Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocquy173

Xe hơi
Sao lại không hơn Toy, ông anh có con Civic 2.0 AT làm việc trong SG lại hay được đưa đón bằng Cam 2.4, hôm em ra đón ở Nội bài bằng vợ 2 Mon 2005 của em, ông ấy ngồi xong phán câu mát lòng: "Civic là cháu, Cam 2.4 là em. Mua con xe đúng rẻ mà ngon". Các cụ thoải mái ném đá câu đó đi , cứ cho là ngoại giao mà nói câu đó thì cũng vẫn sướng ạ.

luklak

Xe điện
Sao lại không hơn Toy, ông anh có con Civic 2.0 AT làm việc trong SG lại hay được đưa đón bằng Cam 2.4, hôm em ra đón ở Nội bài bằng vợ 2 Mon 2005 của em, ông ấy ngồi xong phán câu mát lòng: "Civic là cháu, Cam 2.4 là em. Mua con xe đúng rẻ mà ngon". Các cụ thoải mái ném đá câu đó đi , cứ cho là ngoại giao mà nói câu đó thì cũng vẫn sướng ạ.
Để có chữ RẺ là đã có người chịu lỗ rồi đới bác ạ, giá mới Mon và Cam cũng same nhau.

audi_langha

Xe hơi
Theo tôi có mấy dòng bộc bạch cùng các cụ ,nếu về góc độ thương hiêu được ưa chuộng tại VN.
TOYOTA hơn FORD
Đứng về số lượng xe sd tại VN
TOYOTA hơn FORD
Đứng về độ ổn định trong sử dụng
TOYOTA hơn FORD
Đứng về trang bị cùng tầm tiền.
FORD hơn TOYOTA
Đứng về chi phí đầu tư.
TOYOTA hơn FORD
Đứng về khả năng giữ giá.
TOYOTA hơn FORD
Vài dòng tâm sự mong các cụ nhà mềnh chọn xe được như ý !

Nông_dân

Xe buýt
Sướng hơn Toy thế qué nào được ma bác cứ tự huyễn hoặc bản thân.
Cùng tầm tiền, lái Vios và Focus cái nào hơn hả cụ? Không huyễn một tý nào đâu. Cụ thử hai em chưa ? Vios chạy 100 thì trao đảo..

Mazspeed

Xe container
So là so cùng phân hạng chứ sao lại Vios với Focus. Bac so Focus với Altis xem thế nào!

quenloivex

Đi bộ
Nhà em mới cắt đại lý Ford

làm được 1 thời gian nói chung là Ford dành cho mấy bác kiểm lâm , công an đi rừng mua là nhiều thôi các bác à

với lại Ford đi ít nên không đụng hàng với Toy

pious

Xe hơi
Cái màu xanh em nhất trí với cụ, còn cái nào màu đỏ là em ko đồng ý ạ
Theo tôi có mấy dòng bộc bạch cùng các cụ ,nếu về góc độ thương hiêu được ưa chuộng tại VN.
TOYOTA hơn FORD
Đứng về số lượng xe sd tại VN

TOYOTA hơn FORD
Đứng về độ ổn định trong sử dụng
TOYOTA hơn FORD
Đứng về trang bị cùng tầm tiền.

FORD hơn TOYOTA
Đứng về chi phí đầu tư.

TOYOTA hơn FORD
Đứng về khả năng giữ giá.

TOYOTA hơn FORD

Vài dòng tâm sự mong các cụ nhà mềnh chọn xe được như ý !

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
So là so cùng phân hạng chứ sao lại Vios với Focus. Bac so Focus với Altis xem thế nào!
So cùng phân hạng thì tại VN bây giờ Ford hơn đứt Altis ấy chứ!
Cùng phân hạng mà Focus rẻ hơn Altis cả trăm triệu. Vậy ngu gì mà nộp tiền cho TOY !:))

Nông_dân

Xe buýt
So cùng phân hạng thì tại VN bây giờ Ford hơn đứt Altis ấy chứ!
Cùng phân hạng mà Focus rẻ hơn Altis cả trăm triệu. Vậy ngu gì mà nộp tiền cho TOY !:))
Em so cùng tầm tiền đầu tư(cùng hạng đó), Focus chạy có hơn Vios không mà cùng tầm tiền. CỤ Mazspeed cứ giả vờ không hiểu :-|

Sonbh

Xe tăng
Em so cùng tầm tiền đầu tư(cùng hạng đó), Focus chạy có hơn Vios không mà cùng tầm tiền. CỤ Mazspeed cứ giả vờ không hiểu :-|
Hehe, hơn trăm củ đó đem đi gửi ngân hàng tháng đổ xăng nhòe. Altis đi sướng thế đếch bằng focus nếu mà nói về lái, còn so với vios thì chỉ so về tiền thôi chứ vios tuổi mệ gì mà so với focus.

thangtnl

Xe đạp
Mình rất thích xe Ford, kiểu dáng đẹp, giá phải chăng. Nhưng đứa bạn của mình, nó là dân buôn bán xe, bảo là xe Ford mất giá lắm. Đó là tại sao doanh số Ford luôn yếu thế so với Toyota ở thị trường VN.
Ford phải có phương án phù hợp cho từng thị trường, như Ford đã làm trong suy thoái kinh tế 2008

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Ford còn lâu mới bằng Tô ở đất VIỆT.
Gần đây Ford mới chỉ được cái máy kg còn lục tốn (đây là người dùng Ford đánh giá chứ ngoài đời vẫn chưa xóa được cái tiếng ăn xăng). Còn các thứ khác như: dịch vụ, phụ tùng và hệ thống bảo hành thì vẫn như mứt. Vì thế còn lâu mới theo kịp Tô (chí ít là ở VN).

Như em đây, mới dùng Focus lần đầu mà đã thề lần tới sẽ cạch mặt thằng Ford.
Không hiểu bác sống ở đâu, miền núi hay đồng bằng, vùng cao nguyên hay miền duyên hải ?!...
Nếu bác sống ở vùng cao, dân trí thấp, thì việc tìm kiếm dịch vụ chính hãng của Ford hay các hãng khác đều khó khăn hơn của TOY. Còn nếu bác loanh quanh trong mấy thành phố lớn, thì mức độ phổ biến cũng sêm sêm .
Rổ giá trong các hãng thì cũng không chênh nhau nhiều. Chỉ có mang ra sửa rong ngoài vỉa hè thì thợ quen tay với hàng TOY nhiều hơn, giá cả phụ tùng cũng rẻ hơn vì thông dụng, nhưng đa phần là hàng nhái, chất lượng khó lường.
Nhà em LAC cỏ cho thuê tự lái, mà khi sửa chữa, cũng đều cho vào hãng làm, tiết kiệm gì mấy đồng phụ tùng hở bác, nói gở mồm nhỡ có biến, lại mang tiếng vắt cổ chày ra nước bác ợ !

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Mình rất thích xe Ford, kiểu dáng đẹp, giá phải chăng. Nhưng đứa bạn của mình, nó là dân buôn bán xe, bảo là xe Ford mất giá lắm. Đó là tại sao doanh số Ford luôn yếu thế so với Toyota ở thị trường VN.
Ford phải có phương án phù hợp cho từng thị trường, như Ford đã làm trong suy thoái kinh tế 2008
Cũng tùy cách suy nghĩ bác ạ :
+Cách tính của con nhà nghèo (giống em) : Cùng đủ tiền, nhưng em mua Focus MT, ra biển là 520, bác hàng xóm mua Altis MT sau một tuần, ra biển là 620, chênh đúng 100 triệu ( thời điểm tháng 9/2009 ). Em còn 100 triệu đút vô Ngân hàng
Sau ba năm ( là đến độ chán , muốn đổi xe ) cả hai cùng bán, Focus MT được 350 triệu, Altis MT 500 triệu (hơi bị khó đó). Ngoài ra em còn 200 triệu tiền gốc và lãi trong ngân hàng nữa. Chưa kể nếu 100 triệu dư em quất mấy con lô, hay đá mấy quả banh, xuân ra có thể cưới Mẹc !!! Vậy ai hơn ai ??? Còn kiểu dáng thì tùy quan điểm thẩm mỹ của từng người, nhưng cá nhân em mua Focus là vì thấy nó đẹp hơn Altis, ngoại hình trông cứng cáp và không quá cách điệu, nhìn tuy bình thường nhưng lâu chán, còn Altis thì lồi lồi lõm lõm trông như vỏ lon bia bị bóp dở, còn bác nào khen em nó đẹp thì em cũng không tranh luận.
+ Cách tính của mấy ông trung lưu hơn một tí : Camry và Mẹc C rổ giá tương đương, có đến hơn 10 ông mua Cam mới bói ra một ông mua Mẹc, sau ba năm cùng bán thì Mẹc chắc chắn lỗ nhiều hơn Cam, nhưng trông ông cưỡi Mec vẫn lịch lãm hơn nhiều, còn phần đa các cụ cưỡi Cam trông giống Hai Lúa là ông chú em ở quê. ( cảm phiền các cụ đi Cam đừng chém em nhé ) với bác đi Mẹc thì lỗ lãi hơn chút cũng không lăn tăn lắm.
+ Cách tính của đại gia : Thích gì mua đó, sáng mua chiều không thích lại giải tán, chữ lỗ không xuất hiện trong đầu ( nhưng các cụ đại gia lại không đi xe cỏ !!!)...

thangtnl

Xe đạp
Cũng tùy cách suy nghĩ bác ạ :
+Cách tính của con nhà nghèo (giống em) : Cùng đủ tiền, nhưng em mua Focus MT, ra biển là 520, bác hàng xóm mua Altis MT sau một tuần, ra biển là 620, chênh đúng 100 triệu ( thời điểm tháng 9/2009 ). Em còn 100 triệu đút vô Ngân hàng
Sau ba năm ( là đến độ chán , muốn đổi xe ) cả hai cùng bán, Focus MT được 350 triệu, Altis MT 500 triệu (hơi bị khó đó). Ngoài ra em còn 200 triệu tiền gốc và lãi trong ngân hàng nữa. Chưa kể nếu 100 triệu dư em quất mấy con lô, hay đá mấy quả banh, xuân ra có thể cưới Mẹc !!! Vậy ai hơn ai ??? Còn kiểu dáng thì tùy quan điểm thẩm mỹ của từng người, nhưng cá nhân em mua Focus là vì thấy nó đẹp hơn Altis, ngoại hình trông cứng cáp và không quá cách điệu, nhìn tuy bình thường nhưng lâu chán, còn Altis thì lồi lồi lõm lõm trông như vỏ lon bia bị bóp dở, còn bác nào khen em nó đẹp thì em cũng không tranh luận.
+ Cách tính của mấy ông trung lưu hơn một tí : Camry và Mẹc C rổ giá tương đương, có đến hơn 10 ông mua Cam mới bói ra một ông mua Mẹc, sau ba năm cùng bán thì Mẹc chắc chắn lỗ nhiều hơn Cam, nhưng trông ông cưỡi Mec vẫn lịch lãm hơn nhiều, còn phần đa các cụ cưỡi Cam trông giống Hai Lúa là ông chú em ở quê. ( cảm phiền các cụ đi Cam đừng chém em nhé ) với bác đi Mẹc thì lỗ lãi hơn chút cũng không lăn tăn lắm.
+ Cách tính của đại gia : Thích gì mua đó, sáng mua chiều không thích lại giải tán, chữ lỗ không xuất hiện trong đầu ( nhưng các cụ đại gia lại không đi xe cỏ !!!)...
Bác tính khá nhỉ ?

Với cách tính của bác, xe Altis khi bán lại chỉ có lời hơn Focus khoảng 50 triệu => Điều không thể xảy ra (điều kiện là 2 xe tương đương nhau về chất lượng sau khi sử dụng). Hơn nữa bác bán Altis, có người vào hỏi và mua liền, chứ Focus thì chắc là hơi bị lâu đó.

Sonbh

Xe tăng
Bác tính khá nhỉ ?

Với cách tính của bác, xe Altis khi bán lại chỉ có lời hơn Focus khoảng 50 triệu => Điều không thể xảy ra (điều kiện là 2 xe tương đương nhau về chất lượng sau khi sử dụng). Hơn nữa bác bán Altis, có người vào hỏi và mua liền, chứ Focus thì chắc là hơi bị lâu đó.
Ai bảo cụ Focus là bán hơi bị lâu, cụ có cá với em là rất dễ bán ko :D. Cụ lại nghe người ta nói rồi, quan niệm ford khó bán cũng xưa rồi cụ ah, nhất là với focus, đời 2009 MT như của cụ boeing giờ rẻ rách cũng được 500 củ đó cụ rao bán là có người mua luôn.

thangtnl

Xe đạp
Ai bảo cụ Focus là bán hơi bị lâu, cụ có cá với em là rất dễ bán ko :D. Cụ lại nghe người ta nói rồi, quan niệm ford khó bán cũng xưa rồi cụ ah, nhất là với focus, đời 2009 MT như của cụ boeing giờ rẻ rách cũng được 500 củ đó cụ rao bán là có người mua luôn.
Nếu bán rẻ như cho thì rất dễ bán, như bán dưa hấu, bán hoa chiều 30 Tết ;)

Vào Toyota showroom hôm T7, CN , khách đứng xem xe đông, không có đủ sale để hỏi mình cần xe gì. Nhưng vừa ngồi xuống ghế, thì có em phục vụ tuổi teen đến hỏi thích uống gì ngay. Vừa cầm điếu thuốc, chuẩn bị hút, thì em chạy đi lấy gạt tàn thuốc đến liền.

Vào Ford showroom hôm T7, CN, thấy được 1,2 khách, sale vừa nhìn thấy khách, chạy lại hỏi liền, còn 3-4 sale khác thì ngồi chơi, chat điện thoại. Cũng chả thấy có đứa phục vụ nào lại hỏi mình uống gì cả. Mình không tiện nói ra showroom nào thôi.

Nếu bác không tin thì bác book vé bay vào Sài Gòn, alo em, em sẽ dẫn bác đi một vòng xem sao nhé. Nếu không đúng, em sẽ dẫn bác đi nhậu 1 chầu cho đã.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng

Vào Toyota showroom hôm T7, CN , khách đứng xem xe đông, không có đủ sale để hỏi mình cần xe gì. Nhưng vừa ngồi xuống ghế, thì có em phục vụ tuổi teen đến hỏi thích uống gì ngay. Vừa cầm điếu thuốc, chuẩn bị hút, thì em chạy đi lấy gạt tàn thuốc đến liền.

Vào Ford showroom hôm T7, CN, thấy được 1,2 khách, sale vừa nhìn thấy khách, chạy lại hỏi liền, còn 3-4 sale khác thì ngồi chơi, chat điện thoại. Cũng chả thấy có đứa phục vụ nào lại hỏi mình uống gì cả. Mình không tiện nói ra showroom nào thôi.

Nếu bác không tin thì bác book vé bay vào Sài Gòn, alo em, em sẽ dẫn bác đi một vòng xem sao nhé. Nếu không đúng, em sẽ dẫn bác đi nhậu 1 chầu cho đã.
Không biết cụ có đọc rõ nội dung em viết ở trên ko nhỉ, vào chủ đề chính đi cụ ai bảo bán rẻ như cho, xe đời 2009 đi hơn một năm bán đi gần bằng giá mới mua mà còn kêu mất giá ah, hình như cụ hơi có vấn đề về đọc hiểu. Còn việc vào show room của Ford và Toy thì các cụ đã bàn nhiều rồi, ai cũng công nhận Toy hơn Ford rồi, thế nên mới có cái giá xe Vios nó bằng Focus đó cụ.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]

Em vào mua xe, chứ không vào mua nước uống bác ạ, tất nhiên thái độ đón tiếp lịch sự là rất đáng hoan nghênh ! Nhưng nó thuốc cho mình cốc nước lọc có ướp đá ủ cá đông lạnh xong rồi móc túi mình thêm trăm triệu nữa thì không đáng bác ạ.
Em vào show Ford xem xe cũng được nước non đầy đủ, còn vào show TOY là mấy chú sêu đáng tuổi cháu mình thay nhau thằng đá thằng bơm, cò mồi đủ kiểu, nào là xe đang cháy... nào là phải thêm xèng, nào là phải lắp thêm gói phụ kiện mới được xếp hàng !... Em ở Hà Nội bác ạ. Nếu bác ra thăm quan em biếu bác cái vé giá rẻ !
Rổ giá các loại xe ở VN giờ đều cắt cổ, nhưng so Focus và Altis thì hiện tại Focus có giá hợp lý hơn nhiều đấy. Nếu giá Focus bằng Altis thì em vẫn mua Focus, chỉ khi nào Focus đắt hơn thì em mới có suy nghĩ khác, nhưng có lẽ lại là xe Mỹ hay nâng đời lên xe Đức, chứ nói thật với bác chữ TOY với em không có ấn tượng gì !

vuhoang8x

Xe máy
Website
bqit.com.vn
Em mới tậu em focus MT sedan. Cảm nhận như thế này.
1. Chạy ngoài đường đố em nào dám ăn híp. (Tưởng nhầm xe sếp đi.\:D/)
2. Altis thì em chưa chạy thử, chứ vios thì không có cửa (ngoại hình, tốc độ, độ đầm, cách âm, máy lạnh). (nhà em có 1 em vios mà)
3. Phụ vụ tại showroom wa good. Bản thân em thích hơn so với showroom của toy (Ford Bến Thành nha)
4. Việc ăn uống thì chưa test được. Nhưng chắc là bình thường. Hôm trước đổ 41l chạy 180km thấy kim xăng tuột mới 1/3 so với trước khi đổ.
5. Thưởng hiệu thì khỏi bàn. Còn lâu ford mới thay đổi được quan điểm của người VN.
6. Ngồi trên xe ford se thấy cảm giác đặc biệt khác. (Chắc do nhiều người ngưỡng mộ nó hao xăng :)))

Kết luận: Củng may hôm trước dealer của toy bắt order xe gần 1,5 tháng.

Trạng thái
Thớt đang đóng