Độ xe

laodatma

Xe điện

laodatma

Xe điện
Có 7" thì độ phân giải vậy là ok rồi, quan trọng nhứt là mấy cái thông số chơi được mkv, flac ... là khỏi lăn tăn mấy vụ HD với lót lét còn GPS đã có app mode. Nói chung xách được trực típ thừ Thái về (giang hồ đồn đâu tầm có gần 12 củ) đúng là thôi rùi lượm ơi =))

màn vẫn VGA nà sao? 800 x 600 à?

hoacvxd

Xe tăng
Ẻm này mà kết hợp với Dune connect nữa là cặp đôi hoàn hảo lun! :D
màn vẫn VGA nà sao? 800 x 600 à?
Màn 7" mà 800x600 là mịn như da em bé rồi.
Mụ xem cái này mới hay này, oánh cả NTFS, khỏi phải convert.
[/IMG]
Chả biết nó hỗ trợ bit rate bao nhiêu nữa, tìm mãi chưa thấy cái hướng dẫn sử dụng, nó mà Full thì có cần em Dune nữa không ạ. File nào khủng mình cho vào phone chạy có được không nhỉ.

laodatma

Xe điện
Manual của nó đây ợ! Chắc chạ cần Dune nữa đâu :D Mà xài con này thì dk vô lăng direct luôn (k cần adapter nữa) :-db
Màn 7" mà 800x600 là mịn như da em bé rồi.
Mụ xem cái này mới hay này, oánh cả NTFS, khỏi phải convert.
[/IMG]
Chả biết nó hỗ trợ bit rate bao nhiêu nữa, tìm mãi chưa thấy cái hướng dẫn sử dụng, nó mà Full thì có cần em Dune nữa không ạ. File nào khủng mình cho vào phone chạy có được không nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

hoacvxd

Xe tăng
Manual của nó đây ợ! Chắc chạ cần Dune nữa đâu :D Mà xài con này thì dk vô lăng direct luôn (k cần adapter nữa) :-db
Đúng là Ma, em mò mãi không ra.
Cụ ngó lại trang 70, 71 xem thông số thế nào, em thấy nó cắt giảm đôi chút chứ không Full.
Ngứa ngáy lắm rồi.

laodatma

Xe điện
Mấy cái bitrate 320k đấy nó chỉ liên quan đến định dạng mp3 thôi! Khả năng dạng flac thông dụng (bitrate 1,4m) chắc chơi được, chỉ sợ mấy con hàng khủng dạng 96/24bit thui. Tốt nhứt cứ phải ngó người thật việc thật (mang hàng họ đến chơi thử) cho chắc ăn :D
Đúng là Ma, em mò mãi không ra.
Cụ ngó lại trang 70, 71 xem thông số thế nào, em thấy nó cắt giảm đôi chút chứ không Full.
Ngứa ngáy lắm rồi.

HAICON

Xe điện
Cái này có ăn được ko các cụ. Toàn thấy cụ nào cùng thèm, cũng ngon :D

hoacvxd

Xe tăng
Cái này có ăn được ko các cụ. Toàn thấy cụ nào cùng thèm, cũng ngon :D
Ngon mờ cụ, em đang dùng hàng pioneer nên rất có cảm tình về chất lượng, còn tính năng công nghệ thì em này thuộc dạng đình đám rồi. Giá rổ cũng hợp lí, nếu mà ship được giá như cụ Ma nói thì quá ổn.
1 lần em phải xiết lại 2 con ốc bản lề cửa sau chỉ vì hôm trước đôi dép nhà em leo lên nghịch, nó chỉnh âm thanh về phía sau rồi mở hết công suất.

HAICON

Xe điện
Ngon mờ cụ, em đang dùng hàng pioneer nên rất có cảm tình về chất lượng, còn tính năng công nghệ thì em này thuộc dạng đình đám rồi. Giá rổ cũng hợp lí, nếu mà ship được giá như cụ Ma nói thì quá ổn.
1 lần em phải xiết lại 2 con ốc bản lề cửa sau chỉ vì hôm trước đôi dép nhà em leo lên nghịch, nó chỉnh âm thanh về phía sau rồi mở hết công suất.
Like rực rỡ :))....cụ mua mới tặng lại e cái đầu cũ nhóe :D

nothinghd

Xe điện
Mai em đi lắp,

các cụ hóng nhá :D

laodatma

Xe điện
Đi lắp còn dvd đấy chứ còn giề nữa! Nhà Na ngăm món này lâu lắm rùi, trước còn lăn tăn cho em N! or Dune lên đên chơi HD với lót lét chứ giừ có thông tin nó xơi tái hết thì chiến thôi. Liked rực rớ đợi Na show hàng :-bd

chip&moon

Xe tăng
Em nghĩ giờ đang là thời kỳ quá độ, trong năm nay hoặc sang năm là sẽ xuất hiện các loại đầu chạy hệ điều hành và tương thích với IOS, Android hoặc Winphone.
Các hãng điện thoại đang focus vào mảng này.

laodatma

Xe điện
IOS chưa thấy chứ dvd androi cắm sim đầy rồi mà Chip! :D
Em nghĩ giờ đang là thời kỳ quá độ, trong năm nay hoặc sang năm là sẽ xuất hiện các loại đầu chạy hệ điều hành và tương thích với IOS, Android hoặc Winphone.

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Mấy loại DVD chạy Android có nhiều rồi mà cụ....Tuy nhiên, nếu cụ ưa chuộng chất lượng nhất là âm thanh, hình ảnh thì nên chọn loại Pioneer+ mặt dưỡng là Okie hơn cả. DVD Pioneer 8650BT đọc được rất nhiều định dạng, kể cả file Flash nên cụ thoải mái xem và lựa chọn

hoacvxd

Xe tăng
Đang nghiên cứu đến vụ đk trên vô lăng khi lắp 8650, nếu đấu dây thì sẽ đỡ phải học lệnh hồng ngoại nhưng lại mất chức năng set tốc độ cho HUD, thấy nguyên lý cảu nó đơn giản nên vừa lôi mấy cái đk hồng ngoại quạt, ti vi... ra test thử thấy ngon luôn nên nảy ra ý đồ độ đk cho những cụ nào đã lắp HUD có chức năng set tốc độ bằng đưa tay lại gần. Nếu dùng tay thì cứ phải nhoài người lên để giơ tay không an toàn.
Các bộ khác như thế nào em không rõ nhưng bộ của em nó hoạt động trên nguyên lý phản xạ, khi đưa tay hoặc vật bất kỳ lại gần thì nó sẽ nhận tín hiệu phản xạ và set tốc độ (trên HUD có 2 mắt, 1 mắt phát 1 mắt thu) không phân biệt dữ liệu đi kèm.
Vậy chỉ cần mua 1 con LED hồng ngoại vài trăm đồng rồi đấu với nguồn 3v qua 1 công tắc để ở chỗ thuận tiện vừa lái vừa nhấn vừa đạp tùy ý.
Xin ý kiến các cụ ạ.

laodatma

Xe điện
Cụ làm đi chứ thật sự em thấy cái tính năng set tốc độ = giơ tay của con HUD tw nhà tienhung đại ngu vì quá nguy hiểm (đang rít ga mà nhấp nhổm dí tay vào mắt cảm biến IR của HUD có ngày đi viện). Nguồn 3v thì làm 2 quả pin AA là đơn giản mà xử lý dễ :D hình như HUD khựa của lão quạt cho đặt 3 mức tốc độ y chang của bộ AL đời cũ là hay nhất :-bd
Đang nghiên cứu đến vụ đk trên vô lăng khi lắp 8650, nếu đấu dây thì sẽ đỡ phải học lệnh hồng ngoại nhưng lại mất chức năng set tốc độ cho HUD, thấy nguyên lý cảu nó đơn giản nên vừa lôi mấy cái đk hồng ngoại quạt, ti vi... ra test thử thấy ngon luôn nên nảy ra ý đồ độ đk cho những cụ nào đã lắp HUD có chức năng set tốc độ bằng đưa tay lại gần. Nếu dùng tay thì cứ phải nhoài người lên để giơ tay không an toàn.
Các bộ khác như thế nào em không rõ nhưng bộ của em nó hoạt động trên nguyên lý phản xạ, khi đưa tay hoặc vật bất kỳ lại gần thì nó sẽ nhận tín hiệu phản xạ và set tốc độ (trên HUD có 2 mắt, 1 mắt phát 1 mắt thu) không phân biệt dữ liệu đi kèm.
Vậy chỉ cần mua 1 con LED hồng ngoại vài trăm đồng rồi đấu với nguồn 3v qua 1 công tắc để ở chỗ thuận tiện vừa lái vừa nhấn vừa đạp tùy ý.
Xin ý kiến các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoacvxd

Xe tăng
Vâng để tối về em thử moi mắt 1 con remote ra xem sao, em nghĩ sẽ rất đơn giản: 1 con LED, 2 viên pin cúc áo, 1 đoạn dây dài ngắn tùy vào vị trí lắp đặt.