[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

kienvinh

Xe lăn
Cụ dow file nhạc về rồi in đĩa ra. Chất lượng cũng ổn mà giá rẻ
Về kỹ thuật thuần tuý thì như vậy là ngon, bổ, rẻ nhất.

Về cách thẩm âm thì tôi không bàn, vì như có cụ kể trên kia, phải dắm tịt mắt lại, nhìn nó quay quay... thì mới khoái... Không có ai đúng ai sai ở đây cả, đơn giản, người ta làm vậy mới khoái!

Còn nói kỹ thuật thuần tuý, CD xịn rồi cũng hỏng theo thời gian. Không dám khoe gì, nhưng tôi có một vài cái đĩa CD mua ở nước ngoài cách đây 20 năm. Giờ nghe rè rồi ạ. Chả hư hại gì cũng rè, do cấu tạo cái đĩa CD nó thế. Không tránh được.

Hồi rộ lên phong trào DAC cách đây gần chục năm, tôi có theo dõi trên một số diễn đàn thì thấy họ nói chơi bây giờ là phải mua CD xịn về làm kỷ niệm nhưng ngay lập tức chuyển sang lossless, CD để trưng bày thôi.

roberdlee

Xe buýt
Về kỹ thuật thuần tuý thì như vậy là ngon, bổ, rẻ nhất.

Về cách thẩm âm thì tôi không bàn, vì như có cụ kể trên kia, phải dắm tịt mắt lại, nhìn nó quay quay... thì mới khoái... Không có ai đúng ai sai ở đây cả, đơn giản, người ta làm vậy mới khoái!

Còn nói kỹ thuật thuần tuý, CD xịn rồi cũng hỏng theo thời gian. Không dám khoe gì, nhưng tôi có một vài cái đĩa CD mua ở nước ngoài cách đây 20 năm. Giờ nghe rè rồi ạ. Chả hư hại gì cũng rè, do cấu tạo cái đĩa CD nó thế. Không tránh được.

Hồi rộ lên phong trào DAC cách đây gần chục năm, tôi có theo dõi trên một số diễn đàn thì thấy họ nói chơi bây giờ là phải mua CD xịn về làm kỷ niệm nhưng ngay lập tức chuyển sang lossless, CD để trưng bày thôi.
Em xài LP , bền lắm, chôn đất đào lên rửa đi lại nghe được. (Theo lời 1 bác lão thành e đọc trên báo), e thì chưa dám

trauxanh

Xe lăn
Vưng! :D Hâm nó cũng là 1 trong những trạng thái của điên. Những người cùng bệnh này dễ gặp nhau và chỉ cùng bệnh mới hiểu nhau, kiểu như con nghiện: giữa trăm người nhìn phát ra bạn nghiện. Em vẫn để hâm trong khuôn khổ cho đỡ tẻ nhạt! Mỗi ngày hâm độ 2 tiếng, hôm nào nặng quá thì suốt đêm! Hâm muôn năm! :D
Vậy nghe cái này để tăng xông vậy nhé (mới cứng mí khoái):D

zaisev

Xe tăng
Cấu hình của em tiêu chí giải trí đa phương tiện, ko cầu kì, mức đầu tư bằng 1 con iPhone, đồng bộ cả ở nhà và trên ô tô:
-Loa Bookshelf Q Acoustics 3020i
-Ampli Nghe Nhạc NAD C338: có bluetooth nhé để kết nối đt
-Đầu phát Dune HD Pro 4K: có giải mã các định dạng nhạc lostless
-Tài khoản fshare: để download phim hd và nhạc lostless trên hdvietnam
-Phần mềm convert flac sang cd audio: Foobar2000
Công nhận nghe nhạc cd audio hay flac xong, mấy cái mp3 ko nghe được

ngoc_phuong

Xe lăn
Nghe CD có cái thú riêng. Em nghe lossless nhưng vẫn dùng CD vì nó có cái lọ mọ. Kiểu như cafe pha sẵn và pha phin:

Từng giọt café rơi
Đắng lòng anh từng giọt
Mắt em màu mật ngọt
Tóc em màu café
Từng giọt café rơi
Trong lòng anh muộn phiền
Khẽ rơi từng kỷ niệm
Vào câu hát bồng bềnh...
Cụ chuột lấy nguồn lossless music đâu vậy. Nhóm tay cho e với. E lấy ở chia sẻ nhạc. Thật sự ko ưng ý.
Hôm nay e mới thửa được cặp dây tín hiệu cổ xách Mỹ về.
C
Đã quá. E tự sướng phát.
Khú khú.

chuot08

Xe lăn
Cụ chuột lấy nguồn lossless music đâu vậy. Nhóm tay cho e với. E lấy ở chia sẻ nhạc. Thật sự ko ưng ý.
Hôm nay e mới thửa được cặp dây tín hiệu cổ xách Mỹ về.
C
Đã quá. E tự sướng phát.
Khú khú.
Em xin các cụ bên vnav. 1 cụ ngay Mỹ đình có 6T lossless mời e qua giao liu mà chưa sang được. Các cụ ý cũng có nick of dưng rất ít chém! Em sẵn sàng giao thông! :D
Lần trước là cái này:

Dòm bìa same same, chứ đến bây giờ cụ Bảo mới về chơi. :D
Thế em nhìn lộn rồi! :D
Cụ Bảo bạn thân cụ Khuê, lúc cụ Khuê đi còn đến đàn trước linh cữu và khóc, y như Bá Nha khóc Tử Kỳ!

ngoc_phuong

Xe lăn
Em xin các cụ bên vnav. 1 cụ ngay Mỹ đình có 6T lossless mời e qua giao liu mà chưa sang được. Các cụ ý cũng có nick of dưng rất ít chém! Em sẵn sàng giao thông! :D

Thế em nhìn lộn rồi! :D
Cụ Bảo bạn thân cụ Khuê, lúc cụ Khuê đi còn đến đàn trước linh cữu và khóc, y như Bá Nha khóc Tử Kỳ!
Để e mọ sang đấy.
Thank cụ.
Khú khú.

halinh256

Xe hơi
Xấu đẹp ko quan trọng bằng ký có nhiều số 0 cụ ạ! :D
Các cụ có biết phần mềm free chuyển đuôi flac sang wav mách em mới. Em có cái ổ lossless 2 T và 1 đống phôi Mitsu mà chưa chuyển được, toàn download trên chia sẻ nhạc.
Cụ ơi em có cái ổ 2T, giờ muốn đến xin cụ chép cho em một ít nhạc về nghe được không ạ?

chuot08

Xe lăn
Cụ ơi em có cái ổ 2T, giờ muốn đến xin cụ chép cho em một ít nhạc về nghe được không ạ?
Mời cụ! Em ở Mỹ đình. Copy chắc cũng lâu nên tiện cụ vứt ổ cho em, xong em sẽ báo cụ tiện qua lấy để đỡ phải chờ. Ổ em cũng 2T nên sẽ copy hết cho cụ! :D

halinh256

Xe hơi
Vâng ạ, không biết có làm gần Hoàn Kiếm không để mai em mang ổ đến cho cụ hoặc nếu không thì cuối tuần em đến Mỹ Đình đưa cho cụ ạ.

Bố Funoto

Xe buýt
Mời cụ! Em ở Mỹ đình. Copy chắc cũng lâu nên tiện cụ vứt ổ cho em, xong em sẽ báo cụ tiện qua lấy để đỡ phải chờ. Ổ em cũng 2T nên sẽ copy hết cho cụ! :D
cụ cop luôn em với/ổ em 500g thôi