Độ xe

minkshagiang

Xe hơi
Chơi hẳn smartkey chứ chơi start/stop ko thì nhà quê lắm cụ ạ.
Auto Smart Start For Kia Carens Keyless Entry System With Push Engine Start Stop Button

Packing List

1. Smart keys 2 pcs
2. Engine start button 1 pc
3. Window rolling system 1 pc
4. Password keyboard 1 pc
5. Shock sensor LED 1 pc
6. Avoidance device 1 pc (optional part)
7. Shock sensor 1 pc
8. Host System 1 pc
9. Wire 4 pcs(Wiring harness clip fastener,Accessory Bag,Wiring harness,Induction Antenna)
10. Installation diagram 1 pc
11. User's manual 1 pc
Functions 1,Passive Keyless Entry
2,Unlock/Lock Doors Automatically
3,Immobilizer Function
4,Engine Push Start Button Start
5,Window Close Automatically
6,Arms&Locks when you walk away from car
7,Doors Unlocks Automatically when you back 8,Remote Start Car/Engine 9,Keyless Ignition/Keyless Go
10,Compatible with shock sensor
11,Password Keyboard For Emergent Entry and Engine Start(in case of remote battery finish or radio Frequency interference)
12,Kill the Engine Circuit when in lock/arm status
13,Remote Trunk release Function
14,Windows automantically rolling-up when Doors locked
15,car alarm system(anti-theft system)
16,Car Searching
Price Valid 3 months Life Span More than 10 years
Package Size 36 x 24 x 10 (CM) Net Weight 3 (KGS)/set
Voltage DC 12V Frequency 433.92MHZ
Type One Way RFID Tech 4th Generation
Packing 1 set/box, then carton box Life Span More than 10 years
Delivery Time Within 3 business days
Lâu không gặp cụ dạo này cụ vẫn khỏe chứ, cụ đi trước em xin đi sau theo cụ

nikexpress

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
E đang định độ dưỡng và đầu DVD dư lài nhưng ko bít làm sao để mua cho đúng đời xe (trong hình có lẽ là đời trước). Cụ nào có biết đặt mua hàng này ở đâu thì cho em bít với nhá. Thanks a lot! link http://www.alibaba.com/product-detail/7inch-car-automobile-truck-vessel-kia_113419554.html

Cái này cụ mua về cưa cái phần dưỡng dvd ra thì ok, chứ cái cụ hỏi bói ko ra đâu.

Beck

Xe điện
E đang định độ dưỡng và đầu DVD dư lài nhưng ko bít làm sao để mua cho đúng đời xe (trong hình có lẽ là đời trước). Cụ nào có biết đặt mua hàng này ở đâu thì cho em bít với nhá. Thanks a lot! link http://www.alibaba.com/product-detail/7inch-car-automobile-truck-vessel-kia_113419554.html

Cụ thích lắp đầu DVD thì các hàng nội thất có sẵn dưỡng mà, tìm làm gì cho mệt :-?

nikexpress

Xe tăng
Cụ thích lắp đầu DVD thì các hàng nội thất có sẵn dưỡng mà, tìm làm gì cho mệt :-?
Em lại thick cái kiểu này hơn ah. Các cụ để ý các phím bấm của nó, trông hợp lý lắm. Chứ các đầu DVD lắp liền vào trông ko đẹp, theo quan điểm cá nhân em.

laodatma

Xe điện
Đẹp thì đương nhiên rồi, nếu tìm kiếm mấy đồ này thì cụ nên search Kia Rondo (tương đương Kia new Carens có ở VN) chứ search Kia Carens thì là các dòng xe đời cũ (từ 2006 trở về trước có form khác với các xe từ 2007 trở lại đây). Một phương án nữa là cụ xài các đầu OEM thương hiệu chút (Skypine, flyaudio ...) thì cũng fit vừa luôn chứ k cần dưỡng viền như các đầu 2 DIN (tiếc là các đầu thương hiệu: Pioneer, JVC, Sony ... nó lại chỉ có đầu 2 DIN) :D
Em lại thick cái kiểu này hơn ah. Các cụ để ý các phím bấm của nó, trông hợp lý lắm. Chứ các đầu DVD lắp liền vào trông ko đẹp, theo quan điểm cá nhân em.

Beck

Xe điện
Đẹp thì nếu chi kha khá thì cụ sẽ được âm thanh hay vì chơi đầu nguyên bản từ chính hãng, còn đẹp mà chi phí thấp thì theo phương án của cụ Ma nhưng chất lượng âm thanh thì... Còn hơi đẹp là chất lượng âm thanh hình ảnh tốt.

laodatma

Xe điện
Đẹp thì nếu chi kha khá thì cụ sẽ được âm thanh hay vì chơi đầu nguyên bản từ chính hãng, còn đẹp mà chi phí thấp thì theo phương án của cụ Ma nhưng chất lượng âm thanh thì... Còn hơi đẹp là chất lượng âm thanh hình ảnh tốt.
Hê hê! Trừ khi kiếm được cả cụm dvd như thế lắp cho Rondo nguyên bản (nếu có) mà như thế chắc chỉ có nhờ Sơn KLB tra xem có không (như kiểu: mặt loa center, ốp hốc bánh ... Còn trên alibaba hay taobao chắc chả chả hơn gì skypine, flyaudio :)

Quạt

Xe điện
Hê hê! Trừ khi kiếm được cả cụm dvd như thế lắp cho Rondo nguyên bản (nếu có) mà như thế chắc chỉ có nhờ Sơn KLB tra xem có không (như kiểu: mặt loa center, ốp hốc bánh ... Còn trên alibaba hay taobao chắc chả chả hơn gì skypine, flyaudio :)
Lói chung là phải xác định nghe hay nhìn ????? :D

laodatma

Xe điện
Lói chung là phải xác định nghe hay nhìn ????? :D
Hé hé! Nhnf ở đây lại còn phải xác định: cần nhìn hình thức đẹp hay chất lượng hình thể hiện đẹp nữa :)

uocmobmw

Xe hơi
Nhận tiện sắp có cái mặt dưỡng của cụ Xmen em vừa làm dự án cải tiến hệ thống đèn phục vụ, đằng nào cũng phải động đến tô vít với móng tay.

Đầu tiên là mạch nguyên lý

Con P2 220kOhm em giả lập cái cảm biến quang. Còn cảm biến thực tế thì như dạng này:
http://www.icvn.com.vn/s%E1%BA%A3n-ph%E1%BA%A9m/c%E1%BA%A3m-bi%E1%BA%BFn-sensor-37-sp/quang-in-tr-ldr-5mm-detail

Mạch này phục vụ cho hệ thống đèn gồm:
Đèn trần, 4 đèn tapi, 2 đèn trên gương
Hoạt động như sau:
- Bấm Unlock (hoặc khi về P): Đèn trần và 2 đèn gương sẽ sáng. Mở cửa nào đèn tapi cửa đó sáng.
- Lên xe đóng cửa: Đèn trần và đèn gương vẫn sáng, đèn tapi tắt.
- Xe chạy đến tốc độ 10km/h thì bộ Autolock của cụ Rừng sẽ Lock các cửa (hoặc khi bấm Lock) thì các đèn sẽ tắt.
- Đang chạy: Bấm camera trên gương thì đèn trên gương sẽ sáng (cả 2 đèn)
- Tất cả các đèn chỉ sáng khi trời tối (vì có cảm biến ánh sáng)
Trước kia em để bộ cảm biến này hoạt động cả ngày lẫn đêm nên dẫn tới hao xăng, nay em cải tiến lại, chỉ khi nào có tác động thì nó mới kích hoạt.
Trong mạch nguyên lý trên, phần nằm trong hình chữ nhật sẽ đấu trực tiếp trên hệ thống đèn (các diode phân luồng). Phần còn lại sẽ được đưa vào mạch linh kiện riêng.
Dưới đây là mạch em đã ráp xong:

Mạch 2 lớp hẳn hoi. Ráp cái mạch này quá cực nhọc. Nếu cụ nào làm thì nhờ mấy cơ sở chế được mạch PCB thì nhàn, vì chỗ em chả ai làm nên đành ráp thủ công, toét hết cả mắt. Lem nhem nhìn kinh vãi.
Con relay 8 chân màu xanh em nhặt ở hiệu sửa chữa điện tử, đồ nhổ từ thiết bị ra, ông chủ nói là của nhựt, bé hạt tiêu nhưng cũng 20A như ai.

Cuối cùng em nhét nó vào cái hộp nhựa cho an toàn.

Số hiệu đánh dấu màu đỏ trên mạch nguyên lý ở hình đầu tiên tương ứng với các dòng chú thích từ trên xuống dưới. Vì tiết kiệm nên em chỉ dùng cổng 8 chân, còn thiếu 3 chân đành đưa ra ngoài.

Kính các cụ tham khảo.
Cụ có nghề thật. Nhìn mạch điện nguyên lý của cụ em chẳng hiểu gì.

nothinghd

Xe điện
Cụ có nghề thật. Nhìn mạch điện nguyên lý của cụ em chẳng hiểu gì.
Cái mạch câu dây nhì nhằng đó mà cụ hiểu đc thì phí công hòa đại nhân ngồi gò hàn :D

Kcc h chả có con xe nào độ ngon như xe cụ Hòa đại nhân, 2con, ma...

HAICON

Xe điện
Chuẩn bị 3 củ gọi em :D

HAICON

Xe điện
2 củ 7. Nhanh ko hết.
Con mụ Na dẹp đê :D bon chen vừa chứ.

hieuhic

Xe điện
Ghê không, bắt đầu đến thời kỳ độ về nguyên bản. Cuối cùng là bán xe :D

laodatma

Xe điện
Đã có chuyên mục về nhũng vấn đề này, các mụ ma cũ lưu ý nhắc nhở thành viên mới chứ đừng chém linh tinh nữa rồi cụ Chánh lại mấy công đi dọn dẹp! :P