[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

kodomo

Xe điện

hoangdang2002

Xe tăng
Hôm qua e mua mấy đĩa F1 của cụ gì đang bán bên chợ trời thấy chán quá! Phí tiền

K_Grab

Xe tải
Oh. Mãi mới thấy theard CD.

Chả là hôm trước ngồi trà đá cạnh hàng CD, tiện tay em nhặt cặp Duy Khánh thu trước 75. Em không chuyên nên không biết nó xịn cỡ bào nhưng nghe chất phết. Tuy nhiên, với em thỉnh thoảng nghe một đoạn thì hay chứ nghe suốt trên xe thì không hợp.

Cụ nào thích, inbox địa điểm trà đá lúc rảnh em chạy qua kính biếu. Bỏ lung tung nó phí.

trauxanh

Xe lăn
Cứ CD chuẩn mà chơi các cụ ạ, mua chọn lọc và mua từ từ chứ có cần mua bừa mua ngay đâu.
Em thỉnh thoảng mới nghe CD vì chủ yếu nghe Than Cối cũng hàng trăm cái, mà dần dần cũng hàng trăm CD đủ thể loại. Được cái lại ưa nhạc Việt nên phần lớn là CD Việt của Hồ Gươm và Bến Thành Audio, nguyên bản mà cũng chả đắt.
Một phần nhạc Việt:

trauxanh

Xe lăn

Chả là hôm trước ngồi trà đá cạnh hàng CD, tiện tay em nhặt cặp Duy Khánh thu trước 75. Em không chuyên nên không biết nó xịn cỡ bào nhưng nghe chất phết. Tuy nhiên, với em thỉnh thoảng nghe một đoạn thì hay chứ nghe suốt trên xe thì không hợp.

Cụ nào thích, inbox địa điểm trà đá lúc rảnh em chạy qua kính biếu. Bỏ lung tung nó phí.
Pre75 thì phải Cối phải Than, nghe qua CD cứng quèo mà hỏng hết nền nhạc của nó. :D

Bố Funoto

Xe buýt

cụ mua ở đâu vậy.Giá bn 1đĩa vậy cụ

westlake

Xe buýt
Xem các thông số của loa này thế nào các cụ nhỉ?
Cụ thử ghép với marantz 74d, và tìm con cd rẻ mà hay là marantz 63. 2 con này chơi nhạc vàng khá tốt,giá cả vừa phải. Đôi loa nên cho nó đứng trực tiếp xuống sàn nhà, bỏ cái chân đi nhé+

hd-vt

Xe container
Cứ CD chuẩn mà chơi các cụ ạ, mua chọn lọc và mua từ từ chứ có cần mua bừa mua ngay đâu.
Em thỉnh thoảng mới nghe CD vì chủ yếu nghe Than Cối cũng hàng trăm cái, mà dần dần cũng hàng trăm CD đủ thể loại. Được cái lại ưa nhạc Việt nên phần lớn là CD Việt của Hồ Gươm và Bến Thành Audio, nguyên bản mà cũng chả đắt.
Một phần nhạc Việt:

Nhìn đống đĩa VN của cụ, em cảm thấy xấu hổ.
Cụ nghe đúng đắn, mua đĩa đường hoàng.
Hơi bị gút, hehe.

K_Grab

Xe tải

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ thử ghép với marantz 74d, và tìm con cd rẻ mà hay là marantz 63. 2 con này chơi nhạc vàng khá tốt,giá cả vừa phải. Đôi loa nên cho nó đứng trực tiếp xuống sàn nhà, bỏ cái chân đi nhé+
E đang đanh với amply marantz 66 se và CD là cái đầu đĩa DVD nên tiếng ko hay.

Bố Funoto

Xe buýt
Một phần nhạc Việt:

cụ ơi cho em mượn nghe với

trauxanh

Xe lăn
Nhìn đống đĩa VN của cụ, em cảm thấy xấu hổ.
Cụ nghe đúng đắn, mua đĩa đường hoàng.
Hơi bị gút, hehe.
Ấy ấy, nói thế thì em lại xấu hổ ấy chứ, chắc chắn có nhiều cụ sở hữu nhiều hơn!
Chỗ đó là khoảng 1 nửa của CD nhạc Việt, nửa nữa phần lớn là chèo, xẩm, lý, dân ca các miền...
Thực tình với em thì nghĩ là Tây Ta vài trăm CD thì cũng vài ngàn bài rồi, chưa kể Cối và Than nữa, thành ra nghe quay đi quay lại có khi cả tháng mới đến bài cũ. Nên là em không cần nhiều lắm, thì cứ đĩa xịn mà mua, vừa hay lại vừa có thể trở thành di sản cho sau này.
Nhạc số có mấy cái không hợp với em:
Một là tài nguyên quá lớn, vài đĩa CD kia mình dùng còn cả tháng chưa nghe hết cơ mà.
Hai là em thường nghe theo chủ đề, play một phát là cả chủ đề mình muốn nghe, chứ để chọn bài thì em chịu vì em lại không nhớ tên bài hát, nhạc số toàn lên tên bài, đọc tên hầu như em không biết nội dung bài (đi hát karaoke cũng thế, lên tên bài em toàn hỏi “câu đầu tiên nó là câu gì nhỉ?”).
Ba là “chất lượng”, như em hóng thì nhạc số để mà có chất lượng cao thì cũng đầu tư setup phiền hà phết...

Thế là em cứ theo hướng basic thôi, cho nó đơn giản. :D

trauxanh

Xe lăn
Vâng, cụ nói em mới nghĩ ra, cảm giác nghe hơi cứng thật, nhưng vẫn rất hay.
em ko cảm nhận đc he he
Khi nghe pre75 qua Cối hay Than, sẽ cảm nhận được ngay lập tức (ngay lập tức ấy), chứ CD sao lại pre75 không thể diễn tả lại được không gian và tinh thần của ca nhạc thời đó. Trước em cũng nhiều CD nhạc pre75, sau so sánh 1 thời gian thì cho tặng hết rồi. Tất nhiên là những người xung quanh chơi CD nhận số đĩa đó về vẫn khen là hay, vẫn nghe đều. :D

hd-vt

Xe container
Ấy ấy, nói thế thì em lại xấu hổ ấy chứ, chắc chắn có nhiều cụ sở hữu nhiều hơn!
Chỗ đó là khoảng 1 nửa của CD nhạc Việt, nửa nữa phần lớn là chèo, xẩm, lý, dân ca các miền...
Thực tình với em thì nghĩ là Tây Ta vài trăm CD thì cũng vài ngàn bài rồi, chưa kể Cối và Than nữa, thành ra nghe quay đi quay lại có khi cả tháng mới đến bài cũ. Nên là em không cần nhiều lắm, thì cứ đĩa xịn mà mua, vừa hay lại vừa có thể trở thành di sản cho sau này.
Nhạc số có mấy cái không hợp với em:
Một là tài nguyên quá lớn, vài đĩa CD kia mình dùng còn cả tháng chưa nghe hết cơ mà.
Hai là em thường nghe theo chủ đề, play một phát là cả chủ đề mình muốn nghe, chứ để chọn bài thì em chịu vì em lại không nhớ tên bài hát, nhạc số toàn lên tên bài, đọc tên hầu như em không biết nội dung bài (đi hát karaoke cũng thế, lên tên bài em toàn hỏi “câu đầu tiên nó là câu gì nhỉ?”).
Ba là “chất lượng”, như em hóng thì nhạc số để mà có chất lượng cao thì cũng đầu tư setup phiền hà phết...

Thế là em cứ theo hướng basic thôi, cho nó đơn giản. :D
Cẩn thận, bài bản, lớp lang...khiếp.
Đến karaoke mà vẫn còn cẩn thận hỏi được ...hehe. Còn em lúc đó bận, ngất lên ngất xuống....cũng khiếp lắm...híc.