[Funland] Điện thoại Samsung năm nay bá đạo ra phết

kogenzo

Xe buýt
Các cụ đen nhỉ, dùng SS toàn hỏng màn =)) em dùng SS chắc cũng hơn 20 năm rồi chưa bị con nào tự dưng bị.Đến bây giờ vẫn đang cho F1 dùng Note 7 FE rơi vỡ kính tòe loe mà ko hỏng, Note 10+ đang dùng cũng chưa bị gì.

Samsung năm nay làm ngon đó, đỡ nhàm chán như 4 5 năm trở lại đây

Các cụ đen nhỉ, dùng SS toàn hỏng màn =)) em dùng SS chắc cũng hơn 20 năm rồi chưa bị con nào tự dưng bị.Đến bây giờ vẫn đang cho F1 dùng Note 7 FE rơi vỡ kính tòe loe mà ko hỏng, Note 10+ đang dùng cũng chưa bị gì.
E cũng chưa từng bị hỏng màn

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Em từ trc dùng LG, Sony, SS , gần 3 năm trc màn s20+ của em đột cmn tử, ngan già bẩu e mua cho con 13 pro. Hơn 2 năm dùng ip thì em thấy chẳng có gì khác hệ điều hành, chết như nhau thôi. Cứ khen cam với chụp ảnh, nhưng IOS giờ này hơn 2 năm e vẫn thấy nó sao sao =)) còn vụ bóp hiệu năng thì hãng nào chẳng bóp. Quan trọng là thằng SS nó đang bắt người dùng phải mua S24 ultra . Chứ em giờ dell thích dùng đt to. Tầm 6.1" là đẹp

Diep1979

Xe container
Bệnh kinh niên là ám màn, trắng hoặc sọc xanh đỏ

Nếu không khắc phục thì khó mà đuổi kịp iphone

thichlexus

Xe điện
Samsung cung cấp 70% màn hình Iphone 14, 15 mà các cụ đang khen là dùng mãi chưa hỏng đó.
Thế nên điện thoại Samsung hỏng màn thì chắc xác suất 1/1tr thôi chứ chả lẽ họ sản xuất màn cho chính mình lại lởm hơn sản xuất cho đối tác.

Sau một khoảng thời gian khá dài không có nhiều cải tiến đột phá mà gọi là ấn tượng hơn iPhone kể từ lúc ra mắt cái bút S Pen thì dòng S24 hôm qua mới ra bá đạo ra phết. Không biết cụ mợ có xem không nhưng năm nay nhờ có AI mà dòng máy mới này hấp dẫn hơn hẳn iPhone.

Trước tiên về ngoại hình thì khá giống bản cũ, ít thay đổi, đáng kể nhất là con S24 Ultra có viền titan, cái này chắc học hỏi Apple để làm nhưng ông Samsung quảng cáo nó bền hơn viền titan của iPhone 15 Pro vì Samsung chỉ quan tâm tới độ bền nên mới đổi sang dùng Titan chứ không quan tâm tới giảm trọng lượng như ông Apple. Có thể ngầm hiểu là Samsung dùng nhiều titan hơn Apple trên máy của ông ý. Cái này đợi mấy ông Tây đập, cắt ra là rõ. À mỗi viền là titan thôi nhé cccm, bên trong vẫn là khung nhôm vì làm toàn bộ titan thì quá nặng, vốn dĩ con S24 Ultra này cũng chẳng nhẹ hơn dòng cũ mà còn nặng hơn nữa thì toi. Nhưng đáng khen là dù khối lượng vẫn thế nhưng bổ sung được cái tản nhiệt buồng hơi lớn gấp đôi S23 Ultra thế là ngon rồi vì viền titan dẫn nhiệt kém hơn mà.

Về cấu hình hay camera, pin thì mấy con đắt tiền cỡ này chắc cũng chẳng phải quan tâm nữa nên đến ngay với phần e ấn tượng nhất đó là những tính năng AI.
Đầu tiên là Phiên dịch trực tiếp (Live Translate), máy nó sẽ phiên dịch theo thời gian thực 2 chiều luôn như thế thì gặp người nước ngoài thì cả 2 cứ nói vào máy, người kia sẽ nhìn văn bản đã dịch là hiểu, quá tiện.

THứ 2 là Chat thông minh (Chat Assist), cái này hay này, cccm muốn xin nghỉ làm hay muốn xin tiền vợ thì chỉ cần ghi gợi ý ra, nó sẽ đưa ra một loạt phong cách khác nhau, từ nghiêm túc, trịnh trọng đến hài hước, vui vẻ, cụ mợ chỉ cần biên soạn lại một tí là ngon ngay

Thứ 3 là Tóm tắt nội dung trang web, cái này thì phải dùng trình duyệt web của Samsung mới được, bài báo mà có quá nhiều chữ thì cccm nhờ máy nó tóm tắt cho, được chọn cả mức độ tóm tắt luôn, siêu ngắn gọn hoặc là mày ăn bớt vừa vừa thôi đều được

View attachment 8325438

Thứ 4 là tìm kiếm bất cứ thứ gì trên màn hình, chỉ cần khoanh tròn lại nó sẽ đưa ra thông tin chi tiết về đồ vật, kiến trúc, sản phẩm đó. Nhiều khi nhìn thấy bông hoa này mà không nhớ tên nó là gì thì giờ chỉ cần tìm kiếm nó thôi.

Thứ 5 là chỉnh ảnh như Photoshop, cccm có thể chọn đôi tượng, di chuyển đối tượng sang bất cứ chỗ nào của khung hình, còn lại máy nó sẽ làm những phần còn lại như thật, chẳng hạn như xoá phông, xoá đồ vật, căn chỉnh lại khung hỉnh, bù thêm viền để đỡ lộ hơn. Mà quay video nó còn tự bù khung hình để chuyển thành video slow motion được. Nó ngon thực sự luôn đấy.

Lâu lắm rồi e mới thấy 1 con máy Samsung nó hấp dẫn hơn iPhone thực sự.

Samsung làm khung bền làm gì nhỉ vì màn hình nhanh hỏng, phần cứng, phần mềm vài năm là chậm, lag và không đc nâng cấp.

Em đã dùng đồ của cả Apple, Samsung và TQ thì thấy SS kém hiệu quả nhất. Đắt hơn Tàu mà không bền và ổn định như Táo

Ryan848

Xe container
Samsung cung cấp 70% màn hình Iphone 14, 15 mà các cụ đang khen là dùng mãi chưa hỏng đó.
Thế nên điện thoại Samsung hỏng màn thì chắc xác suất 1/1tr thôi chứ chả lẽ họ sản xuất màn cho chính mình lại lởm hơn sản xuất cho đối tác.
Thế mới đáng nói ấy cụ, riêng thớt này đã có cụ langtoilangtoi BMW X11 hm.tuan xác nhận hỏng màn, tỉ lệ đó là rất cao ấy.

namchatcanso

Xe tăng
cụ mới khó
có thời điểm sản lượng smp của huawei đã vượt ss rồi chứ chứ khó gì
ngoài xiaomi thì các nhà sx khác đều là thương hiệu con của bbk, tính bbk thì có khi cũng hơn ss rồi cũng nên :D
Thì thị trường nó tỉ dân, nó làm bá chủ TQ thôi là đã làm các hãng khác sợ xanh mặt rồi, SS có mạnh thì cũng chả đến lượt ở tt TQ, ng TQ họ ưa hàng nội địa thế nào thì cụ cũng rõ

BMW X11

Xe điện

cakiem8x

Xe buýt
Cụ lại nhầm to đó. Ông anh trai em làm cho SDV đây. Thì riêng quy trình sản xuất màn hình cho iPhone nó phải qua 40 bước chẳng hạn thì bên SS chỉ khoảng 24-25 bước thôi à. Nên màn hình của iPhone nó là ở cái đẳng cấp hoàn toàn khác đó.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Cụ nói cụ thể hơn cho mọi người hiểu và phòng tránh được không?
Em ko biết cụ thể từng bước như thế nào vì bà làm em ko để ý, chỉ biết bà hí hoáy làm theo hướng dẫn cập nhật ID gì đó trên trang (sau mới biết là giả mạo) dịch vụ công. Rồi đến đoạn nó hỏi bà ấy dùng đt gì, thì bà ấy bẩu dùng iphone, nó bảo bà ấy phải đổi sim sang máy android mới đc. Thế là nó chịu, bảo bà ấy 4h chiều ra xx phường để làm. Đến giờ ra hỏi xx phường mới biết là ko phải. Ối người mất tiền vụ lừa như thế này.

tuanzs

Xe container
Nhìn cái điện thoại nào bây h cũng toàn là camera chi chít mặt sau, lỗ chỗ vướng mắt kinh.

Heliosii

Xe tải
Các cụ cho em khảo sát nhỏ với là điện thoại Android thì các cụ dùng mấy năm thì thay máy mới (tính cả hỏng và chán muốn đổi mặc dù chưa hỏng). Em đang dùng con X từ 2017 tới nay chưa thấy vấn đề gì, thêm nữa là không phải antifan SS hay gì đâu mà chỉ muốn biết thôi ạ

Ryan848

Xe container
Các cụ cho em khảo sát nhỏ với là điện thoại Android thì các cụ dùng mấy năm thì thay máy mới (tính cả hỏng và chán muốn đổi mặc dù chưa hỏng). Em đang dùng con X từ 2017 tới nay chưa thấy vấn đề gì, thêm nữa là không phải antifan SS hay gì đâu mà chỉ muốn biết thôi ạ
Em thường là 3 năm, tuyền máy "rẻ" tiền, 10 củ quay đầu.

RaptorLake

Xe buýt

kienvinh

Xe lăn
Mấy chức năng mà bác thớt nêu ra cũng hay hay, nhưng tôi tưởng đấy là do app, hệ điều hành... nên bất cứ điện thoại Android nào có phần cứng đủ mạnh thì đều cài được?

Vậy nói điện thoại bá đạo không đúng, mà là app bá đạo.

dracula_bg

Xe điện
Mấy chức năng mà bác thớt nêu ra cũng hay hay, nhưng tôi tưởng đấy là do app, hệ điều hành... nên bất cứ điện thoại Android nào có phần cứng đủ mạnh thì đều cài được?

em cũng nghĩ vậy, thực chất nó là ý tưởng thôi, mà ý tưởng đã thò ra rồi thì các hãng khác có thể có khi update phiên bản mới. nếu đột phá thì phải thuộc phần cứng, vd như máy ảnh zum quang 50x hay pin 20k mah thì mới gọi là đột phá đc.

RaptorLake

Xe buýt

App phát triển riêng mà cụ. Còn chưa rõ về phần cứng, Snapdragon 8 Gen3 for Galaxy có gì khác với bản trên điện thoại hãng khác không.