Đi xe AT sướng hơn MT nhiều nhỉ :)

tratida

Xe container
cucho nói:
Bác ơi, bác hiểu đúng ý em rồi đấy
Nhưng cái xe em dùng thì phanh đỗ dùng chân đạp, chứ không phải tay kéo như xe bác nên em đành phải dùng chân trái để ghìm phanh chứ không dùng phanh đỗ để ghìm xe đc. Vì phanh đỗ bằng chân không linh hoạt như phanh đỗ bằng tay kéo đâu.

Đúng là mỗi xe mỗi khác các bác ạ
loại của cụ đặc biệt thế ? dòng nào vậy cụ?

Sent from my iPad using Forum Runner

ECO-arch

Xe tăng
loại của cụ đặc biệt thế ? dòng nào vậy cụ?

Sent from my iPad using Forum Runner
Kia Carens, Carnival ... đều dùng phanh đỗ bằng pê đan nhỏ đạp chân bên trái cụ ạ.

daknongb2k11

Xe hơi
nhà cháu mới tập lái lên chủ yéu lên đây dể hóng hớt thôi các cụ tc

daknongb2k11

Xe hơi
nhà cháu ra đúng lúc giải phóng miền nam ạh

forester.sld

Xe hơi
Công nhận lái AT nhàn hơn MT nhiều. Em chạy MT, hôm CN vừa rồi có chạy xe của đứa em, là xe AT, đi rất nhàn.
Tuy nhiên cái gì cũng có ưu nhược điểm của nó, những địa hình xấu thì chạy MT an toàn hơn.

Thế còn sướng hay không sướng là cảm giác lái của mỗi người, bản thân em thì 2 bánh phải là côn tay 2 thì, 4 bánh phải là MT. Hơi bảo thủ các cụ nhỉ!

oto_do_choi

Xe buýt
Chủ đề này thì các cụ có mà cãi nhau cả ngày :D Em là em muốn có 2 con,1 MT 1 AT. Mỗi con có một đặc điểm riêng mà!! Nhưng hiện tại chỉ có mỗi MT :(

ORIJEANS

Xe container
AT nhàn hơn thì e công nhận. Còn nhàn rỗi làm việc gì, có tốt hơn, sướng hơn k thì chưa chắc ạ.

E thì xe gì e cũng lái được. Nhưng đi MT e có cảm giác mình làm chủ con xe hơn. Tắc đường thì hơi tê chân tý thôi.

Laixebk

Xe tăng
Chạy đường dài, AT đi rất buồn ngủ. Ý kiến của em là vậy.

vucanhtung

Xe tăng
haizz, em vì điều kiện kinh tế mới phải chia tay 4b 2 tháng rồi...thấy các kụ bàn MT và AT cũng muốn góp vui tí :D nói chung cái xe MT hay AT thì cũng rứa cả thôi quan trọng là mình làm chủ được nó điều khiển nó như tay với chân mình thì như nhau ý mà. Các kụ chạy MT nói nó có nhiều cái hay + cảm giác thì đúng thật, quá đúng :D bởi các kụ chạy điêu luyện roài, chả thấy mệt gì kể cả côn số liên tục khi tắc đường trong phố chứ em mấy năm đi 4 bánh rồi nhưng đi MT trong phố giờ tan tầm thì cũng oải lắm ạ :D (chưa kể mấy kụ mới lái phản xạ chưa tốt nhiều động tác quá càng ngại) ra đường trường em mới thấy đỡ hơn tí + được tập thể dục cả 2 chân :D
AT bây giờ cũng không thiếu cảm giác đâu ạ, máy to + số bán tự động các kụ MT có ra đường trường cũng chả hơn được nhiều về cảm giác đâu, AT đạp ga lút ga vẫn có cảm giác xe tự dồn số rồi vòng tua tăng phần phật + sang số lưng vẫn dính ghế như thường khác gì đâu :D
Nói thế, vì em là đứa chạy AT là chính tất nhiên là MT vẫn chạy ngon bình thường. Cá nhân e, e thấy ko kinh doanh không cần lợi xăng nên e cứ đi AT cho nó nhàn + thư giãn + đỡ hỏng giầy :D

Len_duong_nao

Xe tải
Website
www.facebook.com
haizz, em vì điều kiện kinh tế mới phải chia tay 4b 2 tháng rồi...thấy các kụ bàn MT và AT cũng muốn góp vui tí :D nói chung cái xe MT hay AT thì cũng rứa cả thôi quan trọng là mình làm chủ được nó điều khiển nó như tay với chân mình thì như nhau ý mà. Các kụ chạy MT nói nó có nhiều cái hay + cảm giác thì đúng thật, quá đúng :D bởi các kụ chạy điêu luyện roài, chả thấy mệt gì kể cả côn số liên tục khi tắc đường trong phố chứ em mấy năm đi 4 bánh rồi nhưng đi MT trong phố giờ tan tầm thì cũng oải lắm ạ :D (chưa kể mấy kụ mới lái phản xạ chưa tốt nhiều động tác quá càng ngại) ra đường trường em mới thấy đỡ hơn tí + được tập thể dục cả 2 chân :D
AT bây giờ cũng không thiếu cảm giác đâu ạ, máy to + số bán tự động các kụ MT có ra đường trường cũng chả hơn được nhiều về cảm giác đâu, AT đạp ga lút ga vẫn có cảm giác xe tự dồn số rồi vòng tua tăng phần phật + sang số lưng vẫn dính ghế như thường khác gì đâu :D
Nói thế, vì em là đứa chạy AT là chính tất nhiên là MT vẫn chạy ngon bình thường. Cá nhân e, e thấy ko kinh doanh không cần lợi xăng nên e cứ đi AT cho nó nhàn + thư giãn + đỡ hỏng giầy :D
chuẩn luôn ko cần chỉnh cụ ạ
20 năm nữa muốn mua xe MT cũng chả có mà mua, trừ xe chuyên dụng?

anhtho

Xe ngựa
chuẩn luôn ko cần chỉnh cụ ạ
20 năm nữa muốn mua xe MT cũng chả có mà mua, trừ xe chuyên dụng?
Xe AT đã xuất hiện hơn 50 năm mà MT vẫn // tồn tại thì thêm 20 năm nữa chắc cũng không có gì thay đổi đâu cụ.

sakuraluu

Xe buýt
Đương nhiên AT sướng hơn là chuyện đương nhiên vì lái sẽ nhàn hơn, thoả mái hơn, Em chạy AT cũng thấy thích, nhưng MT về khía cạnh nào đó có bản chất MANLY hơn :)

virgolee2209

Xe máy
Tiện thể các cụ cho em hỏi chút. Em mới lấy xe C250. Thỉnh thoảng em đỗ xe mà chỗ nào cao để D xe không tự bò vào được mà phải mồi tí ga. Nhưng mồi ga thì lại sợ vọt. Mai em đang định mang xe đi rửa, chỗ rửa nó làm 2 cái cầu rõ cao mà ga thì sợ húc vào tường lắm. Cụ nào lái quen cho em tí kiến thức ạ.

Gửi từ GT-I9300 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner
Cụ cứ đệm ga nhẹ nhẹ miễn sao vừa đủ cho xe từ từ lên dốc. Đừng nhấn ga mà vọt lên là được. Khi nào xe có đà lên dốc, cụ giữ đều chân ga, đến khi xe đến đỉnh thì thả ga ra từ từ và phanh. Làm nhiều lấn là quen, chúc cụ lên dóc an toàn [-O<

kamat

Xe hơi
Đương nhiên AT sướng hơn là chuyện đương nhiên vì lái sẽ nhàn hơn, thoả mái hơn, Em chạy AT cũng thấy thích, nhưng MT về khía cạnh nào đó có bản chất MANLY hơn :)
Trước em cũng nghĩ giống cụ nhưng sau một thời gian chạy AT thì lại ngại không muốn chạy MT nữa. Hôm trước có đọc 1 bài về dòng xe mới của BMW, họ chỉ lắp hộp số MT khi có yêu cầu đặt hàng riêng từ khách hàng với hãng còn lại default là AT hết.

NGHIXDBT

Xe tăng
Đi AT phải xe 1.8 trở lên còn dưới nó cảm giác ghì máy không thanh thoát nhẹ nhàng bằng chạy MT

bleo

Xe tăng
E nói thật là thích lái MT nhưng vào giờ tan tầm thì cái sở thích đấy nó bay đi hết

Tiendung2912

[Tịch thu bằng lái]
xe hiện đại bao giờ chẳng hơn

Dieu Thao

Xe buýt
MT phải thao tác thường xuyên nên chống buồn ngủ có hiệu quả nếu đi đường trường.