[Funland] Điểm chuẩn đại học năm nay cao quá các cụ ơi!

Windy_Blue

Xe buýt
Cho nó học luôn đại học bên đấy chứ mợ để về VN học làm gì.
Con bảo học bên đó áp lực quá Cụ ạ nên con xin về. Quan điểm của em là định hướng. Ko ép ạ.

Windy_Blue

Xe buýt
Em thấy hình như có xét tuyển đại học đợt 2. Mợ thử xem xem. Năm nay các cháu không chọn ngành kỹ thuật mấy thì cơ hội vẫn có.
Vâng ạ. Em sẽ ko nộp theo nv1. Em sẽ hóng xem có Trường nào xét thêm ko ạ
Thái Nguyên là cơ sở của trường Đại học Công Nghệ GTVT mà cơ sở 1 nó ở Triều Khúc. Chứ GTVT người ta hay gọi là nó ở Cầu Giấy mợ ơi. Sao cháu nó lại đăng ký mà không tìm hiểu kỹ thế. Nếu điểm cháu cao thì đừng nhập học đợt này, chờ đợt 2 còn nhiều trường xét thêm chỉ tiêu do thiếu ở đợt 1.
Dạ vâng ạ. Em lại phải ngóng và hồi hộp tiếp

Fortuner2019

Xe tải
Cho chọn như bây giờ là quá ưu ái cho sinh viên rồi mà cụ còn chửi được thì em cũng chịu, không biết thế nào mới thỏa mãn mấy ông dân
Như bây giờ thì NV1 nên là nguyện vọng thích nhất nhưng khả năng vào là 50-50, NV2 ít thích hơn và là 70-30,... Tóm lại là phải lựa chọn phù hợp ý thích và điểm thi, nhưng nó có nhiều cơ hội sửa sai cho những kỳ vọng hơi viển vông là quá tốt rồi còn đòi hỏi gì nữa
Còn cụ muốn trượt là trượt đỗ là đỗ cũng đơn giản thôi, đăng ký 1 nguyện vọng là xong

sakai_yo

Xe lăn
Mà sao dạo này trường công học phí cao thế ạ? Em lạc hậu quá, cứ nghĩ dân lập học phí mới cao cơ. Thế này thì con nhà nghèo đỗ cũng chả dám đi học à? KTQD, Quốc gia cứ một phát mấy chục củ 😂
Vì phải tự chủ rồi cụ ạ, nhà nước không bao cấp mãi được.

G.m.X

Xe tải
Mịe cái trò nv này ức vc. Loằng ngoăngd toand trượt oan. Thằng cháu em nó thừa đỗ cntt gtvt nhưng chỉ lấy nv 123. Thánh họ. Thà như ngày xưa điểm đỗ là đỗ, trượt là trượt. Giờ thí sinh như đi đánh bạc, y như kiểu tìm ghế trước hội làng, anh em thi nhau bắn đạn với đoán đường đạn đi ntn thì chuẩn để mình ngồi đúng chỗ mình muốn.
Chả có cái gì gọi là trượt oan đâu cụ , có chăng là thiếu hiểu biết , ko hiểu luật chơi và ko có chiến thuật . Giờ kiếm đứa nào trượt đh mới khó .
Ngày xưa thi theo khối , chọn trường trước khi thi , chỉ có tầm 2 cơ hội vào đh thì mới gọi là có chút may rủi .
Bây h có điểm rồi mới chọn trường thì cháu nào trượt có chăng vì dốt thôi ạ

Red One1

Xe lăn
Vâng ạ. Em sẽ ko nộp theo nv1. Em sẽ hóng xem có Trường nào xét thêm ko ạ

Dạ vâng ạ. Em lại phải ngóng và hồi hộp tiếp
Theo hướng này được đấy chệ, đừng căng thẳng quá...he he

chickbong2106

Xe tải
Giờ sắp tới Bộ cho các trường tự chủ rồi nên học phí nó phải tăng để đáp ứng nhu cầu về cơ sở vật chất, thu hút giảng viên giỏi và nâng cao chất lượng đào tạo chứ. Không như ngày xưa học phí đại học có 180k/tháng, 1 kỳ là 900k.
Học phí 180k/ tháng & học bổng là 120k / tháng. Học phí thì bố mẹ cho & học bổng thì bố mẹ cũng cho nốt. Em vẫn nhớ như thế >:D<

ngu ngơ

Xe điện
Không sao ạ. Con là đứa thích đi làm. Suốt năm lớp 12 vừa học vừa làm rồi. Lương ko cao nhưng rất thích và chăm. Nên em tính cho học CD và đi làm song song. Năm sau mà thích thì thi tiếp. Ổn thì thôi. Giờ đành đu đưa theo số phận. Đúng là có số phận thật. Cậu bé này sinh ra đã khổ ạ.
Mợ không nhập học đợt 1 và nghiên cứu kỹ cách đăng ký/phương pháp xét tuyển bổ sung. Cơ hội còn nhiều lo gì. https://tuyensinhso.vn/ban-tin/thoi-gian-xet-tuyen-dot-bo-sung-co-nen-doi-dot-bo-sung-huong-dan-xet-dot-bo-sung-2020-c56125.html

chengon

Xe hơi
Thì ĐHXD- con chim đầu đàn đào tạo cho ngành đã mở 2 khoa là CNtt và khoa học máy tính đó cụ. 2 khoa đó đầu vào cao nhất trg. Các e chọn khoa đó cũng khôn vì nếu ngành đó nhưng thi Bk thì khả năng tạch quá cao vì Bk lấy 28-29đ.
Tư duy như thế mà cụ / mợ bảo khôn thì em cũng ạ các cháu và ạ luôn phụ huynh các cháu ^^

hoangduc.sbr

Xe container
Khó hiểu nhất là mấy cái ngành giẻ rách như khoa tiếng tàu ngoại thương, tiếng hàn xẻng Đ HQG điểm lại cao nhất ??????????????
Khoa tiếng Khựa ở TM cũng cao nhất đấy cụ, đứa em họ em đc 27đ vừa vào khoa đó rồi. Khựa nó giàu thì những cái j bám vào nó chả ngon.
Thời em đi học biết 1 thằng học hệ cđ của T.Mại (giờ hình như bỏ hệ này rồi thì phải). Học 3 năm xong du học bên Khựa 1 năm. Về VN làm cho Khựa mà giờ nó giàu vl, mua nhà lớn nhà bé, oto tiền tỏi, gái gú bu đầy.

Windy_Blue

Xe buýt

sakai_yo

Xe lăn
Tư duy như thế mà cụ / mợ bảo khôn thì em cũng ạ các cháu và ạ luôn phụ huynh các cháu ^^
Vì lúc đó em cũng chả biết dùng từ gì phù hợp cụ ạ. Nói kỹ ra thì nhiều vấn đề bất cập trong gd đại học lắm. Cũng không phải mỗi ĐHXD đâu, giờ đến BCVT cũng mở khoa marketing đấy thôi.

hoangduc.sbr

Xe container
Vì lúc đó em cũng chả biết dùng từ gì phù hợp cụ ạ. Nói kỹ ra thì nhiều vấn đề bất cập trong gd đại học lắm. Cũng không phải mỗi ĐHXD đâu, giờ đến BCVT cũng mở khoa marketing đấy thôi.
Ngay chính BK hồi 2004 còn mở thêm khoa k.tế vì hồi đó k.tế đang hot kìa cụ:))
Cơ mà mấy trường kỹ thuật mở thêm khoa k.tế thì vẫn ok. Chứ đố trường k.tế nào mở đc thêm khoa kỹ thuật hệ kỹ sư đấy:P

sakai_yo

Xe lăn
Ngay chính BK hồi 2004 còn mở thêm khoa k.tế vì hồi đó k.tế đang hot kìa cụ:))
Cơ mà mấy trường kỹ thuật mở thêm khoa k.tế thì vẫn ok. Chứ đố trường k.tế nào mở đc thêm khoa kỹ thuật hệ kỹ sư đấy:P
Em học BK năm 2001 có khoa kinh tế rồi cụ ạ.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Khoa tiếng Khựa ở TM cũng cao nhất đấy cụ, đứa em họ em đc 27đ vừa vào khoa đó rồi. Khựa nó giàu thì những cái j bám vào nó chả ngon.
Thời em đi học biết 1 thằng học hệ cđ của T.Mại (giờ hình như bỏ hệ này rồi thì phải). Học 3 năm xong du học bên Khựa 1 năm. Về VN làm cho Khựa mà giờ nó giàu vl, mua nhà lớn nhà bé, oto tiền tỏi, gái gú bu đầy.
Đúng là u tối cho cái xh này, về ngắn hạn bám đít tàu, hàn xẻng thì vẫn kiếm ăn được, nhưng lâu dài để thực sự văn minh thì phải làm ăn, giao lưu với Âu, Mẽo, dùng tiếng Anh, Pháp, Đức.

hoangduc.sbr

Xe container
Đúng là u tối cho cái xh này, về ngắn hạn bám đít tàu, hàn xẻng thì vẫn kiếm ăn được, nhưng lâu dài để thực sự văn minh thì phải làm ăn, giao lưu với Âu, Mẽo, dùng tiếng Anh, Pháp, Đức.
Vẫn đang chơi với Mẽo và dân vẫn thúc con cháu học T.Anh ầm ầm. Vấn đề ko phải là bám mít Tàu mà là có lợi thì chơi và cả TG nó đều muốn đc làm ăn với Khựa.