Độ xe, Sợ qua, sợ quá!!!

WinAuto

Xe hơi
Cả sáng nay, em vừa đọc hết cái thread này. Sợ quá.

.:6666:.

Xe máy
có ngày cháy xe như chơi đáy, bây h điện đóm trong xe khi làm bọn nó làm ẩu thật

future_fun

Xe máy
Khi nào vợ bác ra viện nhớ cho anh em biết thủ phạm nhé

Em xin chia buồn cùng bác nhé. Chúc vợ hai bác nhanh khỏi bệnh
Cháy xe, lửa xanh lè, khói bốc nghi ngút.. . hãi quá!!! (em vừa chở gấu và nhóc nhà em đến CQ, may còn mỗi em trên xe, kịp thời xử lý, mở capo tháo ắc quy...., phun nước..) thoát chết trong gang tấc, dân tình bỏ xe chạy toán loạn... ko ai giúp em cả.. mỗi em tiếc của tự dập cháy thôi...
Em vừa ở hãng về, và lên OF ngay để thông báo cho các cụ. Lúc dập lửa xong em gọi ngay cho cụ hard top, cụ bảo đến chỗ độ bắt đền, nó đàm phán với em rồi, (có mấy thứ THải ko có phải ship từ Hàn sang, có thể cụ hardtop giúp được). Em có ảnh hiện trường và ảnh xe cứu hộ kéo xe em về cửa hàng , đỗ trước của hàng độ đồ cho em, em chưa biết cách UP ảnh, cụ nào thạo bày em với. Bây giờ em lại ra hãng đây! Thanks các cụ. ... còn tiếp.. Em sẽ mở thớt riêng về vụ này. Xe em đầy nước vì có cửa hàng rửa xe gần đấy cứu, thôi ướt nội thất mà ko thành tro là may các cụ ạ (Xong rồi em mới hú hồn, nó cháy thế nào mà kẹt cửa ko ra được thì ...)
Một lần nữa cảm ơn cụ hardtop...:'(

ntc005

Xe máy
Hic! Chia buồn cùng cụ chủ thớt! Thôi em cứ để xe nguyên bản chạy, độ lên thì cũng thích, nhưng sợ và lo nhiều hơn!
Đúng là các cụ ... thừa tiền. có những cái nên độ, có những cái không nhất phải độ, các cụ cứ muốn vợ 2 mình phải như ý mới vừa lòng. Xin hỏi các cụ : Vợ cả đã vừa lòng các cụ chưa mà các cụ đòi vợ 2 hài lòng chứ?~X(

paperplane

Xe máy
Cảm ơn chủ topic về bài viết, nó giúp ích rất nhiều đấy. đọc rồi mà sợ quá, phải thật cẩn thận mới được, em cũng mới đụng cái cửa hàng bác lắp đồ, may mà em chỉ mua của họ cái cản sau lắp vào Yaris, nhưng đúng là thái độ rất chán, lúc bán thì niềm nở lắm, sau có vấn đề em quay lại hỏi thì trả lời cho xong trách nhiệm. lắp cái cản sau cho ng ta mà nó che hết 1/2 cái biển số, lại còn bảo xe nào cũng vậy, trên đường đi về thấy vài xe lắp rất đẹp, ko hề che mất BKS. mà ảnh trên web của họ cũng lắp rất vừa. thấy thái độ chán quá (lại còn bảo A muốn chế lại thì mất thêm 230k nữa để em đi chế cho) em tháo ra cho luôn ông bạn cũng đi yaris. rồi 2 thằng ra hàng cơ khí, nhờ hàn thêm 5cm nữa và khoan lại lỗ, mất 50k, về lắp lại chuẩn như đúng rồi luôn.

minhab

Xe điện
Mai em phải đi ngó lại cái xe ghẻ của em mới được, độ cũng tầm 2 năm rồi sợ dây dợ nó chảy tùm lum ra có mùi thì vợ em thành món nướng mất

AN THANH

Xe đạp
May cho cụ là cụ Hardtop cầm máy đấy nhé , hôm nọ 1h sáng em gọi cụ ấy chả thưa máy gì cả :21::21::21:
Trong quá trình sử dụng nếu xe bác có vấn đề gì bác có thể gọi điện cho em, em có sẽ tư vấn cho bác trong phạm vi hiểu biết của mình số điện thoại của em 01655878888, chúc bác vui vẻ

anchibui

Xe điện
Trong quá trình sử dụng nếu xe bác có vấn đề gì bác có thể gọi điện cho em, em có sẽ tư vấn cho bác trong phạm vi hiểu biết của mình số điện thoại của em 01655878888, chúc bác vui vẻ
Thanh cụ nhé! Có vấn đề gì về xe em sẽ gọi cụ.
Cụ ở HN hay ở đâu? Cụ mới tham gia OF à, hôm nào rảnh cafe cụ nhé!

taxiabc

Xe buýt
em cứ thích ngâm cứu độ xe, đọc đến bài này sợ quá. chỉ độ phần cơ học thôi vậy, phần điện học theo em chỉ đến các sư huynh trong diễn đàn này đã được các thành viên OF tin cậy thôi. Nhưng các cụ cũng lấy giá vừa phải cho tụi em nhờ nhé.

tuvit77

Xe tăng
ặc ặc sợ quá xe e cũng lắp bao nhiêu thứ linh tinh ko biết có sao ko ?

lampv.86

Đi bộ
Website
autochannel.com.vn
độ xe phải chọn chỗ nào uy tín, chứ không xe không được đẹp hơn mà khéo còn gây hỏng hóc ấy chứ

anchibui

Xe điện
Thớt này lại Hot... Đang có 20 bác đang nghía...
Dạo này nhiều xe cháy quá...

Để nguyên bản đi là hay nhất
Nếu có xiền thì đặt hàng full option luôn, đưa vợ hai ra mấy pác độ xe mà tay nghề chưa vững thì đi đời vợ mình.
Vừa rồi trên HN có vụ cháy con BMW đấy, chẳng biết có liên quan gì đến "độ" không?#-o

dongkijote

Xe điện
Chào CỤ No nick! Chia buồn với CỤ, dạo này thấy nhiều xe bị cháy do độ quá, xe em mới chỉ lắp thêm bộ báo động (do 2 lần bị đạo chích vặt trụi đồ) và thêm 1 cái camera lùi mà đang lo ngay ngáy vì thấy lúc độ chúng nó cắt dây điện của mình ra rồi quấn băng dính qua loa mà thấy xót quá. các chú ấy nói A yên tâm đều có cầu chì rồi. Nhưng em vẫn lo lắm, có khi phải tháo hết trả về nguyên bản mất.
Chắc CỤ sẽ còn qua 16 Phạm Hùng nhiều lần nữa, kính mời Cụ vào cơ quan em chơi hoặc Cụ đến đó thì vào cafe Mai Trang rồi gọi em sang. E ở liền kề với gara này, ĐT của em: 0933111968

anchibui

Xe điện
Chào CỤ No nick! Chia buồn với CỤ, dạo này thấy nhiều xe bị cháy do độ quá, xe em mới chỉ lắp thêm bộ báo động (do 2 lần bị đạo chích vặt trụi đồ) và thêm 1 cái camera lùi mà đang lo ngay ngáy vì thấy lúc độ chúng nó cắt dây điện của mình ra rồi quấn băng dính qua loa mà thấy xót quá. các chú ấy nói A yên tâm đều có cầu chì rồi. Nhưng em vẫn lo lắm, có khi phải tháo hết trả về nguyên bản mất.
Chắc CỤ sẽ còn qua 16 Phạm Hùng nhiều lần nữa, kính mời Cụ vào cơ quan em chơi hoặc Cụ đến đó thì vào cafe Mai Trang rồi gọi em sang. E ở liền kề với gara này, ĐT của em: 0933111968
Thanks...
Em vừa lấy Cerato nhập. Không độ gì ngoài dán kính và lót sàn, Option theo xe cũng đủ dùng... Định độ thêm Camera lùi trên gương... Nhưng sợ ... Em tìm chỗ uy tín, chắc qua chỗ cụ Khôi Phệ hoặc cụ Vòi làm...
16 Phạm Hùng nó bị thu mặt bằng rùi... Bây giờ muốn bảo dưỡng toàn phải ra Giải phóng thui bác à...
Em cũng thỉnh thoảng qua mấy văn phòng ở PH... có gì em Alo bác Cafe..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Liuba

Xe buýt
Đã độ thì phải cắt cúp dây điện rồi, ko thể tránh khỏi được. Quan trọng là cứ thêm em nào thì cho nó đường điện riêng từ ăc quy, khỏi ảnh hưởng đến hệ thống điện nguyên bản và tặng cho nó 1 cầu chì riêng, có gì thì đứt cầu chì. Em nghĩ cũng sợ, nhưng làm cẩn thận, có nguyên tắc thì ko hề gì hết các bác ạ.

Mip

Xe tải
bây giờ xong xuôi rồi, thế có định độ lên kính tự động tiếp không hả cụ ?

anchibui

Xe điện
bây giờ xong xuôi rồi, thế có định độ lên kính tự động tiếp không hả cụ ?
Thực sự em sợ rùi... Lắp thêm cái còi Sên đang lăn tăn tìm chỗ uy tín...

Iron man

Xe tăng
Em đọc tới đây mới phát hiện ra là thớt này đã qua sinh nhật 1 tuổi rồi mà vẫn hot .......... ôi lại THĂN BÌN au tu .........:-??