[Funland] Điểm báo: Vụ việc gây thiệt hại kinh tế cho quốc gia lớn nhất từ trước đến nay?

Cụ tưởng thế thì sai lầm hoàn toàn cụ nhé.
vâng, em có thể sai

PS: em diễn giải thêm ý em ở trên về việc phiên ngang
giả sử tiêu chuẩn euro2 quy định 5 miligam Co2 1 lít khí thải thì mình phiên 5,1
giờ theo euro5 thì nếu họ quy định có 1,5 thôi thì mình phiên 1,6 chẳng hạn.

Đương nhiên em có thể sai.

Chỉnh sửa cuối:

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
thế em trả lời thêm nhé: nhắm mắt mà hiểu thế này giá của thương nhân xăng dầu mua ở Sing, ở Dq, ở NS là giống nhau đến 100%+-1% do lợi thế địa bàn, lợi thế nhà sx. Nghĩa là mua ở đâu cũng thế thôi nên họ bán xăng NS, xang Dq, xăng Sing cùng một giá, chả ở cây xăng nào có ghi là "giá xăng Sing 19.900 đ/l, giá xăng Dq 19.890 đ/l ...
Thôi e còm nốt, vì đọc theard này em ôm bụng cười mãi đến giờ
Để trả lời cho cụ IPman ở trên, cụ tìm hiểu thêm thuật ngữ bình quân gia quyền sẽ ổn
Hy vọng cụ cầu thị, như cái ông gì ở trên em đã instruct cho rồi, cũng tự đọc hiểu về các mức chất lượng quốc tế và quy định trong nước để áp dụng phù hợp theo lộ trình cắt giảm khí thải. Dưng khi đọc xong thì qua sông đấm b vào sóng. Loại đấy e ko còm nữa.

nhim bong

Xe tăng
Đơn giản thôi, xây cao lên thì nó đúng với nghĩa đường 2 tầng, dùng được cả diện tích đường tầng trên và tầng dưới, chỉ "vứt đi" khoảng 2m chiều rộng trụ cầu.

Còn đoạn Cầu Thanh Trì - Xuân Thủy, ai đi qua rồi sẽ thấy, đường trên cao chiếm luôn cả chỗ cả đường bên dưới; mỗi bên chắc chỉ tận dụng được khoảng 2m.
Cụ trong nghề, nói em mới biết, chả trách đoạn Linh Đàm-Mai Dịch sén để mở rộng đường nhưng sén dc tý tý! Chiều cao này tính cho xe gì mà cao vậy cụ?

Để trả lời cho cụ IPman ở trên, cụ tìm hiểu thêm thuật ngữ bình quân gia quyền sẽ ổn
Hy vọng cụ cầu thị, như cái ông gì ở trên em đã instruct cho rồi, cũng tự đọc hiểu về các mức chất lượng quốc tế và quy định trong nước để áp dụng phù hợp theo lộ trình cắt giảm khí thải. Dưng khi đọc xong thì qua sông đấm b vào sóng. Loại đấy e ko còm nữa.
em thừa hiểu cách tính bình quân gia quyền. Em chỉ muốn nói là giá mua của đại lý với xăng Dq, Ns, Sing cùng 1 thời điểm là như nhau thôi nên giá bán là như nhau, nếu đưa gia quyền vào thì cũng như nhau.
.
Ở đây cung diễn giải một điều cho một số cụ không hiểu: nhiều người thắc mắc sao VN sx ra xăng mà giá vẫn cao, đó là nn quyết định điều đặc biệt cho xăng dầu. Sx trong nước vẫn chịu thuế nk (nếu có thuế). Dq bán xăng cho Petrolimex với giá hệt giá Petrolimex nhập từ Sing về (chênh nếu có khoảng +-1% tùy thời điểm). Phần thuế Dq nhận từ Petrolimex thì Dq nộp cho nn nên Dq cũng không ăn được phần chênh của thuế nhập khẩu, thuế môi trường, thuế ttđb. Nói cách khác nmld Dq tuy ở nội địa Vn nhưng chả khác nào trong khu chế xuất cả.

.......
sửa: sau khi cụ Technip còm thì em xin sửa từ "đại lý" ở phía trên là các Thương nhân đầu mối, ie Petrolimex, PVoil, Thành lễ, Saigon Petro ....

Chỉnh sửa cuối:

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
em thừa hiểu cách tính bình quân gia quyền. Em chỉ muốn nói là giá mua của đại lý với xăng Dq, Ns, Sing cùng 1 thời điểm là như nhau thôi nên giá bán là như nhau, nếu đưa gia quyền vào thì cũng như nhau.
.
Ở đây cung diễn giải một điều cho một số cụ không hiểu: nhiều người thắc mắc sao VN sx ra xăng mà giá vẫn cao, đó là nn quyết định điều đặc biệt cho xăng dầu. Sx trong nước vẫn chịu thuế nk (nếu có thuế). Dq bán xăng cho Petrolimex với giá hệt giá Petrolimex nhập từ Sing về (chênh nếu có khoảng +-1% tùy thời điểm). Phần thuế Dq nhận từ Petrolimex thì Dq nộp cho nn nên Dq cũng không ăn được phần chênh của thuế nhập khẩu, thuế môi trường, thuế ttđb. Nói cách khác nmld Dq tuy ở nội địa Vn nhưng chả khác nào trong khu chế xuất cả.
Cụ nói thừa hiểu nhg e nghĩ có gì đó hơi quá tự tin.
Thứ nhất hệ thống phân phối quy định theo NĐ83 phân theo thứ tự TNĐM/NK, TNPP rồi tiếp đó là các đại lý.
Bình quân gia quyền từ BSR đến các TNĐM và từ NS đến PVN là theo tháng.
Các đại lý cấp 1, 2...chiết khấu theo hh
Ngoài ra công thức giá còn thêm premium value nữa, cái này tính theo cent/thùng tại tt Sing.
NN chỉ điều tiết giá bán lẻ, còn giá bán buôn thì khác

IP man

Xe lăn
Những cái này em biết cụ ạh. Em chỉ bảo cái cụ kia trả lời đúng, chính xác những câu hỏi chứ đừng loanh quanh này nọ. Chính xác ngày hôm nay 19/7/2021 thì giá xăng NS là bao nhiêu?
Ai phải mua giá này? Trong khi giá bán tại cây xăng hiện tại người tiêu dùng đang mua là 21.780 đồng (giá A95).
Vấn đề này chẳng vật nhau mấy thớt rồi, mà những chú to mồm nhất lại chẳng hiểu cái gì về hoạt động kinh doanh xăng dầu cả.

IP man

Xe lăn
Thứ nhất hệ thống phân phối quy định theo NĐ83 phân theo thứ tự TNĐM/NK, TNPP rồi tiếp đó là các đại lý.
Ngoài ra công thức giá còn thêm premium value nữa, cái này tính theo cent/thùng tại tt Sing.
Cụ lại gây xoắn não đối phương rồi ;))

à, em dùng sai từ, từ đại lý của em ở đây là đại lý lớn là Thương nhân đầu mối như cụ viết.

nguyentoan.uct

Xe điện
Đệch con mệ. Dân đi làm giấy tờ thiếu 1 nét nó hành cho như chó, mà dự án tỷ đô quay lại hồ sơ là đống giấy vụn. Em xin lỗi cccm, em xả tý 🤣🤣

Cụ lại gây xoắn não đối phương rồi ;))
Khi nào em bị xoắn não thì em lại gọi thằng chuyên môn lên giải thích cho em.
Do chả quan tâm nên lâu lâu em lại quên hoặc nhầm từ thôi. Có gì đâu mà nguy hiểm.

Thế thì em không nhầm. Vẫn là chưa chốt
Cụ quan tâm sâu về vấn đề này thì cụ có bảng so sánh giữa chuẩn Vn và chuẩn Euro không ah. Cho em xem với. Để có cái chém sau này.

chinhpham7983

Xe buýt
Số tiền rất lớn, làm thiệt hại cho quốc gia do một số người trong Chính phủ tiền nhiệm gây ra chắc chắn không phải riêng tôi băn khoăn, tại sao các cá nhân và tập thể sai phạm đến nay chưa xử lý nghiêm minh theo pháp luật?
Cần lôi "một số người" nào đó ra cẩu đầu trảm để làm gương cụ ạ
Suy nghĩ của cụ cũng dễ hiểu, nhưng Những người bị lôi ra là những người số quá nhọ vì ai cũng biết họ cũng chỉ là một mắt xích thôi. Làm chính trị được thì lên tiên, đen thì .. Khi nào mọi thứ được minh bạch thì các dự án như trên sẽ có lối đi đúng đắn. Em dự vẫn còn xa lắm.