Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nông_dân

Xe buýt
Chỉ có nông dân mới mua Ford thôi.\:D/
Hê hê. Cụ chỉ có nói đúng. Tầm tiền như Altis 2.0 nông_dân ta có nhiều lựa chọn lém. Em thấy có cụ còn bỏ ra 45.000 obama để mua Corrola 1.6 đi cho nó đỡ tốn xăng, ngon hơn con Altis 2.0 cơ. KHủng khiếp thật, có từng ấy tiền vẫn lo tốn xăng. Đi nhậu một bữa hoặc mua sắm một buổi thì đổ xăng vài tháng, em chẳng thấy ai tính điều đó=))

Nông_dân

Xe buýt

Em nghĩ theo kiểu so sánh khập khiễng tý nhé cho ló FUN ợ.
1. Đa số chọn altis vì kiểu: khi lấy vợ thì bố mẹ dạy "lấy đứa lào nó lành lành 1 tý, có công ăn việc làm là được roài, xấu tý cũng được" ----> số đông, mà cũng ổn :-bd.
2. Mondeo ít ai yêu vì kiểu: lấy vợ xinh, có cá tính, có năng lực và vị trí trong xã hội thì đa phần đàn ông đếch dám, ngại và sợ vợ vượt mình, sợ thằng khác ló cướp *** mất -----> số ít, chả biết có ổn hay không 8->.

Sau 10 năm:
1. Cuộc sống nhiều khi cũng nhàm chán -----> có thể cặp kè, bồ nhí tý cho đỡ buồn(:|.
2. Điều trị được thì vợ ló hỗ trợ, sự nghiệp thăng tiến, kiếm nhiều xèng ------> dễ đi léng phéng với Audi, mẹc, bim lém:x. Không chịu được vì tự ái với vợ thì có khi bỏ *** vợ, đi cưới em Altis cho ló lành :(.

Túm lại kiểu 1 và 2 đều có ný của ló ợ.
Các cụ chém đê cho ló xôm ợ.

Sắp hết năm cũ em chúc các cụ năm mới ngày càng yêu và hạnh phúc với vợ cả, vợ 2 của mình !!!.
Kểu nào thì cũng phải thay đổi sớm cho đỡ nhàm chán thôi. Kể cả chân dài, dáng hịn như Audi, Mac, Bim=))
Năm mới chúc các cụ sức khỏe và kiếm được nhiều tiền để đỏ xăng cho X6 mà ko phải lo lắng(b)(b)

Sonbh

Xe tăng
Hê hê. Cụ chỉ có nói đúng. Tầm tiền như Altis 2.0 nông_dân ta có nhiều lựa chọn lém. Em thấy có cụ còn bỏ ra 45.000 obama để mua Corrola 1.6 đi cho nó đỡ tốn xăng, ngon hơn con Altis 2.0 cơ. KHủng khiếp thật, có từng ấy tiền vẫn lo tốn xăng. Đi nhậu một bữa hoặc mua sắm một buổi thì đổ xăng vài tháng, em chẳng thấy ai tính điều đó=))
Mua corolla 1.6 với giá 45000 usd thì quả thật là vô đối cụ nhỉ, tây nó nhìn dân mình mua xe chắc nó sốc luôn ấy chứ :D.

Nông_dân

Xe buýt
Mua corolla 1.6 với giá 45000 usd thì quả thật là vô đối cụ nhỉ, tây nó nhìn dân mình mua xe chắc nó sốc luôn ấy chứ :D.
Dưng mà nghe bảo tốn ít xăng lắm mà lành. Chắc phải tính toán như thế mới nhanh có nhiều tiền mua sedan hang nhỏ nhưng giá siêu sang. Đi thì vẫn là Corolla, nhưng oai hơn vì là xe nhập.

GAT

Xe điện
Dưng mà nghe bảo tốn ít xăng lắm mà lành. Chắc phải tính toán như thế mới nhanh có nhiều tiền mua sedan hang nhỏ nhưng giá siêu sang. Đi thì vẫn là Corolla, nhưng oai hơn vì là xe nhập.
Hình như Altis nhập là nhập Đài Loan ợ ? nếu vậy thì cái thằng Đài lày nó hơn Qué ghề Vịt mình nhỉ. Nếu nhập Mẽo mót ghề đấy thì còn có ný chớ nhể ?

Sonbh

Xe tăng
Không ít đâu cụ, cu em phòng em nó mua từ lúc còn 41K bản nhật xuất trung đông, đi cũng ồn và trong phố cũng 11l đó cụ, lành thì như nhau nếu so với Focus của em. Mua cùng tháng luôn. Mà giờ này thì xe em và xe chú đó chưa phải sửa gì cả trừ thay dầu, còn xe chú đó phải vào gara nhiều hơn vì đi ẩu hơn, sơn vá khắp xe rồi, cứ sơn xong lại quệt :D

xe365vn

Xe container
các cụ vẫn tranh luận ah
e mời rượu và chúc tết các cụ ah :D

Mazspeed

Xe container
Cam LE 2008 và 2.4G em ngồi rồi! Nó ồn lắm cụ ạ! Ồn như con Ếch của em lúc chưa thay lốp GoodYear theo xe!
Không biết bây giờ đã khá hơn chưa?
Ra tết ngày rộng tháng dài bác nên đi khám tai cái xem sao chứ em sợ có vấn đề đấy, vì làm gì có chuyện Cam mà lại ồn :). Mới đầu em nghĩ chắc tiêu chuẩn của bác về cách âm cao quá, nhưng rồi hóa ra bác lại so với Ếch hê hê hê :)) :)) :)). Nói nhanh cho nó vuông là nếu so về cách âm thì Ếch chả có cửa gì với Cam hết ạ. Theo đánh giá của em thì Cam là chiếc xe cách âm tốt nhất trong phân hạng của nó, thậm chí còn tốt hơn A6 em đang cho mượn nữa cơ. Trong số các xe em đã và đang sử dụng Cam cách âm chỉ sau mỗi S500, bác lại bảo thua Mon với Ếch thì... thôi năm mới chúc các bác an khang thịnh vượng.

Nông_dân

Xe buýt
Không ít đâu cụ, cu em phòng em nó mua từ lúc còn 41K bản nhật xuất trung đông, đi cũng ồn và trong phố cũng 11l đó cụ, lành thì như nhau nếu so với Focus của em. Mua cùng tháng luôn. Mà giờ này thì xe em và xe chú đó chưa phải sửa gì cả trừ thay dầu, còn xe chú đó phải vào gara nhiều hơn vì đi ẩu hơn, sơn vá khắp xe rồi, cứ sơn xong lại quệt :D
Chà chà. Thế thì kỳ lạ thật. Em cứ tưởng một tỷ bạc thì phải được cái Corolla khác chứ nhỉ. Theo em những người bỏ ra từng đó tiền để được cái xe Corolla thì Of Cần làm cái dề can "corolla hạng 1 tỷ" để phân biệt altis hạng thường

No Licence

Xe máy

Em nghĩ theo kiểu so sánh khập khiễng tý nhé cho ló FUN ợ.
1. Đa số chọn altis vì kiểu: khi lấy vợ thì bố mẹ dạy "lấy đứa lào nó lành lành 1 tý, có công ăn việc làm là được roài, xấu tý cũng được" ----> số đông, mà cũng ổn :-bd.
2. Mondeo ít ai yêu vì kiểu: lấy vợ xinh, có cá tính, có năng lực và vị trí trong xã hội thì đa phần đàn ông đếch dám, ngại và sợ vợ vượt mình, sợ thằng khác ló cướp *** mất -----> số ít, chả biết có ổn hay không 8->.

Sau 10 năm:
1. Cuộc sống nhiều khi cũng nhàm chán -----> có thể cặp kè, bồ nhí tý cho đỡ buồn(:|.
2. Điều trị được thì vợ ló hỗ trợ, sự nghiệp thăng tiến, kiếm nhiều xèng ------> dễ đi léng phéng với Audi, mẹc, bim lém:x. Không chịu được vì tự ái với vợ thì có khi bỏ *** vợ, đi cưới em Altis cho ló lành :(.

Túm lại kiểu 1 và 2 đều có ný của ló ợ.
Các cụ chém đê cho ló xôm ợ.

Sắp hết năm cũ em chúc các cụ năm mới ngày càng yêu và hạnh phúc với vợ cả, vợ 2 của mình !!!.
Em nghĩ bác ủng hộ Ford là có cái lý riêng của bác. Nhưng nói thật, cái Mondeo mang tiếng là xe hạng cao cấp nhất của Ford tại Việt Nam mà xe cơ quan em nó chết máy giữa đường phải đến 4-5 lần. Lần nào cũng phải mời cứu hộ đến kéo về hãng, làm sếp lỡ hết cả công chuyện. Thử hỏi bác cảm giác lái nó hơn những chiếc xe kia được bao nhiêu để mình phải đánh đổi lấy sự bực mình vào thân vậy hả bác. Em ít khi thấy Altis và Camry chết máy giữa đường mà không thể sửa được đến mức phải kêu cứu hộ cả. Cho nên sếp em ổng thề rằng từ nay có mua xe nữa ổng sẽ không bao giờ mua Ford vì cái tội cho ổng đứng đường hoài đấy. Hỏi có bị mất fan hâm mộ không ??

GAT

Xe điện
Em nghĩ bác ủng hộ Ford là có cái lý riêng của bác. Nhưng nói thật, cái Mondeo mang tiếng là xe hạng cao cấp nhất của Ford tại Việt Nam mà xe cơ quan em nó chết máy giữa đường phải đến 4-5 lần. Lần nào cũng phải mời cứu hộ đến kéo về hãng, làm sếp lỡ hết cả công chuyện. Thử hỏi bác cảm giác lái nó hơn những chiếc xe kia được bao nhiêu để mình phải đánh đổi lấy sự bực mình vào thân vậy hả bác. Em ít khi thấy Altis và Camry chết máy giữa đường mà không thể sửa được đến mức phải kêu cứu hộ cả. Cho nên sếp em ổng thề rằng từ nay có mua xe nữa ổng sẽ không bao giờ mua Ford vì cái tội cho ổng đứng đường hoài đấy. Hỏi có bị mất fan hâm mộ không ??

Có lẽ bác chưa đọc kỹ bài của em ợ, Mon em đang nói là Mon 2010, ko phải 2005(vì đời lày 5 năm bị kéo 5 lần thì cũng không nhiều, với lại bị kéo ló cũng nhiều lý do lắm ợ.).
Nếu xe Mon 2010 của cơ quan bác chết máy 4-5 lần thì chắc là sếp bác mua phải Mon tàu roài ợ ! hi hi.
Với lại cái bác lói em bôi đem thì quả là phiến diện ợ !!! vì việc cứu hộ chẳng liên quan ghề đến Toy hay Fo ợ và việc bác ít thấy không có nghĩa là ló ít vì chắc bác cũng không đến mức 8-}suốt ngày ở ngoài đường xem xe nào hỏng ợ.

Chúc bác năm mới vạn sự như ý !!!

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Ra tết ngày rộng tháng dài bác nên đi khám tai cái xem sao chứ em sợ có vấn đề đấy, vì làm gì có chuyện Cam mà lại ồn :). Mới đầu em nghĩ chắc tiêu chuẩn của bác về cách âm cao quá, nhưng rồi hóa ra bác lại so với Ếch hê hê hê :)) :)) :)). Nói nhanh cho nó vuông là nếu so về cách âm thì Ếch chả có cửa gì với Cam hết ạ. Theo đánh giá của em thì Cam là chiếc xe cách âm tốt nhất trong phân hạng của nó, thậm chí còn tốt hơn A6 em đang cho mượn nữa cơ. Trong số các xe em đã và đang sử dụng Cam cách âm chỉ sau mỗi S500, bác lại bảo thua Mon với Ếch thì... thôi năm mới chúc các bác an khang thịnh vượng.
Ôi ngưỡng mộ quá cụ Maz ah, Camry cách âm chỉ sau S500 một tý thôi ah, tốt hơn cả A6 nữa :D chắc cụ cũng nên đi khám tai đi quá trời =)). Cụ nên phân biệt tiếng vọng của lốp và ồn nhé, công nhận xe Đức nó có tiếng dội của lốp nhưng nói ồn thì Cam ko có cửa đâu cụ. Cụ cứ nói ko phải fan của Toy mà comment vậy lộ hết hàng rồi =)).

Sonbh

Xe tăng
Nếu là Mon đời cũ thì có thể số đen gặp phải cái xe lỗi, cái này thì đúng có trường hợp vây, nhưng cũng phải xem lại đồng chí lái xe của cơ quan cụ. Lái xe cho sếp mà cứ để cái xe nó lỗi và ko biết sửa để xe hỏng ảnh hưởng đến công việc như vậy thì đuổi việc sớm là vừa :D. Mỗi việc lái xe và sửa cho nó ko hỏng mà ko làm ra hồn thì thuê làm gì hả cụ. Mà sửa Mondeo có khó lắm đâu nhỉ

Mazspeed

Xe container
Ôi ngưỡng mộ quá cụ Maz ah, Camry cách âm chỉ sau S500 một tý thôi ah, tốt hơn cả A6 nữa :D chắc cụ cũng nên đi khám tai đi quá trời =)). Cụ nên phân biệt tiếng vọng của lốp và ồn nhé, công nhận xe Đức nó có tiếng dội của lốp nhưng nói ồn thì Cam ko có cửa đâu cụ. Cụ cứ nói ko phải fan của Toy mà comment vậy lộ hết hàng rồi =)).
Em thì chỉ quan tâm đến độ ồn, bất kể nguồn của nó là từ đâu, dội lốp hay ốp trần cũng thế, đều là ồn cả. Tuy nhiên bác đã muốn phân biệt rõ thì thế này, về tiếng dội lốp, A6 xài Dunlop tiếng vọng lên nhiều hơn Cam xài Michelin, do lốp hay không không biết vì đều là lốp theo xe cả. Về ồn thì tiếng vọng từ khoang động cơ A6 vào cabin to hơn Camry nhiều. Tóm lại là A6 cách âm không bằng CamLE, tất nhiên là lại hơn ở nhiều điểm khác.

Em nghĩ bác ủng hộ Ford là có cái lý riêng của bác. Nhưng nói thật, cái Mondeo mang tiếng là xe hạng cao cấp nhất của Ford tại Việt Nam mà xe cơ quan em nó chết máy giữa đường phải đến 4-5 lần. Lần nào cũng phải mời cứu hộ đến kéo về hãng, làm sếp lỡ hết cả công chuyện.
Rơi vào tình trạng này thì có đến 3 phương án giải quyết:
1/ Thay xe (xe có tật)
2/ Thay tài (tài kém)
3/ Thay sếp (có cái xe để đi lại mà kg lo được thì làm ăn cái nỗi giề!)

Tùy cụ chọn.
:)) :)) :))

Tết em fun 1 tý. Nếu đụng chạm các cụ đại xá cho em với nhé .

Sonbh

Xe tăng
Em thì chỉ quan tâm đến độ ồn, bất kể nguồn của nó là từ đâu, dội lốp hay ốp trần cũng thế, đều là ồn cả. Tuy nhiên bác đã muốn phân biệt rõ thì thế này, về tiếng dội lốp, A6 xài Dunlop tiếng vọng lên nhiều hơn Cam xài Michelin, do lốp hay không không biết vì đều là lốp theo xe cả. Về ồn thì tiếng vọng từ khoang động cơ A6 vào cabin to hơn Camry nhiều. Tóm lại là A6 cách âm không bằng CamLE, tất nhiên là lại hơn ở nhiều điểm khác.
Vâng em cũng nói chút quan điểm về độ ồn của A6 như sự phân tích trên của cụ :D. Tiếng dội lốp của A6 ồn hơn là do lốp Dunlop cứng hơn cái này đúng, vì xe Đức đa số sài lốp cứng vì hạ tầng bên đó tốt, đường ngon và nhiều đường cao tốc nên dùng lốp cứng phù hợp hơn. Tiếng vọng từ khoang máy vào trong rõ hơn vì người Đức hay thiết kế vậy để tạo hưng phấn cho người lái cái này đáng tiền cụ Maz nhỉ .

Sonbh

Xe tăng
Rơi vào tình trạng này thì có đến 3 phương án giải quyết:
1/ Thay xe (xe có tật)
2/ Thay tài (tài kém)
3/ Thay sếp (có cái xe để đi lại mà kg lo được thì làm ăn cái nỗi giề!)

Tùy cụ chọn.
:)) :)) :))

Tết em fun 1 tý. Nếu đụng chạm các cụ đại xá cho em với nhé .
Phương án giải quyết của cụ quá chuẩn :D.

yamaha-x8

Xe tăng
Báo cáo các cụ, tình hình là các cụ chỉ được chanh nuận về TOI và PHÒ đến hết ngày 31/12/2011 thôi nhé, ko ai lại cãi nhau qua 2 cái tết đâu. =))

Trước e tìm hiểu Fortuner máy dầu và Ỉn sau e lại cưới Everest AT, hiện e đang biên chế trong chi hội FE ạ => e yêu PHÒ ạ

yamaha-x8

Xe tăng
Ah, mà các đại gia mua siêu xe là để ko đụng hàng, e lại muốn PHÒ càng ngày càng ít người mua để ae chạy 4' mau lên đại gia ạ.

Mazspeed

Xe container
Vâng em cũng nói chút quan điểm về độ ồn của A6 như sự phân tích trên của cụ :D. Tiếng dội lốp của A6 ồn hơn là do lốp Dunlop cứng hơn cái này đúng, vì xe Đức đa số sài lốp cứng vì hạ tầng bên đó tốt, đường ngon và nhiều đường cao tốc nên dùng lốp cứng phù hợp hơn. Tiếng vọng từ khoang máy vào trong rõ hơn vì người Đức hay thiết kế vậy để tạo hưng phấn cho người lái cái này đáng tiền cụ Maz nhỉ .
Em đã bảo không quan tâm đến lý do, bác cứ lý luận làm gì. Đơn giản em chui vào xe, nổ máy, cài số và vù. Khi đó thằng nào yên tĩnh hơn em sẽ bảo thằng đó cách âm tốt hơn, không lý do lý chấu vì toàn bộ đồ theo xe là hàng zin, chưa thay thế gì. Tuy nhiên bác nói sai về tiếng vọng khoang máy rồi, hưng phấn cái quái gì. Tỷ như thằng S500 máy V8 đứng bên ngoài nghe gào ầm ĩ nhưng vào trong xe thì gần như có Eurowindows, tịnh chả nghe thấy tiếng gì. Thế ra S500 thì không cần hưng phấn à? Không phải thế. Thưa với bác rằng A6 nó tạo hưng phấn ở nhiều cái khác, cũng có cái liên quan đến động cơ, nhưng chả phải thiết kế đưa tiếng ồn vào cabin đâu ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng