[Funland] Điện thoại Samsung năm nay bá đạo ra phết

haiyen1012

Xe điện
Cụ lại nhầm to đó. Ông anh trai em làm cho SDV đây. Thì riêng quy trình sản xuất màn hình cho iPhone nó phải qua 40 bước chẳng hạn thì bên SS chỉ khoảng 24-25 bước thôi à. Nên màn hình của iPhone nó là ở cái đẳng cấp hoàn toàn khác đó.
Màn hình Iphone do Samsung cung cấp, có thể bền hơn do tiêu chuẩn kiểm định chất lượng của Apple cao hơn, tuy nhiên về công nghệ và khả năng hiển thị thì không bao giờ bằng màn hình của điện thoại flagship cùng đời của Samsung được. Samsung vẫn giữ riêng những công nghệ tinh túy nhất về màn hình cho dòng sản phẩm cao cấp nhất của nó

RaptorLake

Xe buýt
Màn hình Iphone do Samsung cung cấp, có thể bền hơn do tiêu chuẩn kiểm định chất lượng của Apple cao hơn, tuy nhiên về công nghệ và khả năng hiển thị thì không bao giờ bằng màn hình của điện thoại flagship cùng đời của Samsung được. Samsung vẫn giữ riêng những công nghệ tinh túy nhất về màn hình cho dòng sản phẩm cao cấp nhất của nó
Trước thì do Apple không trang bị màn OLED trên tất cả các mẫu iPhone nên đương nhiên màn IPS không đẹp bằng OLED được Samsung áp dụng cho toàn bộ Galaxy được. Cùng màn OLED thì chỉ khác nhau về profile màu thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Ai phôn là chân ái nhé :))

haiyen1012

Xe điện
Trước thì do Apple không trang bị màn OLED trên tất cả các mẫu iPhone nên đương nhiên màn IPS không đẹp bằng OLED được Samsung áp dụng cho toàn bộ Galaxy được. Cùng màn OLED thì chỉ khác nhau về profile màu thôi.
Có phải OLED nào cũng như nhau đâu, chất lượng tấm nền màn hình thượng vàng hạ cám bao nhiêu loại, mấy con điện thoại Tàu giá vài triệu cũng có màn OLED chả lẽ cũng đẹp như Samsung, Iphone :))
Màn hình đẹp nó phụ thuộc vào độ phân giải, độ bao phủ màu, độ sáng, tần số quét... và rất nhiều thứ khác nữa

RaptorLake

Xe buýt
Có phải OLED nào cũng như nhau đâu, chất lượng tấm nền màn hình thượng vàng hạ cám bao nhiêu loại, mấy con điện thoại Tàu giá vài triệu cũng có màn OLED chả lẽ cũng đẹp như Samsung, Iphone :))
Màn hình đẹp nó phụ thuộc vào độ phân giải, độ bao phủ màu, độ sáng, tần số quét... và rất nhiều thứ khác nữa
Chất lượng Samsung cụ ơi =)) Cụ phải đọc còm trước mà tôi đang trao đổi chứ, đang nói màn SS cung cấp cho iPhone mà. Màn tàu cũng có nhiều loại, loại chất lượng cao thì cũng tiệm cận SS rồi đấy cụ. Không có bê bối thì Apple có kế hoạch tăng tỉ lệ dùng màn của BOE, bớt phụ thuộc SS rồi. Cụ lấy màn mấy con vài triệu so với hàng đặt của Apple thì quá thể quá =))
Tôi đoán là cụ thích kiểu độ bão hòa màu cao của SS hơn kiểu trung tính của Apple đúng ko.

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Các cụ cho em khảo sát nhỏ với là điện thoại Android thì các cụ dùng mấy năm thì thay máy mới (tính cả hỏng và chán muốn đổi mặc dù chưa hỏng). Em đang dùng con X từ 2017 tới nay chưa thấy vấn đề gì, thêm nữa là không phải antifan SS hay gì đâu mà chỉ muốn biết thôi ạ
Trước em dùng con Xiaomi 4 năm chán nên đập để đổi máy. Vợ em dùng con ip thì được đến 6 năm. Nhưng phải thay pin 2 lần.

haiyen1012

Xe điện
Chất lượng Samsung cụ ơi =)) Cụ phải đọc còm trước mà tôi đang trao đổi chứ, đang nói màn SS cung cấp cho iPhone mà.
Vậy thì cụ nên biết cùng là điện thoại Samsung thì mỗi một dòng máy chất lượng hiển thị màn hình khác nhau nhé, Galaxy S hay Note series trước kia nó khác rất nhiều Galaxy A series, thậm chí là cùng 1 Series như S23 ultra với S23 plus hay S23 nó đã khác rồi, ít nhất là ở thông số độ phân giải màn hình.
Không phải tự nhiên cùng tấm nền công nghệ OLED mà Samsung nó đặt tên màn hình trên dòng S Series là Dynamic AMOLED, còn trên dòng A chỉ là Super AMOLED đâu

thichlexus

Xe điện
Cụ nào dùng thử tính năng AI dịch trực tiếp chưa, có ổn không các cụ

RaptorLake

Xe buýt
Vậy thì cụ nên biết cùng là điện thoại Samsung thì mỗi một dòng máy chất lượng hiển thị màn hình khác nhau nhé, Galaxy S hay Note series trước kia nó khác rất nhiều Galaxy A series, thậm chí là cùng 1 Series như S23 ultra với S23 plus hay S23 nó đã khác rồi, ít nhất là ở thông số độ phân giải màn hình.
Không phải tự nhiên cùng tấm nền công nghệ OLED mà Samsung nó đặt tên màn hình trên dòng S Series là Dynamic AMOLED, còn trên dòng A chỉ là Super AMOLED đâu
Apple không đặt màn OLED của dòng Galaxy A cho iPhone đâu cụ =)) Hãng lựa chọn độ phân giải của màn hình cho các mẫu cùng series còn căn cứ vào kích thước màn :)) Quên, cụ đừng quan tâm nhiều đến mấy cái tên mang tính marketing của hãng. Cứ các thông số chi tiết của màn mà so thôi.

LeoMessi85

Xe buýt
Em tiền ít nên chỉ dám xúc em Note 10+ xách tay ở DiDongHan ( chắc xách tay từ bên a hàng xóm về ) dùng đến giờ tròn 3 năm trộm vía chưa có vấn đề gì . Ah phải qua 1 lần đổi, vì cái đầu tiên dùng chục hôm thì bị lỗi chập chờn lúc nhận sim lúc không, đổi 1 máy khác dùng đến giờ chưa thấy lỗi gì.

cakiem8x

Xe buýt
Cụ hơi bị nhầm đó. Apple nó cũng có những công nghệ độc quyền. Có những cái mình nắm quy trình sản xuất nhưng không biết bên trong nó là cái gì cụ nhé! Tức là trong màn hình của nó có 1 lớp khi sản xuất mà người sản xuất còn không biết nó là cái gì. Nên tây lông chúng nó có nhiều cách lắm cụ à. Ko phải nhìn thấy vậy mà nghĩ nó như vậy đâu :))

thichlexus

Xe điện
Cụ hơi bị nhầm đó. Apple nó cũng có những công nghệ độc quyền. Có những cái mình nắm quy trình sản xuất nhưng không biết bên trong nó là cái gì cụ nhé! Tức là trong màn hình của nó có 1 lớp khi sản xuất mà người sản xuất còn không biết nó là cái gì. Nên tây lông chúng nó có nhiều cách lắm cụ à. Ko phải nhìn thấy vậy mà nghĩ nó như vậy đâu :))
Samsung với Apple về công nghệ thì chưa biết ai hơn ai đâu nên làm gì có chuyện Samsung sản xuất màn hình cho IP mà còn không biết hết thành phần màn hình là gì hả cụ. Có nhiều công nghệ Samsung còn đi trước Apple là khác

danleduc

Xe điện

RaptorLake

Xe buýt
Hiện không có công nghệ gì đặc biệt ảnh hưởng đến chất lượng hiển thị màn của iPhone đâu. Apple triển khai một công nghệ cho phép màn hạ tần số quét xuống 1Hz để hiển thị liên tục một số thông tin trên màn mà không ảnh hưởng nhiều tới thời lượng pin. Cái này thì không quan trọng lắm.

cakiem8x

Xe buýt
Samsung với Apple về công nghệ thì chưa biết ai hơn ai đâu nên làm gì có chuyện Samsung sản xuất màn hình cho IP mà còn không biết hết thành phần màn hình là gì hả cụ. Có nhiều công nghệ Samsung còn đi trước Apple là khác
Cái đó thì em ko biết nhưng em chưa thấy thằng nào copy đc cái iPhone mà có thể chạy đc iOS chứ cái S24 Ultra này chắc nốt nhạc à =))))

Manhpđ

Xe tăng

Em vẫn con cùi bắp này 😫😫😫

toyennha

Xe lăn
bớt ngáo rồi cụ ơi, con 24+ giá 23 củ thì cũng ok
em định mua vì 4 năm rồi, đang note10+ (mà con này em dùng hên nhất, 4 năm chưa hỏng cái gì, mấy con trước toàn 2 năm thay hoặc sửa chữa này nọ vì bị bọn trẻ con đập)
Con em giống con cụ. Buồn buồn nó cho mây hút bụi hút điện thoại :((