Độ xe, Sợ qua, sợ quá!!!

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Lần trước em đi lắp cái cảm biến lùi, thấy thợ đấu đấu điện và quấn băng dính ẩu quá. Về nhà em phải gỡ ra dùng mỏ hàn hàn lại dây điện cho chắc và cuốn băng dính cách điện lại cẩn thận
Bác nhớ cái cảm biến đấy nó "ăn" vào cầu chì số nào? Để có vấn đề còn truy tìm?
Những vụ đấu thêm chỉ sợ thợ họ đấu ẩu không qua cầu chì hoặc cầu chì không đúng chỉ tiêu kỹ thuật khi bị chập nó không đứt thì thành cháy dây thôi.

anchibui

Xe điện
cụ ơi thế tóm lại con xe của cụ làm xong hết chưa,bên kia đen bù có thỏa đáng ko? em nhìn con xe mới thế mà bị như vậy:'( .. nhưng cũng còn may hơn em này http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/03/3BA1A14A/ :77:
Cảm ơn cụ động viên! May mà có các cụ trên OF chỉ dẫn (nhất là cụ Hardtop), và em xử lý kịp thời, chậm một tẹo là cũng giống hệt cái xe đó thôi!
Xe em chưa xong vì 1 số phụ kiện ở T/Hải không có phải Ship thừ Hàn về. Khoảng 20 ngày. Bên kia họ hứa sẽ có trách nhiệm hết.
Em đã lấy xe về, vẫn đi được, nhưng bây giờ nó không xuống được 4 kính, khóa 5 của bằng tay hết, xin nhan bên lái kô có, gương chỉnh tay, âm thanh chỉ kêu 2 loa bên phụ, đèn báo của mở suốt ngày... Hãng bảo em cứ lấy về đi tạm khi nào đủ đồ đến lắp và kiểm tra lại...
Sợ quá!!! Độ xe!!!:'(

thongnhat

Xe buýt
Em là thợ chuyên Quấn động cơ và lắp tủ điều khiển, bảo vệ động cơ - Em ủng hộ ý kiến của cụ nhưng em thắc mắc: ắc quy là loại gì mà khủng thế hả các cụ - động cơ kẹt mấy ngày mà cụ vẫn khởi động được xe thì em đến :77::77::77::77:
Cảm ơn cụ đã ủng hộ em, Cụ Thích Bụp gọi là chạy dưới điện chỉ là cách gọi khác thôi, em chỉ biết cách gọi dòng điện đó là dòng ngắn mạch. Dòng đó chính là dòng tức thời khi khởi động động cơ.

Hình như khi về cụ No Nick đã tháo ác quy ra rồi, không thì sẽ cháy ngay trong bãi xe, hôm sau cụ ấy mới lắp vào đi tiếp và cháy trên đường đi.

lemnguyen

Xe tải
cụ độ xe ở chỗ nào cụ bảo em để em còn biết đường em né, chứ năm nay em đang bị hạn

phongboy

Xe tăng
Trước em cũng chế gập điện cho Kia Morning, vào 1 buổi sáng, đề máy phát tự dưng thấy khói bóc từ dưới chân phanh lên, nhìn xuống thì thấy dây điện cháy, sợ quá tắt máy rồi mang ra thợ, nối lại dây vì khi đóng cửa nó nghiến dây gương. Sửa xong tới giờ đi vẫn ngon.
Bây h em vừa lên FC nên chẳng còn thiếu cái gì để chế. Mà chắc cũng ko dám chế những gì liên quan tới điện. 1 lần sợ tới già:77::77::77::77:

TranMaiBao

Đi bộ
Em choáng cái vụ độ xe của Cụ chủ thớt quá akakakk, em hỏi tý không phải Cụ có phải là Mr. "Chế" không ? :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

TranMaiBao

Đi bộ
Cháy xe, lửa xanh lè, khói bốc nghi ngút.. . hãi quá!!! (em vừa chở gấu và nhóc nhà em đến CQ, may còn mỗi em trên xe, kịp thời xử lý, mở capo tháo ắc quy...., phun nước..) thoát chết trong gang tấc, dân tình bỏ xe chạy toán loạn... ko ai giúp em cả.. mỗi em tiếc của tự dập cháy thôi...
Em vừa ở hãng về, và lên OF ngay để thông báo cho các cụ. Lúc dập lửa xong em gọi ngay cho cụ hard top, cụ bảo đến chỗ độ bắt đền, nó đàm phán với em rồi, (có mấy thứ THải ko có phải ship từ Hàn sang, có thể cụ hardtop giúp được). Em có ảnh hiện trường và ảnh xe cứu hộ kéo xe em về cửa hàng , đỗ trước của hàng độ đồ cho em, em chưa biết cách UP ảnh, cụ nào thạo bày em với. Bây giờ em lại ra hãng đây! Thanks các cụ. ... còn tiếp.. Em sẽ mở thớt riêng về vụ này. Xe em đầy nước vì có cửa hàng rửa xe gần đấy cứu, thôi ướt nội thất mà ko thành tro là may các cụ ạ (Xong rồi em mới hú hồn, nó cháy thế nào mà kẹt cửa ko ra được thì ...)
Một lần nữa cảm ơn cụ hardtop...:'(

ối giời, may cho cụ không hôm nay cũng đc gần 49 ngày rùi đấy nhờ??? Chúc mừng cụ thoát hiểm nhé :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

anchibui

Xe điện
Thanks cụ đã quan tâm!!!

Em choáng cái vụ độ xe của Cụ chủ thớt quá akakakk, em hỏi tý không phải Cụ có phải là Mr. "Chế" không ? :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(
Thưa cụ! Đúng em là "Mr Chế" có thể gọi như vậy. Những đồ dùng cá nhân của em cũng phải chế....ngày trước đi học em cũng có một chiếc bút được chế riêng để em viết, bây giờ bút nào cũng viết được rồi.
Từ lúc em đi xe đạp là không chế cho đến khi em đi xe máy phải chế lung tung rồi.
Em đã từng chạy cái xe giống như AVATER của em đấy, mãi bây giờ em mới có cơ hội được đi Xế Hộp cũng chế. Chỉ một số bộ phận cơ học thôi (bây giờ em sợ chế đụng chạm đến phần điện lắm).
Nếu cụ nào quan tâm xin vào trang này: http://www.otofun.net/showthread.php?t=157098

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TranMaiBao

Đi bộ
Thưa cụ! Đúng em là "Mr Chế" có thể gọi như vậy. Những đồ dùng cá nhân của em cũng phải chế....ngày trước đi học em cũng có một chiếc bút được chế riêng để em viết, bây giờ bút nào cũng viết được rồi.
Từ lúc em đi xe đạp là không chế cho đến khi em đi xe máy phải chế lung tung rồi.
Em đã từng đi cái xe giống như AVATER của em đấy, mãi bây giờ em mới có cơ hội được đi Xế Hộp cũng chế. Chỉ một số bộ phận cơ học thôi (bây giờ em sợ chế đụng chạm đến phần điện lắm).
Nếu cụ nào quan tâm xin vào trang này: http://www.otofun.net/showthread.php?t=157098
Cả cái xe ở AVT của cụ cũng được chế roài phải ko??????????????????? Ngưỡng mộ cụ quá

anchibui

Xe điện
Cả cái xe ở AVT của cụ cũng được chế roài phải ko??????????????????? Ngưỡng mộ cụ quá
Đúng cụ ạ! Em ưa thẩm mỹ nên em chế Cái xe AVATER cho nó ưa nhìn một chút, ngồi vào đấy có cảrm giác như đang ở quán cafe, trông xe cũng thanh thoát, nhẹ nhàng hơn...cái ghế đó có nhiều kỷ niệm với em và có nhiều ý tưởng cũng sinh ra từ cái ghế đó!:41:

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
Em thấy chả có gì mà sợ cả...Vấn đề là mình phải tìm đúng nơi, đúng chỗ tin tưởng mà làm thôi...Em vừa rồi qua bác Trunggia độ quả cụp gương khi điều khiển bằng chìa khóa điện, vẫn hoạt động ngon choét, chả sao cả....giá trị đem đến thì em thấy lại tiện lợi vô cùng(b)

lolotica

Xe điện
Cụ no nick sửa xe xong nhớ lắp thêm cái này nhá (cẩn thận thì lắp 2 cái 2 bên luôn):

smalljug

Xe tải
bác cho em xin số cụ hard top với

dungbanem

Xe đạp
Cụ No nick bình tĩnh vãi ***, nếu là người khác thì bỏ của chạy ngay, nhỡ bình xăng nổ thì ...

Bọn Thanh Bình này có phải là bọn bán đồ chơi game ở Văn Miếu ko nhỉ, nghe nói từ hồi bị các forum muare với voz gì đấy ban nick vì bán hàng đểu thì nó chuyển sang làm ô tô, hay đúng cái saloon này ????

Bull

Xe hơi
Nghe chuyện cụ xong hãi quá. Nhất định phải vốt cho cụ hardtop rồi.

Okane

Xe container
Mả bố cái thằng TB gara/saloon, làm ăn như thế có chết con người ta k :77:

lolotica

Xe điện
Cảm ơn cụ! Cụ ơi, mua cái này ở đâu? Giá cả thế nào cụ? Em cũng muốn sắm 1 cái.
Cụ qua chỗ mợ Minh (Quang Minh Auto 352 Trần Khát Chân) nhé, giá 90k.

(tộ sư thằng TB nó bán đắt gấp rưỡi - 150k cái bình y chang).