua. Để chọn vios và Forte chắc chắn em chon Forte chứ chả bao giờ mua vios cả.

PoBeo

Xe điện
Anh em ở đây nói gì em hiểu hết từ lâu tám đời trước khi nick bác được sinh ra cơ, chứ cãi nhau chửi nhau ở cái box Phò này nói nhanh cho nó vuông là em chả có gì lạ hết :). Em không định chê bai cái xe nào cả, vì thật ra em chả thần tượng hãng nào, xe nào. Nó đơn giản chỉ là cái xe thôi, đâu có ghê gớm đến mức phải bận tâm quá!

À mà hình như vừa có tin Toy vẫn là hãng có doanh số bán số 1 thế giới năm 2010 thì phải, bất chấp thu hồi kẹt ga kẹt bướm. Có mấy cụ cứ chửi đi Toy là ngu, là kém văn minh do thị trường ô tô VN đi sau so với thế giới. Hóa ra cả thế giới nó ngu chư có phải mỗi Vịt mình đâu, nhể :)) :)) :)) :)) :))
Nick em sinh ra chả có nghĩa là em không biết các bác đang nói gì trước đó bác ạ....ngứa tay thì em đăng kí làm thành viên vào chém gió cho vui thôi còn mục Ford này em theo dõi cũng lâu lâu rồi ạ

Vụ TOY đứng đầu là nó + cả doanh số của Lexus ạ ....em thì nghĩ là TOY em ghét chứ Lexus em chả ghét đâu ạ.

Chả biết dân nào tiêu dùng thông minh nhưng cá là dân VN thì ko thể bằng Châu Âu được - thế mà TOY ở Châu Âu so với FORD thì chả khác gì châu chấu đá voi. Em chỉ nghĩ là cái gì người ta hơn thì nên học hỏi.....chứ ở VN cứ nghe câu trước câu sau là lại tư vấn mua TOY (kiểu VIOS - xe hạng sang siêu nhỏ) thì có ngày em cũng phát điên

Nông_dân

Xe buýt
Nick em sinh ra chả có nghĩa là em không biết các bác đang nói gì trước đó bác ạ....ngứa tay thì em đăng kí làm thành viên vào chém gió cho vui thôi còn mục Ford này em theo dõi cũng lâu lâu rồi ạ

Vụ TOY đứng đầu là nó + cả doanh số của Lexus ạ ....em thì nghĩ là TOY em ghét chứ Lexus em chả ghét đâu ạ.

Chả biết dân nào tiêu dùng thông minh nhưng cá là dân VN thì ko thể bằng Châu Âu được - thế mà TOY ở Châu Âu so với FORD thì chả khác gì châu chấu đá voi. Em chỉ nghĩ là cái gì người ta hơn thì nên học hỏi.....chứ ở VN cứ nghe câu trước câu sau là lại tư vấn mua TOY (kiểu VIOS - xe hạng sang siêu nhỏ) thì có ngày em cũng phát điên
Em thấy cụ nói còn thiếu đấy ợ. Toy đứng đầu bao gồm cả doanh số Lexus, xe tải Hino và Daihasu nữa đấy. =))
Nếu tính xe du lịch thương hiệu Toy đứng gần thứ 10 ở châu Âu trong năm 2010. :o3 Em thấy tranh nuận thì cũng vui nhưng mấy cụ cũng nên suy ngẫm về cách thức tiêu dùng ở các nước tiên tiến.

Mazspeed

Xe container
Em thì nghĩ khác cụ. Em đang dùng xe Hàn, khi đổi xe em sẽ dùng xe Đức hoặc Mỹ, bỏ qua xe Nhật (kể cả Lexus or Acura, Infiniti v.v.v...) mèng cũng phải Volskwagen trở lên, còn nếu không cứ xe Hàn mà đi. Em có con Santa Fe chạy từ lúc mới đến nay được 64.000 km, dạo này thấy chán chán, hôm nọ thử Honda CR-V mới tinh của cu em mới thấy lại yêu xe mình hơn trước.
Thị trường xe hơi ở Vịt mình quá nhỏ nên các đánh giá về các hãng xe không chuẩn xác ( bác nào giỏi về xác xuất thống kê chắc biết các phép thử phải có đủ số mẫu tối thiểu thì kết quả mới tin cậy được).
Đã nhận xét nhiều lần, nhưng công nhận Han xeng phơ có nhiều thành viên hài cực. Lơ xút bỏ qua, lại chọn Phau vê "trở lên" :)) :)) :)) :)) :)).

Em thấy cụ nói còn thiếu đấy ợ. Toy đứng đầu bao gồm cả doanh số Lexus, xe tải Hino và Daihasu nữa đấy. =))
Nếu tính xe du lịch thương hiệu Toy đứng gần thứ 10 ở châu Âu trong năm 2010. :o3 Em thấy tranh nuận thì cũng vui nhưng mấy cụ cũng nên suy ngẫm về cách thức tiêu dùng ở các nước tiên tiến.
Em hỏi khí không phải, ngoài Âu Châu ra thì Khựa có được coi là tiên tiến không bác? Em chỉ hỏi Khựa thôi, vì Mỹ đương nhiên là chậm tiến rồi :D.

vuahe77

Xe điện
Ối dồi ôi...Lâu nhắm mới thấy kụ Chạy Như Điên vào thớt Phò chê bai...Kụ làm thớt xôm ra trò đới!:))

Mazspeed

Xe container
Mấy vụ cay cú Ford bán mãi vẫn chả bằng Toy không quan tâm, nhưng choáng nhất là ông WV "trở lên" :)) :)) :)). Íu mị, trình của dân Vịt thế này chả trách bọn VAMA nó coi cho như... Hài cái lại là 1 bác củ sâm chứ! :D

Chỉnh sửa cuối:
em thì ko hiểu tại sao Đức, Mỹ nó thiết kế 4,5 năm mới được một mẫu xe mà Hàn, Nhật một năm khoảng 10 mẫu? đúng kiểu Nhanh- Nhiều- Tốt- Rẻ thời bao cấp của VN nên em hơi nghi nghi. còn Esc em thấy 10 năm rồi mà vẫn là lựa chọn ko tệ: thiết kế ko lạc mốt, chất lượng ổn định.
về mấy ý sau của cụ thì em hoàn toàn ủng hộ

No Licence

Xe máy
Em thì cũng không thích xe Hàn lắm đâu, vì thật tình chưa yên tâm về chất lượng của nó sau cỡ 5-10 năm. (Em ít tiền nên mua là phải gắn bó lâu dài chứ không thể đổi xe xoành xoạch, mỗi lần đổi xe mất cỡ 20% thì chít em). Nhưng giá Ford mà cao ngất cành đào thì em buộc lòng phải nghiên cứu kỹ em Kia Forte của Trường Hải vì giá nó vẫn ở trong tầm hợp lý hơn. Mà em thấy hiện nay xe Kia Forte và Carens của Trường Hải chạy rất nhiều chắc cũng nhờ giá cả hợp lý vừa túi tiền người dùng. Chứ em chắc rằng Trường Hải mà khăng khăng bán xe gần bằng với giá của Nhật, Mỹ thì nó không thể đạt doanh số cao thế đâu ợ.

PHC

Xe buýt
Vâng riêng vụ Escape của ford em thấy cụ nói quá đúng, dòng xe ra từ bao lâu rồi chả thay đổi gì cả, chả nói so đâu xa chỉ so với escape của Thái Lan hoặc Đài Loan đã thấy chán rồi, được focus còn đỡ hơn chút mọi người chê mãi mới cho thêm được cái túi khí thứ 2 và Lazang 16" ko chắc cũng còn lâu. Nói chung dân mình vẫn chuộng Toy lắm cụ ah, em thấy cái giá xe vios sao mà nó vô lý quá mà vẫn nhiều người mua. Để chọn vios và Forte chắc chắn em chon Forte chứ chả bao giờ mua vios cả.
Căn cứ ở các nội dung được đánh dấu, đề nghị các cụ đang đi escape bán rẻ xe cho anh em để thể hiện thái độ phản đối sự trì trệ trong việc đổi mới của Ford VN ạ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng