[Funland] Đỉnh đất và đáy đất luôn đồng dạng với nụ cười và nước mắt!

Kurumasuki

Xe container
Theo em nhà nước nên có chiến lược phân lô bán nền hợp lý để thu ngân sách. Dân mua được chỗ tin tưởng có sổ k sợ bị lừa
Ơ thế cụ nghĩ chưa có chiến lược ấy à
Ngân sách mấy năm covid ko dựa vào đất thì lấy đâu ra vượt thu hàng ngàn tỷ
Nhu cầu về đầu cơ đất ở là bất tận, nguồn cung cũng vậy, 1 tờ A4 là lại tha hồ cò vạc.
Vấn đề nằm ở tín dụng thôi.
Mấy ông ngân hàng đóng vai trò giải mã cho các quan. Bơm đến khi nào thấy nguy hiểm lại phanh.

d4e

Xe buýt
2 năm qua em đành tạm gác giấc mơ mảnh vườn ngoại thành cho tuổi hưu sau này.
Đầu dịch covid, khoảng trước tết 2020 đất Sóc Sơn vẫn êm ả, em đã đi xem vài mảnh để làm nhà vườn sau này mà chưa ưng. Chỉ sau mùa dịch đầu, quay lại đã tăng 150%. Đến mùa dịch thứ hai thì tự tin là đất đây sẽ giảm thôi, dịch dã kinh khủng như này còn ai ngó đến đất, nhưng em lầm các cụ ạ.
Giờ giấc mơ mảnh vườn và ngôi nhà nhỏ ở ngoại thành của em, tạm gác vài năm nữa.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Đầu dịch covid, khoảng trước tết 2020 đất Sóc Sơn vẫn êm ả, em đã đi xem vài mảnh để làm nhà vườn sau này mà chưa ưng. Chỉ sau mùa dịch đầu, quay lại đã tăng 150%. Đến mùa dịch thứ hai thì tự tin là đất đây sẽ giảm thôi, dịch dã kinh khủng như này còn ai ngó đến đất, nhưng em lầm các cụ ạ.
Giờ giấc mơ mảnh vườn và ngôi nhà nhỏ ở ngoại thành của em, tạm gác vài năm nữa.
Chết, thế cụ phải mua ngay đi. Cụ 1 năm có làm dc 50% như đất tăng không? vài năm nữa nhỡ nó X3 thì sao? :))
Nên sống chết cũng phải vay ngân hàng mua đi. 8->

Đạt Captain

Xe hơi
Website
kiaphamvandong.dailykia.com
Công nghệ cốt lõi của nền kinh tế VN, giúp GDP tăng cực nhanh. Giả sử 1 triệu ha đất nông nghiệp chuyển thành đất thổ cư, giá sơ bộ 20 triệu/m2, ngay lập tức GDP có thêm 200 triệu tỷ (8695 tỷ USD), ngay lập tức vượt Nhật, xếp thứ 3 thế giới.
Ở V
Công nghệ cốt lõi của nền kinh tế VN, giúp GDP tăng cực nhanh. Giả sử 1 triệu ha đất nông nghiệp chuyển thành đất thổ cư, giá sơ bộ 20 triệu/m2, ngay lập tức GDP có thêm 200 triệu tỷ (8695 tỷ USD), ngay lập tức vượt Nhật, xếp thứ 3 thế giới.
Ở Việt Nam, nhiều người giàu lên vì đất, còn ít người giàu lên nhờ công nghệ =((

kaku223223

Xe tăng
Chờ 1-2 năm nữa rồi đi hót dép cụ ạ. H giá vẫn chững hoặc giảm nhẹ, nên nhiều ông đang gồng tốt. Đợi cuối năm khủng hoảng thấm, thì mới đè nhau cắt.

Khéo lúc đó cụ lại lãi cái nhà hoặc cái móng, hàng rào.

ah99x6

Xe điện
Mong nó vỡ bong bóng, em còn có cơ hội về quê hương mua mảnh phân lô ngang 6 dài 30 cắm dùi để về già còn về quê sống.
Chứ cứ cao như này thì chịu
Cố mà về quê cụ ạ. Chứ trên HN mà mỗi lương hưu o là móm lắm!

HeoQuay66

Xe tăng

Embebandiem

Xe tăng
dân gom góp 5-10 năm được số vốn rồi đi mua đất buôn bán kiếm lời ? rồi lỗ vốn..ngu thì chết thôi . quy luật đào thải tự nhiên thôi. làm cái gì cũng phải học , chứ đmcn có phải sung nó tự rụng vào miệng đâu . muốn buôn đất thì càng phải có kiến thức sâu rộng và càng có quan hệ sâu rộng . chứ cò đất thì chỉ cần hót hay là đủ . chứ đã là nhà đầu tư thì lên có nhãn quan tốt., còn kg thì chết vài vụ rồi sẽ khôn ra
1 cò đất cho hay :))

TungThoc

Xe điện
Giá tăng như giai đoạn 3 năm vừa quá khiếp quá. Toàn các "nhà đầu tư" chuyền tay mua mua đi bán lại, đúng phong cách "gắp lửa bỏ tay người", tốc độ tăng của nhu cầu thực về nơi ở đâu có tăng cao vậy.

cu mậm

Xe buýt
Thế giờ đang là đỉnh đất chưa các cụ nhỉ?

muoibaconcho

Xe điện
Bọn ôm đất vẫn còn lì lắm, mấy nay đất giảm, lãi suất tăng, đánh thuế bđs mà tụi nó còn khệnh khạng không coi ai ra gì. Giờ bán rẻ còn không ai mua mà tụi nó nhất quyết không chịu buông. Có căn nhà mặt hẻm tân phú đường không đủ hai ô tô chạy ngược chiều một chiếc phải đi lùi mà chúng nó thét tận 5 tỉ. trả 4 tỉ nhất định không bán. Em cáu lên xuống Tiền Giang, Long An hỏi mua đất nền cũng toàn tỉ tỉ, bọn nông dân dưới tỉnh dạo này chắc toàn trồng cần thay lúa hay sao mà ngáo giá quá độ. Đất cách trung tâm Tiền Giang hơn 5km mà kêu 1 tỉ mấy 100m2. Em vừa tức bọn ôm đất chảnh chó vừa cáu tụi cò.
Ha ha. Cò vừa chào em ở Bình Phước, cách Xì gòn nhõn 88km cũng 1 tỏi mấy chăm.

cu mậm

Xe buýt
Em nghĩ nên đặt vấn đề mua đất bây giờ có kinh doanh được gì lãi không? Nếu không được thì bán cho ai? Sẽ hợp lý hơn.
Vấn đề đấy đặt sau chứ cụ nhỉ. Mua thì trước hết phải xem có khả năng bị đu đỉnh ko thì mới nhảy hố vôi, chứ có phải đất nào cũng khai thác cho thuê đc đâu.

pisces_hn

Xe container
Nếu ruộng vườn thâm canh thì em ủng hộ chứ mua về chơi chơi thì lãng phí đất.

hdung87

Xe tải
Ơ thế cụ nghĩ chưa có chiến lược ấy à
Ngân sách mấy năm covid ko dựa vào đất thì lấy đâu ra vượt thu hàng ngàn tỷ
Nhu cầu về đầu cơ đất ở là bất tận, nguồn cung cũng vậy, 1 tờ A4 là lại tha hồ cò vạc.
Vấn đề nằm ở tín dụng thôi.
Mấy ông ngân hàng đóng vai trò giải mã cho các quan. Bơm đến khi nào thấy nguy hiểm lại phanh.
Em thấy cụ nhận xét chuẩn này. Ngân hàng ở đây đóng vai trò rất lớn của game tăng giá vừa rồi.

Bơm tiền ra thị trường số lượng khủng với lãi suất thấp. Nguồn tiền cho vay dễ cùng các việc lách đảo nợ, đáo hạn,...

Ngoài ra lãi suất gửi thấp, dân rút tiền đầu tư; và dân cũng rảnh việc nữa nên càng chơi game tợn.

Sắp tới sẽ khó hơn nhiều; hết đợt lãi thấp, quay vòng lại tín dụng mà không bán được miếng đất đã găm thì vỡ nợ.