[Funland] Điện thoại Samsung năm nay bá đạo ra phết

hm.tuan

Xì hơi lốp
các cụ cứ làm 1 con ip để cài các ứng dụng cần bảo mật cao như ngân hàng, ví điện tử, vneid...
còn 1 con đt tàu đắt tí để vọc vạch, sạc nhanh (cái này ss vs ip kém)
Cụ chuẩn, riêng giao dịch tiền nói riêng thì giờ em chỉ tin Apple!

thientudolong

Xe container
Thiết bị công nghiệp thì không rõ nó có cần Google Services hay không, bác ạ.
Còn ở China, chí ít là ở đấy, nó phục hồi rồi.

Ra ngoài China rồi tính tiếp; thành tích đáng nể, khi hồi xưa đã có nhiều người cho rằng, HuaWei phá sản đến nơi (có tôi trong số đó).
vâng, e đang nói mảng smp
trước kia chưa bị đập thì điện thoại huawei build cực tốt, đặc biệt là tối ưu giữa hệ điều hành tùy biến và con chip kirin và cam

BMW X11

Xe điện
vâng, e đang nói mảng smp
trước kia chưa bị đập thì điện thoại huawei build cực tốt, đặc biệt là tối ưu giữa hệ điều hành tùy biến và con chip kirin và cam
Hiện tại thì tôi đang xài 1 tablet HuaWei, rất tốt và bền bỉ, từ có lẽ phải 5-6 năm hơn.
Chỉ để đọc sách thôi ạ.

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
E toàn dùng SS, tuy nhiên khả năng cao phải chấm dứt sang Apple thôi. Vừa rồi quả Note 20 Ultra bị sọc màn hình, tra ra mới biết khá nhiều bị như e (cứ 3 năm là bị)
Bye SS nhé !
cụ chả bù cho em
em mua con iphone 6S cũ từ năm 2018 mà dùng mãi tới giờ nó không hỏng cho, em nhấn mạnh là máy cũ tức là không biết nó đã được dùng bao lâu từ trước lúc em mua
em chỉ phải thay pin thôi, giờ vẫn dùng ổn định

BMW X11

Xe điện
màn SS em thấy bền mà, đợt em cáu bà cả, tiện tay em ném con S21 FE thẳng vào tường, ném phát đầu nhặt lên ném tiếp phát 2, mà màn vẫn đẹp. Chỉ hơi cong máy chút thôi !
Vụ màn hình thì có lẽ tôi đen thôi.

Còn ném SS thì tôi bày tỏ tin tưởng là Bà cả ném, phỏng ạ? Bác né được là dỏi dồi.
:P

hoanganh2812

Xe hơi
Dùng bàn chải oánh răng lông mềm, khô, chấm tí cồn 90 để cọ lỗ sạc.
Xong tắt máy, vứt thùng gạo 1 ngày rồi lôi ra dùng thôi.
Trước tôi cũng bị y chang, cũng Note 10+. Làm vậy là hết nhẵn.
Em làm rồi cụ ạ. Lần này thấy thợ báo là lỗi máy. Chứ không phải do máy ẩm.

emtaplai oto

Xe tăng
Cụ cho xin thông tin con nào 40 củ khoai còn 10 củ khoai sau 2 năm nhé
Z fold 3 cụ ạ.
Hôm e ra dán cái màn ngoài, bon mồm hỏi cửa hàng nhập được giá nhiêu
thì chú em cửa hàng trả lời.
Đợt rồi e định đổi Z5 theo chương trình thu cũ đổi mới thì SS định giá có 8 thôi

New Audi R8

Xe buýt
Sau một khoảng thời gian khá dài không có nhiều cải tiến đột phá mà gọi là ấn tượng hơn iPhone kể từ lúc ra mắt cái bút S Pen thì dòng S24 hôm qua mới ra bá đạo ra phết. Không biết cụ mợ có xem không nhưng năm nay nhờ có AI mà dòng máy mới này hấp dẫn hơn hẳn iPhone.

Trước tiên về ngoại hình thì khá giống bản cũ, ít thay đổi, đáng kể nhất là con S24 Ultra có viền titan, cái này chắc học hỏi Apple để làm nhưng ông Samsung quảng cáo nó bền hơn viền titan của iPhone 15 Pro vì Samsung chỉ quan tâm tới độ bền nên mới đổi sang dùng Titan chứ không quan tâm tới giảm trọng lượng như ông Apple. Có thể ngầm hiểu là Samsung dùng nhiều titan hơn Apple trên máy của ông ý. Cái này đợi mấy ông Tây đập, cắt ra là rõ. À mỗi viền là titan thôi nhé cccm, bên trong vẫn là khung nhôm vì làm toàn bộ titan thì quá nặng, vốn dĩ con S24 Ultra này cũng chẳng nhẹ hơn dòng cũ mà còn nặng hơn nữa thì toi. Nhưng đáng khen là dù khối lượng vẫn thế nhưng bổ sung được cái tản nhiệt buồng hơi lớn gấp đôi S23 Ultra thế là ngon rồi vì viền titan dẫn nhiệt kém hơn mà.

Về cấu hình hay camera, pin thì mấy con đắt tiền cỡ này chắc cũng chẳng phải quan tâm nữa nên đến ngay với phần e ấn tượng nhất đó là những tính năng AI.
Đầu tiên là Phiên dịch trực tiếp (Live Translate), máy nó sẽ phiên dịch theo thời gian thực 2 chiều luôn như thế thì gặp người nước ngoài thì cả 2 cứ nói vào máy, người kia sẽ nhìn văn bản đã dịch là hiểu, quá tiện.

THứ 2 là Chat thông minh (Chat Assist), cái này hay này, cccm muốn xin nghỉ làm hay muốn xin tiền vợ thì chỉ cần ghi gợi ý ra, nó sẽ đưa ra một loạt phong cách khác nhau, từ nghiêm túc, trịnh trọng đến hài hước, vui vẻ, cụ mợ chỉ cần biên soạn lại một tí là ngon ngay

Thứ 3 là Tóm tắt nội dung trang web, cái này thì phải dùng trình duyệt web của Samsung mới được, bài báo mà có quá nhiều chữ thì cccm nhờ máy nó tóm tắt cho, được chọn cả mức độ tóm tắt luôn, siêu ngắn gọn hoặc là mày ăn bớt vừa vừa thôi đều được

View attachment 8325438

Thứ 4 là tìm kiếm bất cứ thứ gì trên màn hình, chỉ cần khoanh tròn lại nó sẽ đưa ra thông tin chi tiết về đồ vật, kiến trúc, sản phẩm đó. Nhiều khi nhìn thấy bông hoa này mà không nhớ tên nó là gì thì giờ chỉ cần tìm kiếm nó thôi.

Thứ 5 là chỉnh ảnh như Photoshop, cccm có thể chọn đôi tượng, di chuyển đối tượng sang bất cứ chỗ nào của khung hình, còn lại máy nó sẽ làm những phần còn lại như thật, chẳng hạn như xoá phông, xoá đồ vật, căn chỉnh lại khung hỉnh, bù thêm viền để đỡ lộ hơn. Mà quay video nó còn tự bù khung hình để chuyển thành video slow motion được. Nó ngon thực sự luôn đấy.

Lâu lắm rồi e mới thấy 1 con máy Samsung nó hấp dẫn hơn iPhone thực sự.

Mấy cái nâng cấp ở sau đều là phần mềm nên cũng k thể coi là cải tiến của S24 dc cụ nhỉ.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Chả liên quan. Ý bác là sợ thằng lập trình cái Hệ điều hành nó ăn trộm tiền của bác hả :))
Ối người mất tiền rồi. Em chứng kiến bà chị, vì bà dùng iOS nên mới ko bị mất tiền. Nếu bà dùng ăn roi thì bay TK là cái chắc.
Hơn nữa cái Samsung em dùng thì chưa nổi 3 năm thì lỗi sọc màn hình, háng báo thay giá trên mây nên em next bọn SS này luôn.
Chơi bời lướt lát em làm máy cụ Tập cho vô tư.

Go on

Xe điện
E toàn dùng SS, tuy nhiên khả năng cao phải chấm dứt sang Apple thôi. Vừa rồi quả Note 20 Ultra bị sọc màn hình, tra ra mới biết khá nhiều bị như e (cứ 3 năm là bị)
Bye SS nhé !
Thế thì cụ lại không biết Apple cũng chẳng kém cạnh với 13-14 serie rất nhiều máy bị =))
Rất nhiều nhận định do tốc độ làm tươi 120hz nên bị. Bởi cùng dòng nhưng máy tốc độ làm tươi thấp hơn thì tỉ lệ rất thấp. Em có cái s23 utra chỉnh về 60 hz thôi. Chưa thấy vấn đề gì

SubmarineTH

Xe buýt
Ối người mất tiền rồi. Em chứng kiến bà chị, vì bà dùng iOS nên mới ko bị mất tiền. Nếu bà dùng ăn roi thì bay TK là cái chắc.
Hơn nữa cái Samsung em dùng thì chưa nổi 3 năm thì lỗi sọc màn hình, háng báo thay giá trên mây nên em next bọn SS này luôn.
Cụ nói cụ thể hơn cho mọi người hiểu và phòng tránh được không?

aladanh2000

Xe hơi
Dùng Androi và SS nói chung phải có kiến thức bảo vệ mình thì mới ko mất tiền. Bù lại thì tính năng linh hoạt, nhiều cái để nghịc hơn (mà không cần root phá máy). Như cái AI, em thấy bác nào đi du lịch, làm việc quốc tế chắc tiện.

Go on

Xe điện
Trong thế giới Android thì em thấy Samsung nó vẫn ổn nhất về chất lượng (không tính thiểu số 1 số dòng). Nghề của em lúc nào cũng phải dùng gần chục cái đth và dùng rất phá. Các thể loại của Tàu thì ngoài cái Huawei thấy trâu bò ra. Còn mấy ông khác rất nhanh nát và cực dễ vỡ màn hình. Con Samsung A7 2017, em dùng lâu nên thải cho con bé nhà em dùng như đập. Đến giờ này vẫn dùng xem youtube được 3 tiếng liên tục. Còn mấy ông xiaomi, oppo chỉ rẻ hơn mấy trăm ngàn thì nó nát bét từ đời nào :D

piano

Xe điện
Z fold 3 cụ ạ.
Hôm e ra dán cái màn ngoài, bon mồm hỏi cửa hàng nhập được giá nhiêu
thì chú em cửa hàng trả lời.
Đợt rồi e định đổi Z5 theo chương trình thu cũ đổi mới thì SS định giá có 8 thôi
Vậy thời điểm này Iphone 13 Promax 512 GB dùng 2.5 năm cửa hàng nhập được bao nhiêu vậy cụ có biết không? Giá mới ra 2 năm trc ngang với Z3 nên so sánh vậy cho dễ.
Chưa tính điện thoại gập thì khấu hao rất nhanh cái màn hình vì dòng này nó khác đt thường

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Sau một khoảng thời gian khá dài không có nhiều cải tiến đột phá mà gọi là ấn tượng hơn iPhone kể từ lúc ra mắt cái bút S Pen thì dòng S24 hôm qua mới ra bá đạo ra phết. Không biết cụ mợ có xem không nhưng năm nay nhờ có AI mà dòng máy mới này hấp dẫn hơn hẳn iPhone.

Trước tiên về ngoại hình thì khá giống bản cũ, ít thay đổi, đáng kể nhất là con S24 Ultra có viền titan, cái này chắc học hỏi Apple để làm nhưng ông Samsung quảng cáo nó bền hơn viền titan của iPhone 15 Pro vì Samsung chỉ quan tâm tới độ bền nên mới đổi sang dùng Titan chứ không quan tâm tới giảm trọng lượng như ông Apple. Có thể ngầm hiểu là Samsung dùng nhiều titan hơn Apple trên máy của ông ý. Cái này đợi mấy ông Tây đập, cắt ra là rõ. À mỗi viền là titan thôi nhé cccm, bên trong vẫn là khung nhôm vì làm toàn bộ titan thì quá nặng, vốn dĩ con S24 Ultra này cũng chẳng nhẹ hơn dòng cũ mà còn nặng hơn nữa thì toi. Nhưng đáng khen là dù khối lượng vẫn thế nhưng bổ sung được cái tản nhiệt buồng hơi lớn gấp đôi S23 Ultra thế là ngon rồi vì viền titan dẫn nhiệt kém hơn mà.

Về cấu hình hay camera, pin thì mấy con đắt tiền cỡ này chắc cũng chẳng phải quan tâm nữa nên đến ngay với phần e ấn tượng nhất đó là những tính năng AI.
Đầu tiên là Phiên dịch trực tiếp (Live Translate), máy nó sẽ phiên dịch theo thời gian thực 2 chiều luôn như thế thì gặp người nước ngoài thì cả 2 cứ nói vào máy, người kia sẽ nhìn văn bản đã dịch là hiểu, quá tiện.

THứ 2 là Chat thông minh (Chat Assist), cái này hay này, cccm muốn xin nghỉ làm hay muốn xin tiền vợ thì chỉ cần ghi gợi ý ra, nó sẽ đưa ra một loạt phong cách khác nhau, từ nghiêm túc, trịnh trọng đến hài hước, vui vẻ, cụ mợ chỉ cần biên soạn lại một tí là ngon ngay

Thứ 3 là Tóm tắt nội dung trang web, cái này thì phải dùng trình duyệt web của Samsung mới được, bài báo mà có quá nhiều chữ thì cccm nhờ máy nó tóm tắt cho, được chọn cả mức độ tóm tắt luôn, siêu ngắn gọn hoặc là mày ăn bớt vừa vừa thôi đều được

View attachment 8325438

Thứ 4 là tìm kiếm bất cứ thứ gì trên màn hình, chỉ cần khoanh tròn lại nó sẽ đưa ra thông tin chi tiết về đồ vật, kiến trúc, sản phẩm đó. Nhiều khi nhìn thấy bông hoa này mà không nhớ tên nó là gì thì giờ chỉ cần tìm kiếm nó thôi.

Thứ 5 là chỉnh ảnh như Photoshop, cccm có thể chọn đôi tượng, di chuyển đối tượng sang bất cứ chỗ nào của khung hình, còn lại máy nó sẽ làm những phần còn lại như thật, chẳng hạn như xoá phông, xoá đồ vật, căn chỉnh lại khung hỉnh, bù thêm viền để đỡ lộ hơn. Mà quay video nó còn tự bù khung hình để chuyển thành video slow motion được. Nó ngon thực sự luôn đấy.

Lâu lắm rồi e mới thấy 1 con máy Samsung nó hấp dẫn hơn iPhone thực sự.

Tôi không thần thánh hay gì cả. Cá nhân tôi thì ưng dùng Sam hơn. Giá cả hợp lý,dễ sử dụng ,các ứng dụng bên thứ 3 nhiều lựa chọn hơn và không phụ thuộc. Hình thức cũng ok,nhiều phân khúc cho người dùng lựa chọn....

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Trong thế giới Android thì em thấy Samsung nó vẫn ổn nhất về chất lượng (không tính thiểu số 1 số dòng). Nghề của em lúc nào cũng phải dùng gần chục cái đth và dùng rất phá. Các thể loại của Tàu thì ngoài cái Huawei thấy trâu bò ra. Còn mấy ông khác rất nhanh nát và cực dễ vỡ màn hình. Con Samsung A7 2017, em dùng lâu nên thải cho con bé nhà em dùng như đập. Đến giờ này vẫn dùng xem youtube được 3 tiếng liên tục. Còn mấy ông xiaomi, oppo chỉ rẻ hơn mấy trăm ngàn thì nó nát bét từ đời nào :D
Bác cũng có trải nghiệm và nhận xét như tôi. Tôi dùng mấy đời máy phụ của Huawei. Máy chính toàn Sam và dùng từ ngày dòng S của Sam,dùng S1 xong là chuyển sang note đền tận giờ. Nói thực là ngon và tiện vì có cái bút.

.Bo My

Xe lăn
Em thì xem được ảnh nóng của mấy bà chị bên Hollywood dùng Ip ạ! :))

.Bo My

Xe lăn
Mà ko hiểu sao màn SS khá tệ, rất nhiều người dùng bị hỏng màn mà hãng chả cải thiện gì, giá cũng chẳng phải rẻ.
Hàng top nó dùng linh kiện ở mức giới hạn, cụ thể là top độ sáng, top độ phân giải . Cụ dùng đt tầm trung thì màn bền hơn >:)