Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nói ra thì buồn cười chứ Audi là rất tình cờ. Thật ra em vẫn tiếc Camry lắm.
Au Đì là xiết nợ hả cụ???=)) Trứng ung khá nhiều mà!!!:))

Cụ tiếc Cam làm gì! Trẻ chẳng ra trẻ, già chưa phải già! Mọi thứ chỉ tầm tầm! Trừ giá tiền!

mazspeed_han

Xe tải
Theo em ngoại trừ trang bị nội thất thì mọi thứ khác của Camry đều tốt. Đi chả phải lo nghĩ gì là sướng nhất.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo em ngoại trừ trang bị nội thất thì mọi thứ khác của Camry đều tốt. Đi chả phải lo nghĩ gì là sướng nhất.
Nếu chỉ đơn giản thế thì em nghĩ không quá khó! Kia Buổi Sáng nhà em cứ lủng lẳng nó chạy dăm năm và sáu vạn km rồi cũng chả phải chăm sóc gì cả!:x

audi_langha

Xe hơi
Trong vài năm gần đây, chất lượng xe của Ford đã được cải thiện nhiều đó các cụ à.

Sonbh

Xe tăng
Nếu chỉ đơn giản thế thì em nghĩ không quá khó! Kia Buổi Sáng nhà em cứ lủng lẳng nó chạy dăm năm và sáu vạn km rồi cũng chả phải chăm sóc gì cả!:x
Chuẩn cụ ah, nói về chả phải chăm sóc thì xe hàn cũng thừa sức như vậy, chả nói đâu xa Focus cũng thế các cụ nào kêu Ford là hay hỏng vặt là bốc phét, chưa đi ford bao giờ mới phán bậy như thế. Một cái xe mới ít nhất 5 năm đầu cụ chả phải suy nghĩ gì , trừ việc cho vào hãng thay dầu và kiểm tra định kỳ còn lại có mấy khi phải sửa gì.

Mazspeed

Xe container
Phét! Bác tưởng em chưa đi KM bao giờ à? Trong 1 năm dùng em nó em phải thay cái accu nhá. Dù sao KM dùng cũng sướng, ở chỗ nhỏ gọn linh hoạt và vứt đâu cũng được, không cần phải trông coi gì. Ra tết em lại quất thêm 1 con để loăng quăng cho tiện.

Sonbh

Xe tăng
Phét! Bác tưởng em chưa đi KM bao giờ à? Trong 1 năm dùng em nó em phải thay cái accu nhá. Dù sao KM dùng cũng sướng, ở chỗ nhỏ gọn linh hoạt và vứt đâu cũng được, không cần phải trông coi gì. Ra tết em lại quất thêm 1 con để loăng quăng cho tiện.
Cụ Maz vui tính thế, cái accu thì nói làm gì, có cái ngon có cái lởm, chẳng may phải cái lởm thì đi ngay sau mấy tháng. Chẳng hạn như xe em, trộm vía ắc quy Pinaco dùng hơn năm rồi vẫn ngon choét, có đợt để gần 2 tuần ko đi sáng ra đề phát vẫn nổ phà phà, trong khi đó có anh em cũng cùng hội mua sau mấy tháng ắc quy chết bất đắc kỳ tử :D. Con buổi sáng có cái hay nữa mà các cụ chưa nói tới, đó là đồ thay thế rẻ đến mức ko thể làm rởm được.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ắc quy KM nhập khẩu đời 2007 như xe em có tiếng là chết trong vòng 1 năm, nhưng xe em hơn 2 năm mới chết!:x
Ắc quy Pinaco của con Ếch nhà em thì đúng 13 tháng nó chết!x-(
Tuy nhiên, khi đang chạy Ếch mà vác KM ra chạy em cứ có cảm giác đang đi câu mực trên thuyền Thúng ở Cửa Lò!:))

Cụ Maz vui tính thế, cái accu thì nói làm gì, có cái ngon có cái lởm, chẳng may phải cái lởm thì đi ngay sau mấy tháng. Chẳng hạn như xe em, trộm vía ắc quy Pinaco dùng hơn năm rồi vẫn ngon choét, có đợt để gần 2 tuần ko đi sáng ra đề phát vẫn nổ phà phà, trong khi đó có anh em cũng cùng hội mua sau mấy tháng ắc quy chết bất đắc kỳ tử :D. Con buổi sáng có cái hay nữa mà các cụ chưa nói tới, đó là đồ thay thế rẻ đến mức ko thể làm rởm được.
Em chăm con Pinaco chuẩn không thể hơn, vậy mà nó đột tử tại Sun Spa! Cụ nên nghĩ tới phương án dự phòng từ bậy giờ đi, nhất là những lúc đi xa! May mà ở Đồng Hới vẫn có Atlas mà mua, tuy có đắt hơn!
Giá phụ tùng KM công nhận bèo thật! 4 quả lốp của nó chỉ bằng 1 quả Brigdestone của Ếch nhà em!

Sonbh

Xe tăng
Ắc quy KM nhập khẩu đời 2007 như xe em có tiếng là chết trong vòng 1 năm, nhưng xe em hơn 2 năm mới chết!:x
Ắc quy Pinaco của con Ếch nhà em thì đúng 13 tháng nó chết!x-(
Tuy nhiên, khi đang chạy Ếch mà vác KM ra chạy em cứ có cảm giác đang đi câu mực trên thuyền Thúng ở Cửa Lò!:))

Em chăm con Pinaco chuẩn không thể hơn, vậy mà nó đột tử tại Sun Spa! Cụ nên nghĩ tới phương án dự phòng từ bậy giờ đi, nhất là những lúc đi xa! May mà ở Đồng Hới vẫn có Atlas mà mua, tuy có đắt hơn!
Giá phụ tùng KM công nhận bèo thật! 4 quả lốp của nó chỉ bằng 1 quả Brigdestone của Ếch nhà em!
Vâng cám ơn cụ nhắc nhở, em cũng đang tính lấy Atlas để dự phòng, thì em nói rồi nhiều khi gặp phải lô chất lượng nó ko đồng đều thì dính thôi mà. Trong hội cụt cũng có ít cụ toi accu lắm :D

M&M

Xe điện
http://xe360.vn/tin-tuc/tin-trong-nuoc/thi-truong-oto-trong-nuoc-thang-122010-doanh-so-dat-dinh/6406

Ford doanh số năm 2010 chỉ bằng số lẻ so với Toy. Everest số lượng bán ra chỉ bằng 1/3 so với Innova và Fortuner trong khi chất lượng/giá thành của 2 em Toy này ví với Everest thì không thể so được. Thế mới chứng tỏ Toyota có chỗ đứng thế nào trong tâm trí người Việt Nam.

Hy vọng sang năm Ford sẽ có doanh số tốt hơn nhiều so với năm nay để đập chết thằng Toy đi cho anh em được nhờ.
Thiển cận thật sự luôn.
Ra đường nhìn thẳng vào sự thật đi.
Taxi hay dùng loại xe nào?? Chất lượng taxi thế nào.
Xe ford những đối tượng nào sử dụng.
Thẩm du thật.

M&M

Xe điện

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thiển cận thật sự luôn.
Thẩm du thật.
Em khoái Ếch cũng vì đi đường không bị vẫy nhầm là taxi!
Điều này em gặp suốt khi chạy Morning!
Xe Ford dành cho các đối tượng muốn có cái xe chạy sướng thực sự nhưng kinh tế eo hẹp chưa đủ tiền mua Bim, Mẹc, Porsche, Audi, . . .

Sonbh

Xe tăng
Thiển cận thật sự luôn.
Thẩm du thật.
Có người lại lấy tiêu chí xe taxi để đánh giá thị phần xe hơi như cụ, hài quá cụ ah, chất lượng xe taxi thế nào hả cụ, trả lời luôn cho cụ nhé. Cực lởm, xe cắt hết những cái gọi là tối thiểu của oto, vỏ mỏng đi xóc ê mệ nó cả cái bàn tọa, xe thì ù ù rung bần bật, máy thì gõ lọc cọc, tốt quá cụ nhỉ. Xe Ford nó chỉ là phương tiện thôi chả là gì cả, nhưng nó cũng chả dành cho những cụ nào lấy tiêu chí tiêu chuẩn của xe taxi ra làm tiêu chuẩn chung .

luxus

Xe tăng
Em khoái Ếch cũng vì đi đường không bị vẫy nhầm là taxi!
Điều này em gặp suốt khi chạy Morning!
Xe Ford dành cho các đối tượng muốn có cái xe chạy sướng thực sự nhưng kinh tế eo hẹp chưa đủ tiền mua Bim, Mẹc, Porsche, Audi, . . .
Sướng thực sự là cái gì hả bác?

Mondeo giảm giá các kiểu bây giờ cũng có thấy mấy xe chạy trên đường đâu nhỉ??? Cái tiếng xấu của Mondeo về chuyện hỏng vặt, ăn xăng nó cũng đã là thương hiệu rồi thì phải. Mới lại, hay hỏng vặt thì sướng cái nỗi gì hả bác?

VIGLACERALAND

Xe hơi

Mondeo giảm giá các kiểu bây giờ cũng có thấy mấy xe chạy trên đường đâu nhỉ??? Cái tiếng xấu của Mondeo về chuyện hỏng vặt, ăn xăng nó cũng đã là thương hiệu rồi thì phải. Mới lại, hay hỏng vặt thì sướng cái nỗi gì hả bác?
Em công nhận là nhiều người vẫn ấn tượng về Ford là hay hỏng vặt ,đi tốn xăng .Ngày xưa em có 1 ông quen mua Focus hỏng suốt ,ông ấy thề ko sao giờ mua Ford nữa .Sang mua con I30 cũng hỏng thì chả nói gì, kêu đen .Hi
Các cụ bảo mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng là vậy .
Quên, cụ lâu rồi có đi Ford không ạ, em thấy dạo này Ford đi được đấy chứ , kô biết có duy trì lâu ko thôi ,cái này cần thời gian kiểm chứng thêm !

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container

Cụ lại nghe nói rồi!:P

Ví dụ như em mà nói với cụ con Ếch 2009 nhà em nó ăn có 8,2 lít / 100km đường trường chở đủ 5 người lớn chắc cụ cũng chả tin nhỉ! Ếch mà ăn ít hơn Ỉn nghe lọt tai sao được cụ nhẩy?=))

Cụ đừng nói với em là Ỉn chạy sướng hơn Ếch nhé!!!:P

Còn chuyện hỏng vặt à? Xe sếp em nhập nguyên chiếc từ Đức, tên là S350L! Cứ thi thoảng lại móc túi mấy trăm $ để thay cảm biến này cảm biến nọ sao không ai kêu?

Thế Mông Đau đời mới bây giờ nó hay hỏng vặt cái gì hả cụ? Em không có Mông nên không biết chứ Ếch nhà em tiếng tăm lẫy lừng hơn cả Mông mà em chả thấy nó hỏng vặt gì cả! Và không phải do xe em mới hơn 1 năm với 3 vạn km mà em dám nói thế đâu, xe bạn em đời 2005 2.3 XLT chạy đến giờ cũng chả hỏng vặt gì cả!!!

Cũng may cho em là đa số dân VN nghĩ như cụ nên Ford phải giảm giá và em mua được con xe mới với chi phí không thể hợp lý hơn ở cái đất VN này!!!

Cũng may cho em là đa số dân VN nghĩ như cụ nên Ford phải giảm giá và em mua được con xe mới với chi phí không thể hợp lý hơn ở cái đất VN này!!!
vote cụ. em cũng mừng là có nhiều n nghe nói nên mới có giảm giá để mà mua. em đi con 4 cụt còi hai vạn rồi có phải thay gì đâu. hôm qua bị một thằng ZACE húc tung xe trong lúc tắc ở Tô hiến thành, tưởng nát bét mông ai ngờ chỉ tróc sơn một chút. em thấy thế là dc rồi

luxus

Xe tăng
Ai nghe nói hả cụ?!

Mấy người bạn em đi xe Ford hơi bị nhiều nhé: Mondeo, Escape và Laser. Nhận xét chung: Mondeo nhiều tính năng hiện đại tính theo thời điểm 2004 nhưng mà ăn xăng ngang Escape 3.0 lại thêm cái tính hay hỏnh vặt mà toàn liên quan đến phần điện khoai ba lát . Nó muốn bán rẻ hơn cả Morning mà còn chưa bán được. Có bác nào đó ca ngợi Mondeo trên này ác lắm, em cho số điện thoại thằng bạn muốn bán Mondeo rẻ hơn Morning mà thấy gọi cho nó nghe nói giá xong thì cười hô hố là sao nhỉ?

Bác XLS thích chạy Escape vì lý do gì thì tùy bác, nhưng đừng cho mình là khôn hơn bà con nhân dân như thế, buồn cười lắm!

Ví dụ như em mà nói với cụ con Ếch 2009 nhà em nó ăn có 8,2 lít / 100km đường trường chở đủ 5 người lớn chắc cụ cũng chả tin nhỉ! Ếch mà ăn ít hơn Ỉn nghe lọt tai sao được cụ nhẩy?=))

Cụ đừng nói với em là Ỉn chạy sướng hơn Ếch nhé!!!:P

Còn chuyện hỏng vặt à? Xe sếp em nhập nguyên chiếc từ Đức, tên là S350L! Cứ thi thoảng lại móc túi mấy trăm $ để thay cảm biến này cảm biến nọ sao không ai kêu?

Thế Mông Đau đời mới bây giờ nó hay hỏng vặt cái gì hả cụ? Em không có Mông nên không biết chứ Ếch nhà em tiếng tăm lẫy lừng hơn cả Mông mà em chả thấy nó hỏng vặt gì cả! Và không phải do xe em mới hơn 1 năm với 3 vạn km mà em dám nói thế đâu, xe bạn em đời 2005 2.3 XLT chạy đến giờ cũng chả hỏng vặt gì cả!!!

Chỉnh sửa cuối:

No Licence

Xe máy
Hình như xe cũng hên xui tùy chiếc, trúng chiếc hay hỏng thì chịu mất tiền. Sếp em đang đi 1 chiếc Mondeo. Bị nó hỏng nằm giữa đường khoảng 3-4 lần gì đấy và lần nào cũng phải kêu cứu hộ kéo về hãng chứ không kêu thợ sửa giữa đường được. Rối vài chuyện lặt vặt như kẹt cửa kính không chạy lên chạy xuống được; hay cái lẫy khóa cửa gãy vài ba lần làm cho ổng phát điên lên. Cho nên cứ mỗi khi nghe đến chuyện mua thêm 1 chiếc xe Ford cho cơ quan là ổng phát cáu và khẳng định luôn "không có Ford Fiếc gì hết". Cho dù tụi em cũng thích 1 chiếc xe đa dụng như Everest ngồi nhiều người cho rộng rãi ổng vẫn nhất định không chịu và cứ phải Innova cho chắc ăn. Mà đúng là con Innova từ khi mua về nó chả hỏng gì cả cho dù xe cơ quan quăng đấy ai chạy thì chạy, chỉ mỗi xe Mondeo của sếp giao cho mỗi tài xế riêng chạy thì hư hoài (hic hic).
Lại một anh bạn cùng cơ quan, mua một chiếc 2 bánh Honda Future, nó hỏng liên miên, 1 năm thay đến 5-6 cái ac quy, ra hãng mãi mà không điều chỉnh được cái lỗi đấy. Rồi có lần chiếc Honda Future đấy lại bị kẹt cả xupap phải thay xupap mới. Chả hiểu chất lượng của Honda ổn định đến cỡ nào mà ra nông nỗi vậy. Đành chép miệng bảo thôi thì mua xe là do hên xui (hic hic).
Quay lại chuyện xe oto Ford, không biết vài năm trở lại đây Ford đã cải tiến chất lượng đến đâu chứ nếu cứ như vậy thì những khách hàng đang chạy Ford, người có thêm tiền thì họ lên Mẹc hoặc Bỉm, người có cùng tầm tiền thì họ chuyển sang Camry hết.

Sonbh

Xe tăng
Ai nghe nói hả cụ?!

Mấy người bạn em đi xe Ford hơi bị nhiều nhé: Mondeo, Escape và Laser. Nhận xét chung: Mondeo nhiều tính năng hiện đại tính theo thời điểm 2004 nhưng mà ăn xăng ngang Escape 3.0 lại thêm cái tính hay hỏnh vặt mà toàn liên quan đến phần điện khoai ba lát . Nó muốn bán rẻ hơn cả Morning mà còn chưa bán được. Có bác nào đó ca ngợi Mondeo trên này ác lắm, em cho số điện thoại thằng bạn muốn bán Mondeo rẻ hơn Morning mà thấy gọi cho nó nghe nói giá xong thì cười hô hố là sao nhỉ?

Bác XLS thích chạy Escape vì lý do gì thì tùy bác, nhưng đừng cho mình là khôn hơn bà con nhân dân như thế, buồn cười lắm!
Cụ nói thế em thấy ko khách quan rồi, công nhận là Mondeo đời 2003 nó lỗi cái này ai cũng biết, nhưng đến đời 2005 thì cũng đã được xử lý triệt để rồi, nhất là Mon Apec rất ngon nếu đem so với Cam 2.4G. Còn cái xe bạn cụ nói bán rẻ hơn Morning thì cũng ko hẳn đúng, vì chính em gọi điện cho bạn cụ hỏi mua và bạn cụ đã bán mất rồi xe đó lúc em hỏi là 11 vạn đời 2003 giá 15k. Em tin chắc là cụ chưa chạy ếch 2.3 , và Mon 2.3 mới nên mới nói vậy, dân mình em biết là rất chuông Toy và xe nhật nói chung, nhưng cụ và một số người khác nên nhìn nhận thực tế và khách quan hơn đi , mấy năm gần đây xe Hàn và xe Ford đang cải tiến và đi lên rất nhiều đó. Phải chạy Ford nhiều mới biết cái chất xe nó như thế nào, đến lúc đổi thì chỉ có thể sang xe Đức và châu âu thôi chứ không nhiều người chuyển qua xe Hàn và xe Nhật đâu cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng