Điểm danh các bác đi Luxgen (Độ đẽo, bảo dưỡng, sửa chữa vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ducthien83

Xe tải
Bác Ducthien83 cho hỏi 1 chút : chỉ số này bác đọc trên ODO hay bác làm mhư bác Bóng Chày (tính số lít xăng đổ đầy bình chia cho số cây chuối đi được theo ODO giữa 2 lần đổ đầy bình)?
Khi kẹt đường xe đứng tại chỗ hoặc nhíc từng chút cả tiếng đồng hồ thì có khi xe em uống hơn 20 lit/ 100 cây chuối trong ngày - mặc dù lúc đó ODO chỉ max là 19.9 lit/100 cây chuối.
E đổ xăng rồi tính ra số lít!đi bao nh km thì về tính tiếp ra số l/km nên chính xác!chứ đg hồ thì khg chính xác lắm

vynguyen

Xe buýt
Anh em là dân kỹ thuật bác ơi! Quan tâm về mặt kỹ thuật nhiều hơn. Đương nhiên khi đã chọn xe L to này thì đã biết rõ việc này và chấp nhận.
Mặt khác do máu kỹ thuật nên hay vọc vạch, độ đẽo , cải tiến, cải lùi cho thỏa chí thôi!
Em toàn thấy bàn đến xăng, có thấy vọc vạch độ đẽo tiến lùi gì đâu ạhh.... hehe

Ksxdcd

Xe điện
Bác ơi! Bác xem kỹ thớt này đi.
Xăng chỉ là 1 trong các phần quan tâm của anh em thôi. Đã bàn nhiều vấn đề khác nhau về bugi, nhớt xe, hệ thống âm thanh, hệ thống cân bằng, công suất....
Tuy nhiên do xe còn trong hạn bảo hành nên chưa dám mạnh dạn làm vì hãng đe dọa nếu can thiệp quá sâu thì sẽ cắt bảo hành.

CAP_bl

Xe điện
Bàn nhiều chứ bác.
Ngoài ra, hiện có một chiếc SUV7 ở HN được anh em thợ ở hãng công nhận là xe L to độ khủng nhất VN - bác chủ xe có người nhà bên Đài, đặt toàn hàng riêng, độ đủ thứ thật, nhưng cũng chỉ là những thứ bên ngoài thôi.
Riêng thanh cân bằng thì hãng đã có thông báo chính thức nên đợi hết bảo hành đã :)

Vincentblack

Xe tải
Em nghe bác Hùng nói, chiều nay có bão tại Lê Văn Lương.

pipe

Xe tăng
Chiều qua ra Lê Văn Lương ngồi đàm đạo cùng HungLuxgen và VincentBlack rất vui vẻ , cafe xong ba anh em chạy xe hết Lê Văn Lương rồi oánh giá... Cuối cùng phát hiện ra lốp xe của em có vấn đề. Trước hồi mua xe em thấy một lốp bị nứt và đề nghị hãng đổi. Hãng rất OK đổi hẳn hàng xịn nhưng lại đổi cho mỗi một chiếc thế là lẫn lộn Maxxis và Mitchelin... cứng mềm đá nhau chan chát ôi thôi xong... Thảo nào chỉnh các kiểu vẫn thấy lảo đảo lắc lư... Thế là sáng nay em thẳng tiến ra hàng lốp làm 1 con Mitchelin Latitude lắp vào ngon choét rồi các cụ nhá... Giờ chắc xe vững ko kém gì xe Hungluxgen đâu... kekeke... Độ vọt và đầm khác hẳn... hic hic...
.
Ảnh hôm qua cho các cụ này, tiếc là ko có cụ Cap-bl vì bận hướng dẫn cho các cháu sinh viên chân dài...:)
.

.
.

.
.

Hungluxgen7suv

Xe tải
Chúc mừng cụ hết say sóng nhé.Thế này thì ta phải chăm ọp ẹp mới trao đổi được kinh nghiệm cụ nhỉ

CAP_bl

Xe điện
Tiếc là hôm trước các cụ báo hơi gấp, lại đúng giờ bận... Hôm sau ọp tiếp nhé :)

pipe

Xe tăng
Chúc mừng cụ hết say sóng nhé.Thế này thì ta phải chăm ọp ẹp mới trao đổi được kinh nghiệm cụ nhỉ
Lần sau off chai 70 nhóe...
L to của bác Hungluxgen7suv đứng giữa đúng không!
Màu xe của 2 bác Vincentblack và Pipe có vẻ giống xe của em - xám lông chuột?
Xe em màu xanh đá... ko phải xám bác ạ...
3 chân dài tự ấy nơi nhà hoang.
Xe chưa rửa nên trông hơi kém tắm nhỉ...:)

Vincentblack

Xe tải
Trong 03 xe:
- Xe cụ Hung-Luxggen cái gì cũng nhẹ, vì cụ Hùng dập kinh quá.
- Xe cụ Pipe bị tròng trành, vì chân lúc cứng lúc mềm, không đồng đều.
- Xe em tay số hơi cứng, nghe bẩu thay dầu hộp số là khắc phục được.

pipe

Xe tăng
Lốp quan trọng thật các cụ ạhh... em cảm giác xe mình bây giờ còn êm hơn Prado... Tệ thật từ hồi 1 vạn đến giờ mới được hưởng cái cảm giác sung sướng khi cầm lái thế này...

CAP_bl

Xe điện
Đầu tuần, chúc các bác nhiều niềm vui (b)

Hungluxgen7suv

Xe tải
Lốp quan trọng thật các cụ ạhh... em cảm giác xe mình bây giờ còn êm hơn Prado... Tệ thật từ hồi 1 vạn đến giờ mới được hưởng cái cảm giác sung sướng khi cầm lái thế này...
Em bảo cụ thay lâu rồi mà cụ chẳng thay.Khổ thế đấy.Cái đầu làm khổ cái thân

gatrong69

Xe hơi
Em đi suv 7 em ủng hộ thớt này các cụ có gì ới em với nhe 012 bảy 2 chín chín 6868 .Em Phương

Ksxdcd

Xe điện
Bác Pipe thay lốp Michelin là loại gì và hết bao nhiêu thóc lúa?

Lốp đúng là rất quan trọng, nhất là 2 lốp trước.
Em cũng bị 1 chút liên quan đến việc này. Xe em thì vẫn nguyên bản chưa thay lốp. Vừa qua khi bẻ lái thấy hơi lục cục và tròng trành. Thấy kinh nghiệm của bác Pipe - nếu 2 lốp trước có khác biệt thì cũng dẫn đến tình trạng này.
Em cũng kiểm tra kỹ thấy không khác biệt gì về vỏ lốp nhưng áp suất hơi có chênh nhau khoảng 1Psi ~ 0.1kg/cm2. Thực sự mức chênh khá nhỏ khó điều chỉnh khi bơm hơi nên cũng chưa biết khắc phục thế nào!

Các bác có bị tình trạng này không?

Các bác có kinh nghiệm gì để bơm khống chế cân được tất cả các lốp?

Trạng thái
Thớt đang đóng