[Funland] Địa chỉ đặt mâm cỗ chiều tối 30 ở Hà Nội ?

longtu210

Xe điện
Thiếu $ thôi ko lo thiếu chỗ

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em dặn con em rồi, sau này với bố thì cứ đơn giản: làm cái đùi Tây Ban Nha, két Chimay, xukxik, jamon, gà hun khói ... bóc ra đặt lên, đỡ phải nấu với dọn

À quên, còn vodka và cái món cá astrakhan mặn quắt lưỡi nữa :D

Đầu xù

Xe buýt
Em dặn con em rồi, sau này với bố thì cứ đơn giản: làm cái đùi Tây Ban Nha, két Chimay, xukxik, jamon, gà hun khói ... bóc ra đặt lên, đỡ phải nấu với dọn

Thật đơn giản và tinh.. tế kkk

Elise

Xe hơi
Em đợi hết tết mới bắt đầu mùa xuân của em :))
Thường thì cứ khi mọi ng quay lại đi làm sau tết thì em xách vali ra biển 4-5 ngày với mẹ iu và các con cháu em.
Đương nhiên là ai cũng mong tết đc nghỉ ngơi hưởng thụ. Em cũng rứa. Nhưng hoàn cảnh nhà em thế, em vui vẻ thích nghi để đạt đc kết quả tốt đẹp cho đại cục. Vì nhiều năm nay thích nghi rồi nên em ko căng thẳng về mặt tinh thần, chỉ có hơi vất vả mệt mỏi thể chất tí. Tuy vậy, vì em lớn lên xa bố mẹ đẻ nên bây giờ, khi quây quần đại gia đình, mỗi ng 1 việc, vừa làm vừa chém gió rôm rả, em thực sự thấy ấm lòng. Em nghĩ đó là giá trị xứng đáng với những vất vả của em (trong dịp tết thôi - chứ bình thường em có phải làm gì nặng nhọc đâu).
Tóm lại là việc ăn tết dư lào thì mỗi gia đình tuỳ thuộc điều kiện hoàn cảnh mà lựa, miễn là cả gia đình đồng thuận và happy. Ko cần nhìn ngó so sánh với nhà khác làm gì, phỏng cụ!
Em hết rượu để vote, hẹn mợ dịp khác ạ :x

agrimeco

Xe lăn

mấy món này sớt gúc gồ rồi in ra phút mốt, bày đầy mâm xong rồi hóa luôn khỏi phải dọn :D

xukthal.

Xe lăn
[

Thế là xong mâm thắp hương, đỡ phải làm.
Nhìn mâm này lại phải chuẩn bị sang ăn cơm Cô Lâm ở Bát Tràng #:-s #:-s

Nhà cổ kiến trúc Pháp (Nghệ nhân ẩm thực Nguyễn Thị Lâm): Đây là ngôi nhà cổ duy nhất được xây dựng theo kiến trúc Pháp. Tại đây, du khách sẽ được thưởng những món ăn chuẩn vị Việt như canh bóng, canh măng mực khô, chim hầm cốm hạt sen, nộm bò khô, nem rán – thịt nướng,..

• Địa chỉ: Thôn 1, làng Bát Tràng
  • Giờ mở cửa: 9:00 – 20:00

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
mấy món này sớt gúc gồ rồi in ra phút mốt, bày đầy mâm xong rồi hóa luôn khỏi phải dọn :D
Lão đệu vừa thoai

Chậc

Kiểu này phải tuyển thằng rể nó cũng cùng gu thì mới có mà hưởng hương hoa hầy :D

Landscape2son

Xe tải
Nhà bác giống nhà em.
Nhà em trùng mấy giỗ to vào mấy ngày tết nên ko bao giờ có chuyện đi chơi. Bao năm nay tết của em là mấy bộ quần áo nỉ và đôi giày thể thao để chạy việc cho bon. Ngày nào cũng 3 bữa cơm hoành tráng như bữa cỗ, đông người và lắm món. Chưa kể mùng 2 có cỗ cứ 15-18 mâm tự làm, bà ko cho thuê cỗ. Ông bà em vẫn kiểu cổ, bữa cơm ngày tết cứ phải bày hết các đồ ăn ra, nào gà qué, cá mú, giò chả, bánh chưng, măng miến, mấy loại rau. Bày ra nhìn đã khiếp, chẳng ai ăn được, lúc dọn cất đi rồi rửa mớ bát đĩa lại càng hốt hoảng. Mà vì ông bà vui nên em luôn cố gắng chiều chuộng. Xác định cả năm mình đã thảnh thơi, có mấy cái giỗ to và 1 tuần tết vất vả thì cố gắng vui vẻ làm cho tốt. Nhưng quả thực là mệt.
Đây là em kiêu sa trong bếp, ngày nào cũng 3 bận nấu nướng và ngồi rửa bát sang chảnh dư lày đây :))
Phục mợ lắm nhé. Đúng kiểu dâu đảm!
Em không ủng hộ cũng không phản đối trường phái nào. Tùy vào từng tình huống mà có cách ứng xử cho phù hợp. Với em Tết âm vẫn nên duy trì chỉ là đơn giản hóa để mọi người có thời gian tận hưởng không khí xuân về thôi. Cái cảm giác tất tả ngược xuôi đi chợ chọn đào, quất, hoa lá rồi về dọn dẹp nhà cửa, nấu bữa cơm chiều 30 nó khó tả lắm. Thấy tâm hồn mình rất thư thái, thảnh thơi.

polizia

Xe container
Cụ cho em xin địa chỉ, contact đặt cỗ được ko ạ
Ko có contact đâu cụ vì đây là buổi chợ sáng 30 Tết trong làng, mỗi nhà chuyên 1-2 món nên cứ đi bộ nhìn ưng món nào mua món đấy. Nó khác vs mấy nhà chuyên đặt cỗ.

gianghn12

Xe tải

cụ làm em thèm

Quê bầm

Xe điện
Ko có contact đâu cụ vì đây là buổi chợ sáng 30 Tết trong làng, mỗi nhà chuyên 1-2 món nên cứ đi bộ nhìn ưng món nào mua món đấy. Nó khác vs mấy nhà chuyên đặt cỗ.
Dạ, làng có quanh HN ko ạ cụ

sakai_yo

Xe lăn
Trừ dâu mới thì không nói, còn lại với những người đã làm dâu trên 5 năm, đặc biệt là các mợ giỏi giang trên OF này em tin rằng các mợ đều có cách để "cân" được cái Tết. Cân ở đây hiểu rằng mình vẫn hoàn thành đầy đủ các thủ tục, nhiệm vụ mà không thấy vất vả, tất bật hay sợ Tết. Phong tục thì ngày càng giản đơn, hàng hóa Tết hay các dịch vụ phục vụ Tết ngày càng nhiều nên em thấy cứ có Tiền + lên kế hoạch chút là Tết nó nhẹ nhàng lắm.
Cá nhân em với 13 năm làm dâu thì Tết với em chẳng có gì phải ngợi nhiều - em nói thật chứ ra ngoài xã hội chiến đấu kiếm Tiền em thấy khó bằng trăm lần. Tết tuy nhạt dần nhưng em vẫn thích một chút hối hả mua sắm những ngày giáp Tết, thích sự lỉnh kỉnh đồ đạc về quê ăn Tết. Khu nhà chồng em khá xa trung tâm nên ngoài giò + bánh chưng + gà + rau ra thì em bê tất từ Hà Nội về. Tất nhiên bê những gì thì em đã có list, tất niên 28 ăn gì, tối mùng 1 ăn gì, hóa vàng ăn gì, đồ nhâm nhi hay bánh kẹo ăn gì cứ thế mà mua. Lên list có cái tiện nữa là mình không bị mua thừa, lãng phí.

Chỉnh sửa cuối:

Linh Net

Xe buýt
Trừ dâu mới thì không nói, còn lại với những người đã làm dâu trên 5 năm, đặc biệt là các mợ giỏi giang trên OF này em tin rằng các mợ đều có cách để "cân" được cái Tết. Cân ở đây hiểu rằng mình vẫn hoàn thành đầy đủ các thủ tục, nhiệm vụ mà không thấy vất vả, tất bật hay sợ Tết. Phong tục thì ngày càng giản đơn, hàng hóa Tết hay các dịch vụ phục vụ Tết ngày càng nhiều nên em thấy cứ có Tiền + lên kế hoạch chút là Tết nó nhẹ nhàng lắm.
Cá nhân em với 13 năm làm dâu thì Tết với em chẳng có gì phải ngợi nhiều - em nói thật chứ ra ngoài xã hội chiến đấu kiếm Tiền em thấy khó bằng trăm lần. Tết tuy nhạt dần nhưng em vẫn thích một chút hối hả mua sắm những ngày giáp Tết, thích sự lỉnh kỉnh đồ đạc về quê ăn Tết. Khu nhà chồng em khá xa trung tâm nên ngoài giò + bánh chưng + gà + rau ra thì em bê tất từ Hà Nội về. Tất nhiên bê những gì thì em đã có list, tất niên 28 ăn gì, tối mùng 1 ăn gì, hóa vàng ăn gì, đồ nhâm nhi hay bánh kẹo ăn gì cứ thế mà mua. Lên list có cái tiện nữa là mình không bị mua thừa, lãng phí.
Sao lại phải cân? Trong khi có thể dành thời gian cân để làm việc khác, ví dụ enjoy cái mô-mần thời tiết xuân thì.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
hong.viwaco : tư vấn em xin bữa cỗ chiều 30 cụ Cố nhé. Tks

sakai_yo

Xe lăn
Sao lại phải cân? Trong khi có thể dành thời gian cân để làm việc khác, ví dụ enjoy cái mô-mần thời tiết xuân thì.
Như nhà em nếu em không cân thì để bố mẹ già cân ạ? Việc đó em không làm được, nhà khác như nào em không ý kiến, em tôn trọng sự khác biệt.

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Người khác cũng có thể enjoy cái mô mần bên cái bếp mà cụ, đâu nhất thiết phải giống nhau,
Đâu cần áp đặt mong muốn của mình vào người khác?!!

tuctuc2010

Xe điện
Thay vì làm chiều 30 thì làm chiều 29 cũng được cho đỡ cập rập. 30 cũng xong, ăn xong dọn dẹp là đến giao thừa lại cũng giao thừa hết hơi