[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

chuot08

Xe lăn
Tư tưởng vĩ đại thường gặp nhau! :))
:))

“Em sẽ coppy cho cụ nhạc của các trung tâm hải ngoại” chứ?
Cóp hẳn cả trung tâm về thì mệt lắm! :D
Mà rì viu chất âm của cặp bóng cỏ đê, xem sao? :D
Ngoài các thư mục riêng cho từng ca sỹ, dòng nhạc... có 1 thư mục riêng các trung tâm đây anh. Trong này có 935 đĩa; ngót 1000 bài. :)

hd-vt

Xe container
Động mới của cụ đấy ạ, tấm gỗ thịt đấy em thấy rất hay, giá không có kệ đằng sau thì tuyệt hơn, vì kệ đằng sau làm cho tấm gỗ trước như là kê thêm.
Cụ có vẻ thích gỗ, em cứ nhìn đồ gỗ thịt dày là mê tít.
Cụ thử nhận xét phòng mới so với phòng nhà cũ, tiếng thế nào ạ.

trauxanh

Xe lăn
Mời cụ xơi. Đĩa than nghe tê thật:
Hay!
Băng chất “hịn” đó, playback nghe vẫn có chút mềm hơn LP, kiểu như có “giọng manegtic” nhựa nhựa ấm ấm hơn chút, và sân khấu có vẻ hẹp hơn LP.
Hình như là vậy hay sao ấy, nghe qua pad cũng bị hạn chế. :D

kformds

Xe buýt
Nghe nhạc số giờ cũng tiện lắm, âm thanh cũng tốt. Nhưng nhiều cụ lại thích lọ mọ sưu tầm từng cái cd xịn. Cụ có thể chơi kết hợp cả 2. Cũng giống như e thích đọc sách, giờ dùng kindle tiện hơn nhiều nhưng vẫn thích sưu tầm những cuốn sách cũ.

canhhoabatdiet

Xe container
Cái đài đó ghi tốt thật, em vểnh, mỏi hết cả tai mà chưa nghe thấy khác nhau LP với Cassette mới thu cụ ạ.
Cụ đeo tai phone vào nghe mới thấy cái đài đó phát âm thanh vãi lái cụ ạ. Mà đến lạ. Nó ghi kiểu gì mà em nghe mãi không phát hiện ra sự khác nhau. ~X(
Ngày xưa cỡ năm 199x nhà em cũng có đài cassette mà ghi băng thấy nó hụt tiếng và độ chi tiết âm thanh giảm tệ hại so với nguồn gốc ~X(

trauxanh

Xe lăn
Động mới của cụ đấy ạ, tấm gỗ thịt đấy em thấy rất hay, giá không có kệ đằng sau thì tuyệt hơn, vì kệ đằng sau làm cho tấm gỗ trước như là kê thêm.
Cụ có vẻ thích gỗ, em cứ nhìn đồ gỗ thịt dày là mê tít.
Cụ thử nhận xét phòng mới so với phòng nhà cũ, tiếng thế nào ạ.
Không gian phòng còn thoải mái cụ ạ, nên em kê như thế cũng được.
Phòng này hơn phòng cũ nhiều, đôi loa phát huy được khả năng không gian, tiếng rộng khắp chứ không phải thiết lập điểm ngọt, và trang âm cũng khá hơn.
Cái kệ đằng sau em đành phải để, cũng không ảnh hưởng gì về kỹ thuật nhưng đúng là chia thành 2 lớp. Cái kệ đó và tấm gỗ còn cách nhau gần 1 mét nên ít bị cảm giác “kê thêm”. Mà tội của lão Chuột đó, hắn bùng mất của em dự án “1 kệ thống nhất”, tuy nhiên thì em quen tính “chấp nhận” rồi! :D

canhhoabatdiet

Xe container
Hay!
Băng chất “hịn” đó, playback nghe vẫn có chút mềm hơn LP, kiểu như có “giọng manegtic” nhựa nhựa ấm ấm hơn chút, và sân khấu có vẻ hẹp hơn LP.
Hình như là vậy hay sao ấy, nghe qua pad cũng bị hạn chế. :D
Băng cro2 (typeII) thôi cụ. Có tiền mua đầu than và cái đài đó về nghe cho gọn. Em thấy chất âm nó phát ra nghe sướng thật! :x

trauxanh

Xe lăn
Cái đài đó ghi tốt thật, em vểnh, mỏi hết cả tai mà chưa nghe thấy khác nhau LP với Cassette mới thu cụ ạ.
Cụ đeo tai phone vào nghe mới thấy cái đài đó phát âm thanh vãi lái cụ ạ. Mà đến lạ. Nó ghi kiểu gì mà em nghe mãi không phát hiện ra sự khác nhau. ~X(
...
Chà chà...
Nhẽ tai em hỏng rồi chăng?
Em so đoạn dạo đầu của 2 lần phát, sao lại thấy hơi khác nhỉ?

trauxanh

Xe lăn
Băng cro2 (typeII) thôi cụ. Có tiền mua đầu than và cái đài đó về nghe cho gọn. Em thấy chất âm nó phát ra nghe sướng thật! :x
Như em biết thì nếu cùng tầm, cát xét không thể bằng cối được, có lẽ do cối băng to đầu từ to chăng?
Hình như đâu đó người ta tính là trung bình cát xét =70-80% so với cối.
Tất nhiên có một số cát xét rất xuất sắc (đầu câm thường là sẽ hay hơn đài liền).

canhhoabatdiet

Xe container
Chà chà...
Nhẽ tai em hỏng rồi chăng?
Em so đoạn dạo đầu của 2 lần phát, sao lại thấy hơi khác nhỉ?
Có thể là do khoảng cách cầm máy ghi video nó xa gần cụ ạ. Chắc em tai trâu nên nghe gần như không nhận ra khác biệt :-/

canhhoabatdiet

Xe container
Như em biết thì nếu cùng tầm, cát xét không thể bằng cối được, có lẽ do cối băng to đầu từ to chăng?
Hình như đâu đó người ta tính là trung bình cát xét =70-80% so với cối.
Tất nhiên có một số cát xét rất xuất sắc.
Ý em là mua đầu than, đĩa than, đài cassette xịn (như con trong video) về để nghe cho gọn. Thấy nghe rất ổn ạ.

trauxanh

Xe lăn
:))

Ngoài các thư mục riêng cho từng ca sỹ, dòng nhạc... có 1 thư mục riêng các trung tâm đây anh. Trong này có 935 đĩa; ngót 1000 bài. :)

935 đĩa, thì phải 10.000 bài.
Nghe sao cho hết được! :D

chuot08

Xe lăn
Phòng này hơn phòng cũ nhiều, đôi loa phát huy được khả năng không gian, tiếng rộng khắp chứ không phải thiết lập điểm ngọt, và trang âm cũng khá hơn.
Cái kệ đằng sau em đành phải để, cũng không ảnh hưởng gì về kỹ thuật nhưng đúng là chia thành 2 lớp. Cái kệ đó và tấm gỗ còn cách nhau gần 1 mét nên ít bị cảm giác “kê thêm”. Mà tội của lão Chuột đó, hắn bùng mất của em dự án “1 kệ thống nhất”, tuy nhiên thì em quen tính “chấp nhận” rồi! :D
Hehe! Chỉ vì 1 cái phòng nghe nhạc mà phải làm lại cả cái nhà, thì em sợ vì cái kệ lại bay mất thớt gỗ! :D

Nghe nhạc số giờ cũng tiện lắm, âm thanh cũng tốt. Nhưng nhiều cụ lại thích lọ mọ sưu tầm từng cái cd xịn. Cụ có thể chơi kết hợp cả 2. Cũng giống như e thích đọc sách, giờ dùng kindle tiện hơn nhiều nhưng vẫn thích sưu tầm những cuốn sách cũ.
Nhân nói sách cũ, hôm rồi dọn nhà ra nguyên bộ này; zin 100% cả bản đồ và giá cộp đè số đỏ tăng mất 200 đồng! Nói chung giữ sách cũ toàn ông hơi hâm hâm, trên này đầy! :D

hd-vt

Xe container
Z
Kệ là kệ thế nào, húc bỏ xừ....à mà thôi không đủ dính sừng hehe.
Phòng nghe tốt vậy là chúc mừng cụ nhé. Bạn em xây nhà xong là oánh vật với cái phòng, điệu cả tay bán đồ tiêu tán âm, mang tất cả các loại và máy đo nhưng vẫn bị bí. Em cho là do kích thước phòng rộng 3.3m/6.5m dài, cao 3.3m.
Tai cụ nghe thấy khác là ngon roài, nhạy. Cứ thấy khang khác là mỗi thứ vẫn ổn, chứ như kiểu ăn rồi lại bẩu tao chưa ăn, vữn thế thì bủ mợ hehe.