[Funland] Điện thoại Samsung năm nay bá đạo ra phết

antranh

Xe hơi
Em dùng SS từ thời Note 3 đến giờ là S23U. Em cũng bị 1 con S10 lỗi màn hình còn lại tất cả đều ổn cả. Trung bình em đổi máy sau 4-5 năm chủ yếu là do pin chứ các vấn đề khác đều OK. Hiện em cũng đang sử dụng song song S23U và iphone 12pro nhưng con 12 pro chỉ dùng để nghe gọi và nhắn tin thôi. Làm việc chủ yếu trên S23U vì có quá nhiều vấn đề iphone không làm được theo nhu cầu công việc. Về đánh giá chung em vẫn nghiêng về SS sau hơn 1 năm dùng thử iphone song song. Iphone chỉ thích hợp cho người chỉ nghe gọi, nhắn tin và giải trí thôi chứ còn phải xử lý văn bản khi di chuyển và một số phần mềm hơi riêng biệt chút. Em vẫn chưa xa rời được cây bút của SS từ khi dùng note 3 đến giờ vì nó quá tiện.

ubisapro

Xe trâu
Điện thoại e chỉ nghe, gọi, nhắn tin, lướt ốp nên e chọn iphone. Đơn giản là thứ e cần :D

khanhtx8

Xe tăng
Cấu hình ngang con này của em mà giá gấp 3 thì mua làm gì.

Em dại dột chuyển từ samsung sang Mi đây, dùng Samsung bao đời và ghét cay ghét đắng cái màn cong của samsung nên chuyển về dùng Mi, nhưng tưởng sẽ tìm đc bến đậu ai dè dùng để làm việc thì Mi ngang vứt đi, đa nhiệm, ổn định và tính tương thích với các ứng dụng thì MIUI hay hyperos kém hơn rất rất nhiều. Bt để làm việc em dùng 3 - 5 app đồng thời trong đó thường có 2 app nội bộ chuyên biệt, 1 chrome + 2-3 IM, bao đời Samsung OK, đến Mi 13 thì lag giật, trong khi con Note 10+ cũ thì khả dĩ vẫn dùng đc ( ko nhanh bằng Mi 13 nhưng ko bị lag đột ngột như Mi ). Đấy là chưa kể quả bút thần thánh, coi như cụt mất 1 tay

Còn iphone thì trước giờ em vẫn thèm rõ rãi vì thiết kế nhưng tiếc là ko nuốt trôi quả ios, toàn mua cho các cụ già dùng

Nhìn ss đời mới này có vẻ hết màn cong rồi có khi lại quay lại

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em dại dột chuyển từ samsung sang Mi đây, dùng Samsung bao đời và ghét cay ghét đắng cái màn cong của samsung nên chuyển về dùng Mi, nhưng tưởng sẽ tìm đc bến đậu ai dè dùng để làm việc thì Mi ngang vứt đi, đa nhiệm, ổn định và tính tương thích với các ứng dụng thì MIUI hay hyperos kém hơn rất rất nhiều. Bt để làm việc em dùng 3 - 5 app đồng thời trong đó thường có 2 app nội bộ chuyên biệt, 1 chrome + 2-3 IM, bao đời Samsung OK, đến Mi 13 thì lag giật, trong khi con Note 10+ cũ thì khả dĩ vẫn dùng đc ( ko nhanh bằng Mi 13 nhưng ko bị lag đột ngột như Mi )

Còn iphone thì trước giờ em vẫn thèm rõ rãi vì thiết kế nhưng tiếc là ko nuốt trôi quả ios, toàn mua cho các cụ già dùng

Máy của em là Oppo, nhái Apple cụ ạ :D
Nhưng dùng hơi bị ngon, Mi tuổi tin.

haiyen1012

Xe điện
Apple không đặt màn OLED của dòng Galaxy A cho iPhone đâu cụ =)) Hãng lựa chọn độ phân giải của màn hình cho các mẫu cùng series còn căn cứ vào kích thước màn :)) Quên, cụ đừng quan tâm nhiều đến mấy cái tên mang tính marketing của hãng. Cứ các thông số chi tiết của màn mà so thôi.
Em dùng điện thoại bao nhiêu năm rồi, với em màn hình là thứ quan trọng và đáng tiền nhất trên 1 chiếc điện thoại nên cụ ko phải dạy em về màn hình đâu. Apple đặt hàng Samsung làm màn hình tất nhiên là nó đưa ra các tiêu chuẩn cao nhất theo yêu cầu của nó nhưng thằng Samsung có bán cái tốt nhất của nó cho Apple không lại là chuyện khác. Samsung nó thừa hiểu đối thủ có gì hơn nó và nó có gì hơn đối thủ để làm đối trọng cạnh tranh với nhau.
Tất nhiên là với đại đa số con mắt người dùng để nhận ra sự khác biệt về chất lượng hiển thị màn hình trên điện thoại cao cấp hiện nay là không nhiều nên nghĩ rằng đẹp như nhau cũng là bình thường thôi

RaptorLake

Xe buýt
Em dại dột chuyển từ samsung sang Mi đây, dùng Samsung bao đời và ghét cay ghét đắng cái màn cong của samsung nên chuyển về dùng Mi, nhưng tưởng sẽ tìm đc bến đậu ai dè dùng để làm việc thì Mi ngang vứt đi, đa nhiệm, ổn định và tính tương thích với các ứng dụng thì MIUI hay hyperos kém hơn rất rất nhiều. Bt để làm việc em dùng 3 - 5 app đồng thời trong đó thường có 2 app nội bộ chuyên biệt, 1 chrome + 2-3 IM, bao đời Samsung OK, đến Mi 13 thì lag giật, trong khi con Note 10+ cũ thì khả dĩ vẫn dùng đc ( ko nhanh bằng Mi 13 nhưng ko bị lag đột ngột như Mi ). Đấy là chưa kể quả bút thần thánh, coi như cụt mất 1 tay

Tôi cũng thử dùng Xaomi nhưng thấy UI nó kém hiệu quả hơn so với của SS, trong khi đó thì khá nhiều lỗi khi sử dụng. iOS và iPadOS quản lý file gò bó quá, nên cuối cùng vẫn cứ dùng SS.

RaptorLake

Xe buýt
Em dùng điện thoại bao nhiêu năm rồi, với em màn hình là thứ quan trọng và đáng tiền nhất trên 1 chiếc điện thoại nên cụ ko phải dạy em về màn hình đâu. Apple đặt hàng Samsung làm màn hình tất nhiên là nó đưa ra các tiêu chuẩn cao nhất theo yêu cầu của nó nhưng thằng Samsung có bán cái tốt nhất của nó cho Apple không lại là chuyện khác. Samsung nó thừa hiểu đối thủ có gì hơn nó và nó có gì hơn đối thủ để làm đối trọng cạnh tranh với nhau.
Tất nhiên là với đại đa số con mắt người dùng để nhận ra sự khác biệt về chất lượng hiển thị màn hình trên điện thoại cao cấp hiện nay là không nhiều nên nghĩ rằng đẹp như nhau cũng là bình thường thôi
Tôi nghĩ mọi người ở đây đều dùng đt bao năm rồi cụ. Đối với màn hình người ta có thiết bị chuyên dụng để do và căn chỉnh màu, có thông số để so sánh. Cụ lập luận dựa vào mỗi mắt của cụ thì đâu có khách quan.

vvv

Xe tăng
sản phẩm của ss cứ đều đều như flagship android nhưng giá cao, tụt giá nhanh hơn tụt quần nên càng ngày càng hẹo
mấy cái gập thì trình diễn công nghệ là chính chứ ko thực dụng
ngày xưa huawei ko bị đập thì giờ ss khéo đóng mảng điện thoại rồi
cuộc đời làm gì có từ nếu

vvv

Xe tăng
Mà ko hiểu sao màn SS khá tệ, rất nhiều người dùng bị hỏng màn mà hãng chả cải thiện gì, giá cũng chẳng phải rẻ.
các hãng toàn màn LCD chả rẻ, giờ nâng cấp lên Oled hết đắt ngang nhau

vvv

Xe tăng
Ối người mất tiền rồi. Em chứng kiến bà chị, vì bà dùng iOS nên mới ko bị mất tiền. Nếu bà dùng ăn roi thì bay TK là cái chắc.
Hơn nữa cái Samsung em dùng thì chưa nổi 3 năm thì lỗi sọc màn hình, háng báo thay giá trên mây nên em next bọn SS này luôn.
Chơi bời lướt lát em làm máy cụ Tập cho vô tư.
mất tiền do hdH nghe hài vãi, ngu làm theo hướng dẫn chả mất, màn hình giá rẻ toàn màn lcd giờ thay Oled hãng nào chả đắt

doctor103

Xe điện
Ối người mất tiền rồi. Em chứng kiến bà chị, vì bà dùng iOS nên mới ko bị mất tiền. Nếu bà dùng ăn roi thì bay TK là cái chắc.
Hơn nữa cái Samsung em dùng thì chưa nổi 3 năm thì lỗi sọc màn hình, háng báo thay giá trên mây nên em next bọn SS này luôn.
Chơi bời lướt lát em làm máy cụ Tập cho vô tư.
cụ có thể chia sẻ cụ thể vụ không bị mất tiền được không

Em dùng SS từ thời Note 3 đến giờ là S23U. Em cũng bị 1 con S10 lỗi màn hình còn lại tất cả đều ổn cả. Trung bình em đổi máy sau 4-5 năm chủ yếu là do pin chứ các vấn đề khác đều OK. Hiện em cũng đang sử dụng song song S23U và iphone 12pro nhưng con 12 pro chỉ dùng để nghe gọi và nhắn tin thôi. Làm việc chủ yếu trên S23U vì có quá nhiều vấn đề iphone không làm được theo nhu cầu công việc. Về đánh giá chung em vẫn nghiêng về SS sau hơn 1 năm dùng thử iphone song song. Iphone chỉ thích hợp cho người chỉ nghe gọi, nhắn tin và giải trí thôi chứ còn phải xử lý văn bản khi di chuyển và một số phần mềm hơi riêng biệt chút. Em vẫn chưa xa rời được cây bút của SS từ khi dùng note 3 đến giờ vì nó quá tiện.
Nếu mà tận dụng được cây bút thì đúng là chả con nào hiện nay ăn đc SS, sắp tới có AI nữa trải nghiệm dùng bút sẽ càng phê hơn

ultra

Xe buýt
S23 giờ bao nhiêu để e mua?

kienvinh

Xe lăn
Nhiều bác hiểu nhầm là Samsung cung cấp màn hình cho Apple nên họ nắm công nghệ đằng chuôi, hoàn toàn có thể giữ lại công nghệ tốt nhất cho mình còn chỉ bán cho Apple những công nghệ nào mà họ muốn bán... Không phải như thế.

Apple đặt hàng Samsung sản xuất màn hình theo thiết kế của Apple và nó không giống với màn hình của Samsung lắp trên máy Samsung.

iPhone X ra năm 2017 và màn hình của nó (do Samsung sản xuất) được oánh giá là tốt nhất thế giới vào thời điểm ấy, hơn những mẫu điện thoại cạnh tranh của Samsung.

thientudolong

Xe container
Nhiều bác hiểu nhầm là Samsung cung cấp màn hình cho Apple nên họ nắm công nghệ đằng chuôi, hoàn toàn có thể giữ lại công nghệ tốt nhất cho mình còn chỉ bán cho Apple những công nghệ nào mà họ muốn bán... Không phải như thế.

Apple đặt hàng Samsung sản xuất màn hình theo thiết kế của Apple và nó không giống với màn hình của Samsung lắp trên máy Samsung.

iPhone X ra năm 2017 và màn hình của nó (do Samsung sản xuất) được oánh giá là tốt nhất thế giới vào thời điểm ấy, hơn những mẫu điện thoại cạnh tranh của Samsung.
apple làm quái gì có công nghệ màn hình gì
Chỉ là cách tinh chỉnh màu của apple nó theo hướng chân thật, ko đẩy màu lên như các hãng android thôi chứ có gì mà cụ thần thánh lên vậy

MuathuHN252

Xe cút kít
Thế mới đáng nói ấy cụ, riêng thớt này đã có cụ langtoilangtoi BMW X11 hm.tuan xác nhận hỏng màn, tỉ lệ đó là rất cao ấy.
Có e nữa cụ ơi. E dùng Note 20 Ultra, mới hơn 1 năm hỏng màn. Ra hãng báo giá 5tr5, cân lên đặt xuống xem có nên thay ko, giá màn hơi chát mà ko thay thì vứt luôn con dt nên em thay. Thay xong chưa dc 1 năm nó lại đi bị hỏng màn tiếp. Giờ thì e vứt thật rồi... Chán thật. Dt thì em ko dùng Ip nhưng e có dùng ipad, công nhận là nó rất bền, có cái hơn năm em cần lấy 1 số file trên máy mới sạc pin dùng mà vẫn ổn, mượt, ko vấn đề gì. Aiipad air2 của e từ 2015 đến giờ, có bị vỡ màn hình 1 lần, em thay màn tàu 800k thôi, giờ vẫn dùng ok. Xưa dùng ss mấy dòng như A hoặc J thì cỡ 2 3 năm thấy màn đơ, chậm kinh khủng

Chỉnh sửa cuối:

250cc

Xe tăng
Nhu cầu công việc của e chỉ có dòng note hoặc s22 23 24 của sam đáp ứng tốt vì dùng cái bút quá tiện.

phuongmit

Xe cút kít

ở 1 chiều hướng khác thì iphone X là iphone có màn hình dễ chết và sọc nhất trong các seri từ X đổ đi

BMZ_Z4

Xe điện

Mi thì pin có vẻ giảm chậm hơn.
Pin của Sam hay tối ưu pin của không tốt.