Độ xe, Sợ qua, sợ quá!!!

Lucy

Xe hơi
các kụ làm em lại thấy lo lo là . Xe em độ camera lùi + màn cảm ứng chỗ DuyLinh rồi nhờ chỗ DuyLinh chỉ chỗ để độ gương tự cụp , đến giờ vẫn ngon :)
Nhưng đọc xong thớt này thấy ghê ghê không biết nhờ ai kiểm tra giùm vụ gương tự cụp nhỉ . Không biết có gì nguy hiểm ko , hôm nào ra chỗ DuyLinh nhờ kiểm tra giùm vậy (b)(b)

vihali

Xe container

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Rách việc 2 bố này quá! Thế cuối cùng số của cụ ấy là bao nhiêu? Cứ đánh đố nhau thế này, tốn nơ ron thần kinh quá!
Hơ hớ:21:........:101:cụ TÓp ôi là cụ Tóp:101:......:102:chả có nhẽ thiết lập riêng 1 đường dây nóng để khỏi ảnh hưởng đến đời tư của cụ.......:102:

Chớ sau vụ này cháu dự :^): cuộc sống của cụ không lẽ nào bình yên đâu:102::102::102:

quangnd

Xe buýt
Rách việc 2 bố này quá! Thế cuối cùng số của cụ ấy là bao nhiêu? Cứ đánh đố nhau thế này, tốn nơ ron thần kinh quá!
Nó rành rành ra vậy rồi mà cụ Scofield lại không biết là số nào à? :77:

Scofiled được đánh giá là trên cà Genius cơ mà :))

anchibui

Xe điện
Cụ chủ thớt vậy là còn gặp may rồi. Dù là cửa hàng nào độ dẫn đến chập cháy... nhưng họ đã chịu trách nhiệm toàn bộ thiệt hại của khách hàng, tôi nghĩ đó cũng là 1 thái độ nghiêm túc. Sau vụ này, cửa hàng đó cũng sẽ rút kinh nghiệm, đảm bảo lần sau có lắp lên kính auto sẽ không bị thế này nữa, phải không các bác ;)
Cảm ơn cụ! Họ cũng có chính sách hậu mãi tạm được!
Em đảm bảo cụ nào xem thớt này xong ko dám độ auto kính nữa.
Hôm nay em mang xe đến kiểm tra bằng computer, một số hệ thống báo lỗi (túi khí, ASB, nạp điện...) họ bảo không sao , đó là báo ảo vì em rút nguồn ắc quy, khi cắm lại sẽ có hiện tượng đó, họ xóa báo ảo đi là xong.
Hãng họ khuyến cáo em "Nếu không phải thợ chuyên nghiệp lắp đặt (kỹ thuật hoặc kỹ sư chuyên ngành về điện oto) thì 100% là sai và không đúng với thiết kế, mỗi loại xe nếu không đủ option thì có sẵn các hốc và jac chờ, nếu cấu véo lung tung từ nguồn này, mạch kia... là sẽ có nguy cơ hút điếu cày... "

girltaptoe

Xe hơi
em đang đọc bài độ xe của bác no nick, em thấy hãi hãi là. Cái dân tập tọe như em ngồi lên xe chỉ biết lái, chả biết gì, hic hic.:'(

phamtrunghoan

Xe máy
Em lạy các cụ, các cụ đừng bao giờ vào Thanh Bình. Hôm nọ em vào kiểm tra cái màn hình DVD. Họ bảo sửa được, nhưng chất lượng ko đảm bảo, giá 1 triệu, thời gian sửa 5 ngày. Em thôi, bảo thế thì lắp cái mới. Sau đó đi thì thấy điều hòa dùng ko được, đi kiểm tra thì họ bảo thằng Thanh Bình làm gẫy mấy cái lẫy ở phía dưới vô lăng. Vào hãng họ bảo thay thì mất khá đấy, nhưng vẫn dùng tạm được. Còn cái vụ DVD kia, em mang ra nhờ người quen, họ sửa mất 6 tiêng, mất 600, có bảo hành, bây giờ ngon rồi. Nên các cụ mà có ý định ở Thanh Bình thì nên tránh xa nhé. EM thì cạch đến già.

mr.hoangnh

Đi bộ
Nghe bác nói xin rút kinh no khi nào độ xe kiếm chỗ nào uy tín tý

tks bác

training

Xe tăng
Cụ no nick up lại hình đi, die hết rồi.

Cụ up len imageshack ấy, lấy cái linh cho các forum nhúng vào là ngon choét mà.

Chia buồn với cụ nhá, may mà cái thằng độ cho cụ nó còn chịu trách nhiệm(b)(b)

Toyota Celica

Xe container
Sợ quá ,
Mà cái lên kính này chẳng có gì hay
Sợ lắm em không giám làm cái gì nữa
Hôm nọ lắp cái dây bảo hiểm củ gương ở 352 Trần khắc chân
Mấy ông thợ cũng làm ẩu , gẫy hết cả lẫy của mấy miếng nhựa ốp , rồi các ông đem ra chế lại , xì xì xấy xấy thì méo mợ hết bọc loa của nhựa
nói chung là chán
dân VN làm ẩu thôi rồi

anchibui

Xe điện
Các cụ ơi! Em đang pos lại ảnh... Mấy cái trang Up nó bị sập em đang tìm cách up nào tốt nhất... đang up... đang up...

Các cụ vào đây xem tạm nhé!

http://img440.imageshack.us/g/dsc09599.jpg/

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
em đã thề từ tập 1 rồi các cụ ạ........

@No nick: trong kỹ thuật điện, động cơ vẫn được cấp điện mà bị giữ lại không cho quay gọi là "ngắn mạch" chứ không phải là quá tải. Dòng điện chạy qua lúc này hay được ký hiệu là In, tức là dòng ngắn mạch đấy ạ. Nghiêm trọng đấy.
Em không biết tí nào về "điện ô tô", nhưng em khẳng định chú thợ lắp vụ này không có 1 chút hiểu biết nào về điện nói chung.
Em là thợ chuyên Quấn động cơ và lắp tủ điều khiển, bảo vệ động cơ - Em ủng hộ ý kiến của cụ nhưng em thắc mắc: ắc quy là loại gì mà khủng thế hả các cụ - động cơ kẹt mấy ngày mà cụ vẫn khởi động được xe thì em đến :77::77::77::77:

training

Xe tăng
Hê, vợ 2 và 3 của em còn nguyên bản, mỗi vợ 4 là em làm thêm quả loa sub thôi nên cũng ko lo lắm. Công nhận thợ thuyền ngay cái nguyên lý đã ko biết, làm ẩu như vậy thì sợ quá:77::77::77:

anchibui

Xe điện
Em pos ảnh bẳng trang khác!

Ảnh đây các cụ! Dập xong là em lấy máy chụp ngay!

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

anchibui

Xe điện
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

anchibui

Xe điện
Em là thợ chuyên Quấn động cơ và lắp tủ điều khiển, bảo vệ động cơ - Em ủng hộ ý kiến của cụ nhưng em thắc mắc: ắc quy là loại gì mà khủng thế hả các cụ - động cơ kẹt mấy ngày mà cụ vẫn khởi động được xe thì em đến :77::77::77::77:
Chào cụ!
Vấn đề này em cũng thắc mắc hãng T/Hải???
Họ giải thích như sau: "Khi chạy dưới điện, điện năng tiêu thụ ít hơn so sới chỉ số thiết kế của động cơ, và ắc quy chưa hịp hết điện thì đã được nạp (thường 20h em về và 6h30 em đi làm), họ bảo nếu một vài hôm nữa kô bốc khói ắc quy sẽ yếu dần...".
Em không học về điện chỉ biết một chút cơ bản về điện khi học phổ thông, cụ nào pro món này xin giải thích rõ hộ! Thanks!!!