Độ xe, Sợ qua, sợ quá!!!

quyetthang

Xe tăng
Cảm ơn cụ! Cụ ơi, mua cái này ở đâu? Giá cả thế nào cụ? Em cũng muốn sắm 1 cái.
Cái này cụ ra Yết Kiêu - chuyên bán đồ bảo hồ lao động, nhiều lắm

còn cụ khoái bình to hơn 1 chút thì ra Big C cũng có

ducxit

Xe điện
cụ chủ thớt may mắn quá, ko thì teo vợ 2 còn gì

anchibui

Xe điện
Nha bac o Tran Phu thi ra cua hang o goc duong Dien Bien Phu cat Nguyen Tri Phuong do cu (Ngay loi di vao Ngan hang Quan doi)! Chuyen ve PCCC.
Vâng! Nhà em gần đó luôn, chỗ cụ chỉ là Khu TT 28 Điện Biên Phủ, trong đó có 2 hàng PCCC, toàn hàng khủng, to lắm. Hàng mimi có ông bạn mách ra phố Yết Kiêu gần ngã tư Nguễn Du (hàng BH-LĐ).
Sau vụ này, nếu xe cụ nào đã độ em xin đưa ra ý kiến riêng của em như sau:
1- Biết vị trí các cầu chì của xe, khi gặp trục trặc xử lý được nhanh
2- Thực hành tháo mở cực ắc quy, luôn có tròng 10-12 hoặc 12-14 để tháo ắc quy,( tùy loại xe). Có 1 hoặc 2 bình chữa cháy mini để trong cốp.
3- Nếu ở trong xe có mùi khét, dừng xe, tắt máy và kiểm tra.
4- Nếu phát hiện trong bãi có xe độ phần điện thì di chuyển ra xa xe đó hoặc chuyển bãi (cháy thành vạ lây).
Đây là ý kiến riêng của em, xin các cụ ném đá

TRACTOR

Xe máy
Nói chung độ xe cũng hay nhưng phải chọn thợ các bác ạ, đặc biệt là các vấn đề liên quan đến điện và an toàn của xe.

Tittop9

Xe tải
À nói đến độ gương kính em mới nhớ. Hôm nọ em qua chỗ bác Trung già định lắp phát gương tự động cụp khi rút chìa khoá và mở khi bật khoá điện.
Nhưng mấy đồng chí bên đó bảo Santafe Gold không lắp được. Nên bảo mình lắp theo khoá cửa. Tức là khi điều khiển khoá cửa thì gương cụp và mở cửa thì gương mở ra,
Nhưng xe em chạy 40km tự khoá cửa nên cũng ko lắp được kiểu này luôn vì đang chạy nó khoá cửa rồi cụp gương luôn thì em chạy xe = ko gương ạ. Thế nên em stop không làm gì hết nữa.
Nhưng khi lắp vào thì các đồng chí đó lại không cắm giắc điện bên cửa lái vào => xe không lên xuống kính đựơc, không đóng mở gương được, ... vài thứ liên quan đến mấy cái giắc điện bên cửa lái ạ. May lúc đó qua chỗ bác Khôi phệ lắp cái bóng đèn bảo mấy chú ở đó tháo ra cắm giắc điện cho không có về nhà lại phải tháo ra lắp vào chết mệt.
Rut kinh nghiệm làm gì xong các bác cứ kiểm tra xe 1 lần coi có lỗi gì còn báo luôn cho yên tâm. Chứ đi độ đã mất thời gian lại trục trặc thì ôm cái bực vào mình thôi ạ

lenamhung83

Xe tăng
Số em hên, em call 4 cuộc cụ hardtop ko cầm máy, nản quá đang nhờ người đẩy xe để đợi 116 thì cụ gọi lại (Em mới chỉ OF và giao lưu với cụ trên Otofun Forums thôi).
Cám ơn bác đã truyền kinh nghiệm. Bác có thể cho số của cụ Hardtop được không ạ?

hoangtuan1579

Xe đạp
Mình cũng đang muốn lắp quả nang kính tự động như Nonick, cụ nào biết địa chỉ tin cậy mách dùm nhé! thanks[-O<

taotau

Xe tải
Ra cụ Khôi phệ đi, thấy thiên hạ đồn thế.

dungtrangauto

Xe đạp
Tóm lại là độ ở đâu thế để anh em còn biết đường mà té

Bơ Làng

Xe hơi
Kinh hãi quá!

Em lắp quả loa bass, DVD, màn hình, loa tép và khóa từ xa cho Vịt. Thợ mổ tùm lum. Lắp 3 bữa DVD câm tịt, tới chúng nó loay hoay rồi bẩu tụt nguồn (nguồn zin không kéo nổi đầu DVD tầu khựa - có lý không nhỉ???) - Thế là nó mổ ngay nguồn khóa điện kéo vào - Hết tụt, nhạc nhẹo hình ảnh lại ì xèo ngay! nhưng đọc xong thớt này hãi quá! chúng nó mổ như thế .... :((:((:((

Làm sao bây giờ :((

chulun9

Xe đạp
Chúc mừng bác Nâunick đã thoát nạn trong gan tất, em đang có ý tưởng làm gương tự đông cụp khi tắt máy, nghe bác kể thấy ghê quá ... chắc thôi ạ. :)

simba_2005

Xe hơi
Là người làm trong nghề ,nhất là em lại là cái thằng đầu tiên độ thiết bị này vào xe ô tô từ năm 2003 nên em biết được sự nguy hiểm của cái gọi là sự ngu dốt của thợ điện khi học mót
Thực ra nói là bản quyền cũng không đúng ,nhưng thiết bị này cũng là chất xám của chính em nghĩ ra mà hiện nay đã bị ăn cắp và bán rộng rãi trên thị trường
Cũng đáng đời cho cái cửa hàng kia vì cái tội cứ thấy ai làm cái gì là ăn cắp
Trước đây em rất hay post ảnh của các xe em độ cho mọi người tham khảo nhưng luôn bị mấy bố cửa hàng đó ăn cắp biến thành của chúng:21::21:
Có mấy thứ độ điện nhất là những thứ mà làm việc khi tắt chìa khóa khi độ các cụ phải lưu ý nhé,gặp phải thợ dốt là bốc khói ngay đấy
hôm trước có lắp đôi bóng xenon ở chỗ cậu( thiếu tiền phải đi tìm cây ATM để rút đấy) mấy hôm nay thấy nó bị tán xạ toé loe không hiểu vì sao? hôm nào rảnh qua kt hộ lại nhé? tiện cho mình hỏi chỗ cậu có bộ dvd cho carens ko?

Youtube

Xe máy
- Chúc mừng bác Lâu-lích
- Bác Tóp tốt quá
- Bác Khói phệ cũng rất tốt

Nhìn mấy ảnh cháy còn lõi đồng em phải văng phát ... TSB cái gara thầy lởm quân lởm ... định giết người ta!!!

anchibui

Xe điện
Chào các cụ! Hôm qua em ra hoàn thiện nốt cái xe roài .Coi như hệ thống dây như mới, Họ đặt cái dây bị cháy từ Hàn sang VN (khảng 15 ngày . Mọi chi phí Saloom chịu hết .
Thôi mình không may vì gặp phải thợ lởm nhưng cũng may là Saloong có chương trình hậu mãi tạm được. Họ không đề nghị em bất cứ điều gì và trả lại tiền em làm bộ lên kính.
Cảm ơn các cụ trên OF đã giúp đỡ (cụ hardtop, gezt 5324...) và các cụ đã chia sẻ kinh nghiệm.