Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không có cửa là cụ lấy tiêu chí gì mà so vậy? Em chạy thử 2 xe này thấy cũng 1 chín 1 mười thôi. Tuc 2009 2.0 140 mã lực, ếch 2.3 chỉ 138 mã lực thôi. Cáh âm thì ếch chiếu dưới. Phụ tùng thì Túc đúng là không có cửa so vơi Ếch rồi!
Cụ vào đây đọc lại phần thông số kỹ thuật của con Ếch rồi hãy phát biểu nhé!

http://www.ford.com.vn/servlet/ContentServer?cid=1178828609118&pagename=FVN/DFYPage/Ford-Fullwidth&c=DFYPage

Em chả biết cụ lấy thông tin ở đâu ra mà phán chắc nư đinh đóng cột thế không biết?

Em thấy nghi nghi về cách nói chuyện của cụ! Một là cụ chỉ có mục đích cố tình nói sai để cãi nhau cho vui, hai là cụ không tìm hiểu thấu đáo vấn đề đã vội vàng phát biểu rồi!!!

Về món cách âm thì Tết này cụ cố gắng gặp em ở Vinh chạy thử Ếch nhà em sau khi thay lốp Brigdestone Japan rồi cụ cho ý kiến lại nhé!
Ếch ồn không phải do cách âm cách ủng gì hết, mà là do bị lắp lốp rẻ tiền!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

luxus

Xe tăng
Ford đi chán bỏ mẹ, ông nào đi Ford cũng tự nhận mình là không giống ai đó thôi!
Năm vừa rồi trên toàn thế giới có thêm hơn 6 triệu thằng không giống ai đấy.
Còn Ku nào vừa lôi Laser và Ếch 2010 2.3 ra để chê, khen Mazda thì xem lại sự hiểu biết của mình đi. Laser = Mazda 323 hoặc Mazda 626 tùy dung tích xilanh; Ếch 2.3 2010 = Mazda Tribute.
Khối ông chê Laser tốn xăng, còn khen Mazda 323 tiết kiệm xăng lắm (xe Nhật mà):-|:-|
Em đã từng có vợ Nissan Pathfinder 2.4 đời 1994 2 cầu tiết kiệm xăng thôi rồi (máy Nhật mà) :-|:-|:-|
Anh bạn này phát biểu kệnh cỡm như trọc phú bố đời vậy. Ai chê Laser, ai khen Mazda? Yêu cái xe thì cũng một vừa hai phải thôi nhỉ???

Có cái Nissan Pathfinder đời 1994 mà đúng là chủ đầu tiên thì chắc chả có thời gian lọ mọ ở cái thớt này chém gió rồi. Còn mua lại thì cái xe đấy nhiều khi giá còn rẻ hơn cái Matiz Taxi hoán cải cơ mà. Lý do vì sao thì cứ mua rồi sẽ rõ, nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Anh bạn này phát biểu kệnh cỡm như trọc phú bố đời vậy. Ai chê Laser, ai khen Mazda? Yêu cái xe thì cũng một vừa hai phải thôi nhỉ???
Cụ lại ko Fun rồi, fun tí cho đời nó vui vẻ đi cụ :D, những ông đi Ford như bọn em thỉnh thoảng toàn Fun như vậy cụ ah, có cụ chê Laser mà cụ.

luxus

Xe tăng
Nếu bạn cụ chưa bán, sau tết bạn em sẽ hỏi lại xem thế nào. Escape nói là hơn hẳn CRV thì thật là ko khách quan cụ ah, nói về những trang thiết bị mà CRV có thì escape còn theo dài, nào là esp, đèn xenon ... nói chung là hơn kha khá, còn về máy khỏe và hệ thống lái chính xác thì CRV khách quan mà nói ko ăn được escape 2.3. Còn cái nữa, nếu so giá tiền của CRV và Escape thì em nghĩ khập khiễng quá ko phải là xứng tầm, nên so với Sorento 2011 hoặc Santafee thì hơn cụ ah, em đố cụ tìm được con suv nào ở việt nam dưới 40K mà ngon được như ếch đó :D .
Cụ nói nghe rất khách quan và có lý.

now_what

Xe điện
Cụ nói chuẩn, Ỉn ngoài cái vỏ mỏng đụng đâu méo đấy còn lại thì ngon, đóng cái cửa sau tưởng nó hở, trời lạnh đút tay túi quần lấy dân ủn cái nó méo m.ẹ nó luôn (E chạy ỉn J lô đầu tiên thì thế ko biết giờ cải thiện chưa?) :))

Ỉn là quái gì có lỗi vặt, hoặc chí ít em chưa nghe thấy bao giờ. Fortuner em không biết. Còn thì mọi loại xe Toy nhập Mỹ đều có thể bị lỗi chân ga. Giải pháp là bỏ 500$ mua cái ga Denso là xong, vẫn còn rẻ chán so với đi sửa Ford, nhể :D.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Có cái Nissan Pathfinder đời 1994 mà đúng là chủ đầu tiên thì chắc chả có thời gian lọ mọ ở cái thớt này chém gió rồi. Còn mua lại thì cái xe đấy nhiều khi giá còn rẻ hơn cái Matiz Taxi hoán cải cơ mà. Lý do vì sao thì cứ mua rồi sẽ rõ, nhỉ.
Cái dòng màu đỏ của cụ không đúng hoàn cảnh lắm!

ANh bạn cụ nói này thì đúng là Fan cuồng của Ford thật! Đi chán Laser rồi lại Focus! Nhất định không chịu bỏ Ford!:))

Sonbh

Xe tăng
Ỉn là quái gì có lỗi vặt, hoặc chí ít em chưa nghe thấy bao giờ. Fortuner em không biết. Còn thì mọi loại xe Toy nhập Mỹ đều có thể bị lỗi chân ga. Giải pháp là bỏ 500$ mua cái ga Denso là xong, vẫn còn rẻ chán so với đi sửa Ford, nhể :D.
Ỉn có xe dính lỗi đó cụ cái này chính xác nhé tuy ko ghê gớm lắm nhưng có, cụ cứ thay đồ Toy chính hãng xem có rẻ ko :D, nói chung là đắt ngang nhau =)). Ford sửa cũng đắt bình thường mà cụ, có cái đồ ko sẵn như Toy, hehe.

luxus

Xe tăng
Hi hi cụ lại không đúng rồi.
Đã so xe là phải so cùng phân khúc cụ ạh. Trang thiết bị là để tăng thêm giá trị của xe thôi.
EM đã từng đựơc sử dụng khá lâu 2 dòng xe CRV và Escape, về cảm nhận của bản thân em CRV chả có cửa so sánh. Chỉ nguyên cai chuỷện CRV ồn hơn và cảm giác lái kém hơn Ếch là đã vứt đi rồi. 2 cái đấy là quan trọng nhất đối với sử dụng xe phải không cụ. Còn cái giá tiền mà nói, chênh nhau khoảng 300 triệu cụ độ nhoè cho Ếch cũng chưa hết. Thế nha cụ
Cảm giác lái kém hơn ở cái đoạn nào vậy hả cụ? Ở Mẽo cái CR-V doanh số nó bán hơn nhiều lần Ford Escape (phiên bản Mỹ luôn nhé) thì cũng phải có lý do của nó chứ??? Ừ, thì cứ cho CR-V LD không bằng CR-V xuất Mỹ - nhưng Ford Escape VN lắp thì có cái cửa nào so với Escape đời mới nhỉ???

Nếu mà nói đi ở trong đường phố HN thì CR-V với cả Escape XLS là na ná như nhau khi vần vô lăng, ngoại trừ ngồi trong xe thì Escape trông tuềnh toàng quá, đồ nhựa với cả ghế da cứ như là hàng gia công vậy. Mở nắp ca pô ra thì Escape hơi kém ạ.

now_what

Xe điện

Sợ quá, vừa loi choi mâm son chém gió đã bị cụ mắng xơi xơi thế này ăn tết sao ngon đây???
Nhà cháu "trọc phú" nên toàn chạy xe rẻ hơn Matiz thôi cụ. "Bố đời" nên mới dám vào đây chém gió mấy câu, chứ có dám thất lễ với các cụ đức cao vọng trọng trên này đâu.X_X

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Cảm giác lái kém hơn ở cái đoạn nào vậy hả cụ? Ở Mẽo cái CR-V doanh số nó bán hơn nhiều lần Ford Escape (phiên bản Mỹ luôn nhé) thì cũng phải có lý do của nó chứ??? Ừ, thì cứ cho CR-V LD không bằng CR-V xuất Mỹ - nhưng Ford Escape VN lắp thì có cái cửa nào so với Escape đời mới nhỉ???

Nếu mà nói đi ở trong đường phố HN thì CR-V với cả Escape XLS là na ná như nhau khi vần vô lăng, ngoại trừ ngồi trong xe thì Escape trông tuềnh toàng quá, đồ nhựa với cả ghế da cứ như là hàng gia công vậy. Mở nắp ca pô ra thì Escape hơi kém ạ.
Cụ muôn thấy cảm giác nó khác thế nào thì cụ thử đi cả 2 con lên dôc Cun Hoà Bình đi khoảng 60km rồi ôm cua, cụ sẽ biết ngay thôi.
Tất cả những cái em nói và so sánh ở đây là cùng nơi xuất sứ nhé. Ai đời lại so lắp ráp ở VN với hàng xuất mỹ bao giờ đâu hả cụ. Còn với hơn 300 triệu tiền chênh giữa ếch với CRV em nghĩ em đủ tự tin làm cho nội thất ếch theo ý em thích đựoc cụ ạh.

M&M

Xe điện
Ỉn có xe dính lỗi đó cụ cái này chính xác nhé tuy ko ghê gớm lắm nhưng có, cụ cứ thay đồ Toy chính hãng xem có rẻ ko :D, nói chung là đắt ngang nhau =)). Ford sửa cũng đắt bình thường mà cụ, có cái đồ ko sẵn như Toy, hehe.
Toy nó có hàng TW TQ chuyển sang nên nó rẻ cụ ạh.
Uớc gì Ford cũng được TW TQ để ý :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ muôn thấy cảm giác nó khác thế nào thì cụ thử đi cả 2 con lên dôc Cun Hoà Bình đi khoảng 60km rồi ôm cua, cụ sẽ biết ngay thôi.
Tất cả những cái em nói và so sánh ở đây là cùng nơi xuất sứ nhé. Ai đời lại so lắp ráp ở VN với hàng xuất mỹ bao giờ đâu hả cụ. Còn với hơn 300 triệu tiền chênh giữa ếch với CRV em nghĩ em đủ tự tin làm cho nội thất ếch theo ý em thích đựoc cụ ạh.
Ấy chết! Ai lại xui dại người khác thế cụ!
Ếch ôm cua tốt, thậm chí hơn cả sedan rẻ tiền thì em công nhận sau khi cưỡi Ếch được 1 năm và 3 vạn km! Nhưng chỉ cảm nhận được điều đó khi đi đường lạ mà hơi bất cẩn nên thình lình một cái khúc cua gấp xuất hiện trước mặt thôi chứ biết đường rồi thì em cứ từ từ cho nó lành cụ ạ!

Chuyện nội thất thì em vẫn sợ thợ VN! Nhưng sau khi xem bộ ghế Da của một cụ trong hội Ếch độ cho XLS chỗ bác Hội thì em tin là làm được!
Tuy nhiên, các chi tiết bằng nhựa thì bó tay! Nhưng phải công nhận xe em phới nắng nóng ran ngoài đường lúc đi làm ban ngày hơn 1 năm rồi mà nó vẫn không có gì thay đổi như lúc mới mua! Chất nhựa tốt! Vấn đề ở cái thiết kế làm người ta cảm thấy rẻ tiền!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

luxus

Xe tăng
Escape V6 3.0 thì em không dám hồ đồ nhận xét (vì trong mấy đứa bạn cũng có thằng chạy xe này từ hồi 2003 nên nghe nói khả năng leo đèo dốc của Escape rất khá). Nhưng Escape XLS 2.3 thì em đã chạy loanh quanh trong Hà Nội một ngày liền mà thấy nó chả có gì để khen hay cả (so với Tucson 2008, CR-V)

Nói về dốc Cun Hoà Bình hay là đường HN-Nghĩa Lộ qua Thu Cúc thì em đi cũng khá nhiều lần bằng CR-V rồi (một năm chắc độ dăm, sáu lượt). Nói chung chả có gì để chê nó cả bác ạ - đơn giản là tốt ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Escape V6 3.0 thì em không dám hồ đồ nhận xét (vì trong mấy đứa bạn cũng có thằng chạy xe này từ hồi 2003 nên nghe nói khả năng leo đèo dốc của Escape rất khá). Nhưng Escape XLS 2.3 thì em đã chạy loanh quanh trong Hà Nội một ngày liền mà thấy nó chả có gì để khen hay cả (so với Tucson 2008, CR-V).
Cụ mua lấy 1 con Ếch 2.3 rồi chạy tầm vài ba vạn đủ các loại đường rồi hẵng phát biểu nhá!
Loanh quanh HN thì em thề với cụ là em lái xe bằng Phanh với bằng Ga thời gian tương đương nhau, so sánh cái gì ở đây ạ???

luxus

Xe tăng
Cụ mua lấy 1 con Ếch 2.3 rồi chạy tầm vài ba vạn đủ các loại đường rồi hẵng phát biểu nhá!
Loanh quanh HN thì em thề với cụ là em lái xe bằng Phanh với bằng Ga thời gian tương đương nhau, so sánh cái gì ở đây ạ???
Bác yêu cái Escape XLS quá rồi, bây giờ mà bác chuyển sang cái Escape XLT thì thấy nó cũng có tý khác đấy (kể cả chỉ là cái chuyện đạp phan với cả tỳ ga nhè nhẹ trong phố luôn), Em nói thật!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác yêu cái Escape XLS quá rồi, bây giờ mà bác chuyển sang cái Escape XLT thì thấy nó cũng có tý khác đấy (kể cả chỉ là cái chuyện đạp phan với cả tỳ ga nhè nhẹ trong phố luôn), Em nói thật!
Vâng, em mê Ếch nên thử khá nhiều!

Nếu cùng là 2.3 thì XLT bị "ì" hơn tí ạ! Cõng thêm gần 100 cân mà cụ! Bù lại thì đường trơn trượt đóng cầu sau vào chạy bám đường hơn!

Cụ cảm giác thế nào em không biết chứ em không thích vô lăng nhẹ quá kiểu Honda nói chung! Bò trong phố thì ngon, quất 80 cây chuối đổ lên hơi bị thiếu tự tin về việc kiểm soát hướng đi của xe!
Em cũng khoái cảm giác nuốt ổ gà chắc nịch của con Ếch hơn là cảm giác dẻo dẻo khi nuốt ổ gà của xe Hàn!
Con Ếch đơn giản từ trong ra ngoài cũng có cái hay! Chả có gì để mà hỏng (Lời bác BlackLAC nói với em khi em lo lắng hỏi kinh nghiệm về con Ếch mới mua)! Mấy lần em tự vệ sinh xe rút giắc các cảm biến khi chưa tắt hẳn công tắc khóa điện và rút chìa khóa nên bị báo lỗi máy thì chỉ việc tháo ắc quy ra 30s rồi lắp lại là hết! Mội tội lúc đó ông Ga răng ti và ông hộp số phải "học" lại nên hơi giật mất vài trăm km!

Túm cái váy lại là "tự sướng" nó là quan trọng nhất!!!
Em vẫn giữ quan điểm xe sau vẫn sẽ là Ếch đập hộp nếu Ford còn sản xuất Ếch và em không đủ tiền mua xe SUV của Đức!

luxus

Xe tăng
Vô lăng CR-V Ld vần nặng hơn cái XLS của bác đấy ạ.

SmallRiver

Xe điện
Ford đi chán bỏ mẹ, ông nào đi Ford cũng tự nhận mình là không giống ai đó thôi!
Năm vừa rồi trên toàn thế giới có thêm hơn 6 triệu thằng không giống ai đấy.
Cụ lại mơ hộ cho Ford rồi. Năm 2010 doanh số Ford toàn cầu là 5.313.000 chiếc, thua cả Hyundai nữa. Nói chung Ford thì đến cả Tây doanh số cũng kém!

Nông_dân

Xe buýt
Cụ lại mơ hộ cho Ford rồi. Năm 2010 doanh số Ford toàn cầu là 5.313.000 chiếc, thua cả Hyundai nữa. Nói chung Ford thì đến cả Tây doanh số cũng kém!
EM chỉ đánh giá thị trường châu Âu và bắc Mĩ thôi. Em thấy số liệu xếp hạng của cụ không chính xác. 2 năm liền Fiesta là xe bán chạy nhất châu Âu, ko phải Vios. Focus cũng nămg trong top bán chạy nhất. Em chỉ theo Tây vì em thấy họ đi trước mình nhiều

Móp

Xe tăng
http://xe360.vn/tin-tuc/tin-trong-nuoc/thi-truong-oto-trong-nuoc-thang-122010-doanh-so-dat-dinh/6406

Ford doanh số năm 2010 chỉ bằng số lẻ so với Toy. Everest số lượng bán ra chỉ bằng 1/3 so với Innova và Fortuner trong khi chất lượng/giá thành của 2 em Toy này ví với Everest thì không thể so được. Thế mới chứng tỏ Toyota có chỗ đứng thế nào trong tâm trí người Việt Nam.

Hy vọng sang năm Ford sẽ có doanh số tốt hơn nhiều so với năm nay để đập chết thằng Toy đi cho anh em được nhờ.

Yên tâm đi cụ, thương hiệu FORD chỉ dành cho những người đam mê & hiểu nó! Toy là loại xe chợ trong mắt em (nếu là Lexus thì em mới đi =)))

Trạng thái
Thớt đang đóng