Điểm danh các bác đi Luxgen (Độ đẽo, bảo dưỡng, sửa chữa vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vincentblack

Xe tải
Kinh nghiệm của em là thay 04 quả lốp Michelin. Nghe anh em bên hội Ford Escape thông báo, Michelin mới ra loại lốp công nghệ mới, có các đột phá như: giảm độ ồn của lốp với mặt đường lên xe (thiết kế lại rãnh lốp), tăng độ bền của lốp, ...

Bác Pipe thay lốp Michelin là loại gì và hết bao nhiêu thóc lúa?

Lốp đúng là rất quan trọng, nhất là 2 lốp trước.
Em cũng bị 1 chút liên quan đến việc này. Xe em thì vẫn nguyên bản chưa thay lốp. Vừa qua khi bẻ lái thấy hơi lục cục và tròng trành. Thấy kinh nghiệm của bác Pipe - nếu 2 lốp trước có khác biệt thì cũng dẫn đến tình trạng này.
Em cũng kiểm tra kỹ thấy không khác biệt gì về vỏ lốp nhưng áp suất hơi có chênh nhau khoảng 1Psi ~ 0.1kg/cm2. Thực sự mức chênh khá nhỏ khó điều chỉnh khi bơm hơi nên cũng chưa biết khắc phục thế nào!

Các bác có bị tình trạng này không?

Các bác có kinh nghiệm gì để bơm khống chế cân được tất cả các lốp?

pipe

Xe tăng
Bác Pipe thay lốp Michelin là loại gì và hết bao nhiêu thóc lúa?

Lốp đúng là rất quan trọng, nhất là 2 lốp trước.
Em cũng bị 1 chút liên quan đến việc này. Xe em thì vẫn nguyên bản chưa thay lốp. Vừa qua khi bẻ lái thấy hơi lục cục và tròng trành. Thấy kinh nghiệm của bác Pipe - nếu 2 lốp trước có khác biệt thì cũng dẫn đến tình trạng này.
Em cũng kiểm tra kỹ thấy không khác biệt gì về vỏ lốp nhưng áp suất hơi có chênh nhau khoảng 1Psi ~ 0.1kg/cm2. Thực sự mức chênh khá nhỏ khó điều chỉnh khi bơm hơi nên cũng chưa biết khắc phục thế nào!

Các bác có bị tình trạng này không?

Các bác có kinh nghiệm gì để bơm khống chế cân được tất cả các lốp?
Em thay lốp Michelin Latitude Tour HP 235/55/r18 như thông số lốp của Maxxis theo xe. Em mua lốp lướt thôi cho rẻ, năm sản xuất cũng tương đương lốp cũ là 2011, giá có 1 củ... lốp mới 2013 thì 4,5 củ... Vì ngày xưa hãng đổi cho em 1 chiếc cũng là Michelin Latitude Tour HP nên em cũng mua loại tương đương cho cùng 1 cặp bánh trước dẫn hướng. Chắc lắp 4 quả mới thì còn ngon hơn nhiều nhưng tốn xèng quá...:)
Vào hãng xem thì thấy quảng cáo thế này:
-Michelin Latitude Tour HP đã cải thiện thêm 5% về độ thoải mái về âm thanh cũng như độ rung so với Michelin Energy MXV4 + .1
-Michelin Latitude Tour HP có độ bền hơn 20% MICHELIN Energy MXV4+.1

Em chả biết cái loại Energy là loại nào còn thấy bảo Latitude thì chuyên lắp cho SUV.
.
Ngày trước xe lảo đảo bởi vì 2 lốp khác nhau, hoa lốp cũng khác nhau, độ cứng mềm và đàn hồi cũng khác nhau nên chán ko thể tả mà các cụ hãng vẫn cứ không phát hiện ra... haizzzz
Em lắp lốp mới vào xong thấy đi êm ru, ngồi xe mình như ngồi salon cảm giác thật tuyệt các cụ ạ...
Em cũng hỏi Bridgestone nhưng không có cỡ 235/55/r18 nên các cụ cứ lắp MIT thôi nhé...

Chỉnh sửa cuối:

pipe

Xe tăng
Kinh nghiệm của em là thay 04 quả lốp Michelin. Nghe anh em bên hội Ford Escape thông báo, Michelin mới ra loại lốp công nghệ mới, có các đột phá như: giảm độ ồn của lốp với mặt đường lên xe (thiết kế lại rãnh lốp), tăng độ bền của lốp, ...
Các cụ bên ESC nhiễu lắm, lắp đủ thể loại... Theo một số cụ bên đấy nói thì loại Latitude tour hp là loại lốp dùng cho đường on road 100% nên nó là loại êm nhất. Lốp chạy 4 mùa (all season), gai mềm, chủ yếu chạy on road, off road được có 5/10 điểm thôi... Bên ESC có cụ đã chạy 3 đời lốp và toàn dùng loại này.
Nếu mua 4 quả mới thì 18 củ hơi chát ợhh...

Ksxdcd

Xe điện
Em thay lốp Michelin Latitude Tour HP 235/55/r18 như thông số lốp của Maxxis theo xe. Em mua lốp lướt thôi cho rẻ, năm sản xuất cũng tương đương lốp cũ là 2011, giá có 1 củ... lốp mới 2013 thì 4,5 củ... Vì ngày xưa hãng đổi cho em 1 chiếc cũng là Michelin Latitude Tour HP nên em cũng mua loại tương đương cho cùng 1 cặp bánh trước dẫn hướng. Chắc lắp 4 quả mới thì còn ngon hơn nhiều nhưng tốn xèng quá...:)
-Michelin Latitude Tour HP đã cải thiện thêm 5% về độ thoải mái về âm thanh cũng như độ rung so với Michelin Energy MXV4 + .1

Em chả biết cái loại Energy là loại nào còn thấy bảo Latitude thì chuyên lắp cho SUV.
.
Ngày trước xe lảo đảo bởi vì 2 lốp khác nhau, hoa lốp cũng khác nhau, độ cứng mềm và đàn hồi cũng khác nhau nên chán ko thể tả mà các cụ hãng vẫn cứ không phát hiện ra... haizzzz
Em lắp lốp mới vào xong thấy đi êm ru, ngồi xe mình như ngồi salon cảm giác thật tuyệt các cụ ạ...
Em cũng hỏi Bridgestone nhưng không có cỡ 235/55/r18 nên các cụ cứ lắp MIT thôi nhé...
Chúc mừng bác Pipe hết say sóng và bắt đầu "hưởng thụ" ngồi salon nhé!

Vincentblack

Xe tải
Đấy bác Pipe chỉ cần đi cà phê với anh em một buổi mà biết được ngay bệnh của xe. Nên các bác chăm off vào thì xe chạy mới ngon được.

Chúc mừng bác Pipe hết say sóng và bắt đầu "hưởng thụ" ngồi salon nhé!

CAP_bl

Xe điện
Em đi suv 7 em ủng hộ thớt này các cụ có gì ới em với nhe 012 bảy 2 chín chín 6868 .Em Phương
Chào bác, bác chịu khó góp ý kiến với anh, em ở đây, hôm nào ọp sẽ nhắn bác nhé.

.
Cụ Pipe thế là ngon rồi. Cụ mua lốp lướt ở chỗ nào? Yên tâm chứ?

Hungluxgen7suv

Xe tải
Các cụ ta điểm danh of ẹp vào chiều thứ 5 nào.Địa điểm quán cà phê cây sưa(tiện đường đi thử xe).sau đó ta ọp tiếp.em làm tới luôn đó các cụ.
Em điểm danh: 1

pipe

Xe tăng
Chào bác, bác chịu khó góp ý kiến với anh, em ở đây, hôm nào ọp sẽ nhắn bác nhé.

Cụ Pipe thế là ngon rồi. Cụ mua lốp lướt ở chỗ nào? Yên tâm chứ?
Em mua ở Đích lốp Cầu giấy... bảo bác ấy chọn cho quả ngon thôi ạ... nhà em gần ra đấy bắt đền cũng dễ...:)

pipe

Xe tăng
Các cụ ta điểm danh of ẹp vào chiều thứ 5 nào.Địa điểm quán cà phê cây sưa(tiện đường đi thử xe).sau đó ta ọp tiếp.em làm tới luôn đó các cụ.
Em điểm danh: 1
Thứ 6 đi Hungluxgen ơi... thứ 5 vẫn trong ngày làm việc sợ mọi người lại khó sắp xếp...

Hungluxgen7suv

Xe tải
Thứ 6 đi Hungluxgen ơi... thứ 5 vẫn trong ngày làm việc sợ mọi người lại khó sắp xếp...
vậy ta chốt chiều thứ sáu nhé.2 h chiều tại cà phê cây sưa trung hòa nhân chính hoặc quán nào mà có thể đỗ được nhiều xe các cụ cứ chọn nhé(dưng mà phải tiện đường đi thử xe nhé).Điểm danh lại nào: có em 1

Chỉnh sửa cuối:

Vincentblack

Xe tải
Ngoài cà phê chém gió, có thêm hoạt động ngoại khóa nào nữa không bác Hùng? Em nghĩ bác có thể nhờ cụ Cap, mời thêm các em người mẫu tham gia hoạt động dã ngoại ngoài trời.

pipe

Xe tăng
vậy ta chốt chiều thứ sáu nhé.2 h chiều tại cà phê cây sưa trung hòa nhân chính hoặc quán nào mà có thể đỗ được nhiều xe các cụ cứ chọn nhé(dưng mà phải tiện đường đi thử xe nhé).Điểm danh lại nào: có em 1
1. Hungluxgen7suv
2.Pipe
Mời các bác tiếp...

pipe

Xe tăng
Báo cáo các cụ tình hình sau 3 ngày thay lốp Mit thì xe em có những tiến triển tốt như sau:
1- Cảm giác lái: vô lăng rất thật lái, đánh võng được các kiểu, tay lái nhẹ và linh hoạt hơn nhiều, cảm nhận bị dội lái còn lại rất ít. (Chắc vì trước lực dồn hết lên một bên lốp cứng nên volang bị nặng?)
2- Độ bồng bềnh: gần như triệt tiêu, đi vào các chỗ xóc xe hết hẳn cảm giác lảo đảo lắc lư, rất chắc xe rất sướng.
3- Chân ga: nhẹ hơn và độ tăng tốc khỏe hơn, trước đây em ga phải trên 1500v/p mới có cảm giác về gia tốc nên cảm giác xe rất ì, nay thì mớm ga 1300v/p xe đã vọt rồi, hai lốp trước cân bằng nên nhiều khi ko cần đệm ga nhiều xe vẫn chuyển động nhẹ nhàng.
4- Tiết kiệm nhiên liệu hơn: chắc chắn vậy vì vòng tua máy giảm hẳn mà xe vẫn di chuyển nhẹ nhàng. Hôm nay em thả dốc từ cầu vượt Daewoo xe trôi tận đến đèn xanh đỏ Đê La Thành mà ko cần đệm ga tí nào...
5- Phanh: cảm giác phanh ổn định hơn trước nhiều, hãm phanh rất êm, cảm giác xe trôi bám mít các xe trước gần như bị triệt tiêu... (trước em ko dám bám mít cũng vì phanh xe cảm giác ko an toàn, kêu rột roạt và giật giật rất hãi)
6- Tâm lý: cảm thấy cực tốt và cảm thấy hào hứng... hehe, bây giờ chỉ thích leo lên xe phóng thôi các cụ ạ... thoải mái cực, lại còn muốn đường xấu để em phi vào nữa hehe...
7- Kinh tế: Chi phí em bỏ ra có 1 củ... quá rẻ so với những gì nhận được...
Chứng tỏ bộ lốp quá quan trọng với xe của em , chắc chắn còn chạy thích hơn hồi mới vì hãng thay cọc cạch cho xe em từ đầu lúc nhận xe (hồi đầu chạy ko nhận ra vì 4 lốp đều mới cả) ... Í ẹ thế ko biết...hihi
P/S: hôm em đi thay lốp gặp em Mec GL500 lắp đôi trước Pirelli còn đôi sau là Continental... nên em nghĩ chưa chắc 4 lốp giống nhau đã là phương án tốt nhất đâu các cụ nhé...
Chúc các cụ một ngày vui vẻ...:)

Chỉnh sửa cuối:

gatrong69

Xe hơi
các cụ ơi cho em tham gia với em Luxgenn suv 7 .có gì vui ới em với nhé 01272 chinchin 6868

Trạng thái
Thớt đang đóng