[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

Kỷ mùi

Xe hơi
Làm bộ dàn mini denon ceol- n10 phát nhặc từ điện thoại và usb vvv...em dùng rồi tiện lợi

chuyendang

Xe hơi
Nghe nhạc số từ ổ cứng hay spotify cho tiện cụ ạ. Nhà em lâu lắm chả động đến CD rồi, toàn nghe trên Spotify thôi

lan806

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi: muốn đấu thêm loa sub vào amply marantz 66se thì đấu thế nào? (amply marantz 66se chỉ có 4 cọc và đã đấu ra 2 loa)
Loa sub của cụ là loại gì,... sub có cắt tần chủ động không, có cổng tín hiệu high level không (nhận tín hiệu công suất).
Nếu có thì thế này:
_ đưa tín hiệu từ ampli vào sub qua cổng high level in, và đấu out tới cặp loa của cụ.
_ cắt tần số theo ý thích, ví dụ là 80hz. Như vậy sub sẽ kêu các dải tần dưới 80hz và cặp loa sẽ kêu trên mức 80hz.

Như vậy cặp sub sẽ nhận tín hiệu, lọc tần số thấp trước khi ra cặp loa kia, phần công suất của sub sẽ giúp sub hoạt động mà không ăn công suất của ampli.
Hết :))

Sonduong.BMV

Xe container
Loa sub của cụ là loại gì,... sub có cắt tần chủ động không, có cổng tín hiệu high level không (nhận tín hiệu công suất).
Nếu có thì thế này:
_ đưa tín hiệu từ ampli vào sub qua cổng high level in, và đấu out tới cặp loa của cụ.
_ cắt tần số theo ý thích, ví dụ là 80hz. Như vậy sub sẽ kêu các dải tần dưới 80hz và cặp loa sẽ kêu trên mức 80hz.

Như vậy cặp sub sẽ nhận tín hiệu, lọc tần số thấp trước khi ra cặp loa kia, phần công suất của sub sẽ giúp sub hoạt động mà không ăn công suất của ampli.
Hết :))
E chưa biết đấu thế nào nên chưa mua loa. đang đinh mua Loa Klipsch R-100SW.

lan806

Xe tăng
E chưa biết đấu thế nào nên chưa mua loa. đang đinh mua Loa Klipsch R-100SW.
Loa cụ định mua như thế này với cổng hậu, sẽ khó đấu stereo và hay xảy ra tình trạng tần số kêu lẫn lộn giữa sub và loa front. Nghe sẽ mệt và không hay....

Nếu cụ kiếm đc cái sub có cái cổng em khoanh vàng thì cụ đấu như em nói ở bài trước.

trauxanh

Xe lăn
Em thì chỉ đơn giản thôi.
1 đầu, 1 amp, 1 đôi loa. Hết

Hình như bộ này có trao đổi với cụ dạo trước thì phải...
Cấu hình này ra được chất analog thì đúng rồi!
Theo em cụ quan tâm chút đến chống rung là sẽ hay hơn đấy, chống luôn ngay chân thiết bị ấy.

Sonduong.BMV

Xe container

Loa cụ định mua như thế này với cổng hậu, sẽ khó đấu stereo và hay xảy ra tình trạng tần số kêu lẫn lộn giữa sub và loa front. Nghe sẽ mệt và không hay....

Nếu cụ kiếm đc cái sub có cái cổng em khoanh vàng thì cụ đấu như em nói ở bài trước.

amply có 4 cọc thì đấu ra 2 loa rồi. đấu thêm loa sub thì lấy tín hiệu cho sub cổng nào cụ?

lan806

Xe tăng

amply có 4 cọc thì đấu ra 2 loa rồi. đấu thêm loa sub thì lấy tín hiệu cho sub cổng nào cụ?
Em đã giải thích ở bài đầu tiên đó:
Thay vì cụ đấu thẳng từ ampli ra đôi loa thì giờ đây đấu ampli --> sub ---> loa
(in sub sau đó out sub) chỗ em khoanh vàng của cái sub đem ra làm ví dụ đó, trong trường hợp với sub klichps kia thì không đấu đc với ampli này rồi.

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
Hình như bộ này có trao đổi với cụ dạo trước thì phải...
Cấu hình này ra được chất analog thì đúng rồi!
Theo em cụ quan tâm chút đến chống rung là sẽ hay hơn đấy, chống luôn ngay chân thiết bị ấy.
Dạ, em với cụ vài lần trao đổi thông tin rồi ạ (Chưa gặp cụ ngoài đời thôi).
CD, amp, loa em đều có chống rung ạ (ở mức đơn giản).
Về điện nguồn thì có sử dụng lọc điện.

Sonduong.BMV

Xe container
(in sub sau đó out sub) chỗ em khoanh vàng của cái sub đem ra làm ví dụ đó, trong trường hợp với sub klichps kia thì không đấu đc với ampli này rồi.
Thank cụ. Em cứ nghĩ chỗ khoanh vàng là cổng lấy tín hiệu vào.

lan806

Xe tăng
Thank cụ. Em cứ nghĩ chỗ khoanh vàng là cổng lấy tín hiệu vào.
Thì em đã giải thích rồi còn gì, sub nó 2 loại cổng lấy tín hiệu (loại kha khá trở lên). Một loại lấy tín hiệu thuần qua cổng rca (cái jack tròn tròn trắng đỏ dùng dây rca cắm vào), một loại lấy tín hiệu từ nguồn công suất (4 trạm đấu dây em khoanh vàng đó, nó gồm 2 vào và 2 ra), ampli đánh qua sub (tín hiệu đi qua thôi) sub lọc lấy và dùng công suất của mình đánh cho sub, còn lại thả ra qua cổng out cho loa đánh.
Tóm lại đánh qua cổng đó là cho ampli stereo.
Giải thích lòng vòng, nhưng cụ hiểu nguyên lý thì rất đơn giản.

trauxanh

Xe lăn
Dạ, em với cụ vài lần trao đổi thông tin rồi ạ (Chưa gặp cụ ngoài đời thôi).
CD, amp, loa em đều có chống rung ạ (ở mức đơn giản).
Về điện nguồn thì có sử dụng lọc điện.
Amp công suất đó kéo cặp BS được là ổn rồi.
Oh...xem lại hình thì cụ dựng intergrated xuất tụ à?

minh0075

Xe điện
Giờ này ai bàn nghe CD làm gìnữa các cụ, tải cái Spotify về thôi

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
Đĩa cụ tự cop hay hay vậy cụ
Nhà cháu dùng đĩa gốc ạ. Ảnh đấy là hai đầu đọc, 1 cái nằm ngang, 1 cái nằm ngửa. Kết quả cái nằm ngang ra đi, cái nằm ngửa ở lại phục vụ.
Amp công suất đó kéo cặp BS được là ổn rồi.
Oh...xem lại hình thì cụ dựng intergrated xuất tụ à?
Amp của em kéo bookshelf rất tốt ạ. Amp của em là đồ hãng không phải thánh gióng. Amp xuất biến thế, tụ to đấy là tụ nguồn ạ, phía bên dưới bo mạch toàn tụ zensen vàng chóe cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
Đầu tư 1 e DAC (tuỳ tai nghe và tuỳ xèng). E cũng rất ngại món thay ra thay vào đĩa, chưa kể 1 đĩa nghe 1-2 bài thì oải lắm. :))

trauxanh

Xe lăn
Nhà cháu dùng đĩa gốc ạ. Ảnh đấy là hai đầu đọc, 1 cái nằm ngang, 1 cái nằm ngửa. Kết quả cái nằm ngang ra đi, cái nằm ngửa ở lại phục vụ.

Amp của em kéo bookshelf rất tốt ạ. Amp của em là đồ hãng không phải thánh gióng. Amp xuất biến thế, tụ to đấy là tụ nguồn ạ, phía bên dưới bo mạch toàn tụ zensen vàng chóe cụ ạ.

Hình này thì em lại thấy xuất BA rồi, khi nãy hình nhỏ rượu dòm nên không thấy 2 cái OPT đâu cả, nên em mới “oh”. :D