Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

VILAND88

Xe tải
Thôi các cụ ạ ,mình chở lại chủ đề của chủ thớt đi .Năm hết tết đến chúc các cụ mạnh khỏe , lái xe an toàn .%%-

pious

Xe hơi
Chào cụ, nếu cụ đọc kỹ những bài viết trong thread này thì cụ sẽ biết ai là người mất lịch sự trước, tôi hay là cụ Sonbh. Từ "Mày tao" chỉ là chuyện nhỏ như cụ đôi khi xưng hô bạn bè của cụ nhưng khinh chê người khác, nói xỏ xiên người khác thì theo cụ như vậy có đúng hay không ?
Người ta thì đọc kỹ, hiểu kỹ mới (có thể) thấy được cái bất lịch sự, còn cụ thì đọc 1 cái là đã thấy bất lịch sự luôn rồi.

Nếu như 2 bên đang tranh luận mà có bên nào "đổi giọng" trước thì là bên đấy sai rồi. Em chả dám góp ý với cụ vì nhỡ đâu cụ điên lên cụ lại chửi em nhưng mình phải biết giữ bình tĩnh cụ ợ. Lái xe mà hơi 1 tí là nóng giận thì dễ tai nạn lắm ạ.

thangtnl

Xe đạp
Thôi các cụ ạ ,mình chở lại chủ đề của chủ thớt đi .Năm hết tết đến chúc các cụ mạnh khỏe , lái xe an toàn .%%-
Cám ơn cụ.
P/S: Cụ cho em cái bản vẽ lô đất của cụ, bản đồ 1/2000, scan và email cho em, vì em với bạn em đang cần đầu tư, kinh doanh ở ngoài Hà nội.

Sonbh

Xe tăng
Tôi không cay cú, nhưng nếu cụ xem lại những từ ngữ của cụ nói "đọc hiểu của tôi có vấn đề", "thẩm mỹ của tôi có vấn đề", không phải là cụ mất lịch sự trước àh. Nếu sáng sớm, tôi gặp cụ tôi hỏi "sáng cụ đã uống thuốc chưa", hay "cụ có vấn đề về thần kinh" thì cụ nghĩ sao ?

Những bài viết này trong diễn đàn chả là điều gì nếu chỉ dựa vào đó mà tính hơn kém nhau. Vì xã hội này vẫn còn nhiều thứ để phân định hơn kém nhau lắm.
Nếu cụ lịch sự với tôi trước, thì không lý do gì tôi lại đi chửi cụ.
Cụ thử đọc lại từ đầu xem tôi có nói cái dòng bôi đỏ với cụ ko ??? Còn đọc hiểu có vấn đề thì nó có nhiều nghĩa, chẳng qua cụ cứ nghĩ quá lên và tự nhận đó chứ ai đã làm gì cụ mà cụ phải nói nọ nói kia. Chắc cụ chưa vào box ford nhiều nên ko thấy các cụ tranh luận thế nào, ở diễn đàn OF ko có khái niệm hơn kém như cụ nghĩ đâu, đa phần anh em tranh luận để ra vấn đề và học hỏi kiến thức của nhau chứ ko phải trái ý là quay sang nói tục chửi bậy đâu cụ. Trao đổi nhẹ nhàng , đôi khi tranh luận nẩy lửa nó sẽ ra nhiều vấn đề hay để cả hai bên cũng như nhiều cụ khác thấy được vấn đề cụ ah, chứ còn chửi nhau thì thiếu gì chỗ để thể hiện cao thấp hả cụ

GAT

Xe điện
Thôi các cụ ợ, ai lại để cái vật vô tri vô giác (cái xe ôtô) nó làm mình phải bực mình ợ>:D<

Nông_dân

Xe buýt
Vui lên các cụ , tết tết đến rồi. Em đang chạy ếch của nhà Fo thật đấy, em cũng thích Fo đấy, nhưng với đa số vời người VN ta ô tô là tài sản lớn, mà tài sản lớn thì không dễ thay và cũng mong muốn chi phí sử dụng là thấp nhất:bz. Vì thông thường mua xe là phải vay mượn và phải tiết kiệm vài năm rồi. Đâu như các nước phương tây được, xe chỉ là phưong tiện, ko thích thì thay vì thu nhập cao. Người Nhật cũng có tâm lý như người Việt ta và lại đánh trúng tâm lý người Việt nữa :o3nên thắng lớn ở Việt Nam. Ăn chắc mặc bền mà.
Khi đã có thương hiệu rồi thì hãng khác lấy được thị phần càng khó nên Toy ngày càng mạnh hơn. Em có những người bạn thay xe như thay áo nhưng trong đầu chỉ có Xe Toy là ô tô đáng để thay thôi. :o3

Porsche 911

Xe container
Đó cũng là bình thường mà bác Nông dân. Em vừa đọc bên vnexpress có người chạy Venza cho rằng Toyota Venza hơn hẳn Mercedes GLK.

Nông_dân

Xe buýt
Đó cũng là bình thường mà bác Nông dân. Em vừa đọc bên vnexpress có người chạy Venza cho rằng Toyota Venza hơn hẳn Mercedes GLK.
Thế thì kinh thật đấy, em chưa nghĩ tôn sùng đến mức thế. Có tầm tiền mua Venza ở Việt ta là em thấy phải đánh giá khác chứ nhẩy. Tầm tiền đó nhiều lựa chọn hơn là chọn xe đi cho lành

thangtnl

Xe đạp
Cụ thử đọc lại từ đầu xem tôi có nói cái dòng bôi đỏ với cụ ko ??? Còn đọc hiểu có vấn đề thì nó có nhiều nghĩa, chẳng qua cụ cứ nghĩ quá lên và tự nhận đó chứ ai đã làm gì cụ mà cụ phải nói nọ nói kia. Chắc cụ chưa vào box ford nhiều nên ko thấy các cụ tranh luận thế nào, ở diễn đàn OF ko có khái niệm hơn kém như cụ nghĩ đâu, đa phần anh em tranh luận để ra vấn đề và học hỏi kiến thức của nhau chứ ko phải trái ý là quay sang nói tục chửi bậy đâu cụ. Trao đổi nhẹ nhàng , đôi khi tranh luận nẩy lửa nó sẽ ra nhiều vấn đề hay để cả hai bên cũng như nhiều cụ khác thấy được vấn đề cụ ah, chứ còn chửi nhau thì thiếu gì chỗ để thể hiện cao thấp hả cụ
Cụ xem lại bài này trước khi nói có hay không ? http://www.otofun.net/threads/184500-khi-nao-ford-focus-2009-co-loai-at-2-0/page2. Nếu đúng là của cụ viết, thì nên đính chính lại trong thread này. Nếu cụ vẫn không cho là đúng, thì chỉ có từ viết không đúng, chứ ý nghĩa thì như nhau cả => Đó là lý do khiến tôi không tôn trọng cụ.

Nếu cụ cần thêm dẫn chứng khác nữa, tôi sẽ chỉ ra thêm, còn có một bài viết khác, cụ cũng khinh chê người khác, vì bị họ mắng lại. Nếu cụ cần đọc lại, tôi sẽ search lại và post lại link, cũng trên box Ford này.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Cụ xem lại bài này trước khi nói có hay không ? http://www.otofun.net/threads/184500-khi-nao-ford-focus-2009-co-loai-at-2-0/page2. Nếu đúng là của cụ viết, Đúng là tôi viết nhưng cụ đưa sai nội dung thì nên đính chính lại trong thread này Không phải đính chính vì cụ đưa sai, cụ mới là người phải đính chính, hai topic này hoàn toàn khác nhau. Nếu cụ vẫn không cho là đúng, thì chỉ có từ viết không đúng, chứ ý nghĩa thì như nhau cả => Đó là lý do khiến tôi không tôn trọng cụ.

Nếu cụ cần thêm dẫn chứng khác nữa, tôi sẽ chỉ ra thêm, còn có một bài viết khác, cụ cũng khinh chê người khác, vì bị họ mắng lại. Nếu cụ cần đọc lại, tôi sẽ search lại và post lại link, cũng trên box Ford này.
Cụ thử đọc kỹ xem nó có nghiêm trọng như cụ nghĩ ko, tôi nói thật với cụ nhé, cuộc sống nhất là trên diễn đàn thế giới phẳng này, cứ bình đẳng thoải mái mà trao đổi. Cái link của cụ gửi chả nói lên điều gì là tôi khinh cụ cả, mà topic đó trao đổi rất thoải mái mà ko ngờ cụ thù lâu nhớ dai thế, cứ đọc kỹ đi còn cụ nhạy cảm quá thì thôi nhé lần sau miễn tranh luận, tôi cũng chả bàn chuyện với cụ là tôn trọng hay ko tôn trọng, vì tôi chả khinh cụ cũng như quá chê bai cụ. Còn nói thật cái vụ cụ chửi người khác một cách thiếu văn hóa thì cũng chứng minh cụ là người như thế nào rồi, cái này người ngoài nói nhé ko phải tôi và cụ tự đánh giá về nhau. Chuyện trên diễn đàn tranh luận với nhau nói nhau là chuyện cực kỳ bình thường, ai đuối lý mà cũng hành xử như cụ thì tôi nói thật đừng nên tham gia diễn đàn làm gì rồi để mang bực tức vào mình. Còn cụ thích nhé, pm cho tôi, hoặc email cho tôi: bhsonhn@gmail.com, xin lỗi mọi người bài này là bài cuối về tranh luận với cụ này, em trả lại diễn đàn cho mọi người ko tranh luận với cụ thangtnl này nữa.

Chỉnh sửa cuối:

xe hybrid

Xe hơi
sắp tết rồi mà các cụ ơi.chúc các cụ lái xe an toàn

Nông_dân

Xe buýt
Vụ này nan giải quá nhỉ. Các cụ tập trung phân tích chủ đề của box đi ợ ! Các cụ lạc đề nhiều quá, em đọc chẳng hiểu giề>:D<

thangtnl

Xe đạp
Cụ thử đọc kỹ xem nó có nghiêm trọng như cụ nghĩ ko, tôi nói thật với cụ nhé, cuộc sống nhất là trên diễn đàn thế giới phẳng này, cứ bình đẳng thoải mái mà trao đổi. Cái link của cụ gửi chả nói lên điều gì là tôi khinh cụ cả, mà topic đó trao đổi rất thoải mái mà ko ngờ cụ thù lâu nhớ dai thế, cứ đọc kỹ đi còn cụ nhạy cảm quá thì thôi nhé lần sau miễn tranh luận, tôi cũng chả bàn chuyện với cụ là tôn trọng hay ko tôn trọng, vì tôi chả khinh cụ cũng như quá chê bai cụ. Còn nói thật cái vụ cụ chửi người khác một cách thiếu văn hóa thì cũng chứng minh cụ là người như thế nào rồi, cái này người ngoài nói nhé ko phải tôi và cụ tự đánh giá về nhau. Chuyện trên diễn đàn tranh luận với nhau nói nhau là chuyện cực kỳ bình thường, ai đuối lý mà cũng hành xử như cụ thì tôi nói thật đừng nên tham gia diễn đàn làm gì rồi để mang bực tức vào mình. Còn cụ thích nhé, pm cho tôi, hoặc email cho tôi: bhsonhn@gmail.com, xin lỗi mọi người bài này là bài cuối về tranh luận với cụ này, em trả lại diễn đàn cho mọi người ko tranh luận với cụ thangtnl này nữa.
Hai Topic tuy khác nhau, nhưng vẫn cùng một ý, ý chung ở đây là cụ rất hay khinh chê người khác theo cách cũng chẳng có văn hóa gì cả, nếu người đó không cùng ý kiến với cụ. Nếu đây là diễn đàn tranh luận, thì cụ phải đưa ra luận điểm, luận chứng, và kết luận, chứ đừng phán bừa người này như thế này, người kia như thế khác, phán bừa mà lại nói những câu xỏ xiên vô văn hóa như thế thì lại càng không nên.
Không phải tôi hay thù dai, hay thù lâu. Vì cụ phủ định: "thẩm mỹ của tôi có vấn đề" trong bài trước, nên tôi phải nhắc lại, nếu không thì mọi người trong diễn đàn này nghĩ tôi khoác lác .Vì lần trước tôi đã bỏ qua, nhưng lần này thì tôi phải phản ứng lại với câu nói của cụ, đó là cách bình thường, chẳng gì phải bực tức như cụ nghĩ.
Cụ cho email của cụ thì chẳng là gì với tôi cả, nhưng tôi chỉ email cho khách hàng, nhân viên là chính. Và tôi có thể sẵn sàng cho địa chỉ cty của tôi, địa chỉ nhà riêng của tôi, và số điện thoại của tôi, để cụ có thể gặp trực tiếp tôi.

Chỉnh sửa cuối:

No Licence

Xe máy
Tranh luận sôi nổi để thêm kiến thức thôi, các bác nổi nóng với nhau làm gì. Em chỉ mong các bác chém thật găng vào cho thằng Ford với thằng Toy nó hạ giá bán xuống để em có cái mà đi cho nó đỡ mưa nắng. Chứ chúng nó bán với giá thế này thì giấc mơ ô tô của nhà em nó còn xa vời lắm. :(

pious

Xe hơi
Tranh luận sôi nổi để thêm kiến thức thôi, các bác nổi nóng với nhau làm gì. Em chỉ mong các bác chém thật găng vào cho thằng Ford với thằng Toy nó hạ giá bán xuống để em có cái mà đi cho nó đỡ mưa nắng. Chứ chúng nó bán với giá thế này thì giấc mơ ô tô của nhà em nó còn xa vời lắm. :(
Em vừa mời cụ 1 ly đấy.

@thanglnt: Người ta chỉ nói là thẩm mỹ cụ có vấn đề mà cụ nói người ta là "khinh người", "Xỏ xiên", "vô văn hóa". Em thấy cụ quá nhậy cảm thì phải.

Tresor

Xe đạp
Hai Topic tuy khác nhau, nhưng vẫn cùng một ý, ý chung ở đây là cụ rất hay khinh chê người khác theo cách cũng chẳng có văn hóa gì cả, nếu người đó không cùng ý kiến với cụ. Nếu đây là diễn đàn tranh luận, thì cụ phải đưa ra luận điểm, luận chứng, và kết luận, chứ đừng phán bừa người này như thế này, người kia như thế khác, phán bừa mà lại nói những câu xỏ xiên vô văn hóa như thế thì lại càng không nên.
Không phải tôi hay thù dai, hay thù lâu. Vì cụ phủ định: "thẩm mỹ của tôi có vấn đề" trong bài trước, nên tôi phải nhắc lại, nếu không thì mọi người trong diễn đàn này nghĩ tôi khoác lác .Vì lần trước tôi đã bỏ qua, nhưng lần này thì tôi phải phản ứng lại với câu nói của cụ, đó là cách bình thường, chẳng gì phải bực tức như cụ nghĩ.
Cụ cho email của cụ thì chẳng là gì với tôi cả, nhưng tôi chỉ email cho khách hàng, nhân viên là chính. Và tôi có thể sẵn sàng cho địa chỉ cty của tôi, địa chỉ nhà riêng của tôi, và số điện thoại của tôi, để cụ có thể gặp trực tiếp tôi.
Em theo dõi thread này từ đầu đến cuối, thấy bác thangtnl đúng là quá "nhạy cảm", định không lên tiếng nhưng cũng phải nói một câu. Bác có vẻ rất thích khoe là bác là sếp lớn, có nhiều nhân viên, có lái xe lái cho bác chứ bác ko phải lái... bác khoe mấy thứ đấy làm gì ạ? Mọi người lên đây bàn chuyện xe cộ chứ có phải khoe tôi là ông nọ bà kia đâu (dù em chắc chắn là có nhiều người đại gia hơn bác nhiều trên diễn đàn này). Thêm nữa, bác sonbh gì đó nói khả năng đọc hiểu của bác có vấn đề, em xinh lỗi bác trước bác đừng chưởi em, riêng chỉ qua cái đoạn quote ở trên trên thì em cũng phải đồng ý với bác sonbh gì đó về chuyện này. Bác ý bảo bác ý ko muốn biến diễn đàn này thành nơi chửi nhau, nên bác thích chửi tiếp thì bác gửi mail cá nhân hay pm cho bác ý chứ đừng post lên đây, chứ bác sonbh đâu có ý định gặp bác làm gì đâu. Vậy mà bác chẳng hiểu, bác lại phải nói là bác chỉ mail cho khách hàng, nhân viên là chính... mà em thấy bác big boss thế thì bác cứ giành thời gian làm mấy việc có ý nghĩa cho công ty, cho gia đình và xã hội đê, lên đây nói qua nói lại làm giề, càng nói càng thấy bác... hổng giống ai!

Thôi em té ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Zonda R

Xe tăng
Em cũng có xe riêng và lái riêng này. Nhưng xe riêng và lái riêng của em là Ford Ranger!
Nếu Ford không bằng số lẻ của Toyota thì chúng ta không thể mua được Focus 1.8 bằng tiền Focus 1.5 đâu.

PoBeo

Xe điện
So là so cùng phân hạng chứ sao lại Vios với Focus. Bac so Focus với Altis xem thế nào!
Hình như bác này cố tình không hiểu anh em ở đây nói gì.....rõ ràng khi so phải so với số tiền phải bỏ ra gần tương đương nhau chứ.....chứ cái Altis của bác mà giờ đem ra so với Mondeo thì chả biết nói gì....

Bác không thích thì lập riêng 1 topic ở TOY mà chê bai FOCUS....chả ai bận tâm đâu

PoBeo

Xe điện
To Bác Sơn và Bác Thắng: Thực ra câu chuyện của 2 bác rất là nhỏ....thậm chí chẳng có gì....cũng chỉ tại tiếng Việt của chúng ta quá giàu và đẹp.

Vâng! Vì tiếng Việt quá giàu và đẹp nên chỉ thiếu đi ngữ điệu trong lời nói cũng có thể khiến 1 câu văn trở thành 1 thứ vũ khí gây đến cảm giác bị khó chịu, bị xúc phạm, bị nóng mặt.......

Đọc các bài của 2 bác - cũng chỉ là câu chuyện nhỏ để dần dần mỗi người hiểu 1 ý rồi lại thành tranh cãi.....mà các bác biết đó, khi ta tức thì lời nói đã chẳng còn khôn ngoan. Xét ở quan điểm cá nhân, em thấy 2 bác đều có lỗi trong những lời văn đầy ẩn ý, châm chọc hay khinh thường .....và em nghĩ chỉ là do tiếng Việt ta quá giàu quá đẹp mà thôi.

Vậy 2 bác ngẫm lời em nói nhé ....dễ nhất là nóng giận nhưng khó hơn thế nhiều là 1 câu nói xin lỗi + việc bỏ qua tất cả. Đàn ông cần phải rộng lượng các bác ạ!

Chúc 2 bác vui vẻ trở lại.....

Trạng thái
Thớt đang đóng