[Funland] Điều tuyệt vời của Xe điện

Tuongtien1977

Xe điện
Với xe điện nói chung thì ngán nhất khoản sạc. Với anh V thì không biết đến bao giờ bỏ xe điện, trạm sạc cũng như từng bỏ đt, tv, xe xăng...đây?
Bỏ dứt thì chắc khó, nhưng sẽ bỏ nếu bán được cho thằng khác

TN1805

Xe điện
Mà theo tít của cụ chủ thớt thì điều tuyệt dời nhức của xe điện là được hạ kính lấy gió tự nhiên khi nhiệt độ ngòi trời trên 39 độ C . Điều mà chưa xe động cơ trong nào dám làm cả....
Tôi nghĩ chủ thớt muốn nói điều tuyệt vừi nhức của xe điện là không bị lỗi động cơ như xe động cơ đốt trong. :))

Xperia ZZ

Xe tăng
Chưa thấy cái tuyệt vời ở mô, chỉ thấy trước mắt là khổ qá ...

ung_sung_tu_tai

Xe container
10, 15 năm trước mạng lưới cây xăng cũng chả được như bây giờ. Đi vê quê, đi dụ lịch nhiều khi cũng phải tìm cây xăng để đổ trước khi đến đích. Lúc nào cũng phải lưng lưng đến đầy bình mới yên tâm. Giờ thì khác hẳn.

làm một trạm xạc, chi phí (khoảng 300-500 triệu là được trạm 2-4 trụ rồi) thấp hơn cây xăng, thủ tục thì còn đơn giản hơn nhiều (thậm chí, ở vùng quê có khi còn chả xin phép xin tắc gì mà mà vẫn thông băng băng) nên khả năng dăm bảy/chục năm nữa các cây xạc có mà đầy.
Và rồi đến lúc pin xe chắc sẽ được cải tiển hơn, cứ xe dừng chỗ nào thì cắm xạc thôi, nên lúc nào xe chả trên 80% pin, chuyện chờ cả tiếng sẽ giảm hẳn.

Vâng e nghĩ cũng phải tầm 5-10 năm mới đủ phổ cập được, cũng giống như 10 năm trước e tư vấn cho các cụ ở OF làm website bán hàng và các cụ ấy bảo tao có mặt bằng đẹp rồi ko cần làm web nữa!
Dự án hạ tầng đô thị toàn chậm trên 10 năm, cụ cứ lấy 20 năm đi là đẹp.
Đúng là số lượng trạm và thời gian sạc vẫn là vấn đề cản trở lớn nhất của xe điện để thay thế được hoàn toàn xe xăng:
- Với hạ tầng, cần số lượng trạm sạc gấp 10 lần số cây xăng thì mới giải quyết được ách tắc ở các điểm sạc (tính trung bình thời gian bơm xăng 5 phút so với 60 phút sạc đầy).
- Với cá nhân sử dụng xe, không phải ai cũng có thể bỏ ra đến 60 phút trên hành trình để chờ sạc rồi đi tiếp.
Chừng nào thời gian sạc rút xuống còn 10 phút đầy bình thì tương lai là của xe điện tất. Còn bây giờ thì em vẫn xe xăng cho chủ động việc đi lại thôi.

Demchinhhang.net

Xe container
Em ủng hộ xe điện ở góc độ nào đó, nhưng giờ với em thì em chưa mua:D
Nếu có con hạng A giá 3 lít quay đầu đi loanh quanh em ủn ngay.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng

IP. SS ra đời mới phát, đời cũ mất giá cả đến 1/3, vài năm còn mất giá 3/4 mà dân ta vẫn cười tươi .
Còn cái xe điện ra đời sau thì chửi làm đời trước mất giá.
Mệ, xe xăng ra đời sau cũng phải giảm giá xe đời trước bỏ mợ đi đấy chứ nhỉ, thế mà íu thấy chưởi câu nào.

Xe điện cũng được xếp vào hàng công nghệ nên không tránh được việc rớt giá cuối vòng đời, e nghĩ thế

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
10, 15 năm trước mạng lưới cây xăng cũng chả được như bây giờ. Đi vê quê, đi dụ lịch nhiều khi cũng phải tìm cây xăng để đổ trước khi đến đích. Lúc nào cũng phải lưng lưng đến đầy bình mới yên tâm. Giờ thì khác hẳn.

làm một trạm xạc, chi phí (khoảng 300-500 triệu là được trạm 2-4 trụ rồi) thấp hơn cây xăng, thủ tục thì còn đơn giản hơn nhiều (thậm chí, ở vùng quê có khi còn chả xin phép xin tắc gì mà mà vẫn thông băng băng) nên khả năng dăm bảy/chục năm nữa các cây xạc có mà đầy.
Và rồi đến lúc pin xe chắc sẽ được cải tiển hơn, cứ xe dừng chỗ nào thì cắm xạc thôi, nên lúc nào xe chả trên 80% pin, chuyện chờ cả tiếng sẽ giảm hẳn.
Cụ nên đọc thêm báo để biết chi tiết việc cắt điện luân phiên, cứ hè về là thiếu điện cung cấp, trạm sạc phủ kín nhưng điện đâu để sạc thì các cụ cố tình lờ đi =))

theanh90

Xe tăng
Xe hybrid có ok ko ạ, e thấy cross đi nhiều quá thấy xao động ghê

ngoc_phuong

Xe lăn
Bác biết thay pin điện thoại Vsmart ở đâu không?

Mới 3 năm đã chả có pin thay cho cái điện thoại rồi thì việc cam kết thay pin xe trong vòng 10 năm kia cũng đáng nghi ngờ lắm ;))
Đờ...
Mình mãnh liệt 1 cặp.
Như 3 con sâu.

stone_lamp

Xe điện
Bao giờ sạc được bằng năng lượng mặt trời nữa thì ngon nhỉ. Toàn bộ vỏ xe trở thành các tấm hấp thụ, như thế thù ngon quá
Vỏ sơn xe là các hạt cảm biến màu có thẩy thay đổi màu sơn

coquay

Xe container
Pin đa phần thuê mà cụ với chính sách bảo hành 10 năm thì e nghĩ sẽ có chính sách ưu đãi cho việc nâng cấp pin cho các chủ xe nếu có yêu cầu cụ, đến thời điểm hiện tại xe em đã nâng cấp cả phần mềm và phần cứng nhiều thứ để tối ưu so với 6 tháng trước nhưng e hoàn toàn ko mất chi phí j cụ ạ

ù là do đặc thù của xe điện nó ko có tiếng nổ của động cơ, hiện tại có gara ở cả hn và hcm đã có phương án xử lý triệt để vấn đề này rồi đó cụ, cụ nhắn bạn cụ nhé, bổ sung 1 vài hạng mục là xong thôi
Ý e nói là dung lượng pin sau 4 5 năm nữa mà cải thiện tốt hơn thì những chiếc xe điện thế hệ cũ mới mất giá

Oto điện là sản phẩm công nghệ mà công nghệ thì thay đổi liên tục e cũng hy vọng vào vụ pin càng ngày càng tốt hơn chiếc xe đi đc xa hơn thì nhiều người mua ngay

Về dv chăm sóc kh của Vin công nhận ngon e cũng đi 2 lần với thằng bạn e sang bên kia để để cập nhật
Xe đi ko tốn xăng cứ cuối tuần là nó gạ đi chơi khắp nơi e ưng nhất vụ này :))

Go on

Xe điện
Em có ít tiền nên mua xe xăng, chứ có nhiều tiền em mua xe điện ngay. Không phải vì xe xăng rẻ hơn xe điện mà do ít tiền nên cứ phải chắc cú cái đã, không dám liều. Đổi con xe thứ 2 chắc chắn em mua xe điện

Lã Phá Luân

Xe máy
Xe điện có 2 vấn đề là thời gian sạc và pin bị chai theo thời gian. Nếu giải quết đc 2 vấn đề này thì xe điện được lựa chọn thay xe xăng thôi

ngoc_phuong

Xe lăn